Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Februari 16 mwaka wa 2015. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, mgogoro wa serikali na kampuni ya televisheni nchini Kenya waendelea huku wengi wakikosa kutazama runinga. Uh, viongozi wengine wa hizi kampuni ambazo wamekuwa wakiwasiliana na wanahabari nafikiri wana ile dhana ya kwamba pengine waanze kupunguza idadi ya wanahabari hasa hawa wanaofanya katika broadcast media haya. Basi mmoja wa Kenya huyo akieleza kuhusu hisia zilizotanda huko Kenya kuhusu mgogoro wa makampuni ya televisheni na serikali nchini humo. Mimi ni Mary Mgawe, karibu katika VOA Express ambapo pia tutakueleza katika hoja kwa hoja kuhusu mashambulizi yaliyofanyika mwishoni mwa juma nchini Tanzania. Tunashindwa kuelewa kama Tanzania tumefika katika sehemu mbaya kiasi hichi, mtu ana uwezo kukaa akatafuta silaha, hatujui silaha ametoa wapi? Sielewi uh, usalama haswa wa taifa langu huko sehemu gani fahamu ikiwa kama mwananchi mimi. Ni Harrison Kamau, na basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza ni habari za dunia, mkisomewa naye mwenzangu Mary Mgawe. Ndege za kivita za Misri na Libya zimefanya mashambulizi ya anga Jumatatu dhidi ya Islamic State huko mashariki mwa Libya, maafisa wa jeshi wamesema. Ni katika hatua ya kujibu mashambulizi ya wanamgambo waliwakata vichwa wa Kristo ishirini na moja wa dhehebu la Coptic wa Misri waliotekwa nchini Libya. Mashambulizi ya mabomu ambayo yalilenga kambi za wanamgambo na maeneo ya kuhifadhi silaha katika mji wa Darna yalikuja saa chache baada ya kundi la Islamic State kutoa kanda ya video onyesha mauaji hayo. Rais wa Misri Abdel Fatah El Sisi aliapa katika hotuba yake kwa njia ya televisheni kujibu mauaji ya kukatwa vichwa, akiaita kuwa ni kitendo kibaya cha kigaidi na serikali ya Ukraine na waasi wanaoungwa mkono na Russia wameshutumiana kwa kukiuka makubaliano ya sitisho la mapigano kumaliza ghasia ya mashariki mwa Ukraine. Waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Pavlo Klimlin alisema Jumatatu kwamba vikosi vya Ukraine vimeshambuliwa mara mia moja kumi na mbili katika siku iliyopita nwaasi katika miji ya Donetski na Luhanski. Jeshi limesema mashambulizi ya waasi katika mji muhimu wa reli Debasv yaliongezeka huku waasi wanaotaka kujitenga wakitumia na zote za silaha. Mwandishi wa shirika la habari la Rters amesema kuwa upande wa magharibi mwa Debatsev wameripoti mashambulizi mazito ya makombora katika mji na milipuko takriban kila baada ya sekunde kumi. Kamanda wa waasi Edwardi Basurin alisema Jumatatu kwamba vikosi vya serikali vimeshambulia kwa mabomu miji kadhaa. Polisi wa Denmark wamesema wamewakamata wanaume wawili wanaotumiwa kwa kusaidia mtu mwenye silaha aliyeua watu wawili katika mashambulizi mawili tofauti ya ufyatuaji risasi huko Copenhagen Jumamosi. Polisi wamesema Jumatatu kwamba wanaume hao wawili wanashutumiwa kwa kusaidia kijana mwenye umri wa miaka ishirini na mbili kufanya mashambulizi ya risasi. Waziri Mkuu wa Denmark Hele Thoning ameaita mashambulizi hayo mawili kuwa ni ya kigaidi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa u washington dc rais mpya wa sri lanka aliyechaguliwa maithripala sirisena yuko india ambako alipelekwa rasmi, alipokelewa rasmi. alikutana na waziri mkuu narendra modi na maafisa wengine wa india na anatarajiwa kutia saini makubaliano ya kuimarisha ushirikiano baina ya nchi hizo mbili Safari ya bwana Sirisena kwenda India ni ya kwanza nje ya nchi tangu walipomshinda mwezi uliopita kiongozi wa muda mrefu Mahinda Rajapaksa, ambaye serikali yake ilikataa uchunguzi wa kimataifa kufuatia tuhuma za uwezekano wa uhalifu wa vita wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vya muda mrefu nchini humo. Vikosi vya serikali viliua takriban raia elfu arobaini wa Tamil wakati wa operesheni iliyomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka elfu mbili na tisa. Hiyo ni kwa mujibu wa ripoti ya Umoja wa Mataifa. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hii ni VOA Express. Mamilioni ya wafanyakazi na watoto wa shule wanapata siku moja mapumziko kwa ajili ya kuadhimisha siku ya kuwaenzi marais hapa Marekani. Makundi mengi ya kizalendo na kihistoria yanatumia siku hii kwa kufanya maadhimisho na matukio ya kihistoria. Kwa mara ya kwanza ilitangazwa kuwa siku kuu ya kitaifa mwaka 1870 9 kusherehekea siku ya kuzaliwa rais wa kwanza wa Marekani, George Washington, Februari 22. Karibu karne moja baadaye, mwaka 1968 bunge lilipitisha sheria ya kubadilisha tarehe na siku kadhaa za kiserikali na kuchagua Jumatatu ili kutoa fursa kwa wafanyakazi kupata siku tatu za mapumziko. Na waziri mkuu wa Singapore Lee Hsien Loong amefanyiwa upasuaji wa saratani ya tezi dume, ofisi yake imesema leo Jumatatu. Taarifa kutoka ofisi ya Bwana Lee ilimnukuu Christopher Chang, kiongozi wa upasuaji huo katika hospitali ya Singapore, akisema kuwa anatarajiwa kupata nafuu. Waziri mkuu huyo mwenye umri wa miaka 63 alifanyiwa tiba ya mionzi julikanayo kama chemotherapy mwaka 1993 kwa ajili ya uvimbe ambayo hivi sasa imerudi tena naendelea kusikiliza VOA Express, matangazo haya ya kija moja kwa moja kutoka mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Chama cha waandishi wa habari nchini Kenya kijulikanacho kama KUJ kimetoa wito kwa serikali na wadau wa vyombo vya habari kutanzua mvutano juu ya kuhamisha mfumo wa analog kuelekea dijitali huko nchini Kenya baada ya vituo vitatu vikuu vya televisheni kufungwa mwishoni mwa wiki. KUJ kinadai kwamba bila kutanzuliwa mzozo huu kwa haraka, wafanyakazi wengi wa vyombo vya habari watapoteza kazi zao na mafanikio makubwa yaliyopatikana ya uhuru wa vyombo vya habari nchini Kenya yatakuwa hatarini. Abdishakur Abud amezungumza na wadau wa vyombo vya habari nchini Kenya na kutuandalia ripoti ifuatayo. Mwenyekiti wa chama cha waandishi wa habari Kenya, Oscar Obonyo anasema utata mkubwa uliopo ni kwamba wadau wote wa vyombo vya habari hawakushirikishwa vilivyo katika utaratibu wa kubadili mfumo wa matangazo ya televisheni kutoka analog kuelekea dijital huko Kenya. Anasema kilichotokea, mamlaka ya mawasiliano ya Kenya CA ilipatia kampuni moja ya China usimamizi wa kusambaza matangazo yote ya televisheni katika mfumo wa dijital, lakini jambo hilo limesababisha makampuni matatu makuu yenye idadi kubwa ya wateja nchini humo, yani Citizen TV, Nation TV na QTV ku wasilisha mashtaka mbele ya mahakama kulalamika dhidi ya uamuzi huo, na hapo Ijumaa mahakama kuu iliamua kwamba utaratibu umefatwa na muda wa kutosha umetolewa. Matokeo yake mamlaka ya mawasiliano ilizima mfumo analog siku ya jana, na Obonyo anasema sasa hili ambalo limefanyika ni kwamba hizi kampuni tatu za KTN, NTV na Citizen zilikuwa hazijaagiza vifaa vya kutangazia kwenye mfumo wa nini, mfumo. Sasa ikabidi sasa vile lilofanyika ni kwamba wame, wamezima jana. Sasa ikawa ni shida kabisa, manake e, baada ya hicho kitendo ilibidi kwamba sasa studio zote ambazo ziko hapa Nairobi zinazosambaza habari Uh, zizimike vile vile, kutokana na mashtaka