Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Februari 9 mwaka 2015 katika matangazo ya VOA Express, ule usiku wa tuzo za Hollywood hapa Marekani ulikuwa wa aina yake, ambapo Sam Smith alinyakua tuzo nne peke yake. Oh, won't you stay? ni mwanamuziki Sam Smith alipowatumbuiza wengi kwa wimbo wake Stay With Me, katika tuzo za Grammy za mwaka huu wa 2015. mimi ni Harrison Kamal na mimi naitwa mkamiti kibayasi. Makachero kutoka Kenya wamepelekwa nchini Uganda kuchunguza mauaji ya mbunge aliyouawa mjini Nairobi kwa kupigwa risasi. Serikali itachukua hatua na wale waliofanya kitendo hicho tutawaweka nguvuni. Basi yote haya na mengine mengi utayasikia katika VOA Express hivi sasa lakini kwanza Harrison Kamau anakusomea habari za dunia. Watu wenye bunduki wamemuua mbunge mmoja kwenye mji mkuu wa Somalia, Mogadishu. Mbunge Abdullahi Akwayad amepigwa risasi leo katika eneo la Hama mjini ya Mogadishu. Wasi wanaoshirikiana na kundi la Al-Shabaab wamedai kuhusika Bare ndiye mbunge wa kwanza kuuliwa nchini Somalia mwaka huu. Wabunge wengine watano waliuawa mwaka jana, huku kundi la Alshabab likidai kuhusika kwenye mashambulizi yote. Mauaji ya leo yamefanyika wakati mbunge bunge lilipokuwa likijiandaa kupiga kura, uh, kulipigia kura baraza la mawaziri ya 66 baada ya kukataa orodha iliyokuwa imetolewa awali na waziri mkuu Omar Abdurashid Ali Shamake. Mazungumzo yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa yenye lengo la kutatua mgogoro wa kisiasa nchini Yemen yameanza tena leo na wawakilishi kutoka vyama vikuu vya kisiasa ikiwemo wasi wa kundi la Hodhi ambao walichukua udhibiti wa serikali wiki iliyopita. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa Jamal Benoma alianza tena mashauriano ambayo yalivurugika Alhamisi wiki iliyopita alisema jana kuwa vyama mbalimbali vilikubaliana kuanza tena mkutano kwa ajili ya kufikia suluhisho la kisiasa kuelekea mgogoro huo. Wapiganaji wa Houthi walivunja bunge siku ya Ijumaa na waliunda serikali ya muda kuziba nafasi iliyoachwa na Rais Abdi Rabu Mansour hadi aliyeondolewa madarakani na anayeungwa mkono na mataifa ya Magharibi. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anawasili hapa mjini Washington leo kwa mazungumzo na rais Barack Obama kuhusiana na mapigano yanayoendelea Ukraine, wakati juhudi za kidiplomasia zikiendelea kumaliza mzozo huo. Siku ya Jumapili, bi Merkel aliwasiliana kwa njia ya simu na viongozi wa Ukraine, Rusia na Ufaransa kwenye mpango wa Ufaransa na Ujerumani unaolenga kusitisha uasi unaoungwa mkono na Rusia nchini Ukraine. Merkel wamekubaliana na rais wa Ukraine Petro Poroshenko, rais wa Rusia Vladimir Putin pamoja na rais wa Fransa Francois Hollande kukutana na siku ya Jumatano katika mji mkuu wa Belarus, Minsk, kwa mashauriano zaidi. Mabomu mawili yamewaua takriban watu 16 ndani na karibu ya mji mkuu wa Iraq kule Bagdad mapema leo, pamoja na bomu la kujitoa mhanga kwenye sehemu yenye washia wengi. Shambulizi hilo lilitokea mapema leo kwenye kitongoji cha Bagdad kijulikanacho kama Kadhamia liliwaua watu 