Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Februari 4 mwaka 2015, katika matangazo ya VOA Express. Kufuatia ujenzi wa reli ya mwendo kasi huko Kenya, wananchi wana, wana maoni gani? Mimi kama mfanya biashara napata, reli hii inatumia umeme na umeme tunaona inakuwa haraka sana kuliko kulik, kulik ile ya kawaida ni maelezo ya mkazi wa Nairobi juu ya ujenzi wa reli ya mwendo kasi. mimi ni Idi Ligongo. Na mimi hapa naitwa mkamiti Kibayasi. Je, nini kinachozungumziwa katika suala la katiba mpya nchini Tanzania? Suala la katiba pendekezwa ni suala ambalo lilikuwa linahitaji muda, na ni suala ambalo lilikuwa linahitaji elimu ili wananchi waweze kuelewa nini kilichomo ndani ya basi yote haya na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo. Lakini kwanza ni habari za dunia na Eid Ligongo. Serikali ya Chadi inasema majeshi yake yamewaua zaidi ya wanamgambo 200 wa Boko Haram katika mapigano ya mpakani mwa Kamerun na Nigeria siku ya Jumanne. Ofisi ya rais Idris Deby inasema majeshi ya Chad yalifanya mashambulizi baada ya Boko Haram kuanza kushambulia upande wake wa mpaka. Inasema wanajeshi walikuwa wanawasaka wanamgambo katika miji ya Nigeria ya Gambaru Nangala ambapo waliangamizwa kabisa. Taarifa hiyo ya mapema leo inasema wanajeshi tisa wa Chad waliuliwa na 21 kujeruhiwa katika mapambano. Hakuna uthibitisho huru kuhusu idadi ya waliouliwa. Jordan imewanyonga wanamgambo wawili mapema leo, ikiwa ni kulipiza kisasi mauaji ya kinyama ya kundi la Islamic State ya rubani wa Jordan aliyekamatwa baada ya ndege yake kuanguka katika operesheni iliyowalenga wapiganaji nchini Siria. Maafisa wanasema walionyongwa ni Sajida Al Rashawi, mwanamke raia wa Iraq ambaye alihukumiwa kunyongwa kwa kushiriki kwake mashambulizi ya kujitoa mhanga mwaka 2005 mjini Aman, na Ziad Al Karboli, raia wa Iraq mwenye uhusiano na Al Qaida. Kundi la Islamic State lilitaka kuachiliwa kwa Alrishawi al kama mpango wa kubadilishana wafungwa, lakini Jordan ilikataa mpango huo bila kuonyesha uthibitisho kuwa rubani wake alikuwa hai. Ndege ya abiria ya Taiwan ikiwa imebeba watu 58 iligonga daraja kabla ya kuanguka katika mto karibu na mji mkuu Taipei na kuua karibu watu 23, kwa mujibu wa chombo cha habari cha serikali. Picha na video zilizowekwa katika mitandao ya kijamii zinaonyesha ndege ya TransAsia aina ya ATR 72 ikiwa katika nyuzi 90 ikidondoka katika mto Keelung wenye kina kidogo cha maji. Ndege hiyo kwa kiwango kidogo ilikosa kugonga maghorofa marefu ambayo ni makazi ya watu. Boti za uokozi zilizunguka sehemu ya ndege hiyo iliyokuwa imeanguka juu chini na kufanikiwa kuwatoa abiria wengi kwa usalama ikijumuisha watoto. Ndege ilidondoka mara baada ya kuruka kutoka uwanja wa ndege uliopo katikati ya Taipei wa Songshan. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Watu saba wamekufa baada ya treni ya safari za mijini iliyokuwa na msongamano mkubwa wa watu kugonga gari lililokwama kwenye reli. Ajali hiyo ilitokea Jumanne usiku kiasi cha kilomita 20 kaskazini mwa New York wakati treni hiyo ilipokuwa ikielekea katika mji wa Wasaik. Maafisa wanasema gari lilikwama wakati likijaribu kuvuka katika makutano ya reli. Treni hiyo iligonga na kulisukuma gari hilo kwa umbali kidogo kabla ya treni na gari kuwaka moto. Gavana wa New York Andrew Cuomo amewaambia wanahabari kwamba dereva wa gari na abiria sita walikufa katika ajali hiyo. Korea Kaskazini inafuta uwezekano wa kufanyika tena kwa mazungumzo na Marekani ambayo inaituhumu kwa kujaribu kuiangusha serikali ya kikomunisti ya Pyongyang. Katika taarifa ya mapema leo, tume ya kitaifa ya ulinzi, taasisi ya juu ya jeshi la Korea Kusini, pia imetishia kulipiza kisasi kwa mashambulizi ya nyuklia na mtandao kwa Marekani. Shutuma kama hizo ni za kawaida katika kuelekea mazoezi ya kijeshi ya pamoja ya kila mwaka ya Washington na Korea kusini ambayo yamepangwa kuanza mwezi Machi. Pyongyang inasema inachukulia mazoezi hayo kama maandalizi ya kuivamia Korea Kaskazini. Taarifa hiyo ilichapishwa kwenye mtandao wa shirika la habari la serikali na pia inaonekana kujibu mahojiano ya hivi karibuni ya rais Barack Obama, ambapo alisema serikali ya Pyongyang ipo siku itafikia kikomo na raisi wa Sri Lanka Maithripala Sirisena mapema leo ameapa kushughulikia maridhiano ya kitaifa katika nchi ambayo bado imegawanyika kutokana na vita ya wenyewe kwa wenyewe vya muda mrefu ambavyo vilimalizika karibu miaka sita iliyopita. Rais huyo aliongea mjini Colombo katika sherehe ya kuadhimisha siku ya uhuru na kutoa heshima kwa wale wote waliokufa katika vita ya miaka 26 ambavyo vilihusisha majeshi ya serikali dhidi ya waasi ambao walikuwa wanataka uhuru wa, wa Watamil ambao ni wachache nchini Sri Lanka. Rais huyo alichaguliwa mwezi uliopita kwa kumshinda kiongozi wa zamani Mahinda Rajapaksa. Mahinda Raja Paska ambaye serikali yake ilikataa wachunguzi wa, wa kimataifa kuhusiana na tuhuma za uwezekano wa uhalifu wa kivita wakati wa mgogoro. na msikilizaji, unasafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC. Vilevile vile tunasikika kupitia 94.9 VOA FM Bujumbura. Na tukiendelea zaidi na ripoti, ni kwamba shughuli za ujenzi wa reli ya kisasa kati ya Kenya, Uganda na maeneo ya Maziwa Makuu zimekwama kutokana na mgogoro wa mafuta kati ya makampuni ya China yanayohusika na, na ujenzi wa reli na wafanyakazi wanaoshiriki kwenye mradi huo. Mwaigi Konyo anatupasha zaidi kutoka Nairobi. Imebidi maafisa wa polisi kupelekwa katika eneo la Mtito Andei kutuliza ghasia kati ya wa wafanyakazi elfu moja kutoka Kenya na maafisa wa kampuni ya Uchina inayohusika na ujenzi wa reli hiyo, yaani China Road and Bridge Corporation. Wafanyakazi wa Kichina wamelazimika kufungiwa kwenye kambi wanamoishi kwa hofu ya kushambuliwa na wafanyakazi, baada ya wa wafanyakazi hao elfu moja walioajiriwa na kampuni ya Uchina waligoma kufanya kazi kutokana na mgogoro huo wa mafuta na tangu kuzinduliwa kwa mradi huo wachina wamekuwa wakidai kwamba wafanyakazi wa afrika wanaiba mafuta yanayotumiwa na magari yanayohusika na ujenzi wa reli hiyo na kuyauza mafuta hayo kwa magari yanayotumia barabara