yaliyokuwa yakiendelea mahakamani, wamiliki wa vyombo vya habari hawakupata muda kujitayarisha kuagizia vyombo vinahitajika kuwezesha matangazo ya dijitali. Zaidi ya hayo, Obonyo anasema vyombo vya habari vilipewa muda hadi Juni kukamilisha zoezi zima na tena kwa awamu. Lakini sasa lililoko, ndugu yangu, ni kwamba ukitoa hiyo ilani Uh, kama vile hawa commissions authority vile walivyofanya ni kwamba wamezima mitambo ya hizi kampuni tatu. Ni kwamba sasa hizi kampuni tatu haziwezi zikaendeleza ile, ile mipango yake ya awali ya kuleta hivyo vifaa alafu pia kuinstall hizi transmitters, maanake ni kazi ghali sana, hawajafanya hivyo. Sasa hiyo ndio imeleta shida, biashara sasa imefunga, hawawezi wakatangaza, hawawezi vilevile wakapata hela kutokana na advertisement, sasa biashara imezima kabisa, na vile ninavyozungumza na wewe ni kwamba kuna uh, viongozi wengine wa hizi kampuni ambazo wamekuwa wakiwasiliana na wanahabari. Nafikiri wana ile dhana ya kwamba pengine waanze kupunguza idadi ya wanahabari, hasa hawa wanaofanya katika broadcast media. Na hiyo inaleta tatizo kwa wakati huu, mashirika mawili tu ya KBC na K ishirini na nne ndizo zinazotangaza kwa jititali huko Kenya, na chama cha waandishi wa habari kinatoa wito kwa serikali na wadau wa vyombo vya habari kutanzua kwa haraka kwa mazungumzo mvutano uliopo kabla ya kusababisha athari kubwa kwa matangazo nchini Kenya na watu kupoteza ajira. Basi tukiendelea vizuri eh, na matangazo ndani ya VOA Express eh, asubuhi ya leo ikiwa ni Jumatatu, tunaelekea kule Tanzania, ambako kumekuwa na changamoto na maswali mengi kuhusiana na hali ya utendakazi katika bandari ya Dar es Salaam. Mwandishi wetu Dina Chahali anatuletea ripoti kamili kutoka Tanzania. Katika siku za hivi karibuni, changamoto za kiutendaji katika bandari ya Dares Salam, hususan utoaji wa zabuni kwa miradi mbalimbali, imesababisha serikali kuchukua hatua kadhaa za kinidhamu dhidi ya uongozi wa mamlaka ya bandari ya Tanzania, ambapo aliyekuwa mkurugenzi wake Ifrahim Mgawe aliondolewa wadhifa huo. Wakati hilo likiwa halijamalizika, aliyeteuliwa kukaimu nafasi hiyo Madeni Kipande leo amesimamishwa uongozi kutokana na madai mbalimbali ya utendaji mbovu wa bandari ya Dares Salam. Waziri mpya wa uchukuzi Samuel Sita ametangaza kumsimamisha kazi kaimu mkurugenzi huyo wa mamlaka ya bandari Tanzania madeni kipande, kutokana na kuwepo kwa malalamiko ya wadau kuhusiana na utendaji wa kazi wa bandari katika uendeshaji wa zabuni. Asilimia 43 ya makusanyo ya mamlaka ya mapato Tanzania inatokana na kodi mbili, ushuru wa forodha na excise duty. Kati ya hizo asilimia 87 inatoka bandari ya Dar es Salaam. Kwa hiyo macho ya serikali yapo hapa, tutetereka hapa Waziri Mwakembe alianza kuyashughulikia mambo haya lakini bado hayajakaa vizuri. Kwa hiyo malalamiko yameendelea, kuna dalili za ubabaishaji, kamati za kutathmini zabuni majina ya watu yanabadilika badilika, na hatimaye mara kadhaa imetokea kwamba hata baada ya bodi ya zabuni kupata kufanya maamuzi kumekuwa na kuchelewa kutoa barua inayohusu maamuzi hayo. Kufuatia kusimamishwa kazi kwa kaimu mkurugenzi huyo wa mamlaka ya bandari Tanzania, waziri wa uchukuzi Samuel Sita amemteua Awadhi Masawe ambaye awali alikuwa meneja wa mamlaka ya bandari kushikilia nafasi iliyoachwa wazi na Bwana Madeni mpaka hapo tume ya uchunguzi aliyoiteua kuchunguza tuhuma zake itakapokamilisha kazi yake. Bandari ya Dar es Salaam inategemewa na nchi jirani takriban sita kupitishia mizigo yao, nafasi ya kwanza ikishikiliwa na nchi ya Zambia, Kongo ikishika nafasi ya pili kwa nchi jirani inazotumia bandari ya Dar es Salaam kwa ajili ya kuingiza sherena ya mizigo. Nchi nyingine ni Uganda, Malawi, Burundi na Rwanda. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50, kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu wwwvoa swahilicom VOA Express mambo yakiendelea vizuri kabisa nataka tuende katika fani ya ngoma tukapata kijana na David Lutano na wimbo wake Sweet ndivyo anavyosema pata mambo Ya, kweli kabisa David Lutalo kijana matata sana kutoka kule Kampala, Uganda. Ana... kwa kweli kama kwamba Uganda namo wamo vilevile katika muziki kibao safi kwa kweli, tena wakali sana jamaa, anasema kabisa, sina mali lakini kabisa, mimi nitakupeleka nakuta, nitakupeleka nyumbani, nivo David Lutalo anasema. Basi na mimi msikilizaji, nakwambia ukitaka kusikiliza matangazo yetu ya VOA Express vile vile, unaweza kutufuatilia katika www.voaswahili.com, Twitter na Facebook. VOA Express kutoka mji mkuu wa Marekani Washington DC. Katika hoja kwa hoja leo, wananchi wa Tanzania wanazungumzia mapambano ya risasi yaliyofanyika mwishoni mwa wiki baina ya polisi na watu wanaodhaniwa kuwa ni majambazi au magaidi huko Amboni, tang, Amboni Tanga. Hizi ni sauti za Bwana Faraja Kiobia na Mohamed Ali. Ni kitu ambacho mimi nakiona ni kwamba hii inadhihirisha ni jinsi gani jeshi letu la polisi Aa, na sekta ya usalama nchini Tanzania ilivyokuwa na mashaka. Nasema ina mashaka kwa sababu gani? Ni kitu ambacho hakiwezekani mtu ama kikundi cha watu wakaamua kuweka kambi sehemu kama Tanga, katika mapango ya Mboni, sehemu ambayo ni kivutio cha utalii kwa muda mrefu, kwa sababu hakuna mwenye uhakika ni kwa muda gani au watu wamekuwa eneo hilo sasa, lakini inaonekana ni kipindi kirefu sasa Inanitia mashaka nikiwa mimi kama Mtanzania, inanitia mashaka kuona kama kuna watu wana uwezo uh, wa kufanya kitu kimoja uh, ama cha pili kikawa kibaya kama hicho uh, pasipo kugundulika mapema uh, mpaka leo hatuna uhakika ni raia wa nchi gani waliofanya hivyo. Kila sehemu inazungumza yake. Hawa wanasema ni Alshabab, hawa wanasema ni Boko Haram. Mimi kwa kweli, jambo hili inasikitisha sana, lakini mimi nashindwa kuamini kama hivi ni vikundi vya kigaidi. Nashindwa kuamini kwamba kuna watu wametoka nje, kwa sababu jeshi letu ni miongoni mwa majeshi yenye sifa kubwa sana. Jeshi la Tanzania, jeshi la polisi na jeshi la, la, la wananchi ni sifa kubwa sana ya kulinda usalama katika nchi mbalimbali za Afrika na linaheshimiwa sana. Hata Ban Ki Moon, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, amesifu sana ueledi na uwezo mkubwa na intelijensia katika iliyopo katika jeshi letu sasa kutokea vitu kama hivi, mimi kwa upande wangu, kusema kweli, napingana na mawazo ya watu wengi na maoni ya watu wengi, na mimi nafikiri hii ni kama sanaa endelevu au mchezo fulani wa tamthilia au sinema inayochezwa na mchezaji wa sinema. Hii simjui, lakini naweza kwa bahati mbaya sana, samahani sana, naweza kusema pengine vyombo vyetu vya usalama vinahusika na sinema hii. Hii nasema mwendelezo. Kwa nini? Haya, wamekuja watu wana nani? Lakini pia kuna jambo lingine, zimetolewa klipsi. Nadhani watanzania walio wengi, ambao kama mimi, ambao ni marafiki wa mitandao ya kijamii, tumeziona hizi klipsi. Kuna klipsi ambazo ukiziangalia kwa umakini, unajua kabisa ni plotted. ni klipsi ambazo zimetengenezwa, kwa sababu watu wanaitwa magaidi. Dunia nzima tumezoea kuona mikanda yao, namna walivyokuwa makini walivyokuwa na hoja, walivyokuwa na uwezo