14 huku wengine 30 wakipata majeraha mabaya. Hakuna aliyedai kuhusika, ingawaja mashambulizi ya aina hiyo huhusishwa sana na kundi la wanamgambo wa Suni wanaowalenga wa Shia. Shambulizi hilo mbaya lilifuatia milipuko ya Jumapili iliyowaua watu 37, masaa machache baada ya amri ya mwongo mmoja ya kutotoka nje kuondolewa. Ndege isiyokuwa na rubani, yaani drone imemuua mwanamgambo mashuhuri kwenye jimbo la Helmand nchini Afghanistan. Mula Abdul Rauf ameuliwa leo alipokuwa akisafiri ndani ya gari, na kulingana na ripoti ya mkuu wa polisi wa Helmand, Mula Rauf ambaye kwa wakati mmoja alikuwa amezuiliwa katika jela la Guantanamo Bay anashukiwa kuhama kutoka kundi la Taliban na kujiunga na kundi la Islamic State siku za hivi karibuni. Kulikuwa na watu wengi ndani ya gari wakati wa shambulizi hilo. Na shirikisho la kimataifa la kiuchumi limesema kwamba serikali kote ulimwenguni hazifanyi juhudi za kutosha kutilia mkazo sera za kuinua hali ya uchumi katika miaka ijayo kama zilivyokubaliana. Kundi la Organization for Economic Cooperation and Development, ambalo liko mjini Paris limetoa ripoti leo likihimiza mataifa kufuatilia kwa kina mapendekezo ya ukuaji kama vile kuongeza ajira, uzalishaji, kuongeza ushindani na pia ubunifu. Ripoti hiyo imetolewa wakati mawaziri wa fedha na wakuu wa benki kuu kutoka kwa mataifa ishirini yanaongoza kiuchumi ulimwenguni wakikutana mjini Istanbul wakati wa ufunguzi wa mkutano wa G20 ambao unalenga kuunga, ku, kuungana na kuinua hali ya uchumi. Unasikiliza VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa tukishuka huko nchini Kenya, kundi la makachero kutoka mjini Nairobi Kenya limepelekwa nchini Uganda kuchunguza kuhusu mauaji ya mbunge mmoja aliyeuawa mjini Nairobi kwa kupigwa risasi akiwa na walinzi wake wawili. Mwaigi Konyo wa VOA express na ripoti ifuatayo. Uchunguzi mkali unaendelea hapo mjini Nairobi na viungani vya mji mkuu kufuatia kisa cha mwishoni mwa wiki ambapo mbunge wa sehemu ya Kabete, karibu sana na mji mkuu wa Nairobi, alipigwa risasi na kuuawa akiwa pamoja na walinzi wake wawili na dreva wake. Kufikia hivi sasa, hakuna mtu yoyote ametiwa nguvuni na polisi kuhusiana na mauaji hayo, isipokuwa makachero na maafisa wa idara ya upelelezi wanachunguza picha zilizochukuliwa na kamera kadhaa zilizotundikwa sehemu mbalimbali za mji mkuu wa Nairobi ikiwa ni pamoja na sehemu iliyotukia mauaji hayo. Na kulingana na polisi hapo mjini Nairobi, mbunge huyo pamoja na walinzi wake wawili na dereva wa gari lake, wote wanne waliwawa kwa kupigwa risasi kutoka bunduki aina ya AK47 na hakuna yote yaliyenusurika. Kulingana na picha zilizochukuliwa na maafisa wa usalama, majambazi waliotekeleza mauaji hayo walitoroka mahali hapo kwa kutumia gari lililokuwa na nambari za kusajiliwa kutoka Uganda. Idara ya upelelezi hapo mjini Nairobi sasa imetuma kundi la makachero mjini Kampala, Uganda, ili kuchunguza ikiwa gari hilo limesajiliwa nchini Uganda au lilikuwa gari la kuibiwa. Lakini licha ya wasiwasi na hofu iliyotanda hapo mjini Nairobi kufuatia mauaji hayo, kamati