kuu ya kutoka nairobi kuelekea mombasa na kulingana na wakuu wa shirika la reli nchini kenya mgogoro huo ulianza wakati maafisa wa kampuni ya kichina waliwafumania wafanyakazi kadhaa wakiiba mafuta kwenye magari ya kampuni hiyo na baadaye walifutwa kazi. Na kulingana na maafisa wa shirika la reli nchini Kenya, njama za wizi wa mafuta ya kampuni hiyo zinatekelezwa kwa ushirikiano na maafisa kadhaa wa polisi ambao wanahongwa ili kuwalinda wafanyakazi wanaohusika na wizi huu wa mafuta. Na hii ni mara ya pili katika kipindi cha wiki mbili kwa wafanyakazi hao kususia kazi kutokana na madai ya uwizi wa mafuta lakini kulingana na uwakilishi wa wafanyakazi kampuni hii ya Uchina iliyopewa kandarasi ya ujenzi wa reli hiyo inawalipa wafanyakazi mishahara duni na vilevile inawadhulumu wafanyakazi wa Kiafrika. Pia wafanyakazi wa Afrika wanalalamika kuhusu kucheleweshwa kwa mishahara yao. Na kwa upande mwingine, serikali ya Kenya imetakiwa kuharakisha mazungumzo na serikali ya Uchina kuhusu pesa zaidi za kugharamia awamu ya kwanza ya ujenzi wa reli hiyo. Awamu ya pili ya ujenzi wa reli hiyo itagharamiwa na Uganda, Rwanda na Kenya. Lakini tangu mwanzo ujenzi wa reli hii ya kisasa umekuwa ukikabiliwa na matata na upinzani mkali kutoka kwa wabunge na wanasiasa na baadhi ya raia wa kawaida kutoka maeneo ya pwani na Kenya kwa jumla. Lakini kuna watu wengi nchini Kenya wanaofurahia ujenzi wa reli hii ya kisasa itakayotumia nguvu za umeme na itakayowezesha usafiri wa kasi zaidi. Pia ujenzi wa mradi huo utatoa nafasi ya ajira kwa vijana. mimi kama mfanye biashara napata, reli hii inatumia umeme, na umeme tunaona inakuwa haraka sana kuliko kwa ile ya kawaida, na pia tunapata, tukitumia barabara wakati mwingi vitu vinaharibika, maana barabara ni mbovu. Kwa hivyo reli hii naona itatusaidia pakubwa kwa biashara yangu, na pia katika ujenzi wa reli hii, unapokuwa inatengenezwa, tutakuwa na biashara nyingi, na kila kilomita moja kutakuwa na kampuni na biashara na wale vijana watakaochukuliwa pale, itakuwa kuwa wamepata ajira, hawatakuwa idol. Ujenzi wa reli hii umeanza katika eneo la Mtito wa Ndei na unatarajiwa kuchukua miaka minne kukamilika. Mwaikikonyo, Vio Express, Nairobi. Baada ya kutoka huko Nairobi, sasa tunaelekea nchini Tanzania. Kura ya maoni ya katiba inayopendekezwa inatarajiwa kufanyika Aprili 30 mwaka huu. Hata hivyo bado kuna mtazamo tofauti juu ya mantiki ya kuharakisha kura hiyo ya maoni, wengi wakipendekeza ifanyike baada ya uchaguzi mkuu ujao mwaka huu. Mwandishi wetu Dina Chahali anatupasha zaidi kutoka Dar es Salaam. Sauti ya Amerika imefanya mahojiano na baadhi ya wadau wa siasa nchini Tanzania, hususan baada ya rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambaye pia ni mwenyekiti wa taifa wa Chama cha Mapinduzi CCM Jakaya Kikwete kuzungumza katika sherehe za miaka thelathini na minane ya chama chake hivi karibuni na kusisitiza kwamba kura ya maoni kwa ajili ya katiba inayopendekezwa itafanyika kama ilivyopangwa, yaani Aprili thelathini mwaka huu. Wadau hao wa siasa