Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu asubuhi ya subuhi, yanaoanza saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki, ni saa 11 alfajiri Afrika ya Kati. Leo ni Jumatano, Februari 11, 2015. Naitwa Esther Gidyt na mimi ni Sandei Shomari. Na kwenye vidokezo vya habari zetu asubuhi ya leo, chama tawala CCM huko tanzania chagubikwa na migawanyiko ya kutafuta mgombea urais baada ya kumalizika kwa muhula wa rais wa sasa jakaya mrisho kikwete mwishoni mwa mwaka huu. Sasa hivi ndani ya chama kuna makundi, lakini haya makundi isingekuwa watu kuvunja sheria na kukiuka kanuni za chama cha Mapinduzi, tusingefika huku tuliko sasa hivi. Watu wanagawa pesa, hizi pesa zinatoka wapi? na katika makala ya vijana hii leo, msanii wa tanzania anayeimba nyimbo za kufokaf ok Frank Mwakembe aeleza alivyoingia kwenye fani hiyo. Kuna watu sasa wanakuvutia kufanya kile wanachofanya, kwa hiyo kwa kuiga anachofanya sasa kwenye sanaa, unajikuta unakuwa sehemu ya ile sanaa, ndo iliyotokea kwangu. Hey, vidokezo vya baadhi ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, Sande Shomari anakusomea habari za dunia. Shirika la habari la televisheni la NBC nchini Marekani limetangaza jana Jumanne kuwa limemsimamisha kazi kwa miezi sita bila malipo mtangazaji wake wa habari Brian Williams kwa kuongeza chumvi katika taarifa aliyoripoti juu ya vita vya Iraq. Williams mwenye umri wa miaka 55 ambaye ameomba radhi hadharani, hivi sasa yuko chini ya uchunguzi unaofanywa na televisheni ya NBC. Mwishoni mwa wiki iliyopita alitangaza kujiondoa kwenye matangazo yanayotazamwa sana ya jioni ya shirika hilo. Katika taarifa ya maandishi, mkuu wa shirika hilo Steve Burke amesema Brian ameweka imani ya shirika la NBC hatarini kwa mamilioni wa ya Wamarekani waliokuwa wanafuatilia habari kuu za kila jioni katika shirika hilo la habari. Burke alisema aliyofanya Brian hayana kisingizio na kwamba hatua ya kumsimamisha kazi ni hatua kubwa na inayostahili. Maafisa wa Marekani na familia wamethibitisha kwamba mwanamke wa Marekani aliyekuwa akishikiliwa mateka nchini Siria ameuawa siku nne baada ya kundi la Islamic State kusema limefanya shambulizi, kusema shambulizi la anga limemuua mfanyakazi huyo wa misaada. Msemaji wa White House Josh Ernest anasema wataalam wa kijasusi wa Marekani hawana uhakika ni lini au jinsi gani mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 26 Kyle mula aliwawa baada ya kutekwa nyara Agosti elfu mbili na kumi na tatu. Magaidi walidai kwenye mitandao wiki iliyopita kwamba aliwawa wakati wa shambulizi la Jordan la anga lililopiga jengo katika mji wa Siria wa Raka. Na wakati huo huo, idadi ya raia wa kigeni wanaokwenda Siria na Iraq kujiunga na kundi la Islamic State au makundi mengine yenye siasa kali inaendelea kuongezeka, licha ya miezi kadhaa ya mashambulizi ya mabomu kutoka kwa marekani na washirika wake. Ester Gidhu Ywart anayesoma ripoti ya mwandishi wetu Smita Nodwal. Maafisa wa idara ya Marekani ya kupambana na ugaidi wanapanga kuielezea kamati ya masuala ya kiusalama ya bunge la Marekani baadaye hivi leo Jumatano kwamba zaidi ya wa wapiganaji wa kigeni elfu ishirini kutoka nchi 90 wamekwenda katika eneo hilo. Mkurugenzi wa idara ya kitaifa ya kupambana na ugaidi Marekani, Nick Rasmussen, anapanga kuelezea kwamba takriban wapiganaji elfu tatu na mia nne wa kigeni waliokwenda huko Siria wametoka nchi za magharibi na kwamba miongoni mwao kuna raia wa Marekani au watu wenye hati za ukazi wa kudumu kutoka Marekani wapatao 150. Taarifa ya Rasmussen imesambazwa kwa vyombo vya habari na inaelezea kuwa wengi wa wale wanaokwenda Siria hivi sasa wanajiunga na Islamic State ndani ya Siria na Iraq. Maafisa wa nchi za magharibi wamekuwa na wasiwasi kwa muda mrefu kwamba wapiganaji hao, hususan wale wenye pasi za kusafiria za Marekani na Ulaya, huenda wakarejea nyumbani wakiwa na itikadi kali na mafunzo ya kutosha kuweza kufanya mashambulizi ya kigaidi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wizara ya ulinzi ya Marekani imethibitisha kwamba imemuua kiongozi wa juu wa Al-Shabab Yusuf Dheg na mmoja wa washirika wake katika shambulizi za Januari 31. Kifo cha Dheg tayari kiliripotiwa na Sauti ya Amerika na kundi hilo la Kisomali na serikali ya Somalia, ambao wanasema mwanamgambo huyo alikuwa mkuu wa operesheni za nje ambaye alihusika katika kupanga mashambulizi ndani na nje ya Somalia. Afisa wa Pentagon jana Jumanne alithibitisha shambulizi hilo kwa waandishi wa habari. Idadi ya vifo kutokana na ugonjwa wa Ebola imeongezeka kufikia karibu elfu tisa na mia mbili, hili likiwa ongezeko kubwa kufuatia wiki kadhaa ambapo ugonjwa huo ulionekana kupungua. Idadi hii kubwa ya hivi karibuni ya vifo iliyoripotiwa na shirika la afya duniani WHO inaonyesha ongezeko la karibu vifo mia moja na hamsini tangu taarifa ya mwisho ya shirika hilo zilizotolewa hapo awali. Shirika la WHO linasema idadi ya kesi mpya za maambukizi ya ebola imeongezeka kufikia 303 huku kesi 136 huko nchini Liberia, 113 Sierra Leone, na 54 huko Guinea. unasikiliza kumekucha afrika matangazo yanayokujia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc na habari zilizobeba uzito wa juu asubuhi ya leo za tupeleka tanzania ambapo kufuatia tetesi za kuzuka mgogoro wa kuwania uongozi ndani ya chama tawala ccm nchini humo imeelezwa kuwa rushwa na ufisadi vimetanda katika kushawishi kupitisha mgombea wa urais ndani ya chama hicho mwaka huu. Mwenzangu Meri Mgawe amezungumza na mwenyekiti wa kundi la wazalendo ndani ya chama cha CCM Bwana Gaston Nunyango na katibu wake Steven Mruma ambao wametoa maoni haya. Wale ambao wapo kwenye adhabu walipaswa kuheshimu taratibu za chama, lakini inaonekana wana nguvu na nguvu zinatokana na ule ufisadi. Ufisadi ni wale watu ambao wanatumia pesa kutafuta madaraka. Wale ambao wako nje, hao wana msukumo mwingine tofauti. Kwa wanafanya kampeni, ni kweli vitu vinagawiwa, pesa zinagawiwa, tunasikia eh, kuna makundi ambayo tunajua, hili la fulani, hili la fulani, huyo anafanya hivi. Tunawafuatilia, tuko nao karibu, tunawafuatilia na tutatoa maoni yetu kwa chama cha mapinduzi. Bwana Mruma. Ja, mimi nachotaka kusema ni kwamba sisi kama beba lawama hatuwezi kunyamazia vitu kama hivi. Tumekuwa tukivisema mitandaoni mara kwa mara, tumekuwa tukiona mitandaoni huko watu wa kijinadi wakiwanada wagombea wao. Tumekuwa tukiwa- tukiwasema wazi, tukiwaambia kwamba mnachokifanya si sahihi, mnakosea na hatutanyamaza. Tutaendelea kuwakanya na kuwaonya kwamba mnachokifanya si sahihi, na huku mnakofanya