Kutoka studio kuminatano hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Februari 17 mwaka 2015 katika matangazo ya VOA Express. Makampuni matatu makubwa ya habari nchini Kenya yafungiwa matangazo, lakini wabunge nchini humo waungana na msimamo wa serikali. Kwa sababu sasa hivi tuna signal ya uh, platform ya Signet ambaye ni mali ya serikali, hiyo Signet ndiyo inatoa digital katika nchi yetu sasa hivi, mbali na hiyo ya wachina ni sauti ya mbunge wa Nairobi, Yusuf Hassan. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Idi Ligongo. Vilevile katika VOA Express tutakuletea mapishi. Mapishi uh, leo nitapenda kuwaelekeza jinsi ya maandalizi ya keki. Keki yetu ya vanila, au wengine wanaita English keki. Kwanza kabisa, tunaanza kupigapiga sukari na majarin, au wengine wanatumia blue bendi siagi Basi msikilizaji, kwa hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza, Id Ligongo na habari za dunia. Rais wa zamani wa Nigeria Olusegun Obasanjo amejiondoa katika chama tawala cha Peoples Democratic PDP kabla ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika Machi 28, ikiwa ni pigo kubwa kwa mgombea wa kiti cha urais Goodluck Jonathan. Bwana Ubasanjo alikuwa mkosoaji mkubwa wa Jonathan hasa kutokana na namna na namna anavyokabiliana na uasi wa Boko Haram na ulaji rushwa. Alichana kadi yake ya wanachama hadharani hii leo, na katika taarifa iliyochapishwa na vyombo vya habari nchini humo ilisema hivi sasa, mimi ni Mnigeria wa kawaida na niko tayari kufanya kazi na yeyote bila kujali chama chake cha kisiasa. Bwana Ubasanjo ni mwanasiasa mashuhuri kikanda na kimataifa, akiwa mmojawapo ya waanzilishi wa chama tawala cha PDP. Taarifa iliyotolewa na chama cha PDP inamwelezea Ubasanjo kama kiongozi aliyesimamia chama chake na, amisi, na chama hicho kimesikitishwa sana kwa kuondoka kwake. Jeshi la Marekani litatoa msaada wa vifaa vya mawasiliano na ujasusi ili kuisaidia mataifa ya Afrika Magharibi yanayopambana na, na kundi la wanamgambo wa Nigeria la Boko Haram. Kamanda wa vikosi maalum vya Marekani barani Afrika Brigedia Jenerali James Linda akitoa tangazo hilo mjini Jamen na Chad hii leo alisema huo ni msaada wa kila mwaka wa operesheni inayojulikana kama Flintlock wa kupambana na ugaidi nchini Chad utazipatia mataifa hayo teknolojia ya kisasa ya mawasiliano ikiwa ni pamoja na simu za mkono, redio na kompyuta. Makamanda wa majeshi ya nchi za Afrika Magharibi kwa muda mrefu wamekuwa wakilalamika juu ya mashambulizi ya kuvuka mpaka yanayofanywa na makundi yenye, kuwafuata, yenye kufuata itikadi kali za Kiislamu kama vile la Al-Qaeda katika Afrika Magharibi huko Mali hadi Boko Haram nchini Nigeria. Waasi wanaoungwa mkono na Russia na jeshi la Ukraine wote wameshindwa kuweka silaha zao chini kutoka katika mji mmoja wa Ukraine ambapo mapigano yanaendelea pamoja na kuwepo mpango wa kimataifa wa kusitisha mapigano. Japokuwa mpango huo ulianza kufanya kazi siku ya Jumapili na kuweza kupunguza kadhia katika maeneo mengine, mapigano yameendelea katika mji wa Debaltseve ambao unamilikiwa na Kiev