Wapatanishi wa IGAD wameahirisha kwa muda usiojulikana mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Addis Ababa baada ya mfululizo wa mikutano kadhaa tangu Jumanne wiki hii. Rais Salva Kiir na kiongozi wa upinzani Riek Machar hawakuweza kukubaliana juu ya masuala yaliyopo katika taratibu za kuleta amani kwenye eneo lao. Masuala haya yanajumuisha ushirikiano wa madaraka, muundo wa serikali na namna ya kuendesha jeshi wakati wa kipindi cha mpito. Msemaji wa ujumbe wa serikali kwenye mazungumzo hayo Michael Makuei Lueth anasema pande zote mbili zitasubiri mwaliko mwingine kutoka IGAD ili kuanza tena mazungumzo mengine. Balozi wa Umoja wa Mataifa kwa Libya amesema jana Alhamis kwamba anaamini mkataba wa amani unawezekana kati ya makundi yanayopigana nchini Libya baada ya siku ya kwanza ya duru mpya ya mazungumzo ya amani nchini Morocco, Bernardino Leon aliwaambia waandishi wa habari kuwa hakuna hali ya matumaini na hisia kwamba inawezekana kufikia mkataba. Alisema hiyo ni ishara muhimu kwa sababu katika muda wa miezi kadhaa iliyopita hilo lisingewezekana. Balozi Leon na wapatanishi wengi walikutana kando na wajumbe wa serikali ya Libya na makundi ya Waislamu wenye siasa kali ambao wamechukua udhibiti wa mji mkuu Tripoli na kuunda utawala wao wa kando mkuu wa shirika la umoja wa mataifa la unesco amelaani kuvunjwa kwa mji wa kale wa nimrud katika eneo la assyrian kaskazini mwa syria na wapiganaji wa kundi la Islamic State na kusema uvunjaji huo wa makusudi wa utamaduni wa kale ni uhalifu wa kivita wapiganaji hao walianza kuvunja majengo ya mji wa nimrud, al alhamis ikiwa ni hatua nyingine ya mashambulizi dhidi ya maeneo ya kitamaduni nchini iraq maafisa wanasema wapiganaji hao walitumia magari ya kivita kuteketeza majengo ya mji huo punde tu baada ya sala ya mchana. Wizara ya utalii ya Iraq ilisema katika taarifa ya maandishi kuwa wapiganaji wa kundi la Islamic State wanaendelea kukaidi matakwa ya dunia na hisia za kibinadamu kwa mashambulizi yake dhidi ya maeneo ya kihistoria. Unasikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Chama cha Palestine Liberation, PLO, kimemwomba Rais Mahmoud Abbas asitishe ushirikiano na Israel ikiwa kama hatua ya kuonyesha kutoridhika na kusimamishwa kwa mapato ya ushuru wa Palestina. Mamlaka PLO yametoa pendekezo hilo hivi leo baada ya mkutano wa siku mbili kwa kile walichokiita kuwa ukiukaji wa makubaliano yaliyotiwa sahihi na pande zote mbili. Rais Abbas Hajabainisha iwapo atachukua hatua zilizopendekezwa na PLO huku Israel ikibaki kimya kuhusu suala hili. Israel ilisimamisha mapato ya ushuru kwa Palestina mwezi Januari baada ya mamlaka ya Palestina kutangaza kwamba yatajiunga na mahakama ya kitaifa, hatua ambayo inapingwa vikali na Israel na Marekani. Polisi wa Korea Kusini wamesema leo kwamba wanachunguza uwezekano wa kuwepo uhusiano kati ya serikali ya Korea Kaskazini na mtu mmoja ambaye alimshambulia balozi wa Marekani huko Seoul. Maafisa pia walisema mtu huyo Kim King Jong mwenye umri wa miaka hamsini na mitano anakabiliwa na uwezekano wa mashtaka ya jaribio la mauaji baada ya kumshambulia balozi Mark Lippert usoni kwa kutumia kisu kidogo na kumsababishia majeraha yaliyohitajika kushonwa nyuzi themanini. Akizungumza kutoka kwenye kiti chake cha kusukuma hii leo, mshukiwa aliwaambia waandishi wa habari mjini Seul kwamba hakupatiwa maelezo ya aina yeyote kutoka Korea Kaskazini. Makamanda wawili wa ngazi ya juu wa kundi la Syria lenye uhusiano na Al-Qaida la Nusra Front wameuawa katika shambulizi ambalo linaaminika lililenga mkutano wa wanachama wa juu wa kundi hilo. Abu Hamam Al-Shami aliuliwa pamoja na wafuasi wengine wa kundi hilo la Nusra Front. Vyombo vya habari vya serikali ya Syria vimeripoti kwamba vikosi vya serikali vilifanya shambulizi dhidi ya wanamgambo katika jimbo la Idlib. Kundi lenye makazi yake Uingereza la kufuatilia haki za binadamu nchini Syria limeripoti kwamba Al-Shami aliuawa lakini bila kusema ni nani mhusika wa mauaji yake. Mmoja wa maafisa wa jeshi amesema kifo cha kamanda huyo ni pigo kubwa kwa kundi la Nusra Front. Be