Meri Mgawe hapa studio anapenda nyimbo zako. <laughs> <laughs> <laughs> Ay, basi msikilizaji, mwezi Februari unaadhimisha kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi katika historia ya watu weusi hapa Marekani. Siku kama leo Februari 11 mwaka 199 ndipo kilipoanzishwa chama cha NAACP ambacho kinatetea haki na masilahi ya watu weusi. Lengo kuu la chama hiki ni kuhakikisha kuwa Wamarekani weusi wanatendewa haki hapa Marekani na wanapata fursa zote katika elimu, ajira na masuala mengine ambazo wanapata Wamarekani wengineo. Tarehe kama leo mwaka 1962 mgomo wa mabasi ya umma ulitokea katika kaunti ya Macon Georgia, katika harakati za kutafuta haki zaidi kwa watu weusi kwenye jimbo hilo. Miaka hiyo ilikuwa sheria nchini humu kwa watu weusi, wakipanda basi la umma, basi wanatakiwa wakae kwenye viti vya nyuma ya basi na kuwaachia wazungu viti vya sehemu ya mbele ya basi. Na leo pia tunakuongezea katika makala hii historia ambazo hazijulikani sana hapa Marekani kama vile W.E.B. Du Bois. Alikuwa Marekani wa kwanza mweusi kupata digrii ya uzamili PhD kutoka chuo kikuu cha Harvard na yeye anajulikana sana kwa juhudi zake katika kuanzisha chama cha NAACP nilichokuzungumzia hapo awali.