Kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni Ijumaa Machi tarehe 6 mwaka wa 2015 katika matangazo ya VOA Express hivi leo mfumo mpya wa kidijitali wa matangazo ya televisheni nchini Kenya waja na changamoto mpya Kuona kibuja, kwa sina hela, vitu ni mmoja wa watazamaji wa televisheni nchini Kenya akitoa maoni yake. Hii ni VOI Express. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, nami langu jina ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, wanaume je, wanatahadharishwa nini kuhusu wakati huo wa wikendi? Tahadhari nyingine kubwa sana ambayo hasa wanaume wenye ndoa zao waangalie kabisa. Wengine Ijumaa inakuwa ni siku ya mwisho wa wiki, anaondokea huko kwa kutoka kazini aende kufanya maburudiko yake, na saa nyingine hata kwenda kwenye njia ambazo si sahihi. basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo. Lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa naye mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Wapatanishi wa IGAD wameahirisha kwa muda usiojulikana mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Addis Ababa baada ya mfululizo wa mikutano kadhaa tangu Jumanne wiki hii. Rais Salva Kiir na kiongozi wa upinzani Riek Machar hawakuweza kukubaliana juu ya masuala yaliyopo katika taratibu za kuleta amani kwenye eneo lao. Masuala haya yanajumuisha ushirikiano wa madaraka, muundo wa serikali na namna ya kuendesha jeshi wakati wa kipindi cha mpito. Msemaji wa ujumbe wa serikali kwenye mazungumzo hayo Michae Makueylwerth anasema pande zote mbili zitasubiri mwaliko mwingine kutoka IGAD ili kuanza tena mazungumzo mengine. Balozi wa Umoja wa Mataifa kwa Libya amesema jana Alhamis kwamba anaamini mkataba wa amani unawezekana kati ya makundi yanayopigana nchini Libya, baada ya siku ya kwanza ya duru mpya ya mazungumzo ya amani nchini Morocco, Bernardino Leon aliwaambia waandishi wa habari kuwa hakuna hali ya matumaini na hisia kwamba inawezekana kufikia mkataba. Alisema hiyo ni ishara muhimu kwa sababu katika muda wa miezi kadhaa iliyopita hilo lisingewezekana. Balozi Leon na wapatanishi wengine walikutana kando na wajumba wa serikali ya Libya na makundi ya wa Waislamu wenye siasa kali ambao wamechukua udhibiti wa mji mkuu Tripoli na kuunda utawala wao wa kando. Mkuu wa shirika la Umoja Mataifa la UNESCO amelaani kuvunjwa kwa mji wa kale wa Nimrud katika eneo la Assyrian kaskazini mwa Syria na wapiganaji wa kundi la Islamic State na kusema uvunjaji huo wa makusudi wa utamaduni wa kale ni uhalifu wa kivita. Wapiganaji hao walianza kuvunja majengo ya mji wa Nimrud Alhamis, ikiwa ni hatua nyingine ya mashambulizi dhidi ya maeneo ya kitamaduni nchini Iraq. Maafisa wanasema wapiganaji hao walitumia magari ya kivita kuteketeza majengo ya mji huo punde tu baada ya sala ya mchana. Wizara ya utalii ya Iraq ilisema katika taarifa ya maandishi kuwa wapiganaji wa kundi la Islamic State wanaendelea kukaidi matakwa ya dunia na hisia za kibinadamu kwa mashambulizi yake dhidi ya maeneo ya kihistoria. Unasikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Chama cha Palestine Liberation, PLO, kimemwomba Rais Mahmoud Abbas asitishe ushirikiano na Israel ikiwa kama hatua ya kuonyesha kutoridhika na kusimamishwa kwa mapato ya ushuru wa Palestina. Mamlaka PLO yametoa pendekezo hilo hivi leo baada ya mkutano wa siku mbili kwa kile walichokiita kuwa ukiukaji wa makubaliano yaliyotiwa sahihi na pande zote mbili. Rais Abbas hajabainisha iwapo atachukua hatua zilizopendekezwa na PLO, huku Israel ikibaki kimya kuhusu suala hili. Israel ilisimamisha mapato ya ushuru kwa