Shirika la fedha la kimataifa IMF limekubali kutoa msaada mpya wa fedha za dola bilioni 17.5 kwa Ukraine ili kunusuru kuanguka uchumi wa nchi hiyo. Mkuu wa IMF Christine Lagarde amesema mkataba huo wa miaka minne utajumuisha dola bilioni 40 za msaada wa fedha ambazo zilijumuishwa na fedha nyingine kutoka kwa wakopeshaji wengine. Serikali ya Ukraine iliyoishiwa fedha ilitaabika kuomba msaada wa kifedha hata kabla ya kuanza mgogoro uliodumu takriban mwaka mmoja huko mashariki ya mpaka wake na Russia. Wakati wa viongozi wa Ukraine, Russia, Ujerumani na Ufaransa walitoka kwenye mazungumzo marefu huko Belarus hii leo kwa mkataba wa kusitisha mapigano uliolenga kumaliza miezi ya mapigano ambayo yameua maelfu huko mashariki mwa Ukraine. Usitishaji mapigano ambao utaanza Jumamosi ulitangazwa kufuatia saa kumi na sita za mazungumzo marefu ya usiku mzima katika mji mkuu wa Belarus, Minsk. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema pande zote zimefanikiwa kukubaliana juu ya masuala makuu ikiwemo kuondoa silaha kali kutoka eneo lenye mzozo. Waasi wanaounga mkono Russia pia waliripotiwa kukubali mkataba huo. Mahakama moja nchini Misri imewaachia waandishi wawili wa habari wa kituo cha televisheni cha Al Jazeera hii leo baada ya kuakhirisha kwa muda kesi yao hadi Februari 23 kwa mashtaka ya kulisaidia kundi lililopigwa marufuku nchini humo la Muslim jaji wa mahakama hiyo ya Cairo aliweka bondi ya dola 1033 kwa Mohamed Fahmi na hakukuwa na bondi kwa mwandishi mwenzake Baher Mohamed. Fahmi alikuwa ana uraia pacha wa Canada na Misri kabla ya kuukaa na uraia wake wa Misri mwezi huu kwa matumaini ya kuweza kuachiwa. Mwandishi wa tatu wa kituo hicho cha Al Jazeera, raia wa Australia Peter Greste aliachiwa na kurudishwa nchini kwake Februari mosi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Ripoti moja iliyotolewa na taasisi inayoangalia vyombo vya habari ya Reporters Without Borders imesema uhuru wa vyombo vya habari umeshuka duniani kote mwaka jana. Ripoti ya kila mwaka ya uhuru wa vyombo vya habari ilisema hali katika theluthi mbili ya nchi mia moja na themanini zilizofanyiwa utafiti ilikuwa mbaya sana mwaka 2014. Kushuka kwa visa hivyo kulichochewa na migogoro ya silaha na makundi ya ugaidi kama vile Islamic State. ukiukaji wa hadi wa haki dhidi ya uhuru wa vyombo vya habari uliongezeka kwa asilimia nane tangu mwaka elfu mbili na kumi na tatu, ikiathiri kwa kiasi kikubwa nchi mia moja na themanini zilizofanyiwa utafiti. Mishumaa ya maombolezo iliwashwa jana usiku kwenye eneo la chuo kikuu katika jimbo la North Carolina nchini Marekani kwa wanafunzi watatu wa Kiislamu waliopigwa risasi na kufa katika kile marafiki na familia wanaeleza kuwa ni uhalifu wa chuki. Maelfu ya wanafunzi walikusanyika kwenye eneo la chuo kikuu cha North Carolina kwenye ukumbi maalum wa ibada ili kutoa heshima kwa wanandoa wapya Deh Shahdi Barakat na mkewe Yusu Abu Salha pamoja moja na dada wa Yusa Razan Abu Salha mwenye umri wa miaka 19 ambao waliuawa Jumanne kwenye eneo la nyumba waliopanga nje ya eneo la chuo kikuu. Jirani wa watu hao Greg Steven Hicks mwenye umri wa miaka 46 anashtakiwa kwa mauaji ya kukusudia kuhusiana na mauaji hayo. Amnesty International inasema maafisa huko China bara wamewatesa wakiwa jela angalau wafuasi wawili wanaunga mkono maandamano ya demokrasia huko Hong Kong ambayo yalidumaza maeneo mengi ya eneo lenye utawala kiasi la China mwaka jana. Kundi hilo la haki za binadamu lenye makao yake huko Uingereza lilisema katika taarifa yake kwamba angalau wafuasi 27 wa kundi linalojiita Umbrella Movement bado wako jela nchini China. Watu tisa hawajapewa fursa ya kuwa na mawakili na mahala walipo watu wanne hapa julikani