Ndege za kivita za Misri na Libya zimefanya mashambulizi ya anga Jumatatu dhidi ya Islamic State huko mashariki mwa Libya, maafisa wa jeshi wamesema. Ni katika hatua ya kujibu mashambulizi ya wanamgambo waliowakata vichwa wa Kristo 21 wa dhehebu la Coptic wa Misri waliotekwa nchini Libya. Mashambulizi ya mabomu ambayo yalilenga kambi za wanamgambo na maeneo ya kuhifadhi silaha katika mji wa Darna yalikuja saa chache baada ya kundi la Islamic State kutoa kanda ya video ili oonyesha mauaji hayo. Rais wa Misri Abdel Fatah El Sisi aliapa katika hotuba yake kwa njia ya televisheni kujibu mauaji ya kukatwa vichwa, akiaita kuwa ni kitendo kibaya cha kigaidi na serikali ya Ukraine na waasi wanaoungwa mkono na Russia wameshutumiana kwa kukiuka makubaliano ya sitisho la mapigano kumaliza ghasia ya mashariki mwa Ukraine. Waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Pavlo Klimlin alisema Jumatatu kwamba vikosi vya Ukraine vimeshambuliwa mara mia moja kumi na mbili katika siku iliyopita na waasi katika miji ya Donetsk na Luhansk. Jeshi limesema mashambulizi ya waasi katika mji muhimu wa reli Debaltseve yaliongezeka huku waasi wanaotaka kujitenga wakitumia aina zote za silaha. Mwandishi wa kujitegemea wa shirika la habari la Reuters amesema kuwa upande wa magharibi mwa Debatsev wameripoti mashambulizi mazito ya makombora katika mji na milipuko takriban kila baada ya sekunde kumi. Kamanda wa waasi Edward Basurin alisema Jumatatu kwamba vikosi vya serikali vimeshambulia kwa mabomu miji kadhaa. Polisi wa Denmark wamesema wamewakamata wanaume wawili wanaotumiwa kwa kusaidia mtu mwenye silaha aliyeua watu wawili katika mashambulizi mawili tofauti ya ufyatuaji risasi huko Copenhagen Jumamosi. Polisi wamesema Jumatatu kwamba wanaume hao wawili wanashutumiwa kwa kusaidia kijana mwenye umri wa miaka ishirini na mbili kufanya mashambulizi ya risasi. Waziri Mkuu wa Denmark Hele Thoning ameaita mashambulizi hayo mawili kuwa ni ya kigaidi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa u Washington DC. Rais mpya wa Sri Lanka aliyechaguliwa Maithripala Sirisena yuko India ambako alipelekwa rasmi, alipokelewa rasmi, alikutana na waziri mkuu Narendra Modi na maafisa wengine wa India na anatarajiwa kutia saini makubaliano ya kuimarisha ushirikiano baina ya nchi hizo mbili. Safari ya Bwana Sirisena kwenda India ni ya kwanza nje ya nchi tangu alipomshinda mwezi uliopita kiongozi wa muda mrefu Mahinda Rajapaksa, ambaye serikali yake ilikataa uchunguzi wa kimataifa kufuatia tuhuma za uwezekano wa uhalifu wa vita wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vya muda mrefu nchini humo. Vikosi vya serikali viliua takriban raia elfu arobaini wa Tamil wakati wa operesheni iliyomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka elfu mbili na tisa. Hiyo ni kwa mujibu wa ripoti ya Umoja wa Mataifa unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hii ni VOA Express. Mamilioni ya wafanyakazi na watoto wa shule wanapata siku moja mapumziko kwa ajili ya kuadhimisha siku ya kuwaenzi marais hapa Marekani. Makundi mengi ya kizalendo na kihistoria yanatumia siku hii kwa kufanya maadhimisho na matukio ya kihistoria. Kwa mara ya kwanza ilitangazwa kuwa siku kuu ya kitaifa mwaka Kusherehekea siku ya kuzaliwa rais wa kwanza wa Marekani George Washington, Februari 22. Karibu karne moja baadaye, mwaka 1968, bunge lilipitisha sheria kubadilisha tarehe na siku kadhaa za kiserikali na kuchagua Jumatatu, ili kutoa fursa kwa wafanyakazi kupata siku tatu za mapumziko. Na waziri mkuu wa Singapore Lee Hsien Loong amefanyiwa upasuaji wa saratani ya tezi dume, ofisi yake imesema leo Jumatatu. Taarifa kutoka ofisi ya bwana Lee ilimnukuu Christopher Chang, kiongozi wa upasuaji huo katika hospitali ya Singapore, akisema kuwa anatarajiwa kupata nafuu. Waziri mkuu huyo mwenye umri wa miaka 63 alifanyiwa tiba ya mionzi julikanayo kama chemotherapy mwaka 93 kwa ajili ya uvimbe ambao hivi sasa