Mwezi Februari unaadhimishwa kama mwezi wa historia ya watu weusi ya hapa Marekani. Kwa mwezi mzima huu tunakuletea baadhi ya matukio muhimu katika historia ya Wamarekani weusi katika historia ya watu weusi hapa Marekani, siku kama leo Februari 26, 1869 ndipo Marekani ilipopitisha marekebisho ya 15 ya katiba ya Marekani ambayo ilifanya kuwa kinyume cha sheria kumnyima mtu haki ya kupiga kura kutokana na rangi yake au dini au kama zamani alikuwa mtumwa ama la. Hata hivyo ilichukua miaka karibu mia moja mpaka Wamarekani wote kuwa na haki kamili za kupiga kura nchini humo. Februari 27 kama leo ndipo alipozaliwa Marian Anderson, ambaye alikuja kuwa mwimbaji maarufu aliyevunja kuta za ubaguzi katika uimbaji kwa kupigania kuimba katika kumbi ambazo watu weusi walikuwa hawaruhusiwi kufanya maonyesho hapo zamani. Na katika miaka hivi karibuni, mwaka 1988 Debi Thomas alikuwa mtu mweusi wa kwanza kupata medali katika michezo ya Olimpiki ya wakati wa baridi, yani Winter Olympics.