lakini umezungukwa na waasi. Chini ya mpango wa kusitisha mapigano, pande zote zilitakiwa kuondoa silaha zake kali kutoka katika mji wa mapigano mapema leo, lakini mpaka sasa kila upande unasema hauwezi kuwa wa kwanza kutekeleza shauri hilo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Maafisa wa jimbo la mashariki la Afghanistan wanasema watu waliojitoa mhanga kulipua mabomu wameshambulia kituo cha polisi hii leo na kuwaua maafisa 22 na kuwajeruhi wengine 18. Na kufuatana na msemaji wa jimbo la Din Mohammed Darwesh, mshambuliaji mmoja alijilipua kwenye mlango wa kuingia makao makuu ya polisi mjini Pul kiasi cha ja kilomita 60 kusini mwa mji mkuu wa Kabul. Mshambuliaji mwingine alilipua bomu ndani ya uwanja ambako maafisa wa polisi walikuwa wanakusanyika kula chakula. Msemaji wa kundi la Taliban huko Afghanistan, Zubihullah Mujahid, anadai kuhusika na mashambulio hayo. Shambulio dhidi ya kituo cha polisi hii leo kinatokea siku moja baada ya wanamgambo wa Taliban kuwaua polisi 13 katika jimbo la kusini la Kandahar. Jaji mmoja wa mahakama ya serikali kuu katika jimbo la Texas ametoa uamuzi wa kusitisha kwa muda amri ya raisi iliyotolewa na rais Barack Obama juu ya uhamiaji. Jaji Andrew Hanen wa mahakama ya wilaya alitangaza uamuzi huo jana kwa niaba ya majimbo 26 likiwemo jimbo la Texas lililowasilisha mashtaka kutaka kusitishwa kabisa amri ya rais Obama. Rais alitangaza mwezi Novemba kwamba anachukua hatua hiyo ili kuzuia kurudishwa nyumbani takriban wahamiaji milioni tano wasio na hati halali za kuishi hapa Marekani. Majimbo yanayotoa hoja kwamba rais amepindukia mamlaka yake ya kikatiba na itasababisha mzigo mkubwa wa kifedha usiotarajiwa kwa majimbo hayo. White House imetoa taarifa hii leo kusema Rais Obama alichukua uamuzi kulingana na mamlaka yake juu ya namna ya kutekeleza sheria za uhamiaji za taifa hili na Rais wa Misri Abdel Fattah El-Sisi amesema mapema leo kwamba baraza la usalama la umoja wa mataifa linapaswa kuunda azimio la kuitaka jumuia ya kimataifa kupeleka jeshi la kulinda amani nchini Libya Bwana Sisi alitoa shauri hilo katika mahojiano na Radio France Europe siku moja baada ya majeshi yake kufanya mashambulizi anga yaliyowalenga wanamgambo wa Islamic State mashariki mwa Libya, katika mji wa Darna. Mashambulizi hayo yalikuwa kul ya kulipiza kisasi kwa kuuawa wa Misri wa Kristo wa madhehebu ya Coptic 21 waliouwawa na wanamgambo hao wa Islamic State VRA Na msikilizaji, unasafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC. Kama tulivyokudokeza hapo awali, waziri wa mawasiliano nchini Kenya leo amelazimishwa kufika katika bunge kueleza ni kwa nini kampuni tatu za televisheni nchini humo zimelazimishwa kufunga matangazo yake baada ya kushindwa kutumia mfumo mpya wa matangazo ya dijitali. Mwaigi Konyo anaripoti katika VOA Express. Waziri wa habari na mawasiliano hapa nchini Kenya Bwana Fred Matiang amekutana na kamati ya bunge yanayohusika na, na mawasiliano kueleza ni kwa nini makampuni matatu ya televisheni nchini Kenya yamelazimishwa kufunga matangazo yake baada