wamesema wanashangazwa kuona serikali iliyoko madarakani ikitaka kuharakisha mchakato huo wa kupiga kura ya maoni wananchi ambao ndio walengwa wakubwa wakiwa hawajaelimishwa wala kupewa nakala ya katiba inayopendekezwa ili waweze kufanya maamuzi stahiki kwa maslahi ya taifa. Lydia Bendera ni katibu mkuu wa chama cha siasa cha ADC. Swala la katiba pendekezwa ni swala ambalo lilikuwa linahitaji muda na ni swala ambalo lilikuwa linahitaji elimu ili wananchi waweze kuelewa nini kilichomo ndani ya katiba pendekezwa. Katiba pendekezwa imetolewa lakini haijawafikia walengwa, kwa maana wananchi. Kwa vyama tuliweza kupata nakala nne tu ya katiba pendekezwa. Mdao mwingine wa siasa, Hashim Bakari Mzirai, mwanasheria wa chama cha wananchi CUF, ametaka kuwepo maridhiano makubwa kabla ya kupata katiba mpya ya Tanzania, kwa vile katiba hii ni ya wananchi wala sio ya viongozi wa kisiasa. Katiba itakuwa kwa ajili ya wananchi wote, wa CCM, wa CUF, wa wasio na vyama walioko nje ya nchi, ya watoto, ya walemavu, ya wazee, ya wakulima, ya wafugaji, ya wasanii, ya wachezaji na makundi mbalimbali katika jamii. Kwa hivyo eh, katiba inayopendekezwa ingebidi kwamba watu wote waweze kuipitisha bila kujali hisia zao, bila kujali utofauti wao wa kisiasa. Jukwaa la Katiba pia limehoji ugeugeu wa serikali katika hili, wakikumbusha makubaliano ya vyama vya siasa kupitia Kituo cha Demokrasia Tanzania, TCD, na Rais Jakaya Kikwete mapema mwaka jana kwamba mchakato wa kura ya maoni uahirishwe mpaka baada ya uchaguzi mkuu ujao, kama anavyozungumza afisa wa programu wa Jukwaa la Katiba, Mchereli Machumbana. Kwa masikitiko makubwa sana, tunaweza tukasema rais wa nchi anaonyesha sasa wazi, anawayumbisha Watanzania wengi kwa kuwa utakumbuka, wakati mchakato wa katiba unaendelea, ulipoingia kwenye mkwamo, rais alikutana na vyama vyote vya siasa na chama chake kikiwemo, na wakakubaliana ya kwamba mchakato wa katiba usitishwe na uendelee baada ya uchaguzi. Umoja wa Katiba ya Wananchi ukawa unaoundwa na vyama vinne vya CUF, Chadema, NCCR Mageuzi na NLD tayari umetangaza kususia kura ya maoni kwa ajili ya katiba inayopendekezwa, kwa madai kama hayo ya wadau wa siasa ikiwemo kutaka kwanza uboreshwaji wa daftari la kudumu la wapiga kura. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Na msikilizaji, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni kibao 711 kutoka kwa dada Beyonce <tikin> sikilizaji ni kibao kizuri kabisa hicho 711 kutoka kwa dada Beyonce. Ndivyo anatuburudisha katika VOA Express. Mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa nchini Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi. leo februari nne ni siku aliozaliwa bibi rosa parks mwaka 1913 mpigania haki za watu weusi wa marekani maarufu kama kichocheo cha mgomo wa mabasi wa montgomery alabama mwaka 1955-56 baada ya kugoma kuondoka katika kiti ndani ya basi kumpisha mzungu kama zilivyokuwa sheria za miaka hiyo ya ubaguzi Rosa Parks alifariki mwaka 2005 akiwa na umri wa miaka 92. Mwezi huu hati zake binafsi zitakabidhiwa kwa