wa kutetea hoja zao. Mi napenda nipingane naye hapo. tuna, tuna jeshi zuri na imara kwenye vitabu, yani kwenye vitabu ndo tunaonekana tuna jeshi zuri na imara, lakini unapokuja ni kitu ambacho hakiwezekani. Kitu kama jeshi la polisi ama jeshi tu la kawaida, JKT na majeshi mengine, hakuna jeshi ambalo linaongozwa bila discipline. Sasa unapokuja kwenye jeshi letu la polisi Tanzania, limekosa discipline. Huwezi kuwa na jeshi imara ambalo limekosa discipline. Angalia, watu wanauza unga unga, sasa hivi ni kitu cha kawaida sana nchini Tanzania, na hao hao polisi ndio ambao wanakwenda wanawajua wauza unga, na wao wao wanakwenda wanakusanya pesa kwa wauza unga. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Katika mada yetu kama huna kazi, tunaungana naye Yahya Shebe kutoka Kenya. Anaelezea uzoefu wake. kama ulikuwa na kazi kwa mfano na sasa huna kazi, na kule ipokuwa na kazi ni kitu gani kimetokea mpaka ukawa huna kazi? ini umefanya makosa fulani kule? Uh, kwa hivyo jambo la kufanya ni kujiangalia na kujitathmini wewe mwenyewe, ujiangalie kama unifanya makosa kule na umepata kazi kazi, pengine uhakikishe kwamba makosa yale anayofanya wakati ule uyarehemee tena lakini kwa jambo la kufanya chuo kikuu, kwa mfano, ama umefika mpaka katika kiwango fulani cha elimu ambacho ni cha kunufaisha, kama huna kazi, jambo la kufanya, kuna employment bureau hapa Kenya Mombasa, employment bureau, kazi yao, kazi, kazi unapata commission, kama mimi mwenyewe hapa nipo nio nimesoma mpaka chuo kikuu cha Nairobi na shahada ya uchumi nimefauli vizuri, na vilevile ni mhasibu vilevile wa ACCA a shahada za Uingereza. Nilipokuwa nikifanya kazi katika benki moja, benki ie lifilisita ikafungwa, lakini pale pale Mungu ameijalia nikaenda katika employment bureau, siku ya pili yake tu nikapiga hakimu onjez kazi kwa hivyo, kama huna kazi, jaribu kutafuta zile za kisawasawa, watakutafutia kazi, alafu utawalipa komishen yao bila shaka, lakini kwa sababu kazi ni kazi, bora ikupatie tonge iende mdomoni. Hiyo ni kazi ya kuuza matunda kazi. Kuna watu ambao hawakusoma, mi najua wengine katika familia yangu hawakusoma na wanauza mafruti vile na wamefika mbali, wanasomesha watoto wao. Akikupigia hesabu kwa, kwa siku moja, huwezi huwezi kuamini kwa sababu anapata kazi kuliko anapata malipo kuliko mtu ambaye ame, ameajiriwa. Kwa sababu kama huna kazi, usichague kazi, tafuta mitaji yote ambayo aweza kusaidia. Waweza kupata mkopo fulani, mkopo mdogo, ukaanzishe kazi ndogo ndogo, na bila shaka itakusukuma katika maisha. Na sasa basi, tuungane naye Harrison Kamau akitueleza katika yale ya vumayo mitandaoni <muchas> Kwenye yavumayo wa mitandaoni hivi leo tunaanza na Kenya ambako mvutano mkali umezuka kati ya serikali na wamiliki wa vyombo vya habari hasa kampuni matatu makuu ya televisheni ya Nation, Citizen na QTV ambayo matangazo yao yalifungwa mwishoni mwa wiki baada ya halmashauri ya mawasiliano Kenya kuzima mfumo wa analog na kuanzisha ule wa dijitali. Kwa hiyo kuanzia siku ya Jumamosi, Wakenya hawakuweza kutazama runinga kupitia NTV, KTN, Citizen TV na QTV. Mzozo huu ambao umegonga vichwa vya habari na kuvuma mitandaoni unazidi kutatanisha huku wenye vyombo vya habari wakidai kwamba serikali inawalazimisha kutumia mfumo wa dijitali kwa kupitia kampuni moja ya Kichina iliyopata kandarasi ya kusimamia kupeperusha matangazo ya dijitali. Wenye makampuni pia wanadai kwamba huenda mabadiliko hayo ya kuwapotezea ajira waandishi wa habari na watumizi wengine wengi katika biashara ya matangazo, na