kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni februari 19 mwaka elfu mbili kumi na tano katika matangazo ya voa express hivi leo tokuharifu kwa wakazi wa jiji la Dar es Salaam nchini tanzania wakerwa na uhaba wa maji tupo kabisa katika jiji la Dar es Salaam lakini tunaonekana tupo mbali kabisa, yaani kama tuko kijijini. Maji hakuna maji shida, maji ndoo moja elfu moja, siku nyingine 500 kwao. Sasa hii kero kwa kweli hatuelewi itaisha lini. Ni mkazi wa jiji la Dar es Salaam nchini Tanzania akieleza juu ya kero ya ukosefu wa maji. Hii ni VOA Express, mimi ni Harrison Kamau na mimi ni Mary Mgawe. Katika habari nyingine, tunakuarifu kuwa wananchi wa DRC wataka amani idumishwe nchini mwao Inaonekana kwamba wamama, watu wote wanatafuta amani na amani ndio usalama wa papa watakula watoto wataweza kupata. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express vileo, lakini kwanza habari za dunia na Harrison Kamau. Rais Barack Obama leo atafunga mkutano wa siku tatu ambao unaangazia jinsi ya kukabiliana na wenye msimamo mikali ya kimabavu kwa kutoa hotuba mbele ya wawakilishi wa kutoka mataifa sitini. Katika hotuba aliyoitoa jana mbele ya viongozi wa kijamii na kidini, bwana Obama aliwaomba kusaidia kupambana na ahadi za uongo kuhusu misimamo mikali ya kupinga dhana kwamba makundi ya kigaidi yanawakilisha Uislamu. Utawala wa Obama umejaribu kuwa makini sana kutolenga zaidi katika mkutano wa wiki huu kuhusu Uislamu wenye msimamo mkali, lakini aina zote za misimamo mikali. Pia amewaomba viongozi mashuhuri wa Kiislamu kujiepusha na mawazo yenye kuleta vurugu. Kongamano hili limekuja wakati Marekani na washirika wake wanapokabiliana na ongezeko la haraka la umwagaji damu unaofanywa na kundi la Islamic State nchini Iraq na Siria na mashambulizi ya hivi karibuni nchini Australia, Canada, Ufaransa na Denmark. Kundi la Taliban la Afghanistan limekanusha madai ya vyombo vya habari kwamba lila mpango wa kufanya mazungumzo ya amani na wawakilishi kutoka Marekani nchini Qatar hivi leo. Msemaji wa kundi hilo la wanamgambo wa Kiislamu amewasiliana na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu na kusema kwamba habari hizo ni za vyombo vya habari na zimetungwa na ni za uongo. Maafisa wa Marekani hawajasema lolote kuhusiana na ripoti hiyo. Shirika la habari la Reuters linawanukuu maafisa wa Taliban wakisema kwamba kundi hilo linapanga kufanya mazungumzo na maafisa wa Marekani Alhamisi. Ofisi ya kisiasa ya Taliban iko katika mji mkuu wa Qatar, Doha, ambapo wawakilishi wa kundi hilo hufanya mawasiliano ya jumuiya ya kimataifa. Vyombo vingine vya habari vya nchi za kigeni vimeripoti kwamba mkutano huenda ukafanyika katika siku au wiki zijazo. Taliban imekuwa ikisema kwa muda mrefu kwamba ingetaka kufanya mazungumzo na serikali ya Marekani kabla ya mashauriano ya amani kule Kabul. Jordan imewaga rasimu ya azimio la Baraza la Usalama wa Umoja wa Mataifa jana jioni kwamba ingetaka marufuku ya silaha iondolewe dhidi ya serikali ya Libya na kufanya kazi kuelekea kusitisha mmimniko mimni wa silaha kwa wanamgambo na kushinikiza ili serikali ya Libya inayotambuliwa kimataifa kurejea mji mkuu wa Tripoli. Baraza lilikutana kwa mazungumzo ya dharura kuhusu hali