ya bunge inayohusika na, na usalama wa taifa imetoa muda wa saa 72 kwa waziri mpya wa usalama wa taifa Joseph Nkaisari kuwatia nguvuni watu waliohusika na mauaji hayo, la usivyo watachukua hatua wa isiyoeleweka. Lakini naibu wa rais William Ruto anadai serikali itafanikiwa kuwatia nguvuni watu waliohusika na mauaji hayo. Na mimi nataka niwahakikishia kwamba serikali itachukua hatua na wale waliofanya kitendo hicho tutawaweka nguvuni. Hata hivyo mauaji hayo yamezusha mjadala mkali hapa nchini Kenya kuhusu tatizo la kudorora kwa hali ya usalama kote nchini na uwezo wa polisi na maafisa wote wa usalama kukabiliana na tatizo hili la usalama. Pia wabunge na watu wengi hapa nchini Kenya wanashangani kwa nini polisi wameshindwa kuwatia nguvuni majambazi waliohusika na mauaji hayo, na hali kuna picha za CCTV zilizokuwa zikifanya kazi mahali mauaji haya alitokea. Tuko na askari wamejaa hapo, hiyo area ya Nyayo House, tuko na askari wenye wako kwa bit wanatembea hapo tuko na hiyo CCTV yenye iko hapo. So hii sio kitendo yenye mtu anaweza kufanya na ahepe. Kwa hivi sasa, watu wengi hapa nchini Kenya wanatumia mitandao ya kijamii kutuma risala zao za rambirambi na kueleza masikitiko makubwa kuhusu kuzorota kwa wale usalama kote nchini Kenya. Mwaikekonya, VOA Express Nairobi. Ikiwa bado nchini Kenya, serikali ya Kenya inaendesha zoezi la kuwakagua maafisa wa ngazi ya juu katika jeshi la polisi kwa lengo la kusahihisha utendaji wa ukazi na kuondoa wale maafisadi. Zoezi hilo linaendelea kwa zam katika mikoa yote nchini humo likiendeshwa na tume iliyobuniwa kusimamia huduma za polisi. Kutoka Mombasa, Josephat Kioko na ripoti kamili. Katiba mpya ya Kenya iliyopitishwa mwaka elfu mbili na kumi ilipendekeza ibuniwe tume ya huduma za polisi. Tume hii ina jukumu la kukagua maafisa wa polisi kufuatia malalamiko ya miaka mingi kutoka kwa raia kwamba polisi hawakuwajibika na wamekuwa wakifanya kazi chini ya misingi ya ufisadi. Kwa sasa tume hii iko hapa Mombasa kuwakagua maafisa wa ngazi ya juu katika idara ya polisi wakiongozwa na mwenyekiti wa tume hiyo Johnston Kavuludi. Hii region ya coast tayari tumewachuja maofisa sabini na nne. Tuseme kwamba tumewakagua na kuhakikisha kwamba wale ambao nidhamu yao na utendakazi wao na mambo mengine ambayo ni ya, ya muhimu kufuatia utaratibu wa polisi tumeifuata. Tunadhani kwamba wao watangojea hadi mwezi wa tatu ama wanne, wakati ambapo matokeo yatatolewa rasmi, kama kuna makosa wale walio na makosa wataondolewa na wengine watapewa nafasi ya kurudi ili wajieleze katika vikao vya hapo Mombasa. Mengi yamejitokeza ikiwa ni pamoja na maafisa wa polisi kupata pesa kwa njia ambazo hazieleweki; ni miongoni mwa masuala yaliyojitokeza katika vikao. Na huku hayo yakiendelea, nimezungumza na wananchi katika mitaa mbalimbali kuhusu yale wanayofikiria kuhusu utendakazi wa polisi. Polisi wetu hapa naona wako wako sawa but uh, ile hierarchy corruption na nini inatokea from the top. Sasa wale wanakuwa, wale wa chini wako under pressure. Tuingize wale, wale wadosi wako sawa, boto wao wa chini watakuwa wata, wata, wata, wata, watafanya kazi yao poa. Unaweza pata shida labda umeibiwa kitu ya haraka kama simu ama nini, wakati unaenda kuripoti kule wakuji ama labda ule mwenye amekuibia mwenyewe ayo akimwanga na kitu kidogo, anamsapoti. Hiyo ni shida kubwa iko liko na. Hata sai nikibiwa simu niende ni ripoti ule mtu atakuja, alafu ataongana na wewe, auna lolota utasaidia. Kwa hivyo unadhani polisi wakubwa wengine wanafanya makosa? Wanafanya hiyo, ni ukweli. Washainifanyia mara nyingi. Mimi sijui kama wataweza kuambiwa ama ni nini, sielewi siku hizi. Lakini siku hizi wako sawa, siku hizi mtani wasumbui, kama kuna shida aidia una yeye kama uko nayo nacho unaenda. Si serikali pekee kuangazia utendakazi wa polisi, pia maafisa wa polisi wamekuwa wakilalamikia mishahara duni na pia nyumba ambazo wanaishi kwamba ziko katika hali mbaya. Huyu hapa tena mwenyekiti wa tume hiyo ya huduma za polisi, Johnson Kavuludi. kazi yetu siyo ile ya kutoa command na control kwa police service, ila kuangalia maswala ya human resource, uajiri wa maafisa wa polisi, nidhamu ya maafisa wa polisi, uhamisho wao na kupandishwa vyeo. Pia tunaangalia maslahi yao, kuona kwamba wana mishahara ile ambayo itawaridhisha, na pia tunaangalia kwamba nyumba zao, insurance ni ile ambayo Itatia motisha, polisi waendelee kutenda kazi. Baada ya vikao vyote vya tume hii kuzuru sehemu mbalimbali nchini watatoa ripoti na kuipendekeza kwa serikali yale wanayotaka yafanyiwe mabadiliko katika idara ya polisi. Nikiripoti kutoka Mombasa ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Life Talk, life talk, life talk, ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati wa kusikiliza Hollywood Reporter. Naam, kamiti ulikuwa usiku wa kuwazawadia wanamuziki waliofanya vizuri kwa mwaka uliopita, Jumapili usiku huko Hollywood, ambako Sam Smith alitawala tuzo za Grami mwaka 2015 kama ulivyoona, kwa kuondoka na tuzo nne, ikiwa ni pamoja na kubwa tatu, Song of the Year, yani wimbo wa mwaka, Stay With Me Smith pia alichukua alijichukulia tuzo ya Best New Artist na Record of the Year. Hamza, basi Sam Smith pia alitia fora katika tuzo hizo kwa performance yake alipoimba wimbo wake huo, stay with me, akiwa na Mary J Blige katika stage kubwa ya Big Band. Kama vile ilikuwa tamu sana oh, won't you stay with me cause I... Naam, na kweli ilikuwa tamu sana, manake ilikuwa big band kama kwaya wa wanamuziki wengi wamekusanyika katika stage wakiimba stay with me. Na ukizungumzia performances kati ambazo zilizungumziwa sana na hii leo zinaendelea kuzungumziwa ni ushirikiano wa Kanye West, Rihanna wakiwa na mkongwe wa rock and roll Sir Paul McCartney. Waliimba 4 minutes. Paul McCartney kama unavyojua, ni kutoka enzi zile za Beatles, kwa hiyo ilikuwa kama zamani inakutana na leo, yaani Kanye na Rihanna. Lakini tukirudi katika tunzo, baada ya kupata Grammy kwa wimbo wa Drunk in Love kama best R&B performance, Queen Bee sasa ana grami 19 akiwa amempita Aretha Franklin ambaye ana grami 18, lakini album of the year ilikwenda kwa Beck na