ya kushindwa kuzingatia mfumo mpya wa matangazo ya televisheni wa dijitali. Na akijibu masuala ya wabunge wanachama wa kamati hiyo, waziri Matiang'i anadai makampuni hayo hayakufungiwa upeperushaji wa matangazo yake, lakini aliamua ya kuondoa matangazo ya zamani yanayotumia mfumo wa analog baada ya kushindwa kuzingatia mfumo mpya wa dijitali. Kulingana na Waziri Matiang, makampuni hayo ya televishen ya NTV, Citizen na KTN yamekuwa yakitumia propaganda kuhadaa ulimwengu kwamba yamepokonywa uhuru wa uandishi wa habari. Na waziri anadai vituo hivyo vinatoa vijisababu tu vya uongo kuhadaa ulimwengu, na kufika hivi sasa makampuni hayo yangali amefunga matangazo yake, lakini anazidi kutoa matangazo ya taarifa za habari yakitumia mtandao wa online TV, matangazo yasiyojulikana au yasiyokuwa na wafuasi wengi nchini Kenya. Na habari za hivi punde zasema wakuu wa vituo hivi vitatu vya televishon wana mipango ya kukutana na Rais Uhuru Kenyatta ili kupata mapendeleo ya kurejeshwa kwa matangazo hayo lakini baadhi ya wabunge wamekuwa wakiunga mkono hatua ya serikali ya kuanzishwa kwa mfumo huu wa upeperushaji wa matangazo ya televishen kwa kutumia mfumo wa dijitali na wanasema makampuni hayo yana makosa. Yusuf Hassan, mbunge wa Kamukunji hapa Nairobi. Hiyo Signet ndiyo inatoa digital katika nchi yetu sasa hivi, mbali na hiyo ya Wachina. Sasa hawa uh, wanaomiliki hizi stesheni wanasema hatuwezi kutumia hiyo kwa sababu imetengenezwa na serikali, tunataka sisi yetu wenyewe binafsi. Ni kama kusema kwamba kwa sababu barabara hii ya Thika Highway imejengwa na serikali, mimi kama mwenye gari sitaki kuitumia hiyo barabara nataka nitengenezewe niruhusiwe kutengeneza barabara yangu mimi mwenyewe. Na mapema asubuhi, nimeingia katika barabara za mji mkuu wa Nairobi, ili kusikiliza maoni ya raia wa kawaida. Serikali imetimiza ime, ime kile ambayo imekuwa ikisema mara nyingi, imekuwa maneno matupu, tumeingoja, tumeangalia na haijawahi tendeka, lakini mara ya kwanza imetendeka, nilisikia vibaya sana juu si kila mtu anaweza afford hiyo na mostly watu wako prepared, so mimi ningeona wangepatia watu kwanza time, ndo watu waweze kuzinunua juu saa hii kupachisiwa ziko aina mob na zingine ni fake. Wakuu wa vituo hivi vya television wanatarajiwa kuhutubia mkutano wa waandishi wa habari wakati wowote baadaye ili kueleza hatua wanazotarajiwa kuchukua. Mwaiki kwenye Via Express, Nairobi. Wakati huo huo mashirika ya kijamii nchini Kenya yameungana kuweka mawakili wanaofahamu vyema sheria za kimataifa na masuala ya kidiplomasia kuwasaidia kuishitaki serikali ya Saudi Arabia. Hatua hiyo inafuatia msururu wa visa vya wanawake wa Kenya kuteswa na hata kuuawa baada ya kuhadaiwa kupewa ajira huko Saudi Arabia. Mwandishi wetu Josephat Kioko anaarifu kutoka Mombasa. Mashirika kadhaa yameungana kushinikiza mashtaka dhidi ya serikali ya Saudi Arabia kupitia ubalozi wake kutokana na masaibu wanayopata Wakenya wanaosafiri kufanya kazi katika nchi za Kiarabu. Shirika la kutetea haki za kibinadamu hapa Pwani, Coast Forum for Human Rights, limetangaza