maktaba kuu ya Congress, ambako zitakaa kwa miaka kumi kwa watu wote kusoma mawazo yake kuhusu haki za raia Marekani wakati wa uhai wake. na msikilizaji, basi leo na kesho ni nusu fainali katika michuano ya kombe la mataifa ya Afrika inayofanyika huko Equatorial Guinea. Basi muda mfupi uliopita, nimezungumza na mwenzangu Abdu Shakur Abud aliyepo huko Bata na kwanza nikamuuliza hali ikoje kwa mashabiki wa mpira kabla ya nusu fainali kuanza. Kwa hakika leo tayari barabarani tunaona bendera za Ivory Coast na bendera za DRC zinapepea katika magari yote ya mashabiki ambapo mchuano kuwa kati ya DRC na Cameroon, watu wanasema kwamba utakuwa mchuano mmoja mkali kabisa, kabla ya mchuano wa kesho huko Malabo kati ya taifa ya hapa nchini Equatorial Guinea na Ghana. Kwa hivyo watu wanajitayarisha kabisa kwa mchuano huu, manake ni mkali kabisa ambao utaonekana hapa Equatorial Guinea. Na Abdu Shakur, unapozungumza na mashabiki mbalimbali mbali huko Bata, wanasema wangependelea kuona ni timu gani zinaingia fainali na ni kwa nini timu hizo. Zungumza na mtu wa DRC atakuambia timu yao itafika fainali na itarudisha kombe huko Kinshasa, kama vile Rais Kabila anasema. wa Ivory Coast, hivo hivyo na nchi hii Guini, wengi wanasema itakuwa ni ndoto kuona timu timu yao fainali, lakini Ghana vilevile mashabiki wanasema wanataka kuona timu yao inafika mbele. Kwa hivyo hivi sasa itakuwa ni vigumu sana, wengi wanatabiri fainali huende ikawa Ivory Coast na Ghana. Vilevile vile, kuna ripoti kuwa CAF imetoa taarifa hapo jana kuiadhibu Tunisia. Hebu tueleze kwa kina basi, ripoti hiyo inaeleza nini? Kwa hakika, hii ni ripoti kufuatia ghasia zilizotokea wakati wa mchuano kati ya Tunisia na ikuturo lingine itakumbuka katika robo fainali, ambapo wachezaji wa Tunisia walifanya ghasia uwanjani. Uh, CAF, shirikisho la kandanda la Afrika, limeiadhibu Tunisia kulipa dola elfu hamsini kuweza kugharimia hasara hiyo na vile vile kulipa uharibifu uliofanywa na Tunisia katika uwanja wa mpira, maanake katika chumba cha kuvaa nguo wamevunjavunja vitu, kwa hivyo wamelipishwa hivyo. Na refari wa Mauritius ambaye alishtakiwa au ametuhumiwa na Tunisia ya kutoa penalti isiyo ya haki amesitishwa kazi miezi sita, na Equatorial Guinea imetolewa faini ya elfu dola elfu tano kwa sababu usalama ulikuwa hauko thabiti, wamewacha mashabiki kuingia uwanjani. Je, Tunisia imetoa tamko lolote kuhusiana na ripoti hiyo ya kaf Mpaka hivi sasa hatujapata taarifa yoyote kutoka Tunisia wala Equatorial Guinea. Ni Abdu Shakur akizungumza nami kutoka Bata huko Ikotero Gine. Mambo ni moto, moto kweli, msikilizaji wa VOA Express. Na sasa basi tusikilize kero zako mimi jambo ambalo unikera sana ni wakati imejitayarisha, najiandaa, inatoka, naenda zangu town. Nikifika kwenye stage pale, unapata wale makanga wenyewe, nimeona gari ambayo unataka kuipanda, lakini unapata wanakuvuta huku na huku, wanakung'ang'ania, wanakuambia ingia hapa, ingia hapa. Watumishi ukishachagua gari ambayo ho unaingia, wengine wanataka kutukana, ah, unarinda. Wengine wanapata