nchini Libya ambapo wanamgambo na serikali mbili zinazofanya kazi sambamba zimesababisha nchi hizo, nchi hiyo kuendelea kuwa katika hali ya ukosefu mkubwa wa uthabiti baada ya kuondolewa mamlakani aliyekuwa kiongozi wa nchi hiyo Muammar Gaddafi kikao hicho kimekuja siku chache baada ya kundi la Islamic State kuonyesha kanda ya video ya kuwakata uh, vichwa wa Kristo 21 raia wa Misri ambao walitekwa nyara nchini Libya. Mnaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Qatar hii leo imemuita nyumbani balozi wake mjini Misri kwa mashauriano ya kile kilichoonekana kuongezeka kwa mvutano una, unaotokana na mashambulio ya jeshi la angani la Misri dhidi ya kundi la Islamic State nchini Libya mapema juma hili. Misri ilitekeleza mashambulizi hayo siku ya Jumatatu baada ya kanda ya video kutolewa ikionyesha wanamgambo wakiwaua kwa kukata vichwa wa Kristo 21 wa Misri wa dhehebu la Coptic. Katal ilikuwa na wasiwasi kutokana na uamuzi wa Misri kuchukua hatua ya kipekee dhidi ya Libya na mwakilishi wa Misri kwenye Umoja wa Kiarabu Tarek Abdal alinukuliwa akisema lengo la qatar linaonyesha kwamba nchi hiyo inaunga mkono ugaidi nchi hizi mbili zimekuwa na nyakati za kutofautiana hasa baada ya rais wa misri abdel fatah el sisi alipokuwa mkuu wa jeshi kuongoza mapinduzi ya kumwondoa rais wa zamani muhammed mwaka wa 2013 qatar imekuwa hifadhi ya wanachama wa kundi la muslim brotherhood lake bwana morsi ambalo limepigwa marufuku na kutajwa kuwa la kigaidi na misri Rais wa Ukraine Petro Poroshenko amesema kwamba kuchukuliwa kwa mji muhimu wa mashariki na waasi wanaoungwa mkono na Russia unakiuka makubaliano ya kimataifa ya kusitisha mapigano na ameomba kuwepo kwa ushirikiano wa wazi iwapo ukiukaji zaidi utaendelea. Rais Poroshenko amesema haya leo akizungumza kwa njia ya simu na viongozi wa Russia, Ujerumani na Ufaransa, kulingana na taarifa kutoka ofisi yake. Kiev jana iliamuru maelfu ya vikosi vya Ukraine kuondoka Delpasiv, mji mkuu wa kijeshi unaokutanisha njia ya leri inayounganisha ngome ya waasi ya Lunask na Donetsk. Bwana Poroshenko ametoa ombi kwa waasi wanaoungwa mkono na Rusia kuachilia mamia wanajeshi wa Ukraine ambao inaaminika walikamatwa wakati wa kuondoka kwenye mji huo. Ufaransa kwa upande wake imelaani hatua ya waasi hao kukiuka makubaliano ya kusitisha mapigano na mwanasheria mkuu wa Thailand amefungua mashtaka ya uhalifu dhidi ya aliyekuwa waziri mkuu Yinglak Shinawatra kutokana na kuhusika kwake katika mpango wa ruzuku kwa biashara ya mchele uliopeleka nchi hiyo kupoteza mabilioni ya iya dola. Waongoza mashtaka wa serikali leo wamemshtaki B Yinglak kwa uzembe wa kusimamia mpango ambao uliwapa wakulima bei ya juu zaidi kuliko ilivyokuwa sokoni kwa mpunga wao wapinzani wake walisema mpango huo ulikuwa jaribio la kupata uungaji mkono wa kisiasa kutoka kwa wakulima. Mahakama kuu lazima ichukue uamuzi ifikapo Machi 29, iwapo kesi hiyo itaendelea. Endapo atapatwa na hatia, Bi Yingluck huenda akafungwa gerezani kwa miaka hata kumi. Bi Yingluck alitolewa mamlakani kwa umri, kwa amri ya mahakama mwezi Mei mwaka wa 2014 siku chache kabla ya jeshi kuchukua mamlaka. Mwezi uliopita bunge ambalo limechaguliwa na jeshi lilimfungulia mashtaka kama kiongozi