na hiki mnachokifanya sasahivi na mnakoenda ni kutengeneza makundi ndani ya chama. Sasa hivi ndani ya chama kuna makundi lakini haya makundi isingekuwa watu kuvunja sheria na kukiuka kanuni za Chama cha Mapinduzi, tusingefika huko tuliko sasa hivi. Kuna makundi watu wana, hawa wengiwe wanatoa, hatujui pesa zinatoka wapi, na ndo ufisadi anaozungumzia mwenyekiti wangu bwana Gaston, kwamba watu wanagawa pesa. Hizi pesa zinatoka wapi? Sasa inafika hatua sasa mpaka wapinzani wanatufundisha siasa, wakati wapinzani wameanza juzi tu. Chama cha Mapinduzi, chama kikongwe, kina miaka thelathini na nane sasa hivi. Lakini inafika hatua sasa tunakosolewa na vijana wadogo, vijana ambao si, si, si watu wa siasa sana. Tunafanya vitu ambavyo havieleweki. Bwana Gaston sisi hawezi kuwa rais. Hakuna aliye juu ya sheria hii, hamna aliye juu kwenye chama cha mapinduzi. Chama cha mapinduzi kinashika tam, kina taratibu kupata rais, lazima ufuate taratibu. Hata waseme wabunge mia tatu wanamunga mkono Lowassa, lakini sio ndo wajumbe wa chama cha mapinduzi wenye mkutano mkuu ambao wanafanya maamuzi. Kuna maelfu ya watu ambao wanashiriki kwenye mkutano. Rushwa ni mbaya sana, rushwa ni adui wa haki. Kura yako ukiiuza, unauza utu wako, unauza watu wako eh? Unanunuliwa leo upate UDC, hata huyu anaenda kujua kabisa kwamba huyu bwana Komba wa Ruvuma ametangaza kumuunga mkono wa Lowasa kwa sababu ya ABC, lakini ukweli tunajua ni uoga na uchu wa madaraka. Kama unajiamini na unajua wewe ni kiongozi imara kwa wananchi wako, utaenda utaomba, kula na utapata. tuambieni hasa fukuto la mgogoro ndani ya chama hasa ni nini? fukuto la mgogoro Tadabu, ni uchu madara, wa madaraka, makundi ambao wameaweka wao wenyewe wa kwa kujiona, huyu anafaa, huyu hafai, huyu anafaa, anafaa, anafaa zaidi, kutofuata taratibu, na hiyo ni yani, tatizo kubwa ni kutumia pesa kutafuta uongozi, na ukiona mtu anatafuta ikulu kwa pesa, na nataka niwaambie Watanzania, watu watakao nisikia kwamba huyu mtu hafai na haya makundi ndani ya chama, na huu mgogoro unaletwa na haya makundi ya wa, wa, wararushwa na wasaka njao tunaita wasaka tonge. Aha, ni Gaston Onyango na Stephen Mruma viongozi wa kundi la wazalendo na wabeba lawama ndani ya chama cha ja CCM wakizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Dar es Salaam. Kumekucha Afrika kutoka hapa sauti Amerika, Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Mashambulizi ya roketi yametokea mapema jana Jumanne kwenye mji wa Kramatorsk uliopo mashariki mwa Ukraine na kuharibu makao makuu ya jeshi linalokabiliwa na waasi wanaungwa mkono na Rusia na pia makazi ya kibinafsi, kabla ya mkutano wa mazungumzo ya kusitisha mapigano, katibu anayehusika na usalama na ulinzi wa kitaifa nchini Ukraine, Oleksandra Tashinov, amesema kulingana na takwimu za mwanzo, shambulizi hilo la roketi kutoka kwa waasi mjini Kramatorsk liliua watu 15 na kujeruhi wengine 63, wakiwemo watoto watano. Mamlaka ya Donetsk katika eneo hilo yanasema kwamba kati ya waliojeruhiwa 32 walikuwa wafanyakazi kwenye kituo kidogo cha ndege haya yamejiri wakati wa wawakilishi wa rusia ukraine ujerumani na ufaransa wakipanga kukutana leo jumatano mjini minsk belarus kwa juhudi za kuleta amani na kusitisha mapigano ya miezi kumi ambayo yameua