Sasa lile ambalo limefanyika ni kwamba hizi kampuni tatu za KTN, NTV na Citizen zilikuwa hazipo tayari, zilikuwa zikuwa tayari, zilikuwa hazijaagiza vifaa vya kutangazia kwenye mfumo wa nini, dijitali, mfumo, mfumo huwa, wa sasa, sasa ikabidi vile sasa, ilifanyika ni kwamba wame, wamezima jana sasa ikawa ni shida kabisa manake e, baada ya hicho kitendo ilibidi kwamba sasa studio zote ambazo ziko hapa Nairobi zinazosambaza habari uh, zizimike vile vile. Na na hii kwa nini wamefanya na hali mahakama kuu imetoa muda mpaka mwezi wa Juni? Mahakama kuu imetoa muda na, najua mpaka Juni, lakini sasa lililoko ndugu yangu ni kwamba ukitoa hiyo ilani uh, kama vile hawa commissions authority vile walivyofanya ni kwamba wamezima mitambo ya hizi kampuni tatu, ni kwamba sasa hizi kampuni tatu haziwezi zikaendeleza ile ile mpango yake ya awali ya kuleta hivyo vifaa, alafu pia kuinstall hizi transmitters, maanake ni kazi ghali sana, hawajafanya hivyo. Sasa hiyo ndio imeleta shida, biashara sasa imefunga, hawawezi wakatangaza, hawawezi vilevile wakapata hela kutokana na advertisement. Sasa biashara imezima kabisa, na vile ninavyozungumza na wewe ni kwamba kuna viongozi uh, wengine wa hizi uh, kampuni ambazo wamekuwa wakiwasiliana na wanahabari, nafikiri wana ile dhana ya kwamba pengine waanze kupunguza idadi ya wanahabari, hasa hawa wanaofanya katika broadcast media, na hiyo inaleta tatizo. Na kwa vile walifanya hivyo, sasa ilibidi pia uh, studio zote zifungwe, ingawa dhana ilikuwa ni kwamba wafunge uh, utangazaji wa, wa analogi hapa Nairobi lakini sasa imeaffect kila kitu, maanake ukifunga hapa Nairobi moja kwa moja, kama hawajanunua vifaa vya dijitali hawawezi wakasambaza. Ukiwa kule mbali Kwale, ukiwa kule Busia, ukiwa kule Garissa, basi uwezi ukapata uh, taarifa. Je, kuna majadiliano yanayofanyika? Nyinyi mmetoa wito hii leo kwa majadiliano kufanyika. Je, unafikiri suala hili litatanzuliwa kwa majadiliano? Ndio vile tulivyokuwa tunatarajia kwamba suala hili litatuliwe. Tumekuwa na kikao leo na tumemwandikia barua bwana Wangusi, ambaye ni meneja wa uh, Communications Authority of Kenya. Pia tumewasiliana na waziri na tumeomba kwamba tuweze kukutana na yeye tujaliane haya mambo, na vilevile tumetoa mwito kwa rais wa jamhuri ya Kenya, maanake haya mambo yanaendelea kumekuwa na ping pong hapa na pale, eh, ni kama kwa Kiswahili vile wanavyosema kwamba fahali wawili wanapopigana basi ni nyali zinazoumia. Sisi wanahabari hatukuhusishwa, uh, tangu mwanzo. Sasa vimekuwa ni vita vya kibiashara, basi sisi pale katikati kama wanahabari tunaona kwamba tunaumia. Nani aliyokuwa kwa nini imekuwa ni vita vya kibiashara? Ni kati ya nani na nani? Vita hivi vya kibiashara ni kati ya kampuni za a usambazaji habari za Nation za Standard na vile vile Citizen TV, na nafikiri kwa upande ule mwingine, maanake kuna hizi stesheni hizi zingine tatu ambazo sahizi zinaendelea hizi kutangaza kwenye kusambaza habari kwenye mfumo wa dijitali. Hizo ni KBC, shirika la kitaifa, alafu kuna kampuni ya K24 ambayo umiliki wake unahusishwa na Rais wa Jamhuri ya Kenya Kenyatta. Sasa kuna wale ambao wanafikiri kwamba eh, pengine kuna vita ambavyo pengine kwa vile ilivyotokea kwamba hawa watatu wanaomiliki eh, asilimia tisini huku wanapopaparika na kutafuta mbinu zao kurudi kwenye biashara, maanake sasa haya mashirika mawili sasa yanaendelea yana na biashara na ndio hali ambavyo wengine wanavyotizama, lakini hawa wengine watatu aa, nafikiri walitaka ku, kuunda kampuni na kampuni ya African Digital Network angalau waweze kuwa na usemi mkubwa katika biashara ya wanahabari hapa Kenya, na jambo hilo limewafanya pengine wakachelewa kuhamia kwenye mfumo huu wa dijitali. Asante sana Oscar, nashukuru. Karibu.