Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Katika jukwaa la vijana tumepata nafasi ya kuzungumza na Miss Universe Tanzania Nali Bonifas, ambaye alishiriki mashindano ya Miss Universe hapa nchini Marekani kule Florida, na kwanza basi tukataka kujua jinsi alivyoshiriki mashindano ya mwaka huu. Sikufanya kwamba najaribu, nilienda kwa ajili ni ya competition, kwa hiyo competition ilikuwa kubwa, and hata washiriki wenzangu walikuwa wanaona kwamba upinzani ni mkubwa kwa hiyo nafasi yangu haikuwa mbaya, ilikuwa nzuri. Na labda Nale, na utueleze tu kwa ujumla yale mavazi ambayo umeonekana nayo. Nafasi ya mavazi haya ilikuwa ni yapi hasa na alitengenezwa wapi mavazi yako? Vazi langu la ubunifu lilibuniwa hapa Tanzania na designer, ilikuwa ina maanisha kwa sababu sisi watanzania Tanzania tuna mmea ambao ni cash crop wa kwa hiyo nilitumia ile kama kielelezo kimojawapo kutoka nchini kwangu. Mwea ilikuwa ya pale pale ya mamai ambayo ni ya pale pale ya Marekani, na vazi langu la usiku actually limetoka kwa Maria Sarungi ambaye ni my director. Kwa hiyo ni mjumuiko wa watu tofauti tofauti ambao waliweza kunizalisha pamoja na dada yangu Millen Magese ambaye alikuwa Miss Tanzania elfu mbili na moja na uh, pengine mm -hmm. Utuambie tu yale yaliyokuwa yakiendelea kwenye maandalizi, kwa sababu tunapokuja kuwaona kwenye televisheni ile ni finali na tayari wanatuambia kuna watu kumi na tano wameshaingia kwenye hizi finali, lakini kuna mengi ambayo yamekuwa yeah. kiendelea tangu mlipofika mpaka ile siku ya mwisho. Hebu tueleze kwa kifupi yale yaliokuwa akiendelea yaliyojiri pale. Okay, pale tulianza na preliminary night ambayo tulishiriki wote baadaye ndo wakaja wakachagua top 15, ndo wale ambayo ilifanyika pale Jumapili kwenye telecast, lakini before tulifanya preliminary ambayo judges ndo walifanya selection, ambayo selection matokeo yake ndo yakawa Jumapili. na pengine yes, kuna mambo mengi ambayo na yale umejifunza na umekutana nayo ambayo ukutegemea au ni mapya kwako mm -hmm. ucholeze yale ambayo umejifunza na yale ambayo ulikutana nayo na pengine ukuyategemea ni yapi hasa? Actually nimejifunza mambo mengi kwenye kwenye kwenye kwenye shindano. Kama Watanzania tunataka kufika mbali, kuna vitu vingi sana vya kuzingatia. Nimejifunza ushirikiano kwa tulikuwa wasichana themanini na nane ambacho ni kitu kiwezekani, tunakawasi kwa pamoja, lakini ushirikiano na upendo ambao nimeupata pale umeweza kunifikisha hapa nilipo, na tumejifunza vitu vingi sana kutoka kwa wadhamini ambao mojawapo walikuwa Hanga, wamenifundisha vitu vingi sana ambavyo nitakuja kuvitumia hapa nchini lakini kwa kwa mambo ya uli, ya ulimbwende na mavazi yaani inahitaji ya sana sana ushikamano kutoka Tanzania designer wote tushirikiane, kama tunataka kufika mbali zaidi. Na pengine kuna oh, changamoto ambazo umejifunza, changamoto pengine ulizokutana nazo wee binafsi ukienda so kwenye haya mashindano ni zipi hasa changamoto? Zipo kama hivyo, saa nyingine unakosa nguo ambao tuna designer wengi hapa nchini wangeza ku support. Kuna tukio fulani unahitaji kuvaa nguo za aina fulani, unakuwa hauna. Kuna catwalk ambazo nilikuwa sijajifunza huku nyuma, lakini zote nimeweza ku overcome, sababu unajifunza kutoka kwa wengine pia. Na unapozungumzia nguo fulani, pengine kuna wakati unatakiwa kuvaa na hiyo nguo huna. Ni nguo zipi hasa? Maana sisi tulifikiri mavazi ni yale tu ya kuogelea, la kutokea usiku na vazi la kitamaduni. Pengine kuna mavazi gani hasa unatakiwa kuwa nayo zaidi unapokwenda kwenye mashindano kama haya? Yapo. Kwa mfano, kuna auction night ambayo niliweza kuuza a gift from Tanzania, ilibidi nivae kitamaduni, yani kuonesha asili yangu, lakini nilikosa nguo ya auction ya auction night. Kulikuwa na nguo ambazo nilitamani sana watu waweze kufahamu Tanzania, ambao watu wanajua yule ametoka Tanzania. Kwa wale ni mavazi ambao wapo wabunifu kutoka Tanzania, wanageeza kunisupport kuweza kupandisha nchi yetu katika kiwango cha nje zaidi. Tuliona kwamba pia walikutana na mmiliki Donald Trump, mfanyabiashara maarufu na mmiliki wa Miss Universe nini ambayo yeah. Pengine mlipata uh, kuzungumza na Donald Trump. Nilivyokutana nao aliongeleza na tfiti yangu kwamba He knows about Tanzania a little bit, kwa hiyo nikaweza kumkaribisha nikamwambia, karibu Tanzania of course, tunaweza hmm, si tukamtegeza siku yoyote, anaweza akaje, sababu ni nafasi ambayo nilichukua kuweza kumkaribisha, sababu alikuwa yuko haraka sana, is a very busy man. Kwa the only short way ambayo niliweza kufanikiwa kuongea naye ni kuweza kumkaribisha nchini kwetu na pengine. Okay, ushauri wako kwa vijana ambao wanataka kushiriki siku zijazo ni upi hasa? mm -hmm. well, very very committed na wasichukulia jambo kwamba ni rahisi rahisi. Nchi nyingine wanalichukulia kwamba it's something big, it's a big champion competition, it's something very high. Tanzania tunachukulia very simple, kwa kama wako kweli tayari kushiriki wajitoe kweli kweli. It's a big competition, we are going to fight there, twendi. You could have vacation, wawe ready and charity work. We really have to do charity work ambayo inaweza kutufikisha kule Tujifunze zaidi kuhusiana na nchi yetu kwa sababu unapofika mm, kule una, una, una kazi kubwa ya kuwa kama balozi, pengine kuielezea nchi yako, sio ndiyo? Kabisa i yeah, kitu gani ambacho wanakifanya hapa nchini cha kuweza kusaidia jamii? Sababu kazi nyingi ya Miss Universe sio pale stejini, kazi nyingi ya Miss Universe ni kuingia katika jamii na kutoa hope katika jamii.