Mwanachama wa baraza la haki za kibinadamu ara Kremlin amesema kuna sababu za kuamini kwamba mshukiwa mkuu kwenye mauaji ya kiongozi wa upinzani Boris Nemtsov alikiri baada ya kuteswa. Andrei Babushkin amewaambia wanahabari kwamba alishuhudia majeraha kadhaa kwenye mwili wa Zul Dadayev wakati alipomtembelea kizuizini siku ya Jumanne. Wakati huo huo, gazeti la Moskoviski Komsomolets la Moscow limesema kwamba Dadayev, amebadili kukiri kukiri kuhusika na mauaji hao na kwamba alikuwa amepanga kukanusha mashtaka alipofikishwa mbele ya ya hakimu lakini hakupewa nafasi ya kuzungumza. Gazeti hilo pia limekariri Dada Eva akisema kwamba alitoa taarifa ya uongo kwa polisi ili wamwachie ya rafiki yake aliyekuwa naye ya wakati alipoukamatwa. Jumapili hakimu alitangaza kukiri kwake Dada Eva akisema kwamba mamlaka yanaendelea na uchunguzi na washukiwa wengine wanne wanaendelea wana, Ripoti ambayo imeungwa mkono na Umoja wa Mataifa imeelezea kwa kina athari za kiuchumi na kijamii ambazo zimeletwa na mapigano ya miaka minne nchini Syria ambapo gasi ya baina ya makundi nchini zimechochewa zaidi na mashambulizi ya jamii ya kimataifa dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Ripoti hiyo iliyotolewa Jumanne inasema kwamba mapigano hayo yamegharimu Syria takriban dola bilioni mia mbili, uh, na mbili nukta sita na kuleta viwango tofauti vya maisha kwa watu wanaojitahidi kupata chakula kote nchini. Matokeo yake ni ukosefu wa ajira kutoka asilimia 15 mwanzoni mwa vita mwaka wa 2011, na kufikia karibu asilimia 58 na kufikia mwisho wa mwaka jana. Hilo limewaacha karibu watu milioni 4 bila ajira, huku idadi ya watu ikishuka kutoka milioni 21 hadi milioni uh, 17.5 tangu kuanza kwa mapigano hayo. watu kumi na moja, ambao ni kutoka jeshi la Marekani hawajulikani wa walipo baada ya helikopta waliokuwa wakisafiria kuanguka kwenye ufukwe wa Florida siku ya Jumanne. Msemaji kutoka kituo cha jeshi la anga cha Eglin kilichoko Florida amesema vifusi e, vya ndege hiyo vimepatikana mapema leo baada ya helikopta kutorejea kituoni hapo jana. Waliokuwepo ndani ya helikopta hiyo ni pamoja na wanajeshi saba wa majini na wanahewa wanne waliokuwa wametumwa kwenda kambi ya Lejeune iliyoko kule North Carolina. Vyombo vya habari vya serikali ya Myanmar vimelaumu waandamanaji kwa ghasia zilizotokea Jumanne, wakati askari walipoondoa wanafunzi wanaharakati walipokuwa wakisinikiza serikali kuondoa sheria ya mageuzi ya mfumo wa masomo maafisa walikabiliana na wanafunzi kwenye mji wakati wa Leptadan wakati walipojaribu kupita kizuizi cha polisi, cha polisi. Picha za video zimeonyesha askari wakiwatimua waandamanaji huku wakiwapiga kwa mateke na fimbo na kisha kuwatupa ndani ya magari. Zaidi ya watu mia moja ishirini walikamatwa na wengi kupata majeraha huku wasiwasi wasi ukijitokeza iwapo mabadiliko ya kidemokrasia yaliyopatikana yameanza kukiukwa katika nchi hii iliyoko kusini mashariki mwa Asia, chama cha National League for Democracy kinachoongozwa na mshindi wa tuzo la Nobel Aung San Suu Kyi kimekemea kime, kime hatua hiyo ya askari na kutaka kuundwa kwa tume ya uchunguzi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Vikosi vya kijeshi vya Pakistan Leo vimevamia makao makuu ya chama cha kisiasa mjini Karachi, ambapo maafisa wanasema kwamba wamewakamata wa washukiwa na silaha. Msako huo umelenga afisi za Mtahida Kwami Movement, ambacho ni chama kikuu cha kisiasa katika mji wenye idadi kubwa sana ya watu nchini Pakistan. Kanali Tahir Muhammad amesema kwamba chama hicho kimekuwa kikiwaficha uhalifu na kwamba kikosi chake kimewatia mbaroni wahalifu sita waliojulikana wakati wa uvamizi huo. Maafisa wa MQM wameita opereshen hiyo kuwa ina ushawishi wa kisiasa na kusema kwamba silaha walizochukua nazo, walizokuwa nazo zilikuwa na leseni. Upinzani unalaumu MQM kwa kutumia vurugu kueneza ushawishi, jambo ambalo chama hicho kimekanusha. Na Japan leo inaadhimisha miaka minne tangu kukumbwa na tetemeko la ardhi na janga la tsunami ambalo liliacha zaidi ya watu elfu kumi na tisa wakiwa wamekufa ama kupotea, pia kusababisha matatizo kwenye mtambo wa nyuklia wa Fukushima. Sherehe hizo zimefanyika kwenye sehemu zote zilizoathiriwa na dakika ya kukaa kimya, ikiwa ni kumbukumbu iliyofanyika kote nchini muda sawa na wakati tukio hilo lilipotokea miaka minne iliyopita. Akiongea wakati wa maadhimisho hayo Waziri Mkuu Shinzo Abe ameipongeza serikali kwa juhudi za ujenzi ingawaji amesema juhudi zaidi zinahitajika kuwasaidia walionusurika.