kukuambia kwamba umeona gari ah, lao kwa kweli hiyo jambo ambayo linaudhi sana wakati sababu unapata unaingia kwenye matatu unakosa hata amani mwenyewe ume, ume, kwa sababu unasikia umechafuliwa roho maanake ulitoka kwa nyumba ukiwa salama, lakini unafika pale unapata wanakutusi, unapata wanakuvuta, wengine wanakugusagusa wana, ambayo inaudhi ina sana. nasikiliza VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati wa kupata mahanjumati moja, moja kwa moja kwake Rahabu Fred akiwa jijini Dar es Salaam. Rahabu, kuna nini leo kwenye mapishi? Hii leo uko nami Rahabu Fred, na nikitazama hapa mbele yangu unaona kuna baadhi ya vyakula vimeokwa, vingine vimekaangwa, lakini hakika vyote vinavyotazamika tu ladha yake ni nzuri. Kuna wateja wamefika hapa kujipatia baadhi ya vyakula hivi. jina lake ni Michel nimekuja kununua uh, sausage roll, na mikate na chapati. Uh, ni fresh, ni safi sana, ni nzuri. Watoto wangu wanapenda sana chakula hapa, penda sana sausage roll, na keki na vitu vingi vizuri sana. Na mi naitwa Sofia Kasanda. Hii bakery ni nzuri sana, ni safi na mikate yake ni fresh, na kila kitu chake ni kizuri chapati, sambusa na pizza vyote ni vizuri, na keki hapa. Wana service nzuri, wanajali wateja. Mteja anapokuja hapo, ukai kwa muda mrefu, dakika tano ni nyingi kwao, ameshamaliza. Kuna vitu vingi vinavutia, mimi mwenyewe natamani, yani unapata hamu ya kula. Na hapa ninaye dada mwenyewe sasa, yule wa kule kwenye maandalizi, naitwa Mwavita Abdalla, napatikana Bake and Take Bakery. Mwamvita, vitu ni vingi kweli hapa. Kwa hiyo tukianza kukichambua kimoja baada ya kingine, naona kipindi kizima leo kitakuwa cha kwetu kwenye mapishi mapishi. Lakini mi naona leo utuambie kuhusu keki, maandalizi yake. Uh, leo nitapenda kuwaelekeza jinsi ya maandalizi ya keki, keki yetu ya vanila au wengine wanaita English keki. Kwanza kabisa tunaanza kupiga piga sukari na margarine au wengine wanatumia blue bendi siagi. Tunaanza kupiga sukari gramu ya nne sukari na blue band tunavichanganya sehemu moja, tunapiga piga kwa muda muda wa dakika kumi na tano. Ukishamaliza kupigapiga mayai, vikishachanganyika vizuri, tunachukua mayai mayai yetu, tunaweka mayai kumi, tunapigapiga tuna kwa muda kidogo, vichanganyike sukari na margarine. Ukishamaliza hapo, unachukua unga wetu, tumeisha upima pembeni, tunaochanganya na baking powder, tunauchekecha tukisha maliza hapo tunaanza kuweka vizuri kwenye ule unga wetu kwenye sukari na blue band kidogo kidogo mpaka pale ule mchanganyiko wetu utakapokuwa uko vizuri. Huu unga unakuwa kilo ngapi kwa vile vitu vya mwanzo ulivyovitaja? Uh, unga tunaweka gramu mia sita hamsini. Baking powder unaweka gramu kumi, unachanganya kwa muda wa dakika 3 hadi 4. Unatoa kwenye mixa yetu au kwenye kile kichombo ambacho tulikuwa tunatumia kuchanganyia, tunaweka pembeni, tunahakikisha na tin zetu zinakuwa ziko tayari. Unaanza kuweka size unayetaka, uweka tayari kuweka kwenye oven. Oven inaweza ikakaa kuanzia dakika 25 hadi 30. Unapoa kwenye ile pan yako, unaweka pembeni ipoe, kisha poa