takriban watu elfu tano na mia nne maafisa wa italia wanasema wahamiaji wasiopungua 29 kutoka Afrika wamefariki dunia kutokana na baridi kali wakati wakijaribu kuvuka bahari ya Mediterranean, huku kukiwa na mawimbi makali. Jeshi la wanamaji la Italia linasema liligundua watu saba wamefariki dunia baada ya kupigiwa simu na watu waliokuwa hatarini kwenye boti ikiwa na wahamiaji kutoka Libya. Jeshi hilo lilisema watu wengine ishirini na wawili walifariki dunia katika boti ambayo ilipeleka wahamiaji hao katika kisiwa cha Lampedusa baada ya kukumbana na mawimbi makali ya maji baridi yenye urefu wa futi 9. <muchas> Sauti Amerika, Washington. Na tukirejea katika ripoti za waandishi wetu, ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa inasema Libya imegubikwa na mzozo, ukosefu wa sheria na ghasia. Ripoti hiyo ya Ofisi ya Haki za Binadamu ya Umoja wa Mataifa na Mpango wa Misaada wa Umoja wa Mataifa huko Libya, inahusu hali ya haki za binadamu mwaka wa 2024, itawasilishwa rasmi kwa Baraza la Haki za Binadamu mwezi Machi. Mwandishi wa Sauti Amerika Lisa Schlein anaripoti kutoka Geneva na taarifa yake inasomwa na Id Ligongo. Ripoti hiyo inaondoa matumaini yoyote ya taifa hilo la kiarabu kuwa la kidemokrasia na taifa la usawa. Inaipa picha mbaya ya jamii ambayo inaongozwa na makundi yenye silaha yakionyesha nguvu zao si kwa utawala wa sheria bali ni kwa bunduki. Waandishi wa ripoti hiyo wanasema Libya inakabiliana na wakati mbaya wa mgogoro wa kisiasa na kusambaa kwa ghasia toka mwaka elfu mbili na kumi na moja wakati wa mgogoro uliojumuisha matumizi ya silaha yaliyomwondoa madarakani kiongozi wa muda mrefu Muhamed Gaddafi. Msemaji wa haki za binadamu Rupert Colville anasema raia kwa mwaka uliopita wananchi ndio walioathiriwa na mapigano makubwa na mashambulizi ya anga. Anasema mauaji yasiyo ya, ya kisheria ikiwemo kunyongwa watu pamoja na mauaji ya kudhamiria yalitawala. Footage appearing to show a number of beheadings in Benghazi and Derna emerged in November Picha za video hospital, zinaonekana zikionyesha matukio kadha well ya watu kukatwa vichwa huko Benghazi na Derna yaliyotokea mwezi ya Novemba. Hospitali kadha, shule vilevile viwanja vilevi vya ndege na miundombinu mingine ya umma vikishambuliwa na kuharibiwa ama vikitumika kwa shughuli za kijeshi. Watoto wamekuwa wakitaabika sana idadi kubwa ikishindwa kwenda shuleni katika miji yao na baadhi kuuawa ama kufia nyumbani wakati wa mashambulizi kwenye shule ama hospitalini. Ripoti hiyo imenakili matukio mbalimbali ya kiwango kikubwa cha ukiukwaji wa haki za binadamu uliofanywa na makundi yenye silaha. Hii inajumuisha kudhalilishwa, manyanyaso, mateso, kutekwa na mauaji. Imejumuisha pia watetezi haki za binadamu, wanahabari, wale wanaohusika katika masuala ya sheria na wanasiasa ambao ni miongoni mwa walengwa wa makusudi wa udhalilishaji huo. Ripoti hiyo ya Umoja wa Mataifa inaelezea matukio kadhaa ya udhalilishaji wanawake, makundi ya makabila madogo na Wakristo wa madhehebu ya Coptic katika mwaka mmoja uliopita. Inaelezea pia hali ya mazingira ya hatari kwa wahamiaji na wale waliokosa makazi ndani ya Libya. Inasema maelfu ya watu wako vizuizini, na wengi wao wakikumbwa na mateso au wengine wakikabiliwa na vitendo vibaya. Mabunge mawili na serikali ambazo zinashindana zinadai uhalali na haki ya kuongoza Libya. Katika hali ya kawaida ripoti inaorodhesha makundi yenye nguvu na silaha yenye mamlaka na ambayo yanafanya vitendo vya uvunjaji wa haki za binadamu kwa kiwango kikubwa na bila kujali. Mwakilishi maalum wa Marekani kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na ukanda wa Maziwa Makuu, Senata Ras Fengold yupo nchini Kongo kwa ziara ya siku kadhaa, ambapo pia alitembelea nchi za Tanzania na Ethiopia. Akiwa DRC, Senata Fengold alifanya mkutano na waandishi wa habari na kuzungumzia masuala mbalimbali ya amani pamoja na demokrasia. Mwenzangu Mkamiti Kibayasi alizungumza na mwandishi wetu Salem na Milongo, na kwanza kamuuliza mwakilishi huyo amezungumzia vipi suala la waasi wa FDLR. Swala la FDLR amesema rasmi gold kwamba ni wazi, ni lazima waasi hao wapokonywe silaha kwa nguvu kwa sababu walipewa muda ambao wenyewe hawakuheshimu, na kwa hiyo amesema ni wamepongeza hatua ya jeshi la Kongo ya kutangaza kwamba itawasaka kwa kinguvu, lakini amesema wamekuwa pia na wasiwasi kutokana na kwamba toka kutangazwa kwa taarifa ama kuchukuliwa kwa hatua hiyo hakuja kuwa na hatua nyingine ya kijeshi ambayo imefanywa, na kwa hiyo wameimiza Uh, jeshi la Kongo pamoja na kikosi cha Umoja wa Mataifa MONUSCO kuweza kushirikiana kwa pamoja ili kuendelea kuwapiganisha waasi hao. Kwa jumla upinzani umepongeza msimamo huo wa Marekani kwa sababu wamesema kwamba wanachokifanya wao ni kutaka kuweko na uchaguzi pa wakati ama kama jinsi ilivyopangwa, na ndio swala ambalo limekuwa limewagusia zaidi hapa nchini siku za karibuni. Serikali iliweza kuwakamata watu takriban mia tatu waliokuwa wakipinga mabadiliko ya katiba. Je, seneta huyu amegusia swala hilo la watu waliokamatwa au ndio, amesema kwamba ni jambo la kusikitisha sana kuona kwamba watu ambao mwenyewe wamesema hawana hatia wamekamatwa hivyo, na kunyimwa haki zao, ni kinyume cha haki ama ni ukiukaji wa haki za binadamu. Kwa hiyo ameomba serikali ya Kongo kuendesha uchunguzi wa haraka ili kujua makosa ya kila mmoja na ikiwa ataweza kufikishwa mbele ya vyombo vya kisheria, huku akilaani machafuko hayo, ambayo amesema kwamba utumiaji wa nguvu hauna nafasi katika taratibu yote ya kidemokrasia ama ya kisiasa. Amelaani wale walioitisha uh, maandamano ambayo wengine walikuja kuingilia kati na kusababisha isha kupora mali za watu na vilevile vile mali za serikali na vilevile polisi ambao waliweza kutumia nguvu kwa ajili ya kuwatawanya waandamanaji hao. Kwa hiyo amesema kwamba ni lazima kuweko na uchunguzi na baadaye wahusika waweze kufikishwa mbele ya vyombo vya kisheria. Baada ya kugusia suala la uchaguzi mkuu ambao unatakiwa kufanyika Desemba mwaka elfu mbili na kumi na sita, serikali ya Kongo imepokea vipi matamshi ya seneta huyo? A, serikali ya Kongo imesema imepokea matamshi hayo ambayo imesema haijasangazwa kwa sababu ni kwa kwa kipindi kirefu viongozi wa Marekani na hasa yeye seneta Russ Feingold ambao amekuwa wamezungumzia masuala hayo kwamba ni lazima katiba iheshimike na vilevile uchaguzi ufanyike kwa wakati, eh, lakini serikali imesema wamekuwa pia wakisubiri kutoka kwa Marekani msaada kwa ajili ya maandalizi ya uchaguzi, bali maneno wameyapokea ni miaka nenda miaka rudi, lakini