Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema hii leo Jumatano kwamba mauaji ya kiongozi wa upinzani Boris Nemtsov yaliyochochewa kisiasa, wakati Moscow inasema imetambua washukiwa katika kesi hiyo. Rais Putin aliwaambia mkutano wa wizara ya mambo ya ndani kwa njia ya televisheni kwamba Rusia inatakiwa kutohusika kabisa na mauaji ya watu mashuhuri ikiwa ni pamoja na mauaji yaliyochochewa kisiasa. Lazima tuiondoe Russia katika aibu hii na majanga ya aina hii ambayo tumeyaona na kuyashuhudia hivi karibuni, alisema. Matumizi ya fedha katika jeshi la China yameongezeka kwa asilimia kumi mwaka huu ikiwa ni ongezeko la tarakimu mbili kwa jeshi kubwa kuliko yote duniani kwa sasa. Idadi hiyo iliyotolewa leo Jumatano na msemaji wa chama cha National People's Congress Fu Ying inaonyesha rasmi kwamba bajeti ya jeshi la China itafikia kiasi cha dola bilioni 145 kwa mwaka huu wa 2015. Katika mkutano na waandishi wa habari Hu alisema idadi kamili itatolewa Alhamisi katika ripoti ya bunge. Wizara ya sheria ya Marekani itatoa ripoti hii leo Jumatano ikishutumu jeshi la polisi huko Ferguson, Missouri kwa kukiuka haki za kikatiba za raia weusi. Ripoti hiyo ni matokeo ya uchunguzi wa miezi sita ulioanza baada ya upigaji risasi wa kijana mweusi asiye na silaha Michael Brown, aliyepigwa risasi na polisi mzungu. Baraza la mahakama la mji alikumkuta na hatia polisi huyo Darren Wilson Novemba mwaka jana, uamuzi ambao ulipelekea maandamano katika mji mdogo ulio na weusi wengi karibu na st louis na pia nchi nzima naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc na hii ni voa express waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry na mwenzake wa iran javad zarif wameanza siku ya tatu ya mazungumzo yao ya nyuklia siku moja baada ya hotuba ya waziri mkuu wa israel Benjamin Netanyahu aliyotoa jana Jumanne, ambaye alieleza mbele ya bunge la Marekani kwa nini anaamini makubaliano na Iran yatakuwa ni jambo la hatari duniani. Kerry na ujumbe wa watu wanne ambao ulijumuisha waziri mdogo Wendy Sherman na waziri wa nishati Ernest Moniz alisalimiana Zarif na ujumbe wake wakati pande hizo mbili zilipokaa Jumatano asubuhi katika mji wa mapumziko wa Montreux huko Uswisi. Akiingia kwenye mkutano huo, Zarif aliulizwa na waandishi wa habari kama alifurahishwa kuhusu mkutano wa Jumatano. Alisimama kutabasamu na kusema, je, inafurahisha? Je, tunatakiwa kufurahi? aliuliza. Dazeni ya wachimbaji wanahofiwa kupotea na kufariki dunia baada ya mlipuko siku ya Jumatano katika mgodi wa makaa ya mawe katika eneo linaloshikiliwa na waasi mashariki mwa Ukraine. Maafisa wa waasi katika eneo wanaodhibiti la Donetsk wanasema mlipuko huo haukusababishwa na mashambulizi ya risasi ambayo yamepiga mara kadhaa katika eneo hilo. Operesheni ya uokoaji inaendelea katika mgodi wa Zasiadako huko Donetsk. Baadhi ya wa wachimbaji waliumizwa waliripoti kuona miili mitano iliyopolewa kutoka kwenye mgodi huo na shirika la kutetea haki za binadamu limeitaka jeshi la Iraq na wapiganaji wanaounga mkono serikali kuwalinda raia wakati wakifanya mashambulizi dhidi ya kundi la Islamic State katika kukomboa mji wa Tikrit. Kundi hilo limesema Jumatano hii leo kwamba limeorodhesha matukio kadhaa ya majeshi hayo yakifanya vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu wakati wakipigana kukomboa miji mingine huko Iraq na kutangaza umuhimu kwa pande zote kuhakikisha kwamba raia wote wanaweza kuondoka katika maeneo ya kivita.