mpango wa kufungua kesi dhidi ya watu waliomtendea wa unyama na kumuua mwanamke Mkenya nchini Saudi Arabia. Mkurugenzi wa shirika hilo Alex Mwanza amesema tayari wanasheria wameanza kukusanya ushahidi kutoka kwa mashahidi. Mwanza amesema watahakikisha waathiriwa wamepata haki kutokana na mateso waliopitia nitaweza kuwasiliana na mawakili wale ambao nimewasiliana na wao, Mheshimiwa Marende ambaye ndiye alikuwa foma Spika wa bunge yetu, na robi. Oficiake yetu Kelsey, na ya kitaifa narobi, ofisi yake ndiyo tumechukua ino kesi na tuhakikisha kwamba haki za dada yetu zimeweza kupatikana. Jamaa ya msichana aliyefariki akifanya kazi huko Saudia ameeleza jinsi walivyosumbuka wakiusubiri mwili wa dada yao ili kuuzika nyumbani tumeapply kwa Ministry of Foreign Affairs. This, this is now the third month. Na walikuwa napaswa wawe wametupatia jibu ni lini hii mwili ya marehemu inapaswa hiyo imerudi, na kila wakati tunaenda hapo tunapewa mambo nyingi. Kuna postmortem ambayo inapaswa ifanywe. Nimesumbuka sana. Mbunge mmoja katika bunge la Senate hapa Kenya, Emma Mbura, ambaye ni mwenyeji wa hapo Mombasa Wiki iliyopita aliupa ubalozi wa Saudi Arabia ilani ya siku kumi na nne kuhakikisha mwili wa mwanamke huyo kwa jina la Esther aliyefariki nchini humo kwa mazingira ya kutatanisha unaosafirishwa Kenya ili kuzikwa. Mbura pamoja na familia ya msichana huyo walipanga pia kupiga kambi katika ubalozi huo wa Saudi Arabia huko Nairobi ili kushinikiza ilani yao. Mimi najua Esther ameuliwa na tunakubali kuwa amekufa, lakini naiomba serikali ya Saudia ituletee mtoto wetu. Mimi siamini kama Kenya na Saudia tuna uhusiano mzuri, kwa sababu watu wetu wateswa, watu wetu wanakufa. Wasichana wengi kutoka hapa Mombasa wamekuwa wakiadaiwa kwa ajira za huko Saudi Arabia, licha ya mateso yaliyoripotiwa kwa miaka mingi. Kutoka hapa Mombasa, ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Haya basi, msikilizaji, wakati hivi sasa watu huko Brazil wapo katika tamasha la Carnival ambalo hufanyika kila mwaka huko Rio de Janeiro. Ni maandalizi ambayo hufanyika kila mwaka kusherekea siku hamsini na moja kabla ya sikukuu ya Pasaka huko Brazil, na vilevile vile, ndani ya siku hizo hamsini na moja kuna siku ya Jumatano ya Majivu, ambayo hii ni siku ya mwanzo wa siku arobaini za kufunga kabla ya sikukuu ya Pasaka. Hii ni VOA Express. Live talk na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani. Zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati ushiriki wako ni mchango wa jamii na msikilizaji matangazo yetu pia yanasikika kwenye mtandao wetu wa www voa swahili.com na hivi sasa basi ni wakati wa kupata burudani ya muziki kundi la the B Band anakuambia nzela Kibao hicho nzela kutoka kwa the b band. <laughs> mm -hmm, the b band hapo unamzungumzia banana Zahiri Alizoro, mzee Zahiri Alizoro <laughs> Nurwel <laughs> Ismail <laughs> ah, mambo mazuri kabisa mm. Basi hapa Washington DC hali ikiwa ndio hivyo, tena kisno baridi <laughs> lakini tupo kazini <laughs> tumesalimika na tumefika pamoja na baridi kali na theluji kali. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati wa kusikiliza masuala ya teknolojia. Abdu Shakur, una nini? Namkamiti katika teknolojia hii leo ni kwamba wezi wa mtandao wameweka rekodi historia, walipofanya wizi ambao haujawahi kufanyika, kuiba karibu benki mia moja kote duniani. Kampuni ya usalama wa mtandao Kaspersky inaripoti kwamba wezi hao wameweza kuiba, hebu sikiliza, dola bilioni moja dola bilioni moja kuanzia mwaka elfu mbili kumi na tatu hadi wakati huu na huenda wanaendelea kuiba. Wizi huo unafanywa na kundi la wezi la mtandao huko Rusia, Ukraine na China. Kufuatana na ripoti ya kampuni hiyo, Kaspersky inaeleza kwamba imekuwa inafanya upelelezi pamoja na idara ya kimataifa ya polisi Interpol na ile ya Ulaya Europol katika kuchunguza hadi kugundua mpango huo. Ripoti yao inaeleza kwamba wizi umetokea katika mataifa 30 ikiwa ni pamoja na taasisi za fedha nchini Russia, Marekani, Ujerumani China, Ukraine na Canada. Basi ni wizi wa hali ya juu idi. Unasikiza sasa, waliwezaje kuiba pesa hizo zote? Kampuni ya usalama wa mtandao Kaspersky inaeleza kwamba kundi hilo lilipewa jina la Carbank lilikuwa linapeleka programu za kompyuta zinajulikana kama virusi virus, na mpango wa malware, ambapo wanaweka katika mtandao wako. Ukifungua wanakuona, wanakutizama, wanaangalia na video, wanakuangalia unapoangalia akaunti za na kila kitu wanachukua, halafu wanavuta fedha kutoka akaunti yako, lakini bila ya kugusa fedha zako. Ikiwa walikuwa na dola elfu moja wanaengeza sufuri moja zaidi na kuwa elfu kumi wanavuta polepole polepole pole, kama panya, wakavuta dola bilioni moja. Katika matukio mengine waliweza kuhamisha fedha kutoka akaunti za benki hadi akaunti zao bila kujulikana na hata kuvuta fedha kutoka mashini za kutoa fedha zinajulikana kama zile ATM. Mtu anakwenda pale, anapita, fedha zinaporomoka, hujui imetoka Anachukua na tia mfukoni. Kwa hivyo teknolojia ya tekno hama ina changamoto kubwa kulinda usalama wa mali zetu. Na huko Afrika Mashariki basi kufuatana na mtandao wa habari za teknolojia IT News Africa ni kwamba kampuni ya kuanzisha biashara startup katika mtandao Afrika 118 imeanzisha daftari mpya ya anwani za makampuni ya biashara kwenye mtandao huko Uganda. Kwa hivyo huko Uganda unaweza kuenda katika mtandao ukaweza kupata anwani na mahala ambapo kampuni mbalimbali mbali zinafanya kazi katika mtandao. Katika juhudi za kuunganisha wafanyabiashara na wateja, Afrika 118 inasema daftari hiyo ilianza huko Kenya kuwawezesha wateja kutafuta anwani za wafanyabiashara mitandao, kujua mahala walipo, ikiwa wapo katika miji mbalimbali ama kule Nairobi, Mombasa, Kampala, Jinja na kadhalika. Kufuatana na mwanzilishi wa ukurasa huo Ezana Razwork, ni kwamba lengo la daftari hiyo ni kurahisisha wateja kutafuta na kujua anwani za makampuni ya biashara, kujua wakati wanaofanya kazi na mahala na biashara wanaofanya. Basi kwa ufupi ni hayo tu tulikuwa nayo hii leo katika teknolojia. na msikilizaji, hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati ule mm, id wanasema wa yami yami <laughs> Rahabu Fredi kutoka Dar es Salaam ndani ya Mapishi. Mapishi leo tunasikiliza upishi wa keki na mengine mengi katika mgahawa huo kwenye mapishi hii leo uko nami Rahabu Fredi, na nikitazama hapa mbele yangu, unaona kuna baadhi ya vyakula vimeokwa, vingine vimekaangwa, lakini hakika vyote vinavyotazamika tu ladha yake ni nzuri. Kuna wateja wamefika hapa kujipatia baadhi ya vyakula hivi. Jina lake ni Michel. Nimekuja kununua uh, sausage rolls na mikate na chepate. Oh, ni fresh, ni safi sana, ni nzuri watoto wangu wanapenda sana chakula hapa, penda sana sausage roll na keki na vitu vingi vizuri sana. Na mimi naitwa Sofia Kasanda. Hii bakery ni nzuri sana, ni safi na mikate yake ni freshi na kila kitu chake ni kizuri, na chapati, sambusa na pizza vyote ni vizuri na keki hapa. Wana sevisi nzuri, wanajali wateja Mteja unapokuja hapo ukai kwa muda mrefu, dakika tano ni nyingi kwao, unashamaliza. Kuna vitu vingi vinavutia, mimi mwenyewe natamani, yani unapata hamu ya kula. Na hapa ninaye dada mwenyewe, sasa yule wa kule kwenye maandalizi. Naitwa Mwavita Abdalla, napatikana Bake and Tech Bakery. Mwavita, vitu ni vingi kweli hapa, kwa hiyo tukianza kukichambua kimoja baada ya kingine, naona kipindi kizima leo kitakuwa cha kwetu kwenye mapishi mapishi, lakini mi naona leo utuambie kuhusu keki, maandalizi yake. Leo nitapenda uh, kuwaelekeza kuelekeza jinsi ya maandalizi ya keki keki yetu ya vanila au wengine wanaita english cake. Kwanza kabisa tunaanza kupiga piga sukari na margarine au wengine wanatumia blue band siagi. Tunaanza kupiga sukari gramu ya nne sukari na blue band tunavichanganya sehemu moja, tunapiga piga kwa muda wa dakika kumi na tano. Kishamaliza kupiga piga hiyo majarin na sukari, kisha changanyika vizuri, tunachukua mayai mayai yetu tunaweka mayai kumi, tunapiga piga kwa muda kidogo vichanganyike, hmm. sukari na majarin, kisha maliza hapo, unachukua unga wetu, tumeshaupima pembeni, tunauchanganya na baking powder tunauchekecha. Kishamaliza hapo tunaanza kuweka vizuri kwenye ule unga wetu kwenye sukari na blue band kidogo kidogo mpaka pale ule mchanganyiko wetu utakapokuwa uko vizuri. Huu unga unakuwa kilo ngapi kwa vile vitu vya mwanzo ulivyovitaja? Uh, unga tunaweka gramu 650, baking powder unaweka gramu kumi unachanganya kwa muda wa dakika tatu hadi nne. Unatoa kwenye mixer yetu au kwenye kile kichombo ambacho tulikuwa tunatumia kuchanganyia, tunaweka pembeni. Tunahakikisha na tin zetu zinakuwa ziko tayari. Unaanza kuweka size unayetaka, weka tayari kuweka kwenye oven. Oven inaweza ikakaa kuanzia dakika 25 hadi 30. Unapoa kwenye ile pan yako, unaweka pembeni ipoe, kisha poa hapo sasa, ukitaka kukatakata kwenye chai au soda juisi wewe mwenyewe utakapopenda jinsi ya kuitumia na hadi hapo kwa leo. Mimi sina la ziada, natumai ufundi wa kupika keki basi umeupata na kuelewa vizuri. Haya basi, msikilizaji, hii ni VOA Express, na moja kwa moja tunaenda kusikiliza kero zako. Mi naitwa Francis Godwin, kazi wa mji wa Iringa, mkoa wa Iringa. Kero kubwa juu ya huu usafiri wa daladala. Daladala