uh, vitendo kwa nchi za magharibi havifuate. Kwa hiyo wamesema ni lazima pia washirika wa, wa Kongo ama wafadhili waweze ku, ku, kuchangia katika taratibu hiyo iendelee vizuri, pasi na maneno peke yake. Ni mwandishi wetu Salemu wana Milongo akizungumza nasi kutoka Kinshasa <muchos> Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana leo. Katika jukwaa la vijana, nimezungumza na kiongozi wa kundi la sanaa Makanta lililo katika mkoa wa Mbeya nchini Tanzania. Nimezungumza na kiongozi wa kundi hilo Frank Mwakembe au pia ajulikanaye kama Lugombo Makanta. Na kwanza nikataka kujua kwa nini alivutiwa sana katika masuala ya sanaa, ilhali yeye akiwa ni msomi ambaye kwa sasa ni mwalimu na mhandisi katika masuala ya sanaa. Ni tangu ni tangu tuko shuleni, tangu tuko shuleni sekondari. Um, kuna watu wanakuvutia katika sanaa, kwa sababu vile vile tunakuwa tunasoma ili uje uwe mtu fulani katika maisha, lakini na vile vile kuna watu sasa wanaku influence wanakuvutia kufanya kile wanachofanya. Kwa hiyo, kwa kuiga anachofanya sasa kwenye sanaa, unajikuta unakuwa sehemu ya ile sanaa, ndio iliyotokea kwangu, ingawa sikujihusisha sana na sana, sanaa kipindi cha masomo, lakini nilipomaliza masomo, baada ya degree kumaliza uhandisi katika madini, nikaona hii ni chance nzuri ya mimi au nafasi nzuri ya mimi kushiriki katika sanaa kitu ambacho nakipenda. Kuna kitu nafanya kwa ukipenda, sanaa nimefanya kwa kuipenda sana. na pengine utueleze tu katika, e, utaalamu wako umeingia kwenye sanaa, na hivi sasa umeingia na jina Makanta, na unasema kwamba hili ni kundi jio zima. Hebu tueleze kundi hili lizima lungumo Makanta limekuja kuja vipi, na mko watu wangapi? Kwa kifupi, Makanta ni neno ambalo ni kifupi cha maana maana maana kitu fulani, Makanta. Hata tunapoandika tunaandika m kubwa a e ndogo k, k kubwa a ndogo n kubwa t herufi kubwa a e ndogo. Hapo ma inasimama badala ya masikini, k inasimama katika, n inasimama nchi, t ile ta inasimama tajiri: masikini katika nchi tajiri. Na nilikuwa na wazo hiyo hata kabla ya kuanzisha hii kitu inaitwa Makanta kama grup ya watu wa sanaa kwa sababu tumeona hasa nchi zetu za Afrika ni tajiri kimaliasili, lakini watu asilimia kubwa, watu wanakuwa masikini, kwa wasema tunataka ku address these issues kwa kutumia jina hilo makanta, masikini katika nchi tajiri, kwa sababu kazi yetu kubwa ni kuji ku watu tunawasaidia watu kujitambua kupitia mziki. Unapokuwa unawasaidia watu wengi kujitambua, na wewe mwenyewe unajielezea una, unatoa utaalamu wako, unaeleza kile ambacho wewe unakiona. Sasa pengine, wewe umekuja una na wimbo wako Made in Green City. Huu wimbo ulipokuja Yeah. nao hasa nini kilikupelekea eh, kuandika na kutoa nyimbo hii? Kuangalia haswa Mbea, Mbea inaitwa Green City kwa sababu ya hali yake ya kijani, uoto wa asili, jinsi Mbea ilivyo Tanzania. Mara nyingi tunapendelea kuita Mbea Green City, hasa kwa vijana. Na hii ni made in Green City kwa sababu katika sana, katika ulimwengu wa hip hop, sasa katika Tanzania yetu watu wengi ambao wametoka katika mziki wa hip hop ambao wamefanya vizuri katika sanaa ya hip hop ni wengi wamepitia Mbeya au wamezaliwa Mbeya, kwa huku ndo vipaji vilikotoka, viliko sana Mbeya. Mbeya saimechangia sana kupata vipaji vya kwenye hip-hop. Hata