na kumpiga marufuku ya kujihusisha na siasa kwa kipindi cha miaka mitano. Ni VOA Express msikilizaji kutoka hapa Washington DC. Marais wa Afrika Mashariki wawasili mjini Nairobi Kenya katika mkutano wa kujadili upatikanaji wa nguvu ya umeme katika eneo hilo. Mwaigi Konya anatupasha zaidi kutoka Nairobi. Marais wa tano wa jumuia ya Afrika Mashariki, Uganda, Kenya, Tanzania, Rwanda na Burundi, wanatarajiwa kuwasili hapo mjini Nairobi kwenye mkutano ulioahirishwa mwezi Novemba mwaka jana, ambapo Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya alitarajiwa kumkabidhi rais Jakaa Kikwete wa Tanzania wenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki. Mkutano huu uliahirishwa mwezi Novemba mwaka jana kwa sababu kiongozi wa Tanzania hakuweza kusafiri hadi mjini Nairobi kwa sababu alikuwa akiugua na akipata matibabu nchini Marekani. Lakini tayari rais Paul Kagame wa Rwanda amewasili hapo mjini Nairobi na ameshirikiana na Rais Uhuru Kenyatta katika mji wa Naivasha, jimbo la Rift Valley kuzindua mradi mpya wa utoaji wa nguvu za umeme kupitia mvuke wa maji ambapo serikali ya Kenya inatarajiwa kuongeza kiwango cha nguvu za umeme kwa megawati 140 ili kufikia kiwango kinachohitajika cha megawati 280. Mradi huu unatarajiwa kuzisaidia zile nchi nyingine za Uganda, Rwanda na Burundi katika uzalishaji wa bidhaa viwandani badala ya kutegemea nguvu za umeme zinazotokana na maji ya mito. Miaka miwili kutoka hivi sasa, Kenya itakuwa na uwezo wa kutoa mega wote elfu tano za nguvu za umeme, jambo ambalo itaweza kusaidia kupunguza bei za bidhaa zinazozalishwa viwandani pamoja na gharama ya maisha kwa jumla, kulingana na wataalamu wa nguvu za umeme hapa mjini Nairobi. Mradi huu atarajiwa kusaidia kuimarisha ustawi wa uchumi kwa asilimia 6 mwaka huu. Lakini mojawapo ya masuala yanayotarajiwa kujadiliwa na viongozi hao wa Afrika Mashariki hapa mjini Nairobi ni muungano wa Afrika Mashariki pamoja na sarafu moja ya Afrika Mashariki. Mbunge wa Bunge la Afrika Mashariki kutoka Rwanda Karim mana, kuna mambo mawili matatu ambayo yaliyotangulizwa na ndiyo ambayo husaidia kitu kiweze kufikiwa. Kwanza ni ule utashi wa kisiasa marais wa Jumuiya ya Afrika Mashariki walivyo, watano wote wana utashi wa kutaka hili lengo kuu lifikiwe. Kuna nyenzo ambazo zilitakiwa zitiwe mbele kwanza kabla ya kufikia lengo kuu: kuwa na umoja wa forodha, kuwa na soko la pamoja na kuwa na fedha moja. Mawili ya mwanzo yanaendelea tena, yanaendelea vizuri sana. La tatu ambalo ni umoja wa fedha limewekewa mkono tumwa na njia iko wazi, katika muda fulani tayari itakuwa na fedha moja, basi lengo kuu litafikiwa, kwa sababu kile ambacho kilichopangwa katika hii miaka kumi na tano ambayo uh, imepita, wazee bado wanaonyesha utashi wao na wanawashirikisha raia na wanashirikisha wafanyabiashara binafsi, na hili ndiyo lengo kuu sababu, ndiyo sababu ya tatu ya kutaka mambo yaweze kufikiwa. Viongozi wao wa Afrika Mashariki wanatarajiwa kuwasili wakati wote hivi sasa hapa mjini Nairobi. Mwaiki kwenye VOA Express Nairobi. Mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu, tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi. Mashirika hayo ya kina mama hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeomba serikali ya Kongo kuwaelezea wananchi kwa nini hawataki Umoja wa Mataifa ushirikiane na jeshi tifu kwa serikali ya Kongo katika operesheni za kuwapokonya silaha wapiganaji wa FDLR kwenye misitu ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nadini Masika ni kiongozi wa shirika la wanawake Kafed linalokuwa na makao yake katika mji wa Goma. Tunaomba afanye mafasirio kuhusu kuhusu population population. Inaonekana kwamba haisikie vizuri, inaonekana kwamba wamama, watu wote wanatafuta amani na amani ndio usalama wa papa, watakula watoto, wataweza kupata. Bila amani hakuna kitu, itakuwa namna gani? Se, ni kungazi zote ndio popi monisco haitapatikana. Inaomba apane mafasirio kamili, hivi population iweze kusikia vizuri kuhusu monisken Nao baadhi ya wananchi wasemaje kuhusu msimamo wa serikali na mfarakanyiko kati ya serikali na Umoja wa Mataifa? Haya basi, msikilizaji, hiyo ilikuwa ni taarifa yake mwandishi wetu Austeri Marivika akiripoti kutoka Goma kuhusu wananchi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo waiomba serikali itoe maelezo ya kina kuhusu kutoshirikiana na shirika la Umoja wa Mataifa MONUSCO katika operesheni za kuwapokonya silaha wapiganaji wa FDLR huko mashariki mwa nchi hiyo. Kama nilivyokudokeza hapo awali, basi mwezi huu wa Februari tunaadhimisha kama mwezi wa historia watu ya watu weusi hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi. Katika historia ya watu weusi hapa Marekani, siku kama ya leo, Februari 1919 mkutano wa kwanza wa Pan African Congress ulifanyika huko Paris, Ufaransa, chini ya maandalizi ya W.E.B. Du Bois ukijumuisha wajumbe 57 kutoka Marekani na wajumbe 16 kutoka nchi za Afrika. Huu ulikuwa mwanzo wa ushirikiano rasmi kati ya mataifa ya Afrika na Wamarekani weusi wa katika mapambano ya kupata uhuru barani Afrika na haki za kiraia hapa Marekani. Tukija katika miaka ya hivi karibuni, siku kama leo mwaka 1992 John Singleton Aliteuliwa kama Marekani mweusi wa kwanza katika tuzo la mwongozaji wa sinema la Academy kwa sinema yake ya kwanza Boys in the Hood. Na mwaka 1940, siku hii ya Februari 19, ndipo alipozaliwa William Smokey Robinson huko Detroit, Michigan. Mpaka leo anajulikana kama mmoja wa waimbaji wenye sauti ya kipekee kabisa Marekani na kote duniani. I love you, Katika VOA Express, mambo yakiendelea vizuri kwa taratibu kabisa, tunaupata wimbo I love you face ambao umecharazwa na Smokey Robinson, mambo yakiwa ni katika hali tu ya kuadhimisha historia ya mtu mweusi Maarekani. Haya basi, na tukiwa tunaendelea, naona Eid Ligongo yuko tayari kabisa kutupashapasha kuhusu masuala ya teknolojia. Shukran sana Harison Kamau na Mary Mgawe. Thamani ya fedha za manunuzi na za kutumwa kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mwingine kwa njia ya simu nchini Kenya imefikia shilingi za Kenya trilioni 2.4 kwa mwaka jana wa 2014 kufuatia kuongezeka kwa wateja wa huduma hiyo, kwa mujibu wa takwimu zilizotolewa na Benki Kuu ya Kenya. Huduma za kifedha za simu ya mkononi ilipanda kwa asilimia 24.7 na kufikia shilingi za Kenya trilioni 2.37 ikilinganishwa na, na shilingi trilioni 1.9 za Kenya kwa mwaka wa 2013. Huduma hizo ambazo zimeshika kasi katika nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki, wataalam