albamu yake ya Morning Phase. Ziggy Marley aliichukua grami ya albamu bora ya reggae. Angelina Kijo alipata tuzo ya albamu bora ya World Music. Eve Tony Braxton amerudi na Best R&B Album Love, Marriage and Divorce akishirikiana na Babyface. Best country album Platinum, Miranda Lambert kwa kweli ilikuwa vizuri sana kumwona Tony Braxton anarudi na katika ulingo wa tuzo za muziki, kwani ni mwanamuziki ambaye zuri, ana sauti nzuri, anaimba vizuri na amekuwa akitia fora sana katika miaka ya nyuma. Lakini hatumsahau pia hapa Pharrell, ambaye alishinda Grammy mbili kwa wimbo wake wa Happy, kama best pop solo performance na best video. Na wakati ana perform Happy Farel alikwenda katika siasa, yani wanasema alikwenda politico, alipoonyesha mikono, ishara ya mikono juu, usinipige risasi ishara inayotumika kupinga mauaji ya polisi Marekani tokea kile kisa cha Ferguson kule Missouri. <laughs> Kwa jumla, msikilizaji, ilikuwa shoo nzuri sana, lakini wapenzi wa rap nadhani wanasikitika, Hamza, kuona mwanadada Iggy Azalea ambaye aliteuliwa katika best new artist aliondoka mikono mitupu. Msikilizaji unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi wa hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi katika historia ya watu weusi wa hapa Marekani. Leo Februari 9 mwaka 1971, Satchel Paige mchezaji wa baseball Marekani mweusi aliingia katika kumbi ya Hall of Fame akiwa mmoja wa wachezaji weusi wa waliocheza enzi za ubaguzi wa rangi nchini humo na kutia fora kabisa katika mchezo huo. Februari 9 mwaka 1944, mwandishi vitabu maarufu Alice Walker alizaliwa katika mji wa Eatonton katika jimbo la Georgia. Alice Walker ni mwandishi wa kitabu maarufu cha kala papo ambacho kilitengenezwa sinema iliyochezwa na Whoopi Goldberg na kujipatia tuzo za Oscar. Na siku kama ya leo mwaka elfu tisa mia hamsini na mbili mwandishi Ralph Ellison alishinda tuzo ya uandishi wa taifa kwa kitabu cha The Invisible Man ambacho kilikuwa kinaelezea maisha ya mtu mweusi hapa nchini Marekani kama mtu ambaye haonekani ingawa anafanya mambo mengi katika jamii. VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC. Je, kuna nini kule jikoni katika uh, mapishi mapishi, wacha tusikie Rehab ametuletea nini kutoka kule uh, jiji kuu la Dar es Salaam kwenye mapishi hii leo uko nami Rahabu Fredi. Na nikitazama hapa mbele yangu, unaona kuna baadhi ya vyakula vimeokwa, vingine vimekaangwa, lakini hakika vyote vinavyotazamika tu ladha yake ni nzuri. Kuna wateja wamefika hapa kujipatia baadhi ya vyakula hivi. Jina lake ni Michel. Nimekuja kununua uh, sausage roll na mikate na chepate. Oh, ni fresh, ni safi sana, ni nzuri watoto wangu wanapenda sana chakula hapa, penda sana sausage roll na keki na vitu vingi vizuri sana. Na mimi naitwa Sofia Kasanda, hii bakery ni nzuri sana, ni safi na mikate yake ni freshi na kila kitu chake ni kizuri. Ah, chapati, sambusa na pizza vyote ni vizuri na keki. Hapa wana service nzuri, wanajali wateja Mteja unapokuja hapo, ukai kwa muda mrefu. Dakika tano ni nyingi kwao, nashamaliza. Kuna vitu vingi