Msemaji wa rais wa Marekani Barack Obama anasema walinzi wa rais wamegundua chombo kinachoaminika kuwa ni drone, yaani ndege ndogo isiyo na rubani, kwenye uwanja wa White House. Josh Ernest amewaambia waandishi wa habari wanaosafiri na rais Obama na mke wake Michelle huko New Delhi hii leo Jumatatu kwamba drone hiyo haiashirii kuwa kitisho kwa mtu yoyote huko White House. Hata hivyo, hakusema ni wapi haswa drone hiyo ilikutwa lakini alisema walinzi wa rais watatoa taarifa zaidi watakapokuwa tayari. Watoto wa rais wa zamani wa muda mrefu wa Misri Hosni Mubarak wameachiwa kutoka jela moja huko Cairo, na maafisa wamesema ala na Gamal Mubarak walitoka kwenye jela ya Tora mapema leo Jumatatu, miaka minne baada ya kukamatwa kwao katika miezi iliyofuatia wasi uliopelekewa uliopelekea kutimuliwa madarakani kwa baba yao. Jaji mmoja alitoa amri ya waachiwe kwa dhamana katika kesi ya matumizi mabaya ya fedha za umma baada ya kushinda rufaa za hukumu zao. Mapema mwezi huu, bwana Mubarak amehukumiwa miaka mitatu jela, wakati wanawe wakihukumiwa miaka minne jela kila mmoja. Huko Ugiriki, chama cha mrengo wa kushoto cha Alexis Tsiparis kimechukua madaraka na kukishinda kwa mbali chama cha kihafidhi, cha cha kihafidhina New Democratic Party kinachoongozwa na waziri mkuu Antonis Samaras. Matokeo ya uchaguzi wa Jumapili umemfanya Tsiparis kuwa kiongozi, ambaye ni kiongozi wa chama cha Syriza kuwa waziri mkuu mwenye umri mdogo kuliko wote katika miaka mia moja na hamsini ameahidi kumaliza miaka kadhaa ya sera mbaya nchini humo licha ya matokeo ya uchaguzi ugiriki ina mzozo na umoja wa ulaya na jumuiya ya kimataifa maafisa wa nato wanasema watafanya mkutano maalum hii leo jumatatu ili kuzungumzia kuzuka upya kwa mapigano mashariki mwa nchi hiyo. Mabalozi katika nchi ishirini na nane za NATO na Ukraine wanatarajia kukutana katika saa chache zijazo huko Brussels, Ubelgiji. Shirika la habari la Reuters linaripoti kwamba mkutano huo utafanyika kufuatia ombi la Kiev. Katika mashindano ya Miss Universe, mrembo Paulina Vega wa Colombia amevikwa taji la Miss Universe baada ya ushindani mkali jana Jumapili katika mji wa Miami, jimbo la Florida, hapa Marekani. Bi Vega mwenye umri wa miaka 22 alimshinda Nia Sanchez wa Marekani aliyechukua nafasi na nafasi ya pili, na Diana Halkusha kutoka Ukraine aliyeshika nafasi ya tatu. Jumla ya washindani 88 walishiriki katika shindano hilo linashirikisha wanawake kati ya umri wa miaka 18 hadi 27 ambao hawajaolewa na hawana watoto. Mvua kubwa zilizoonyesha huko India hazikuzuia ziara ya kihistoria ya rais wa Marekani Barack Obama huko India, wakati maelfu ya vikosi vya kijeshi viliposhiriki katika gwaridi la leo Jumatatu kwa heshima ya mgeni wao rasmi. Rais Obama ni kiongozi wa kwanza wa Marekani kushiriki sikukuu ya Jamhuri huko India ambapo wanasherekea katiba yao ya kwanza kama taifa huru tangu Januari 26 mwaka 1950. Rais wa Marekani, katika siku yake ya kwanza ya ziara hiyo, alitumia muda wake kuzungumza na waziri mkuu wa India Narendra Modi na kukamilisha miradi kadhaa.