katika sekta hiyo wanaeleza, ukuaji huo ni kutokana na huduma hiyo kuwa bora hasa kutokana na kuondoa kadhia mbalimbali na usalama wake, ambapo sasa majambazi wakora na vibaka wanapata wakati mgumu wa kukwapua fedha kama fedha mikononi. Huduma za fedha kwa simu za mkononi zilianza mwaka 2007 nchini Kenya. Mpaka sasa huduma hiyo imefikisha shilingi za Kenya trilioni 8.4 na vilevile kuongeza mawakala wake na kufikia laki 12373, kwa mujibu wa gazeti la Daily Nations la Kenya. Kampuni ya Airtel kwa upande wa Rwanda imekamilisha kuuza minara yake ambapo moja ya kampuni kubwa barani Afrika ya kuhudumia minara IHS itachukua umiliki wake. Kwa mujibu wa Airtel, mpango huo utawezesha kuboresha mitandao ya simu kwa watumiaji wake. Vilevile vile kampuni hiyo imeelezea kuongezeka kwa kasi ya mtambo wake nchini Rwanda. Kampuni ya IHS kwa sasa inashikilia zaidi ya minara mia mbili na kusaidia waendeshaji wa mawasiliano. Mwezi Desemba a mwaka jana Airtel ilitangaza makubaliano hayo ambayo yataangalia masuala ya kibiashara na wateja wake. Tukirudi tena nchini Kenya, kituo cha mtandao nchini humo, yani, Internet Exchange Point KIXP kimeshuhudia ongezeko la wastani wa kiwango cha matumizi ya internet ya gigabaiti 1.2 kwa sekunde ikilinganishwa na kilobaiti 900 kwa sekunde miaka kumi iliyopita. Kituo hicho chenye miaka kumi sasa kina wanachama 30 na kukifanya kuwa moja ya kituo kikubwa kusini mwa jangwa la Sahara. Ripoti ya uchambuzi iliyofanywa na Mason inaonyesha KIXP imepunguza migongano ya watumiaji wa mtandao wa internet na kuongeza kasi ya vifurushi data kwa kati ya megabiti 200 mpaka 600 kwa sekunde, toka wastani wa megabaiti 2 mpaka kumi kwa sekunde. Yote ni kwa mujibu wa mtandao wa IT News Africa. Asanteni sana kwenye teknolojia hii leo. Basi kama ujuavyo msikilizaji, katika maisha ya kila siku kero zipo. Leo tutatupia jicho huko nchini Tanzania. Kwa kweli kero yangu kubwa ambayo inanikera kuhusiana na swala zima la maji hususan katika maeneo yetu tunaokaa hasa kule maeneo ya Makabe. Tupo kabisa katika jiji la Dar es Salaam, lakini tunaonekana tupo mbali kabisa, yani kama tuko kijijini. Maji hakuna, maji shida, maji ndoo moja elfu moja, siku nyingine mia tano. Kwa hiyo sasa hii kero kwa kweli hatuelewi itaisha lini, na serikali hatujui ni nini ambacho inaweza ikatutolea tatizo hili. Kwa kweli yani tunahangaika sana, hasa sisi wa mama Kero yangu mimi kubwa inayonikabili ni ukosefu wa pesa. Unajua, unapokosa pesa mtu unashindwa kufanya mambo mengi sana, unaona? Kwa hiyo hilo ndio tatizo langu kubwa linayonikabili. Kwa hiyo kikubwa, serikali ingetuangalia sisi vijana, kwa kutuwezesha kuweka, swala zima la mikopo lifanywe ile swala nafuu kuliko sasa hivi. Ukiangalia swala zima la mikopo, lina mambo mengi urasimu mwingi umeingia humo ndani. Kwa hiyo kikubwa, serikali isingatie swala ili pesa ziwepo. Kero nilokuwa nayo ni ya uchafu mjini. Kwanza nyumbani kwangu wameniwekea jalala, na hilo jalala kila siku napiga kelele, watu hawataki. Ukiwauliza wanakuambia bale, hayo mambo si yeye, anaenda CCM kauliza. Umeona? Eh, haya la pili, leo takataka taka zinatoka feli na gari linapita mchana mpaka ya port mpaka huko, na ni huko inapita kutoa