Mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa nchini Marekani. Kwa mwezi mzima huu tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi. Leo Februari 4, ni siku aliyozaliwa Bibi Rosa Parks mwaka 1913. Mpigania haki za watu weusi Marekani, maarufu kama kichocheo cha mgomo wa mabasi wa Montgomery, Alabama mwaka 1955-56 baada ya kugoma kuondoka katika kiti ndani ya basi kumpisha mzungu kama zilivyokuwa sheria za miaka hiyo ya ubaguzi. Rosa Parks alifariki mwaka 2005 akiwa na umri wa miaka 92. Mwezi huu hati zake binafsi zitakabidhiwa kwa Maktaba Kuu ya Congress ambako zitakaa kwa miaka kumi kwa watu wote kusoma mawazo yake kuhusu haki za raia Marekani wakati wa uhai wake.