vinavutia, mimi mwenyewe natamani, yani unapata hamu ya kula. Na hapa ninaye dada mwenyewe, sasa yule wa kule kwenye maandalizi, naitwa Mwavita Abdalla, napatikana Bake and Take Bakery. Mwamvita, vitu ni vingi kweli hapa. Kwa hiyo tukianza kukichambua kimoja baada ya kingine, naona kipindi kizima leo kitakuwa cha kwetu kwenye mapishi mapishi. Lakini mi naona leo utuambie kuhusu keki, maandalizi yake. Uh, leo nitapenda kuwaelekeza jinsi ya maandalizi ya keki, keki yetu ya vanila au wengine wanaita English keki. Kwanza kabisa tunaanza kupiga piga sukari na margarine au wengine hutumia blue bendi siagi. Tunaanza kupiga sukari Gramu mia nne sukari na blue band tunavichanganya sehemu moja, tunapigapiga kwa muda mda wa dakika kumi na tano. Tukishamaliza kupigapiga hiyo majarini na sukari, vikishachanganyika vizuri, tunachukua mayai mayai mayai yetu, tunaweka mayai kumi, tunapigapiga kwa muda kidogo, vichanganyike sukari na majarini. Tukishamaliza hapo po unachukua unga wetu, tumeshaupima pembeni, tunaochanganya na baking powder, tunauchekecha samaliza hapo, tunaanza kuweka vizuri kwenye ule unga wetu kwenye sukari na blue band kidogo kidogo mpaka pale ule mchanganyiko wetu utakapokuwa uko vizuri. Huu unga unakuwa kilo ngapi kwa vile vitu vya mwanzo ulivyovitaja? Uh, unga tunaweka gramu 650, baking powder unaweka gramu kumi, unachanganya kwa muda wa dakika 3 hadi 4 Unatoa kwenye mixer yetu au kwenye kile kichombo ambacho tulikuwa tunatumia kuchanganyia, tunaweka pembeni. Tunahakikisha na tin zetu zinakuwa ziko tayari. Unaanza kuweka size unayotaka, weka tayari kuweka kwenye oven. Oven inaweza ikakaa kuanzia dakika 25 hadi 30. Unapoa kwenye ile pan yako unaweka pembeni ipoe, kisha poa hapo sasa, ukitaka kukatakata kwenye chai au soda, juisi, wewe mwenyewe utakapopenda jinsi ya kuitumia. Na hadi hapo kwa leo, mimi sina la ziada. Natumai ufundi wa kupika keki basi umeupata na kuelewa vizuri. Asante sana. Rahabu kutoka Dar es Salaam ni VOA Express ikikutangazia kutoka hapa Washington DC. Je, yapi yavumayo katika mitandao? Hari ni Id Ligongo. <laughs> Katika yavumayo mitandaoni leo hii, tunaanzia katika fainali ya jana ya michuano ya Afrika. Mpambano wa jana uliowezesha kuandikwa historia nyingine katika ulimwengu wa soka la Afrika. Kocha wa Ivory Coast Renard Heb anakuwa kocha wa kwanza kuchukua ubingwa wa mataifa ya Afrika akiwa na timu mbili tofauti. Fainali ya jana pia inakuwa ni fainali iliyowashirikisha wachezaji wote kumi na mmoja kupiga mikwaju ya penat mpambano ambao unatafsiriwa kama ni kuaga kizazi cha dhahabu cha Ivory Coast kilichokosa bahati. Mara ya mwisho kwa timu ya Ivory Coast kuonja ubingwa wa michuano hiyo ilikuwa ni miaka 23 iliyopita. Pamoja na kuwa na kikosi kinachoaminika kuwa bora katika historia ya timu hiyo kutokana na kushahini wachezaji mahiri katika kipindi cha zaidi ya miaka kumi, Ivory Coast haikuwahi kuchukua ubingwa huo hata pale ilipoingia fainali kama vile mwaka 2012 Timu hiyo ilivyopewa nafasi kubwa kuifunga timu ya Zambia kutokana na ubora wake, kitu ambacho kilikuwa tofauti na matokeo ya mwisho. Baada ya miaka yote hiyo, hatimaye timu hiyo ya Ivory Coast imeweza kuwa bingwa wa Afrika tena, bila wiji wake wa muda mrefu Didier Drogba. Emmanuel Semwaiko anasema hongera Ivory Coast, lakini pole Didier Drogba. Inawezekana wewe ndiye uliyekuwa nuksi kwa Ivory Coast, maana umestaafu kuchezea timu ya taifa na timu hiyo imeweza kuchukua ubingwa. Zubera Hussein anasema fainali ilikuwa haina msisimko kabisa, utadhani unaangalia mechi ya kirafiki ila Ghana wenyewe wamechezea bahati yao, wanapaswa kujilaumu wao wenyewe. Usiku wa jana hapa Marekani zilifanyika tuzo maarufu na zenye heshima kubwa Grammy kwa mwaka huu wa 2015. Kama kawaida, tuzo hizo huvuma sana kwenye mitandao na kuleta mjadala mkubwa, baadhi ya watu wakikubaliana na washindi, huku wengine wakiona kuna washindi ambao hawakustahili kushinda kabisa. Nyota jana alikuwa Sam Smith kwa kujizolea tuzo nne, na hili pia limeleta mjadala mkubwa sana kwa wapenzi wa muziki hapa Marekani na duniani kwa ujumla. Atheshina Rule anasema imekuwaje hapa, Sam Smith amekwenda kupokea tuzo mara nne. Hivi ni nani anamsikiliza? Aliyejitambulisha kama Gita Master anasema Grami zimekuwa kichekesho, watu hawajui muziki ni nini, yupo wapi Pink Floyd na Sam Smith ni nani, kwa sababu sijawahi kumsikia. Haya, poleni kwa wale ambao mliowatarajia hawakushinda. Hiyo ndiyo Grami ya mwaka elfu mbili na kumi na tano na hii ilikuwa ni yavumayo mitandaoni. Asanti sana Id Ligongo, ripoti nzuri sana ya Grammy Awards. Na hufuatao ni muhtasari wa habari. Watu wenye bunduki wamemuua mbunge mmoja kwenye mji mkuu wa Somalia, Mogadishu. Mbunge Abdullahi Kwera alipigwa risasi leo katika eneo la hama mjini Mogadishu. Mazungumzo yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa yenye lengo la kutatua mgogoro wa kisiasa nchini Yemen yameanza tena leo na wawakilishi kutoka vyama vikuu vya kisiasa ikiwemo waasi wa kundi la Hodhi ambao walijichukulia udhibiti wa serikali wiki iliyopita. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anawasili hapa mjini Washington kwa mazungumzo na Rais Barack Obama kuhusiana na mapigano yanayoendelea Ukraine, wakati juhudi za kidiplomasia zikiendelea kumaliza mzozo huo. Mabomu mawili yamewaua takriban watu 16 ndani na karibu ya mji mkuu wa Iraq kule Bagdad mapema leo pamoja na bomu la kujitoa mhanga kwenye sehemu yenye Washia wengi. Ndege isiyokuwa na rubani, yaani drone, imemuua mwanamgambo wa mashuhuri kwenye jimbo la Hemland nchini Afghanistan. Mula Abdul Rauf ameuliwa leo alipokuwa akisafiri ndani ya gari yake kulingana na ripoti ya mkuu wa polisi wa Hemland na shirikisho la kimataifa la kiuchumi limesema kwamba serikali kote ulimwenguni hazifanyi juhudi za kutosha kutilia mkazo sera za kuinua hali ya uchumi katika miaka ijayo kama zilivyokubaliana. Tunakushukuru sana msikilizaji, kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wake alikuwa momoyo Hamza; mwelekezi Duane Collins. Mimi naitwa mkamiti kibayasi, na mimi Harrison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC, kwa heri.