Mashirika ya kitaifa pamoja na kimataifa yameitikia mwito wa serikali ya Malawi ya kutoa msaada wa kuwasaidia maelfu ya watu ambao wamelazimika kuhama makwao kutokana na mafuriko, huku ikihofiwa kuwa kuna uwezekano wa kuzuka maradhi kutokana na maji machafu. Rais wa Malawi Peter Mutharika ameomba msaada huo alipozungumza na wanahabari katika mji mkuu wa Lilongwe baada ya kutangaza kwamba wilaya 15 kati ya wilaya 28 zimeathiriwa na mkasa. Ombi hili limekuja baada ya jopo linashughulikia mikasa kusema limemaliza fedha zote zilizotengwa zilizotengewa mikasa mwaka huu. Takwimu za serikali zinaonyesha kwamba zaidi ya watu mia moja sabini wamepoteza maisha, huku wengine elfu mia sita wakipoteza makao kutokana na mafuriko kufuatia mvua kubwa zilizonyesha zili wiki nzima. Watu waliokuwa na bunduki leo wameshambulia hoteli moja katika mji mkuu wa Libya na kutegua bomu ambalo limewaua watu watatu nje ya jengo hilo. Maafisa wa usalama wamesema kwamba washambuliaji waliingia kimabavu ndani ya hoteli ya Corinthia iliyopo mjini Tripoli na kukatalia ndani. Ni katika hoteli hii ambapo watekaji nyara walipomshika aliyekuwa waziri mkuu Ali Zidani mwaka wa 2013. Nchi ya Libya imekuwa iking'ang'ana kupata udhabiti kwa zaidi ya miaka mitatu sasa, baada ya kuondolewa madarakani kwa rais Muamar Gaddafi, huku vikundi vingi vikijaribu kujipatia uongozi. Kikundi cha jina kwa jina Libya Dawn kilijichukulia Tripoli mwaka jana, huku kikisukuma serikali ya waziri mkuu Abdullah Althani inayoungwa mkono na mataifa mengine hadi upande wa mashariki. Umoja wa Mataifa ulifanya mkutano mjini Geneva kutathmini hali ya baadaye ya serikali ya muungano nchini Libya katika siku zijazo. Rais Barack Obama wa Marekani amesema kwamba India inaweza kuwa mshirika wa karibu wa Marekani wakati akimaliza ziara zia yake ya siku tatu mjini New Delhi hivi leo. Amesema kwamba serikali yake ingetaka kushirikiana na India katika hali ya kuwainua watu kutokana na umaskini, kuendeleza viwanda na teknolojia pamoja na kupambana na, haki ya, na hali ya mabadiliko ya hewa. Bwana Obama pia ameongeza kwamba India inaweza kuwa wakala wa kuleta mabadiliko kwa nchi jirani hasa kuhimiza umuhimu wa chanjo za watoto. Amehimiza kwamba nchi za India na Marekani zinaweza kukubaliana kuwa na ulimwengu usio na silaha za nyuklia. India na Marekani ni baadhi ya mataifa machache ulimwenguni yenye silaha za nyuklia. Indonesia imesitisha shughuli za kuitafuta ndege iliyoanguka kwenye bahari ya Java mwezi jana na kuwaua watu mia moja sitini na wawili waliokuwemo ndani. Msemaji wa jeshi amesema leo kwamba imekuwa miezi mwezi mzima sasa tangu ndege hiyo kuanguka Desemba tarehe 28, huku wakiomba msamaha kwa jamii ambazo hazikufanikiwa kuwapata wapendwa wao. Timu ya uokozi nchini Indonesia huenda ikaendelea kutafuta miili eh, tisaini na mbili ambayo bado haijapatikana. Wapiga mbizi wameweza kuyopoa wa miili sabini kutoka kwa vivusi vya ndege hiyo.