Palestina mwezi Januari baada ya mamlaka ya Palestina kutangaza kwamba yatajiunga na mahakama ya kimataifa, hatua ambayo inapingwa vikali na Israel na Marekani. Polisi wa Korea Kusini wamesema leo kwamba wanachunguza uwezekano wa kuwepo uhusiano kati ya serikali ya Korea Kaskazini na mtu mmoja ambaye alimshambulia balozi wa Marekani huko Seoul. Maafisa pia walisema mtu huyo Kim King Jong mwenye umri wa miaka hamsini na mitano anakabiliwa na uwezekano wa mashtaka ya jaribio la mauaji baada ya kumshambulia balozi Mark Lippert usoni kwa kutumia kisu kidogo na kumsababishia majeraha yaliyohitajika kushonwa nyuzi themanini. Akizungumza kutoka kwenye kiti chake cha kusukuma hii leo, mshukiwa aliwaambia waandishi wa habari mjini Seoul kwamba hakupatiwa maelezo ya aina yoyote kutoka Korea Kaskazini. Makamanda wawili wa ngazi ya juu wa kundi la Syrian lenye uhusiano na Al Qaida la Nusra Front wameuawa katika shambulizi ambalo linaaminika lililenga mkutano wa wanachama wa juu wa kundi hilo. Abu Hamam Al Shami aliuliwa pamoja na wafuasi wengine wa kundi hilo la Nusra Front. Vyombo vya habari vya serikali ya Siria vimeripoti kwamba vikosi vya serikali vilifanya shambulizi dhidi ya wanamgambo katika jimbo la Idlib. Kundi lenye makazi yake Uingereza la kufuatilia haki za binadamu nchini Syria limeripoti kwamba Al-Shami aliuawa, lakini bila kusema ni nani mhusika wa mauaji yake. Mmoja wa maafisa wa jeshi amesema kifo cha kamanda huyo ni piga kubwa kwa kundi la Nusra Front Be Ya, hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani yani hapa Washington DC. Tukiendelea vizuri ya, kabisa ni kwamba siku ya jana makampuni yanayomiliki televisheni nchini Kenya yarejelea matangazo yake ya kidijitali, lakini kwa sehemu fulani, nalo jambo hili limechukuliwa na kupokelewa kwa njia tofauti nchini Kenya. Basi Mwai Kikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Kufikia jana saa moja usiku vituo hivyo vya television vya QTV, KTN, NTV na Citizen vimelikuwa vimeanza tena kupeperusha matangazo yake ya kawaida baada ya kuruhusiwa na mamlaka mawasiliano ya taifa kurusha matangazo yake kupitia mfumo uliopendekezwa na serikali wa dijitali, lakini badala ya kutumia mitandao ya makampuni yenye visimbuzi vya Signet na Pang, vinavyomilikiwa na shirika la utangazaji la serikali KBC, pamoja na kampuni moja ya Kichina. Vituo hivyo vya television vimeunda mtandao mpya wa kupeperusha matangazo yake uitwayo AND, yani African Digital Network, yakisubiri kuagiza visimbuzi vipya kutoka nje. Na badala yake, mamlaka mawasiliano nchini Kenya sasa yameanza kutoa matangazo maalum kuelimisha watazamaji jinsi ya kuhamia mfumo mpya wa dijitali. Kama unataka kujua TV yako inasaika migrate, kama kuna video in and out kwa waya ya yellow, tunga kwa kashimo ka yellow. Chukua hii waya ya white, tunga kwa kashimo ka white. Ni tangu jana usiku, vituo hivyo vya televisheni vimekuwa vikipeperusha matangazo kwa kishindo, yakiapa kupinga hatua ya serikali ya kuyalazimisha kujiondoa kwenye biashara ya matangazo ya televisheni. Na akizungumza katika hafla maalum hapa mjini Nairobi Rais mstaafu Mwai Kibaki ameunga mkono hatua ya matumizi ya mawimbi mapya ya utangazaji wa television. Tumesha migrate kutoka tulipokuwa, tumekwenda dunia nyingine, lakini <laughs> mawimbi ya matangazo ya vituo hivyo yanapatikana mjini Nairobi pekee na viungani vya mji mkuu na sio sehemu za mashambani, hii ikimaanisha kwamba vituo hivyo vya television bado kufikia maeneo yote hapa nchini Kenya lakini hapo mjini Nairobi zaidi ya watu milioni nne wana uwezo wa kununua