harufu mpaka huko. Kwa sababu nieleze, mtu akitoka mgeni leo ya port ameteremka mwe, harufu ile anavyoipata anakuja mpaka kumjini, njia nzima inanuka mpaka kufika Ikulu na matakataka yenyewe yanatoka maeneo ya Ikulu. Hebu niambie kuna, kuna, kuna kuna kuna usafi kweli katika jiji hili? Kero yangu ni kuhusu swala la nauli. Hao ni madadala bwana, tabia moja kishafi kia toa ya kushana kwa mafuta yameshuka bei wanakuwa wagumu sana kushia bei, lakini laki hapo fikia tu kupandisha, asubuhi tu wanapandisha. Rafiki atatoa kama anataka kugoma anataka wagome, lakini hapo fikia tu kwamba hapo wananchi wanataka bei, petroli imeshuka bei Ah, hawataki kushusha nauli mpaka wapigwe kelele, watu pigwe mpaka maandamano, kitu ambacho si vizuri. Kama wanapata afueni kwenye kushusha basi washushe tu, tujue ameshuka. Kama ni kupandisha ipande, tujue kama imepanda. Lakini wao kushusha kama sasa hivi na kama wiki yapi wamekaa kimya, kama si watu wa mbagao wanachukua 450, wewe hata kama ni 50 sina akubali, na tunaweza kile kwa sababu ya 50, wakati mafuta yameshuka na kipenda kupandisha kile asubuhi yake tu ampandisha. Mimi ndio kilangu ndio hiyo. Katika mada ya kama huna kazi je, ufanyeje? Kama kijana hana kazi, kamshauri ukampa asitaki tamaa, na kwamba kazi zipo siku zote. Aendelee kuwa na moyo na kusali sana, awe na mawasiliano na watu ambao wanaweza wakampa connection kwenye kazi. Pia aweze kuwa anapitia kwenye magazeti kuna hizi kazi nyingi ambazo watu wanatoa kwenye magazeti, anaweza akaangalia na kuendelea kuomba ajira katika hizo sehemu mbalimbali, sehemu nyingi tu, sio kama anafanya ajira kwenye sehemu moja au mbili, hata zaidi ya hiyo. Hiyo pia ikiwa inaweza kushindikana, anaweza akajihusisha katika kazi yoyote, ujasiriamali mali, kazi yoyote ambayo ikampatia kipato ambacho ataendelea ku- kuendelea kuwa nacho, fanya nacho mambo mengine. Kijana, kama huna kazi, mimi kama kijana mwenzie naweza nikakushauri kwamba kwanza, unatakiwa ujue mwenyewe malengo yako ni nini. Mfano, labda mimi nimesoma mpaka kidato cha nne, nikashindwa kuendelea na labda elimu, aidha wazazi wangu kwa ameshinda kunisomesha au vipi. Yani ni kwamba usibweteke, yani usikae ukasubiri tu kwamba mimi naweza nika, nikatoka kimaisha ke kesho ama kesho kutwa, hapana unatakiwa unyanyuke. Siku hizi kuna, kuna nafasi nyingi. Unaweza ukaamua kusoma vyuo vidogo vidogo, unaweza ukaamua kujiajiri mwenyewe, ili hapo baadaye sasa ndo utaamua mwenyewe ufanye kitu gani, aidha uwe mfanya biashara au um, uajiliwe. Kwa sababu huwezi tu kaamka asubuhi na kupata mafanikio. Hapana, lazima ujitahidi, ujitahidi kuhangaika huku na kule ili uweze kupata mafanikio lakini yote kwa yote, pia lazima ujuane na watu, uwe msikivu, uwe mstaarabu, upokee ushauri wa kila mtu, kwa sababu kila mtu atakupa ushauri wake wa nini cha kufanya katika maisha. Basi tunaendelea na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, yani Washington DC, na sijui Mary Mgayo ametuandalia nini katika yale ya vumayo mitandaoni <mulia> Katika yavumayo mitandaoni hivi leo, tunaruka moja kwa moja na kupekua pekua katika mitandao ya kijamii ikiwemo Facebook na Twitter, magazeti na blogs. Twatupia jicho nchini Tanzania ambako jana habari kubwa iliyovuma