zinakaa muda mwingi vituoni, zinasubiri zipakia abiria mpaka wajae mpaka mwisho. Sasa wakishajaa, unakuta waliokaa ni wachache kuliko waliosimama. Madhara yake kwamba ni ajali inapotokea, unakuta watu wengi zaidi wanapoteza maisha, na hii si tu kwa daladala, hata hizi gari ambazo zinafanya safari za labda kati ya wilaya moja kwenda wilaya nyingine kwamba trafiki wameshindwa kuweza kutimiza wajibu wao wa kuhakikisha kwamba wanaziimiza daladala kufata muda na stendi zisikae zaidi ya nusu saa. Sasa unakuta labda daladala inasimama sehemu zaidi ya nusu saa, mfano muda wa kwenda shule wanafunzi asubuhi, nusu saa umekaa stendi labda mwanafunzi amepanda gari saa moja. saa moja ya nusu amekaishwa tu stendi. Baada ya hapo, kwanza anachelewa masomo, lakini kwanza, mwanzo kabisa wa mwanafunzi kuweza kujiingiza katika vitendo vya kiuni ambavyo baadaye vitampelekea kwamba kukatisha masomo, sababu muda mwingi anakaa stendi, muda mwingi anafahamiana na watu. Kumbe daladala zilikuwa zina, zinapakia na kuondoka, na zisingekuwa nani, stendi rasmi za daladala zilikuwa vituo vya kushusha abiria. Stendi ziwepo, labda za daladala, mwanzo wa safari na mwisho wa safari lakini sio katikati humu. Kwa hivi hiyo, ni kero kubwa. Naomba SUMATRA la kuweza kufanyia kazi swala hili, ikiwa ni pamoja na jeshi la polisi. Mfano, mkoa wetu wa Iringa ndio mkoa pekee ambao na trafiki wengi barabarani, ndio mkoa ambao pia abiria wanasumbuka usafiri. Trafiki wamekaa, kazi yao nini? Kumbe kazi ya trafiki mojawapo, mbali ya, ya ukaguzi wa magari, kwamba kuhakikisha kwamba hizi daladala zinazopita katika maeneo yao ambao wao wamesimama zimejaza abiria kulingana na uwezo wa daladala au zimezidisha abiria wanasubiri ajali itokee, ndipo waunde tume za uchunguzi. Kumbe hizi tume za uchunguzi wangeanza kuunda sasa, kuweza kudhibiti ajali. Asante sana msikilizaji kwa kutueleza kero zako. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati wa muktasari wa habari. Raisi wa zamani wa Nigeria Olusegun Obasanjo amejiondoa kutoka chama tawala cha Peoples Democratic PDP kabla ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika Machi 28, ikiwa ni pigo kubwa kwa mgombea wa kiti cha urais Goodluck Jonathan. Jeshi la Marekani litatoa msaada wa vifaa vya mawasiliano na ujasusi ili kusaidia mataifa ya Afrika Magharibi yanayopambana na kundi la wanamgambo wa Boko Haramu huko nchini Nigeria. Waasi wanaoungwa mkono na Rusia na jeshi la Ukraine wote wameshindwa kuweka silaha zao chini katika mji mmoja wa Ukraine ambapo mapigano yanaendelea pamoja na kuwepo mpango wa kimataifa wa kusitisha mapigano yao. Maafisa wa jimbo la mashariki la Afghanistan wanasema watu waliojitoa mhanga kulipwa mabomu wameshambulia kituo cha polisi hii leo na kuwaua maafisa 22 na kuwajeruhi wengine 18. Asante sana msikilizaji, tunakushukuru alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Abdu Shakur Abod, mwelekezi Dwayne Collins, fundi mitambo Jackson Wait, mimi ni Mkamiti Kibayasi, mimi ni Idi Ligongo. Tunakutakia alasiri njema kutoka Washington DC. Kwa heri.