visimbuizi vinavyotumia matangazo hayo ingawa ni ghali zaidi. Nataka kuona kwa rumbaru tiwa za nipeleke kwa jirani. Mambo hmm, si yawezi. Sina hmm, hela za kununua hizo vitu. Hizo chama zingine still has a function. Tunata itusaidie tunapata. Hivi hata haina maana kwetu. Kuanzia hiyo wakati hatujainunua mpaka saa hii. Nikaa tu, hatuna namna yoyote ya kujikimu yani, ununue uweze kupata pesa, ununue hiyo decoder kwamba At, atuma, mimi naogopa kurudi huko jioni kwa sababu nimetoka, of course sio sasa kwa kama huko ni sometimes, nakaa na soma gazeti na soma gazeti, mimi nikilala late normally, bila TV hakuna tunafanya usiku. Lakini vituo hivyo vya television vimesema licha ya gharama na matatizo ya kuhamia mawimbi mapya dijitali, matangazo yake yatatolewa bila malipo yote, kinyume na yale ya makampuni mengine ya kichina na serikali lakini hatakubali matangazo yake kusambazwa na makampuni ya Signet au Pang kutoka Uchina. Mwaikikonyo, V Express, Nairobi na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na kwa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC kila juma saa moja na nusu kwa saa za Afrika mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya kati ushiriki wako ni mchango wa jamii. Wiki Express eh, siku ya Ijumaa, siku ikiwa ni nzuri sana, nikitumai kwamba weekend yako imeanza kubisha hodi. Basi tukielekea kule Afrika, katika nchi ya Lesotho, basi kulikuwa na uchaguzi mkubwa uliokuwa mkali Februari tarehe 28 nchini Lesotho. Chama cha Democratic Congress kikafanikiwa na kimefanikiwa wiki hii kuunda serikali ya mseto na vyama vingine vidogo. Itakuwa serikali ya pili ya mseto katika historia ya nchi hiyo ya Lesotho, kama anavyoripoti Gillian Parker na ripoti yenyewe inasomwa na Esther Gizoi Yuwat. Uchaguzi wa Lesotho ulipambanisha vyama vya All Basotho Convention ABC, chini ya Waziri Mkuu Thomas Tabane dhidi ya wapinzani wao wakuu Democratic Congress DC, kinachoongozwa na waziri mkuu wa zamani Pakalita Musisili, na pia chama cha Lesotho Congress for Democracy kikiongozwa na aliyekuwa naibu waziri mkuu Mutijua Messing. Chama cha DC cha Mosisili kilipata viti vingi katika uchaguzi huo, lakini kilishindwa kupata viti 61 vinavyotakiwa kwa ushindi kamili, na hivyo kusababisha mashauriano ya kisiasa kati ya vyama kadhaa. Lesotho ililazimika kufanya uchaguzi mwaka huu badala ya mwaka 2017 kutokana na mgogoro wa kisiasa uliozuka mwaka jana, ikiwa ni pamoja na majaribio kadhaa ya kupindua serikali. Umoja wa nchi za kusini mwa Afrika SADIK uliingilia kati mgogoro huo kwa usimamizi wa makamu rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa na kupata makubaliano ya kufungua vikao vya bunge na kufanya uchaguzi mpya miaka miwili kabla ya wakati wake. Akizungumza baada ya serikali ya mseto kutangazwa wiki hii, Ramaphosa alisema uchaguzi huo ulikuwa huru na wa haki na serikali mpya ina kazi kubwa ya kufanya, lakini wakosoaji wanasema SADIK imeshindwa kutatua matatizo ya kimsingi ya nchi hiyo ikiwa ni pamoja na wajibu wa polisi na jeshi, idara ambazo zilikuwa katikati ya mgogoro wa kisiasa uliopita. Wachambuzi wanasema pia katiba ya nchi hiyo imeyaacha mambo mengi bila majibu, ikiwa ni pamoja na endapo mbunge ataamua kuondoka katika chama kilichopo kwenye serikali ya mseto, serikali hiyo itaendelea madarakani au la. Chama cha ABC ndio kilichoanzisha mgogoro wa kisiasa nchini humo kwa madai ya rushwa iliokithiri, madai yaliosababisha uchunguzi na hatimaye mgogoro uliohusisha jeshi na polisi katika madai ya jaribio la kupindua serikali. Basi mambo mazuri na ripoti nzuri sana hiyo kutoka kule