hapo sasa. Ukitaka kukatakata kwenye chai au soda juisi, wewe mwenyewe utakapopenda jinsi ya kuitumia. Na hadi hapo kwa leo, mimi sina la ziada. Natumai ufundi wa kupika keki basi umeupata na kuelewa vizuri. Msikilizaji, sasa ni wakati wa kusikiliza yale yavumayo katika mitandao na kwenye vyombo vya habari huko nchini Tanzania. Basi ni kuhojiwa kwa James Rugemalira, mkuu wa kampuni ya nishati ya IPTL kufuatia shutuma za uchotaji fedha zilizotawala kwenye vyombo vya habari na kuzungumzwa kila kona na wananchi wa kawaida kuhusu mabilioni ya fedha kwenye akaunti ya Tegeta Escrow. Basi taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Tanzania TAKUKURU imemhoji James Rugemalira wakati inaendelea pia na kumfanyia uchunguzi juu ya kadhia hiyo. Katika mitandao ya kijamii, watu wana maoni mbalimbali kuhusu hatua ya kuhojiwa kwa Rugemalira. Mtu anayejitambulisha kwa jina la Bongo anasema, sisi watu tunataka kuona hatua za kila kitu kwa sababu hii serikali na watu na polisi vyote hivyo ni rushwa. Hakuna chochote tutakachotarajia kutoka kwao, kwani kila kitu hapo kipo wazi. Wao wanachochunguza ni kitu gani? Wanachotaka ni kumweka, kinachotakiwa ni kumweka kina jela kisha kumfungulia mashtaka. Huyu naye anaitwa Mkuna Mdondombokana yeye yeah, anasema tume ya udhibiti imeshathibitisha pesa zimechukuliwa na majina yanaeleweka. Sasa mbona mnampeleka tena mahakamani, na tume ilishamaliza kazi yake? Ni kusoma vifungu vya hukumu tu na kutoa hukumu, hakuna kesi tena hapo. Naye Alex Kakala anasema kwa nini taifa zima na uhuru wake linaogopa kumkamata mwandaji wa IPTL ambaye alianzisha kashfa nzima ya uchotaji wa fedha kwenye akaunti ya Tegeta Escrow? na huyu naye mwingine anaitwa mtu kwao, anasema wa. Wengine watapelekwa mahakamani, wakati mtoaji wa hongo Ruge Malira hajapelekwa. Mtoaji na mpokeaji rushwa kesi yao ni moja na ni kwa wote: Andy Chenge, Anna Tibaijuka, William Ngeleja, wote orodha nzima. Na huyu msikilizaji, mm, mm, ama mtoaji maoni, ya mwisho ni kwa jina moja tu la mzee, anasema walau sasa kidogo haki inaonekana kutendeka. Na msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC na ufuatao ni mukhtasari wa habari. Serikali ya Chad inasema majeshi yake yamewaua zaidi ya wanamgambo mia mbili wa Boko Haram katika mapigano ya mpakani mwa Cameroon na Nigeria siku ya Jumanne. Jordan imewanyonga wanamgambo wawili mapema leo ikiwa ni kulipiza kisasi mauaji ya kinyama ya kundi la Islamic State ya rubani wa Jordan aliyekamatwa baada ya ndege yake kuanguka katika operesheni iliyowalenga wapiganaji nchini Siria. Ndege ya abiria ya Taiwan ikiwa imebeba watu 58 imegonga daraja kabla ya kuanguka katika mto karibu na mji mkuu Taipei na kuua karibu watu 23 kwa mujibu wa chombo cha habari cha serikali na msikilizaji, tunashukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wake alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Duane Collins. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Mimi ni Idi Ligongo. Pamoja tunakutakia jioni njema kutoka hapa Washington DC, kwa kwaheri.