ilikuwa baada ya Rais Jakaya Mrisho Kikwete kuhitimisha uteuzi wa nafasi za kisiasa za mkupuo kwa kuong'oa madarakani wakuu wa wilaya 19 huku akiteua wapya 27 kuhamisha 64 na 42 walibaki kwenye vituo vyao vya kazi. Taarifa ya uteuzi huo ilitolewa jana na waziri mkuu Mizengo Pinda katika mkutano na waandishi wa habari uliofanyika ofisi ya waziri mkuu fununu zilianza kuzukazuka tu Tanzania kuwa rais alitarajiwa kuchukua zoezi hilo lakini lini, hakuna aliyejua. Basi kama ule usemi unaosema leo ni leo, msema kesho ni mwongo, si jana yalitimia, ambapo katika zoezi hilo la pangua pangua waziri Pinda alisema kumi na mbili uteuzi wao umetenguliwa na saba watasubiri kazi mpya. Mm, kazi mpya ukuu wa ilani miongoni mwa nafasi za uteuzi za kisiasa ambazo zimekuwa na kawaida ya kusakwa sana kwa udi na uvumba na makada wa chama tawala na hutumika kama njia ya kupanda ngazi kwenye nafasi kubwa kubwa za kisiasa serikalini, kama ukuu wa mkoa na uwaziri. Waandishi wa habari nao wamezidi kuula kama wasemavyo wenyewe, wamepata nafasi hizo, lakini kila jambo halikosi kusifiwa au kukoselewa. Haya maoni yaliyovuma magazetini ni kutoka kwake Musa Kalomba. Anasema haya ni majanga, jamani, Mungu atusaidie, maana hatuna watu wenye dhamira ya kututoa hapa tulipo, bali ni ukada tu umeota makucha, na sidhani kama hili linahitaji elimu ya chuo kikuu kujua nini kinaendelea kwa sasa. Watu wanajipanga na mambo mengi, hasa katika kuelekea uchaguzi. Kupitisha katiba itakaendelea kufanya madudu kama ambavyo tunashuhudia kwa sasa. Mtu anapewa ukuu wa wilaya eti kwa sababu tu anakisaidia chama kutetea madudu, lakini njia ya mwongo ni fupi. Wakati umefika wa Tanzania tuache ushabiki wa kiholela, tuangalie matatizo yetu. Hivi vyama sio kitu, lakini hebu tuangalie nani na dhamira ya kututoa hapa tulipo. Tuchague viongozi walio bora. Rema Nyanza naye anaandika, anasema "Nawapongeza wote mlioteuliwa kupata ukuu wa wilaya huko Tanzania, lakini ombi langu ni moja tu, kafanyeni kazi kwa maadili, msiburutwe. John Akio yeye anasema hawa saba wanaosubiri kazi mpya ni zipi? Zitatangazwa lini? Haya, tusubiri mambo kujua. Ni hayo tu msikilizaji katika yavumawe mitandaoni, kutoka VOA Express. na tunapokaribia kutamatisha matangazo yetu ya leo, basi huu muktasari wa habari. Barack Obama leo, rais Barack Obama leo atafunga mkutano wa siku tatu ambao una, unaangazia jinsi ya kukabiliana na wenye misimamo mikali ya kimabavu kwa kutoa hotuba mbele ya wawakilishi wa kutoka mataifa 60. Kundi la Taliban la Afghanistan limekanusha madai ya vyombo vya habari kwamba lina mpango wa kufanya mazungumzo ya amani na wawakilishi kutoka Marekani nchini Qatar hivi leo. Jordan imewaga rasimu ya azimio la baraza la usalama wa Umoja wa Mataifa jana jioni kwamba ingetaka marufuku ya silaha iondolewe dhidi ya serikali ya Libya. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri ya leo na ninaamini utakuwa nasi tena hapo kesho, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba waliyofanikisha na kukuletea matangazo haya, msimamizi wetu siku ya leo alikuwa ni Adija Riami, mwendeshaji wa matangazo haya ni Dwayne Collins, hapa studio unashirikiana naye Harizon Kamau. Mimi naitwa Mary Mgawe, ninakwaga kutoka Washington.