Lisoto, na ikiwa leo ni siku ya Ijumaa, Ijumaa, na ilivyo ada yetu hapa uh, idhaa ya Kiswahili sisi huwa na live talk, ambapo tunawapa nafasi wasikilizaji kuweza kujadiliana na kutoa maoni wakati tukiwa na mada fulani kila Ijumaa. Je, mkamiti Kibayasi leo tunaongea kuhusu nini? Leo basi wakati ambapo ni wiki ya kuelekea siku ya mwanamke ambayo itaadhimishwa Machi nane. Leo hii katika live talk basi, Harrison tutazungumzia mafanikio na changamoto walizozipata wanawake kina mama duniani. Kwa hivyo una <laughs> unamaana kwamba unawakaribisha kina mama kutoka sehemu zote za ulimwengu waweze kuchangia kwenye live talk, wakatoa maoni, hisia na pia kutoa mapendekezo kuhusiana na changamoto na mambo yanayowakabili wanawake, haswa ni kipindi cha kina mama leo. Basi kina mama popote pale mnapotusikiliza hivi sasa, leo saa moja na nusu usiku utakuwa uwanjani wako, tunataka kusikia mwanamke, mama Ramon city <laughs> na na ni wimbo, mambo safi kabisa uh -huh. Ndani okay. ya VOE Express, maneno yake matamu nakwambia, wengine wanalia sababu ya kuachwa <laughs> na, unajua muziki mara nyingi inapelekana na starehe pia za maamkuli, unajua hivyo uh Mhm. -huh. Alipo muziki pia labda utapata maamkuli. Sasa tuone kuna nini kwenye mapishi mapishi. Basi tulichodokeza tu ni kwamba leo ni namna ya kutengeneza keki ya nazi, iko vipi? Kioko, Mombasa anatueleza zaidi. Twende kazi. Leo katika mapishi mapishi hapa Mombasa tunazungumzia keki ya nazi. Nimetembea katika migahawa mbalimbali mbali hapa Mombasa, na hapa nina dada ambaye yeye ni mtaalamu wa kuoka keki za nazi. Anafanya kazi katika hoteli mbalimbali mbali, ana mikataba, na si keki ya kawaida tu ambayo tutaipata miji mingine. Hapa Mombasa, mahala penye nazi kwa wingi keki ya nazi inapatikana. Jina langu naitwa Fatma Jao na mimi ni mkazi wa Mombasa kisiwani hapa, na kwa kusema ukweli, mimi nina uzoefu wa kutengeneza keki mbali mbalimbali, lakini sasa kuna keki ambayo watu wengi nadhani hawaifahamu ambayo ni keki ya nazi. Sasa kinachohitajika kwenye hii keki ya nazi, kwanza ni unga wa ngano vikombe viwili, chumvi nusu kijiko cha chai, baking powder vijiko viwili vya chai, siagi nusu kikombe, sukari nusu kikombe, machicha ya nazi ambayo hayajakamuliwa, maganda ya limau nusu kijiko ambao uta grate kwenye ile grater, alafu maziwa nusu kikombe na kijiko cha chai kimoja cha vanila. Kuna mapambo ambayo tutatakana tupambe ile keki yetu, kuna icing sugar, vijiko vinne vya chakula, maji ya limau kijiko kimoja na machicha ya nazi ambavyo kama tulivyotangulia, ambayo hayajakamuliwa Utachukua ule unga wako vijiko vinne ulivyochukua, alafu utachanganya na siagi, utaweka kando. Alafu utachukua limau, maji ya limau na yale maganda ya limau ulio grate, utachanganya na sukari, itakuwa paste. Ngalle pesti yako kama ni nzito sana, utachukua yale maziwa sasa utaongeza pale ndani, lakini kumbuka hii keki yetu hapa ndani tumechanganya nazi alafu na ile maganda limao pia tulio upgrade tuweka pale ndani katika ule mchanganyiko. Alafu sasa ukipata paste yako nzuri, weka kwenye chombo cha kuoka dakika 30 hadi 40. Baada ukishoka, uiacha ipoe ile keki yako. Alafu wachukua icing sugar, unachanganya na maji limao kidogo, ili upate paste kidogo maji maji, alafu wanyunyizia kwenye ile keki pale juu. Alafu kabla ile paste haija kauka vizuri ya icing sugar, tachukua machicha yetu ya nazi tunanyunyizia pale juu ili ishikane, alafu tuweka kwa fridge kwa dakika kumi. Baada ya dakika kumi, tunatoa ile keki tayari kwa kula. Machicha ya nazi ni nazi, alafu ukichukua ile nazi Ukivunja ndani huwa kuna kitu cheupe chenye kime, ni kigumu, pate, hoteli, wanatali, ni kigumu ili upate machicha ya nazi kwa mahoteli, kusema kweli, aliwa na watalii kwa sababu ni keki ambayo iko unique kwa sababu ni watu wachache sana ambao wana ufahamu wana wa hii keki na kuitengeneza. Kwa hiyo kila mtu akisikia hii keki huwa ana ile hamu ya kuionja <laughs> mate umdondoka <laughs> yeah. Basi ishara tosha kwamba wikendi imesha ingia, wikendi yenye shughuli nyingi. Lakini ni vizuri pia tunaposareheka na kujishughulisha kwa mambo mbalimbali, tukawa na tahadhari esui, vipi wikendi tutahadharike, kwa njia gani? Kwa kweli kama mama na jinsi ambavyo nafahamu mambo anavyoweza kuwa inatoa tahadhari sana, hata kwa vijana, kwa sababu vijana huwa wanafanya a ingine bila tahadhari, wao wakiona tu kitu wanakipenda watakikimbilia bila kuangalia kwamba kinaweza kuleta madhara gani na wengine wanaenda kufanya majaribio, wengine ndio hapo wanapata majaribio, wakwenda kuanza kunywa pombe na kunywa pombe kwa mara ya kwanza, saa nyingine hawajui hata wanywe vipi. Wengine wanakunywa kiasi ambacho wanashindwa kujitambua, wanabebwa, kurudishwa majumbani. Lakini pia wikendi, tunafahamu kuna kuwa na madereva ambao si waangalifu sana, kwa sababu nao wengi unakuta wameingia kwenye ulevi, wamekunywa, na kama polisi hawako kuwasimamia, unakuta pia wanaweza kusababisha ajali barabarani. E, kwa hiyo kwa kweli watembea kwa miguu na waendesha magari wawe na tahadhari sana, hasa kwa madereva ambao sio waangalifu, kwa sababu tumeona e, wakati wa wikendi pamekuwa na ajali nyingi sana zikiongezeka. Na pia nitoe tahadhari kwa wale wote ambao kwa sababu moja au nyingine wanaamua kufanya siku za wikendi kuwa ni siku za burudani mpaka wanajisahau kwamba Jumatatu ipo na kazi zitaendelea. Kwa hiyo wanamaliza pesa zote walizonazo, alafu Jumatatu wanasema ni Jumatatu ya kibuluu. Pia tahadhari nyingine kubwa sana ambayo kwa hasa wakina baba na wanaume wenye ndoa zao waangalie kabisa. Wengine Ijumaa inakuwa ni siku ya mwisho wa wiki anaondokea huko huko kutoka kazini aende kufanya maburudiko yake, na saa nyingine hata kwenda kwenye njia ambazo si sahihi, au akarudi nyumbani usiku bila kumwaga mkewe, na hii kaleta shida. Na wakati mwingine wanakuta hata nyumbani kuna shida, wanamhitaji hawampati kwa sababu wengine hata na simu wanazima kabisa, kwa sababu wako kwenye shughuli ambazo si nzuri, hawahitaji wasumbuliwe na wake zao, na hii ni hatari sana kwa ndoa. Na tunafahamu kabisa hamna kitu kizuri kama watu kudumisha ndoa zao, kwa sababu ndoa zinapovunjika mat matatizo yanakuwa mengi kwa watoto, kwa wake, kwa waume na kwa jumla. Kwa hiyo, hii ni tahadhari kwa wanaume wenye ndoa zao. Na kama kuna wanawake wachache wenye kufanya vitu kama hivyo nao pia tunawatahadharisha kwa sababu hata mwanamke utakiwi kuondoka nyumbani bila kuaga, kwenda kwenye shughuli bila kuaga na huku kwetu kuna mambo ya kwenda kwenye kitchen party, kwenda kwenye send-off. Vitu kama hivyo ni vizuri lakini vifanyike kwa mpangilio hasa wa kufahamisha mwenzi wako ili isije kaleta matatizo katika ndoa. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakizidi tu kuendelea katika hali ya Express. Ukiangalia upande wa wa jeni fanyeje, ndugu zetu wa Voice of America, kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza so kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi hasa kwa vijana kutoka miaka 12 10 na ngapi mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sasa hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. Ukiwa unaendelea kusafiri na VOA Express sasa, ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni. Ni yapi hayo, Harrison Kamau? <tipatia> Basi mkamiti, Ijumaa hatimaye imewadia na kwa wengi ni siku inayoleta furaha nyingi baada ya shughuli si haba. Matukio na mambo mbalimbali mbali nayo yanazidi kujitokeza kila uchao na kuibua hisia na maoni tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Hebu tuteremke nchini Zimbabwe, ambapo rais Mugabe ameamua kufichua mshahara anaopata kila mwezi. Bwana Mugabe anasema kwamba yeye anajipatia dola elfu kumi na mbili pekee, yani dola elfu kumi na mbili peke yake, yani, huku akiongeza kusema kwamba ni kipato kidogo sana kikilinganishwa na mishahara ya wenzake barani Afrika. Saluti kwako rais Mugabe. Baada ya kufichua mshahara wake, rais Mugabe amewashukuru wa wananchi wa Zimbabwe kwa kuvumilia hali ngumu ya kiuchumi na kuambia wawe na shukurani kwa kuwa bado wanaweza kuwekelea chakula mezani. Basi wengi wamelipokelea swala hili kwa njia tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Kwenye Twitter, Kanaji anasema kwamba Rais Mugabe ameonyesha mfano mwema kwa kueleza wazi wazi mambo yalivyo. Gayele naye anasema kwamba elfu kumi na mbili za dola ni kidogo sana kwake Mugabe, lakini ni kama matusi kwa Wazimbabwe wengi wanaolala njaa, ni kama kumwonyesha mwenye njaa chakula Janet Mbia naye anasema kwamba Mugabe ndiye chanzo cha kuzorota kwa uchumi na kwa hivyo hatakiwi kupata mshahara hata dola moja. Noah Gar kwake anasema sisi ndio wapumbavu. Maisha yanayoishi yeye bwana Mugabe siyo ya dola elfu kumi na mbili. Ingekuwa bora tu kunyamaza zetu. Sasa, na pole zetu sasa na za mamilioni wengine wengi duniani zinamwendea mcheza filamu aliyebobea Harrison Ford aliyepata ajali akiwa ya kwenye ndege yake ndogo baada ya kupata matatizo na kuanguka katika eneo la Los Angeles. Ford, mwenye umri wa miaka sabini na miwili, na mwenye umaarufu wa kucheza filamu ya Indiana Jones na pia Star Wars, anaendelea kupata matibabu huku wote wakimtakia uponyaji wa haraka. Ni mambo tu yanavyo yanavyovuma mitandaoni. Basi jipatie ye, wikendi yenye faraka ye. Na basi kabla ya kufunga matangazo yetu kamiti kibayasi na muktasari wa habari. Wapatanishi wa IGAD wameahirisha kwa muda usiojulikana mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Addis Ababa, Ethiopia, baada ya mfululizo wa mikutano kadhaa tangu Jumanne wiki hii, ambapo Rais Salva Kiir na kiongozi wa upinzani Riek Machar hawakuweza kukubaliana juu ya masuala yaliyopo katika taratibu za kuleta amani kwenye eneo lao. Balozi wa Umoja wa Mataifa kwa Libya amesema jana Alhamis kwamba anaamini mkataba wa amani unawezekana kati ya makundi yanayopingana nchini Libya. Baada ya siku ya kwanza ya duru mpya ya mazungumzo ya amani nchini Morocco, Berdino Leon aliwaambia waandishi wa habari kuwa kuna hali ya matumaini na hisia kwamba inawezekana kufikia mkataba. Mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa la UNESCO amelani kuvunjwa kwa mji wa kale wa Nimrud katika eneo la Assyrian kaskazini mwa Iraq na wapiganaji wa kundi la Islamic State na kusema uvunjaji huo wa makusudi wa utamaduni wa kale ni uhalifu wa kivita. Wapiganaji hao walianza kuvunja majengo ya mji wa Nimrud Alhamis ikiwa ni hatua nyingine ya mashambulizi dhidi ya maeneo ya kitamaduni nchini Iraq. Basi tunakushukuru kwa kusikiliza, kutusikiliza alasili ya leo, na kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa moyo Hamza, mwendeshaji Dwayne Collins, kundi mitambo Wagner Roberts, bibi langu jina Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu naite mkamiti kibayasi, nikikuaga kutoka Washington, kwa heri.