Viongozi wa Umoja wa Afrika wanafanya mkutano wa kila mwaka katika mji mkuu wa Ethiopia, Addis Ababa, hivi leo, huku masuala ya usalama na afya yakipewa kipaumbele. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon ameliguzia suala la usalama, huku akihimiza kuachiliwa kwa wasichana waliotekwa nyara na kundi la Boko Haram karibu mwaka mmoja uliopita Bwana Moon pia amewaomba viongozi wa Afrika kutobadilisha katiba kwa njia isiyo ya kidemokrasia ili waweze kujiongeza muda wa kuwa madarakani. Viongozi hao wa Afrika pia wanazungumzia mbinu za kujiondoa kwenye wanachama wa mahakama ya kimataifa ya jinai, yani ICC. Kundi linalohusiana na Islamic State nchini Misri limedai kuhusika na mashambulizi yaliyotokea kwenye peninsula ya Sinai siku ya Alhamisi na kuwaua watu ishirini na sita. Kundi hilo lenye jina la Province of Sinai limedai kuhusika katika mashambulizi hayo ambayo yalifuatana baada ya saa chache. Maafisa wamesema kwamba washambuliaji walilenga kituo cha jeshi na hoteli zilizoko mjini Al Arish ambapo askari na wanajeshi wanaishi. Gazeti la serikali ya Misri Al Ahram limesema ofisi zao ambazo ziko karibu na kituo cha jeshi ziliharibiwa kwenye shambulizi lakini alijaeleza ikiwa kulikuwa na majeruhi wowote. Kwa mujibu wa taarifa kutoka ofisi ya rais wa Misri, rais wa nchi hiyo leo amelazimika kukatiza ziara yake nchini Ethiopia alipokuwa anahudhuria mkutano wa umoja wa Afrika. Mamlaka ya Pakistan imesema kwamba watu ishirini wameuawa na wengine arobaini kujeruhiwa kwenye mlipuko mkubwa wa bomu uliolenga msikiti wa Washia walio wachache katika mkoa wa Sindh wakati wa sala mapema leo. Shambulizi hilo limetokea katika sehemu ya Shikarpur iliyoko kilomita 470 kaskazini mwa mji wa Karachi. Hakuna yeyote aliyedai kuhusika, ijapokuwa kundi la Waislamu wa Sunni lenye siasa kali limekuwa likilenga vituo vya Washia ambao wanamgambo hawaamini wanazingatia Uislamu halisi. Familia za mwandishi wa habari kutoka Japan na rubani kutoka Jordan wanaendelea kusubiri taarifa kuhusu hatima yao baada ya muda uliowekwa na kundi la Islamic State wa kuwabadilisha wafungwa kupita bila neno lolote kutoka kwa kundi hilo. Taarifa ya kurekodiwa ambayo imesemekana kuwa ya mwandishi wa habari Kenji Goto ilisikika akisema kwamba rubani Mwata Al Kasaibey angeuawa mara moja iwapo Jordan haitamwachilia haitamwachilia Sajida Arishawi, mwanamke aliyehukumiwa kifo nchini humo kufikia jana jioni kwa kuhusika kwake na ulipuaji wa bomu miaka kumi iliyopita. Jordan ilisema kwamba ingemwachilia Rishawi baada ya ushahidi wa kutosha kwamba Kasaibei yuko hai. Sauti hiyo ya kurekodiwa inayoaminika kuwa ya Goto haitoi ya hadi yao kuachiliwa na wanamgambo hao endapo Rishawi naye ataachiliwa na Jordan, na Jordan maafisa wa Iraq wamesema kwamba wapiganaji wa Islamic State wameua kamanda moja mkuu wa kikurdi na wapiganaji watano wa kikurdi. Mamlaka yanasema kwamba Brigedia Jenerali Shiko Fati pamoja na wapiganaji wameuawa leo kwenye makabiliano na wanamgambo karibu na mji wa Kirkuk. Shirika la habari la Ufaransa linasema kwamba watu 46 wa wamejeruhiwa kwenye mashambulizi hayo. Kwingineko Iraq leo, maafisa wa usalama wanasema Milipuko miwili ya mabomu ilitokea kwa wakati mmoja mjini Baghdad imewaua watu wasiopungua wanane. Rais Barack Obama anataka kuwekeza dola milioni 215 kwenye mpango mpya wa afya ambao unalenga kutoa matibabu kwa mtu binafsi kulingana na maumbile yake ya kijenetiki. Rais atatoa pendekezo hilo hivi leo, akisema kwamba kiwango kikubwa cha fedha hizo zitatumiwa na taasisi za afya za kitaifa, ikiwemo taasisi ya kitaifa ya ugonjwa wa saratani ili kutumia dawa mahususi, kinyume na matibabu ya awali ambapo aina moja ya dawa ilitumika.