pia kupoteza pesa nyingi kutoka kwa wafadhili, mgogoro huu usiposhughulikiwa kwa haraka. Wengi wametoa maoni kwenye magazeti, Facebook na hata kwenye Twitter. Kasuku anasema kwamba Dunia yote sasa inatumia mfumo wa dijitali. Kampuni haya ama makampuni haya makubwa ya habari yasiturudishe nyuma kwa kukataa kuingia kwenye mfumo wa dijitali kabisa. Naye anaongeza kwa kusema kwamba ni sharti serikali ipeane muda wa kutosha ili iweke mikakati yenye uwazi bila kulazimisha mambo. Carlos Mopis anasema kwamba serikali itumie uwezo wake, isiruhusu makampuni machache kuchezea nchi nzima. Na nchini Tanzania kuna mafanikio ya asilimia kumi katika matokeo ya mtihani wa kidato cha nne, lakini shule za serikali na za wenye vipaji maalum kongwe na za seminari zimeendelea kutoa natija zisizoridhisha. Haya ni kutokana na matokeo yaliyotangazwa jana na katibu mtendaji wa baraza la mitihani la taifa NECTA Daktari Charles Msonde. Basi maoni yametolewa kwenye mitandao ya kijamii kuhusiana na suala hili la matokeo. Alan na anauliza mbona hakuna mikakati na juhudi za kufikia matokeo makubwa. Sasa Jo anasema kwamba shule za wenye vipaji maalum zinazidi kuporomoka, kwa sababu wanaojiunga nazo sio wenye vipaji tena, mbali ni wale waliopata alama za juu kwa njia ya udanganyifu, ambao ndio imekuwa fasheni ya siku hizi. Chalua anasema kwamba hadhani kama kweli kiwango cha ufaulu kimeongezeka tena kwa kiwango kikubwa hivyo. Mfumo uliopo sasa wa GPA ni tofauti na uliokuwepo wa divisions. Kwa hivyo kiwango cha ufaulu hakiwezi kulinganishwa kwa usahihi. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Na sasa sikiliza muktasari wa habari. Ndege za kivita za Misri na Libya zimefanya mashambulizi ya anga Jumatatu dhidi ya Islamic State huko mashariki mwa Libya, maafisa wa jeshi wamesema. Ni katika hatua ya kujibu mashambulizi ya wanamgambo waliowakata vichwa Wakristo 21 wa dhehebu la Coptec wa, wa, wa Misri waliotekwa nchini Libya. Serikali ya Ukraine na waasi wanaoungwa mkono na Rasia wameshutumiana kwa kukiuka makubaliano ya sitisho la mapigano kumaliza gasi ya mashariki mwa Ukraine. Waziri wa mambo ya nje wa Ukrain pavlo Klimnin alisema Jumatatu kwamba vikosi vya Ukrain vimeshambuliwa mara mia moja kumi na mbili lakini katika siku iliyopita na waasi katika miji ya Donetski na Luhanski. Na polisi wa Denmark wamesema wamewakamata wanaume wawili wanaotumiwa kwa kusaidia mtu mwenye silaha aliyeua watu wawili katika mashambulizi mawili tofauti na ufyatuaji risasi huko Kopenhagen Jumamosi. Rais mpya wa Sri Lanka aliyechaguliwa Maithri Pala Sirisena yuko India, ambako alipokelewa rasmi. Alikutana na waziri mkuu Narendra Modi na maafisa wengine wa India na anatarajiwa kutia saini makubaliano ya kuimarisha ushirikiano baina ya nchi hizo mbili. Mamilioni ya wafanyakazi na watoto wa shule wanapata siku moja ya mapumziko kwa ajili ya kuadhimisha siku ya kuwaenzi marais hapa Marekani. Makundi mengi ya kizalendo na kihistoria yanatumaini ya siku hii kwa kufanya maadhimisho na matukio ya kihistoria. Waziri Mkuu wa Singapore, Lee Long, amefanyiwa upasuaji wa saratani ya tezi dume, ofisi yake imesema leo Jumatatu. Taarifa kutoka ofisi ya bwana Lee ilimnukuu Christopher Chang, kiongozi wa upasuaji huo katika hospitali ya Singapore, akisema kuwa anatarajiwa kupata nafuu. Basi tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi aliyekuwa Abdi Shakul Abud, mwelekezi Duane Collins, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu Mary Mgawe tukikuaga kutoka Washington. Kwaheri.