influence wakina Sugu, Sugu aka Mr. 2, Mr. Mbilini ambaye ni Member of Parliament sasa hivi na wengine wote wakina Fandesele, ambao ua kufanya muziki na hata wengi ambao sitawataja, lakini wamepitia mitaa ya Mbeya, wamesomea Mbeya, wakawa influenced kufanya kuingia kwenye utamaduni wa hip-hop. Kwa moja kwa moja nilisema Made in Green City. Huku ndo ambako finance wanatokea na vile vile, nika address issues za like kijamii eh, ambazo mfumo, nikaongezea vitu vingine ambavyo of course vinanihusu mfumo, kwamba tukiondoka katika mfumo fulani, ndio tunaweza kufikia malengo, kwa sababu mara nyingi mfumo ndio una control maisha ya watu. Kwa hiyo nikaweka hivyo vitu ya kudokeza kwamba huku ndo nyumbani kwa, kwa wanaotokea wakali katika wa katia utamaduni wa hip hop. Lakini vile vile ukiangalia, uh, Frank, ni kwamba katika wimbo wako huu yeah, umetumia lugha ya yeah, Kiingereza na wakati wimbo huu umelenga wakazi wa Mbeya na wakazi wa Mbeya wengi wanazungumza lugha ya Kiswahili, labda utuambie kwa nini hasa ulikwenda kwenye lugha hii? na hata ukiangalia nyimbo zangu nyingi sana ukifuatilia kwamba wapi huyu ana, ana rap kirahisi sana utakuta na raps kirahisi sana kwa kutumia ile lugha lakini, napotaka kuongea strictly. Na rap lakini napotaka kuongea na inapotaka kirahisi nitumia kazi ya Kiingereza, lakini pale napotaka kuongea na watu wangu wa nyumbani tu huwa anajitahidi tumia Kiswahili tu. Kwa kuna nyimbo za Kiswahili utaziona, unazosikia lakini nikitumia nivituma nikiongea nakuwa na mawazo ali mengine ambayo nataka nifikishe kokote kule, a-yanapoweza uh, kufika na yakasikika, hasa kuhusu suala la mfumo. Utakuta ndo limeweka kama pale nimeongea Kiingereza wimbo wote, sababu hapa kasema unapoweza kufika, wajue kabisa. Okay, kuna watu tunaelewa kwamba sisi mwiko hivi sisi miko hivi. E, wakati huo unaelezea kwamba huku Mbeya ndo katika Tanzania, huku Mbeya ndo kuna watu ndo chimbuko la vipaji vingi. Ni kiongozi wa kundi la Makanta Frank Mwakembe Akizungumza na Sauti ya Amerika. Ufuatao ni muktasari wa habari. Shirika la habari la televisheni la NBC nchini Marekani limetangaza jana Jumanne kuwa limemsimamisha kazi kwa miezi sita bila malipo mtangazaji wake wa habari Brian Williams kwa kuongeza chumvi katika taarifa aliyoripoti juu ya vita vya Iraq. Maafisa wa Marekani na familia wamethibitisha kwamba mwanamke wa Marekani aliyekuwa akishikiliwa mateka nchini Siria ameuawa siku nne baada ya kundi la Islamic State kusema shambulizi la anga limemuua mfanyakazi huyo wa misaada. Wizara ya ulinzi ya Marekani imethibitisha kwamba imemuua kiongozi wa juu wa Al-Shabab Yusuf Dheg na mmoja wa washirika wake katika shambulizi la Januari 31. Kifo cha Dheg tayari kiliripotiwa na Sauti ya Amerika na kundi la Kisomali na serikali ya Somalia, ambao wanasema mwanamgambo huyo alikuwa mkuu wa operesheni za nje huo ndo mwisho wa matangazo Kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Ungana nasi tena hapo kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 alfajiri Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliochangia katika matangazo haya, msimamizi ni mimi Stagtt, na studioni hapa nimeshirikiana naye Sandey Shomari, mwelekezi ni Aida Isa, na tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC.