Maafisa nchini Marekani wanasema raia mmoja wa Marekani ambaye alikimbia nchini zaidi ya miaka miwili iliyopita na ambaye hivi karibuni alikuwa kwenye orodha ya FBI ya magaidi wanaotafutwa hivi sasa yupo chini ya ulinzi nchini Somalia. Maafisa wanasema Liban Haji Mohammed alikamatwa hivi karibuni nchini Somalia. Haijafahamika namna alivyokamatwa au kama atarudishwa nchini Marekani. FBI walisema mwezi Januari kwamba waliongeza jina la Muhammad ambaye ni raia wa Marekani mzaliwa wa Somalia kwenye orodha yao. FBI ilisema Muhammad anashutumiwa kutoa msaada kwa kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Al-Shabaab lenye makao yake nchini Somalia pamoja na kundi la Al-Qaeda. Waombolezaji hivi leo walitoa heshima zao kwa kiongozi wa upinzani wa Russia Boris Nemtsov, mkosoaji mkuu wa Moscow, ambaye aliuawa hatua chache kutoka Kremlin wiki iliyopita. Marafiki na familia wameshika maua mekundu wakipita kwenye jeneza lililo, lililo wazi la kiongozi huyo mwenye umri wa miaka hamsini na mitano ambaye mwili wake umelala ndani ya bunge kwenye kitengo cha haki cha Andrei Sakharov mjini Mosco. Naibu Waziri Mkuu Arkadi Dvorkovich alikuwa ni miongoni mwa wajumbe wa Rasia kwenye sherehe hizo. Balozi wa Marekani kwa Rasia John Tef pia alishiriki pamoja na Waziri Mkuu wa zamani wa Uingereza John Meja. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anatarajiwa kwa mara nyingine kushinikiza upinzani wake juu ya mashauriano yanayoendelea kuhusu programu ya nyuklia ya Iran wakati anapohutubia kikao cha pamoja cha bunge la Marekani hivi leo. Kiongozi huyo wa Israel kwa ma kwa muda mrefu amekuwa akionyesha kuwa Iran yenye programu ya nyuklia ni kitisho kwa nchi yake na kukosoa kile anachosema kuwa maridhiano mengine yanayofanywa na kundi la mataifa yenye nguvu duniani katika mazungumzo hayo. Kabla ya kulihutubia bunge, ambapo amepata mwaliko usio wa kawaida kutoka kwa spika wa bunge John Bena, badala ya White House, bwana Netanyahu aliliambia kundi linalounga mkono Israel hapa Washington kwamba Marekani na Israel wamekubaliana juu ya haja ya kuizuia Iran kuwa na silaha za nyuklia lakini sio juu ya namna ya kufanikisha lengo hilo. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohammad Javad Zarif wamekutana tena leo katika duru ya mazungumzo ya karibuni yaliyolenga kubuni muundo wa mkataba ili kuhakikisha programu ya nyuklia ya Iran ni ya amani. Mazungumzo ya huko Uswisi yalikuwa ya pili katika siku kadhaa kwa wanadiplomasia hao huku wakifanya kazi juu ya maelezo ya kuzuia harakati za nyuklia za Iran kwa mabadilishano ya kulegeza vikwazo ambavyo vimeumiza uchumi wa nchi hiyo. Kerry na Zarif wanatarajiwa kukutana siku nzima ya kesho. Majeshi ya Iraq na wapiganaji wanamgambo waliendelea na mashambulizi yao dhidi ya kundi la Islamic State karibu na Tikrit hii leo wakati wakijaribu kuchukua tena mji huo ambao ulikamatwa na wanamgambo mwezi Juni mwaka jana. Majeshi ya ardhini yamekuwa yakisonga mbele kwa sehemu tofauti, lakini makamanda wa jeshi walisema maendeleo yao yanasitishwa kutokana na mabomu yaliyotegwa kando ya barabara. Inakadiriwa wanachama elfu thelathini wa majeshi ya usalama ya Iraq, wanamgambo wa Kishia na wapiganaji wa Kikurdi wa Peshmerga wanashiriki katika operesheni ambayo pia inajumuisha mashambulizi ya anga kutoka jeshi la anga la Iraq. Waziri wa mambo ya nje wa India amekutana na mwenzake wa Pakistani hii leo mjini Islamabad kwa mazungumzo ya kwanza ya ngazi ya juu kati ya majirani hao hasimu tangu uhusiano ulipovunjika mwishoni mwa mwaka jana. Picha zilizopigwa zilionyesha waziri wa mambo ya nje wa India Subrahmanyan Jaishankar na mwenzake wa Pakistan Aizaz Chaudhry wakitabasamu huku wakipeana mikono na kuzungumza pamoja na wajumbe kutoka kila nchi. Jaishankar pia alitarajiwa kukutana na Sartaj Aziz, mshauri wa mambo ya nje na usalama wa taifa wa waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif.