Kutoka studio 15, hii ni VOA Express nami ni saa kumi na nusu jioni, Jumatano Machi 11, mwaka elfu mbili na kumi na tano. Katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, tuna taarifa kuwa serikali ya Kenya yaunda mkakati wa kushughulikia ongezeko la silaha ndogo ndogo ni silaha ambazo kwamba zimetoka kwa zime watu ambao kwamba hawana ujuzi wa kutumia silaha kama hizi. Utakuta wengine ni wahalifu na wengi na wanazitumia katika angamiza ndugu zetu. Ni maelezo yanayohusu mkakati wa kupambana na ongezeko la silaha ndogo ndogo nchini Kenya. Hii ni VOA Express, jina langu Harrison Kamau na mimi ni Sunday Shomari, na katika habari nyingine tunaodokeza kuhusu mada yetu ya ushauri zana kwamba unamwoza uh, kusudi upate mahari hiyo. Mahari wala haitakupeleka mbali, kwa sababu utaitumia. Lakini yule mtoto akisoma, huo utajiri anaoleta pale nyumbani utakuwa endelevu. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia, naye Harrison Kamau mwanachama wa baraza la haki za kibinadamu ara Kremlin amesema kuna sababu za kuamini kwamba mshukiwa mkuu kwenye mauaji ya kiongozi wa upinzani Boris Nemtsov alikiri baada ya kuteswa. Andrei Babushkin amewaambia wanahabari kwamba alishuhudia majeraha kadhaa kwenye mwili wa Zaur Dadayev wakati alipomtembelea kizuizini siku ya Jumanne. Wakati huo huo, gazeti la Moskovsky Komsom, Komsomolets la Moscow limesema kwamba Dadayev, amebadili kukiri eh, kukiri kuhusika na mauaji hao na kwamba alikuwa amepanga kukanusha mashtaka alipofikishwa mbele ya hakimu, lakini hakupewa nafasi ya kuzungumza. Gazeti hilo pia limekariri dada Eva akisema kwamba alitoa taarifa ya uongo kwa polisi ili wamwachie rafiki yake aliyekuwa naye ya wakati alipokamatwa Jumapili. Hakimu alitangaza kukiri kwake, dada Eva akisema kwamba mamlaka yanaendelea na uchunguzi na washukiwa wengine wanne wanaendelea wana, ripoti ambayo imeungwa mkono na Umoja wa Mataifa imeelezea kwa kina athari za kiuchumi na kijamii ambazo zimeletwa na mapigano ya miaka minne nchini Syria, ambapo ghasia baina ya makundi nchini zimechochewa zaidi na mashambulizi ya jamii ya kimataifa dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Ripoti hiyo iliyotolewa Jumanne inasema kwamba mapigano hayo yameigharimu Syria takriban dola bilioni mia mbili uh, na mbili nukta sita na kuleta viwango tofauti vya maisha kwa watu wanaojitahidi kupata chakula kote nchini. Matokeo yake ni ukosefu wa ajira kutoka asilimia 15 mwanzoni mwa vita mwaka wa 2011, na kufikia karibu asilimia hamsini na nane kufikia mwisho wa mwaka jana. Hilo limewaacha karibu watu milioni 4 bila ajira huku idadi ya watu ikishuka kutoka milioni 21 hadi milioni uh, 17.5 tangu kwanza kwa mapigano hayo. Watu kumi na moja ambao ni kutoka jeshi la Marekani hawajulikani walipo baada ya helikopta waliokuwa wakisafiria kuanguka kwenye ufukwe wa Florida siku ya Jumanne. Msemaji kutoka kituo cha jeshi la anga cha Eglin kilichoko Florida amesema vifusi vya ndege hiyo vimepatikana mapema leo baada ya helikopta kutorejea kituoni hapo jana. Waliokuwepo ndani ya helikopta hiyo ni pamoja na wanajeshi saba wa majini na wanahewa wanne waliokuwa wametumwa kwenda kambi ya Lejeune iliyoko kule North Carolina. Vyombo vya habari vya serikali ya Myanmar vimelaumu waandamanaji kwa ghasia zilizotokea Jumanne wakati askari walipoondoa wanafunzi wanaharakati walipokuwa wakisinikiza serikali kuondoa sheria ya mageuzi ya mfumo wa masomo. Maafisa walikabiliana na wanafunzi kwenye mji wakati wa Leptadan wakati walipojaribu kupita kizuizi, kizuizi cha, polizi, cha polisi. Picha za video zimeonyesha askari wakiwatimua waki waandamanaji huku wakiwapiga kwa mateke na fimbo na kisha kuwatupa ndani ya magari. Zaidi ya watu mia moja ishirini walikamatwa na wengi kupata majeraha, huku wasiwasi wasi ukijitokeza iwapo mabadiliko ya kidemokrasia yaliyopatikana yameanza kukiukwa. Katika nchi hii iliyoko kusini mashariki mwa Asia, chama cha National League for Democracy kinachoongozwa na mshindi wa tuzo la Nobel Aung San Suu Kyi kimekemea kime, kime hatua hiyo ya askari na kutaka kuundwa kwa tume ya uchunguzi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Vikosi vya kijeshi vya Pakistan leo vimevamia makao makuu ya chama cha kisiasa mjini Karachi ambapo maafisa wanasema kwamba wamemkamata, wamewakamata washukiwa na silaha. Msako huo umelenga afisi za Mtahida Kwami Movement, ambacho ni chama kikuu cha kisiasa katika mji wenye idadi kubwa sana ya watu nchini Pakistan. Kanali Tahir Muhammad amesema kwamba chama hicho kimekuwa kikiwaficha uhalifu na kwamba kikosi chake kimewatia mbaroni wahalifu sita waliojulikana wakati wa uvamizi huo. Maafisa wa MQM wameita operesheni hiyo kuwa ina ushawishi wa kisiasa na kusema kwamba silaha walizokuwa nazo, walizo nazo zilikuwa na leseni. Upinzani unalaumu MQM kwa kutumia vurugu kueneza ushawishi, jambo ambalo chama hicho kimekanusha. Na Japan leo inaadhimisha miaka minne tangu kukumbwa na tetemeko la ardhi na janga la tsunami ambalo liliacha zaidi ya watu elfu kumi na tisa wakiwa wamekufa ama kupotea, pia kusababisha matatizo kwenye mtambo wa nyuklia wa Fukushima. Sherehe hizo zimefanyika kwenye sehemu zote zilizoathiriwa na dakika ya kukaa kimya, ikiwa ni kumbukumbu iliyofanyika kote nchini, muda sawa na wakati tukio hilo lilipotokea miaka minne iliyopita. Akiongea wakati wa maadhimisho hayo Waziri Mkuu Shinzo Abe ameipongeza serikali kwa juhudi za ujenzi ingawa amesema juhudi zaidi zinahitajika kuwasaidia walionusurika. Mnaendelea ya kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na habari achukua uzito wa juu ni huko nchini Kenya, ambapo serikali ya nchi hiyo imeidhinisha ujenzi wa kituo maalum cha kushughulikia tatizo la ongezeko la ukubwa wa silaha ndogo ndogo katika maeneo ya Afrika Mashariki, maziwa makuu, na upembe wa Afrika. Mwagi Konyo anayeripoti kamili kutoka Nairobi. Serikali ya Kenya sasa imeidhinisha ujenzi wa kituo maalum cha kushughulikia tatizo la ongezeko kubwa la silaha ndogo ndogo katika maeneo ya Afrika Mashariki, maziwa makuu, upembe wa Afrika na maeneo yanayozingira kanda hii ya Afrika. Na kulingana na mkutano wa baraza la mawaziri uliongozwa na Rais Uhuru Kenyatta katika ikulu ya Nairobi, kituo hicho kitakuwa na majukumu ya kushughulikia ongezeko kubwa la silaha haramu zinazoingizwa kimagendo katika kanda hii ya Afrika ambazo hatimaye zinatumiwa kwa vitendo vya uhalifu katika sehemu za mijini na mashambani. Wataalamu wanaohusika na silaha katika eneo hili la Afrika wanasema kuna aina nyingi za silaha zinazoingizwa kiholela katika eneo hili la Afrika ambazo hatimaye hutumiwa na majambazi kutekeleza uhalifu. Bwana Pita Kijembe, hizi ni silaha ambazo, na tunaanzia na bunduki kubwa kubwa kama Uh, kuna machine gun ama light machine gun zile bunduki ambazo zinatupa risasi kwa kama mvua kwa rashasha. Alafu pia tuna bunduki kama assault rifles AK47 na G3, pia tuna shotguns and hizi uh, mabunduki zingine kama rifle za zile zamani ambazo zilikuwa zitatumia bolt. Pia tuko na pistols, na revolver bunduki za mkono ambazo ndio hatari sana katika upande wa ujambazi mijini na katika mabarabara yetu. Silaha hizo zinatumiwa kwenye mapigano ya kikabila katika maeneo ya kaskazini mwa Kenya, ikiwa ni pamoja na uwizi wa mifugo. Na kwa bahati mbaya, Kenya ina mataifa kadhaa jirani yanayokabiliwa na vita vya wenyewe kwa wenyewe na ambayo yamekuwa ni soko kubwa la silaha haramu na kulingana na Aman Juma wa msikiti wa JSU hapa Nairobi ni hatua ya busara kukabiliana na ongezeko kubwa la silaha hizo haramu ni silaha ambazo kwamba zimetoka kwa watu ambao kwamba hawana ujuzi wa kutumia silaha kama hizi. Utakuta wengine ni wahalifu na wengi ambazo na wanazitumia katika angamizi za ndugu zetu na kumaliza ndugu zetu ambao kwamba ni watu tunawategemea katika kujenga taifa letu na katika maendeleo mengi katika nchi yetu. Kwa hivyo ni hatua mzuri sana. Na kulingana na mkazi mmoja wa mtaa wa Isilii mwenye asili ya Kisomali hapo mjini Nairobi, Serikali inakabiliwa na, na kazi ngumu kuangamiza silaha hizo ndogo ndogo. Silaha ndogo hiyo inakuja kutoka huko kwa Eastern Europe, Russia, Ukraine. Iko mingi inakuja hapa. Sasa situation iko zaidi laki tatu yiko hapa kwa rejioni yetu Eastern Africa. Hivi maajuzi serikali ilitoa muda wa wiki moja kwa wakazi wa maeneo ya kaskazini mashariki kusalimisha silaha hizo haramu, la usivyo atakabiliwa na mkono mrefu wa sheria. Mwaiki kwenye Vuo Express, Nairobi. Naam, na tukielekea huko, nchini Tanzania watu 42 wameripotiwa kufariki dunia na wengine 23 kujeruhiwa baada ya ajali mbaya kutokea katika eneo la Bafinga, wilaya ya Mufindi mkoani Iringa, ambapo basi la abiria la Majinja liliangukiwa na konteina ya mizigo, na basi hilo lilikuwa likisafiri kutoka mkoani Mbeya kuelekea jijini Dar es Salaam. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na mwandishi wa Channel 10 Bwana Clement Sanga aliyekuwa katika eneo la, kutu, la tukio na kutaka kujua hali ikoje. Sababu kubwa iliyopelekea ajali hii kutokea, kwa mujibu wa mashuhuda, ni kwamba ni uchakavu wa barabara kama miundo mbinu, lakini pia eh, ni mwendo kasi wa magari yote mawili yaliyohusika katika ajali hii. E, tumejaribu kuzungumza na na na majeruhi wale waliokuwepo katika basi. Wanasema mara kadhaa wali- walimsihi dereva kwamba usikimbie mwendo huo, lakini dereva hakuwa hakuwa ana wajali, alikuwa anakimbiza sana. Kwa hiyo walipofika katika eneo hilo, dereva akawa anakwepa eh, korongo lililoko barabarani, korongo kubwa, na roli nalo linakwepa korongo hilo, kwa so hiyo wakaja wakakutana katikati baada ya kugongana uso kwa uso, lile basi likawa limesukumwa kwenye mtaro, kwenye korongo huko chini. Kwa hiyo lile roli likapoteza mwelekeo lika-, lika-, lika- lile container la lile roli likaangukia basi kwa juu. Kila wakati kuna ajali mbaya za kusikitisha zinatokea mara nyingi sana, na hasa kama unavyosema hmm, uchakavu wa barabara, uendeshaji wa kasi. Nini ambacho umeona kinafanyika kujaribu kuzuia haya mambo ya uendeshaji wa kasi? Jitihada ni kubwa zinazofanywa na jeshi la polisi, hasa kikosi hiki cha cha usalama barabarani, lakini madereva, madereva inaonekana hawatii hawa amri hizi. Manake jeshi la polisi mara kwa mara limekuwa likifanya msako kwa madereva ambao pengine wanakuwa wana, wanaendesha wakiwa wamekunywa. Kwa hiyo hizo ni jitihada ambazo zinafanywa, lakini inaonyesha bado watu eh, hawako tayari sana kuwa watii wa sheria hawa madereva wengi ambao wanaendesha magari makubwa wanahitaji kupitia elimu mbalimbali za mafunzo ya udereva hasa wa magari haya makubwa. Je, unafikiri hayo yanafanyika? Kwa zoezi hilo limekuwa likifanyika sana, na ndio maana nasema kikosi cha usalama barabarani, jeshi la polisi, limekuwa likiendesha mara kwa mara misako kubaini eh, madereva ambao pengine hawana ujuzi wa, wa, wa, wa kazi zao, ili kuweza kupunguza ajali hizi zinazoweza kuepukika kwa kiasi kikubwa. Wananchi ambao hivi sasa kweli wako katika masikitiko na majonzi, wamepoteza ndugu zao, wengine wamejeruhiwa, nini ambacho wao wamekuwa wakizungumza hasa katika maeneo hayo? Je, eneo hilo ni eneo ambalo pengine barabara haijatengenezwa kwa muda mrefu na imekuwa ni hatari au wanasema nini kuhusu hiyo eneo? Wananchi hapa, pamoja na kugubikwa na majonzi wa ajali hii ambayo wao wanaisimulia kuwa ni ya kwanza kutokea wa ukubwa wake katika eneo hili. Wanasema eh, mara kadhaa wamekuwa wakipeleka malalamiko yao kwa uongozi, kwa maana ya serikalini katika wilaya hii na mkoa kwa ujumla, kuhakikisha kwamba barabara hii inatengenezwa, lakini wanasema kilio chao, malalamiko yao hayo, eh, yanakuwa haya, hayafanyiwi kazi. Kwa hiyo wananchi hapa wanaelekeza eh, lawama zao moja kwa moja kwa serikali yao eh, na mamlaka husika katika eneo hili kwamba kwa nini linaachwa kwa muda mrefu likiwa chakavu likiwa lina makorongo ili hali wao wanafanya kazi kwa bidii kabisa na wanatoa kodi katika serikali ambayo huduma hizi zinapaswa kufanywa na serikali yao. Ni mwandishi wa Channel Ten bwana Clement Sanga akizungumza na Sauti Amerika kutoka wilayani Mufindi. Hebu niambie Kamao, hivi sasa tunaelekea wapi na tunapata kitu gani? Naona kwamba tujitose kwenye ulingo wa ngoma pale tukapata kibao Not For Long cha BOB akiwa na Trey Songz. Na katika hoja kwa hoja hii leo baadhi ya wananchi wa Tanzania wanaelezea uamuzi wa, wa chama cha upinzani cha Chadema kumfuta wanachama mbunge wao wa Kigoma Kaskazini Bwana Zito Kabwe. Hapa wanazungumza Muhammad Ali na Faraja Kiobia cha... busara kwa Chadema kufanya kumwondoa wanachama Zito Kabwe kwa sasa hivi Uh, kwa sababu sasa hivi tunaelekea kwenye kipindi cha uchaguzi mkuu na Chadema inahitaji nguvu zote ambazo inaweza ikapata. Inaonekana kuna aina fulani ya ya ya umungu mtu au udikteta ndani ya vyama vyetu vya upinzani, na hili si jambo la kwanza kuliona katika, katika, katika vyama vyetu. Pale ambapo panaonekana kwa, kuna mwanachama katika chama cha upinzani ambaye anang'aa sana kuliko viongozi wake, basi mwanachama huyu mara nyingi huwa anashughulikiwa. Tumeona kwa wanachama kadhaa na wakatoka katika vyama vya upinzani. Mara nyingi hii kwa kweli ni pigo sana, lakini nafikiri uh, uh, viongozi wa vyama vya upinzani wajifunze kuona athari zinazotokea. Bwana Kabwe ana siasa ya mvuto, mimi napenda niseme hivyo, ana siasa ya mvuto. Kwa nini? Kwa sababu Bwana Kabwe anazungumza kwa niaba ya wa Watanzania wote milioni arobaini na tano. Bwana Kabwe anapozungumza tunamsikiliza, hususan vijana na, na, na tumeona sasa hivi a, taifa la Tanzania linatawaliwa asilimia kubwa na vijana. Kila sehemu, vijana ndo wanaendesha makampuni sasa hivi, vijana ndo wanaendesha siasa, vijana ndo wanaendesha mashule, vijana ndo wanaendesha kila sehemu. Sasa Zito Kabwe anapozungumza, vijana tunamsikiliza. Sasa mtu kama huyu si rahisi kuwa kwa jambo kama hili kuwa mwisho wake, lakini mimi naona kuna matatizo ndani ya Chadema ambayo yatatokea makubwa kwa sababu ya kuondoka kwa bwana Zito Kabwe. Hilo ndo ambalo Watanzania tunapaswa kuliconcentrate, wanaChadema wanapaswa uh, kulitazama, lakini sio kwamba mwisho wa Zito Kabwe, hapana, ni, ni, ni, ni, ni matatizo ndani ya Chadema Zito Kabwe mimi naamini kabisa kwa namna ya eh, jicho la na Watanzania wanavyomtizama si watu wa upinzani peke yao, hata wanasim naamini kabisa kwa nafasi ya ubunge Zitokabwe si Kigoma Kaskazini tu, akisimama kwa jimbo lolote Zitokabwe na nafasi kubwa sana ya kushinda kutokana na siasa zake na namna anavyosimama kutetea kutetea Watanzania. Tuna ushahidi nilifuatilia uchaguzi wa elfu mbili na kumi Vito Kabwe haku- hakufanya haku kampeni katika jimbo lake alitem, alitembea kuwafanyia kampeni wa bunge wa majimbo mengine wa chama cha Chadema kwake hakufanya kampeni hata kidogo lakini alishinda kwa kwa kishindo kikubwa sasa ogopa sana mtu ambaye hajitangazi lakini anapata support sasa mimi nachozani bwana Kabwe amekuwa analeta ana, ana, ana, ana mafanikio makubwa amekuwa ni mmoja kati ya watu waliochangia kwa kuliweka sehemu nzuri sakata la hivi karibuni la kina mheshimiwa Tibaijuka na wengineo. Sasa mimi nadhani kitu ambacho anapaswa kufanya yeye, kama yeye akae kwanza, afikiri nini anaweza akafanya. Na mimi Zitto Kabwe kwa busara zake hawezi akajiingiza akajichomeka kwenye migogoro ya ACT, chama ambacho anasemekana kukiunda, na mimi ataingia kwenye chama kingine cha upinzani. Asante sana. Basi msikilizaji, hivi sasa, hebu tupate ushauri. Katika mambo ya ushauri tunaangalia, je, kuolewa katika umri mdogo si mambo mazuri haya? Sikiliza ushauri wangu, ni kwamba, kwa wazazi ambao wanashinikiza watoto wao waolewe, huyu mtoto wa kike kama vile vile mtoto wako wa kiume anastahili kupata elimu. Elimu ndio msingi wa maisha. Huyu mtoto wako akipata elimu ataweza kuja kupata kazi nzuri ambayo itakutunza wewe baba na mama na familia kwa ujumla, kama vile mtoto wa kiume. Kwa hiyo mpe mtoto huyu fursa kama mtoto wako wa kiume. Dhana kwamba uh, unamuoza kusudi upate mahari, hiyo mahari wala haitakupeleka mbali, kwa sababu utaitumia. Lakini yule mtoto akisoma, ule utajiri anaoleta pale nyumbani utakuwa endelevu. Na huyu mtoto unapomuoza, kwanza anakuwa hana elimu Unamwongezea umaskini kwa sababu huko anakokwenda hawezi kuchangia popote, na pengine pia, kwa sababu hana usemi katika ndoa, anaweza kupata magonjwa ya ambukizi. Lakini pia, kwa sababu mwili wake mdogo, anaweza kufa wakati anajifungua, au mtoto anayejifungua pia akafa, au akapata magonjwa kutokana na uzazi, kwa sababu mwili wake ni mdogo. Kwa hiyo, huyu mtoto wa kike kama alivyo mtoto wa kiume, mpende, mlinde, mwache akuwe, afurahie utoto wake. Kwa sababu katika maisha ya binadamu kuzaliwa, kufa na kuolewa, kuna hizo hatua, lakini ambalo mtu anaweza kufanya uamuzi ni kuolewa tu. Sasa basi, mwache mtoto akue, halafu aje kufanya uamuzi wake, na utafaidi mtoto wako hakika akikua. Mimi naamini wazazi wangu wanafaidi. Kuna mifano mingi sana, mi na hakika wazazi wa eh, spika wa Bunge Mama Makinda wanafaidi na hakika wazazi wa mawaziri wanafaidi, wazazi wa wabunge wanafaidi, wazazi wa mwalimu, wazazi wa daktari eh? wazazi wa ile mama ambaye mjasiriamali ambaye analewa, anapika vitumbua, kesho anapika mandazi, chapati, wazazi wake wanafaidi, kwa sababu amekuwa, akafika umri, anajisimamia, anajitegemea na familia yake, watoto wake, ye mwenyewe, na wazazi wake na anachangia katika maendeleo ya na taifa. Naam, asante sana. Basi ushauri maridhawa kabisa huo, kama ao, maana mambo ya kuolewa ni mambo muhimu, watu waangalie kwamba kwanza unaolewa ukiwa tayari, sio unarukia tu wakati hujasoma. Au unajua, wakati mwingine adhari zake zinarudi kuonekana baadaye, baada ya miaka kadhaa, na inakuwa kwamba zile adhari zinafanya upaskini ukakita mizizi kwenye jamii zetu. Kwa hivyo ni jambo muhimu na ni ushauri mwafaka kabisa kwamba umri wa ndoa na pia misingi ya ndoa ikawa kwamba imezingatiwa kabla ya tendo hilo kufanyika. Live Talk, Live Talk, Live Talk, kila Ijumaa. Live Talk na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni yeah, mchango wa jamii. Mpenzi msikilizaji, basi usikose kuungana na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika siku ya Ijumaa kama kawaida, na kwenye siku ya Live Talk na ijuma hii, msikilizaji, tutamulika na kuangalia mauaji kule nchini Tanzania ambapo watu wenye ugonjwa au watu na al, kama maalbino wanauawa. Sasa Tanzania tunaangalia, je, kampeni imeanza imetosha, Watanzania, wakati umefika kusema imetosha? Kwa hiyo ungana nasi tuweze kusikia maoni yako, tuweze kusikia uchambuzi wako kuhusiana na so suala zima la haya mauaji na kampeni ya imetosha nchini Tanzania ni kampeni muhimu sana. Maana yake kuna dhana potofu kwamba ukiweza kupata viungo vya mtu mwenye ulemavu wa ngozi, labda pengine utafaulu katika mambo unayotarajia kuwafanya, iwe ni uchaguzi, utajiri ama a, labda kufanikiwa, pia labda katika ndoa, lakini ni dhana potofu. Mambo haya yote kwa kina tutayaangalia wakati wa Live Talk ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC, na kushiriki kwako kwa kunahitajika. Je, Sunday, mambo yako namna gani? Haya basi, tukiangalia yaliyovuma katika mitandao hii leo ni ajali mbaya iliyotokea huko wilaya ya Mufindi mkoani Iringa nchini Tanzania, ambapo kama mlivyosikia basi, limeangukiwa na konteina, ambapo watu 42 wamepoteza maisha yao. Wananchi wengi wameandika kwenye mtandao wa Facebook wakisikitika. E, Jiga Jeff Fadhili anasema du, jamani, ni hatari sana, wapumzike kwa amani naye Tanisa Francis Muhagama anasikitika sana, anasema hao waliopoteza maisha nao pia wapumzike kwa amani. Beniso Bonyo anasema e, Mungu wafariji waliofiwa. Naye Teodori Geraldi anasema anawapa pole waliokutwa na hili janga kubwa. Naye Jibai Mukama anasema Mungu awatie nguvu ndugu marehemu, lakini haya mambo mpaka lini? Vilevile vile Wini Mlagawa Mduma anasema hii ni ajali mbaya sana jamani, ee Mwenyezi Mungu tunusuru. Hali kadhalika upande mwingine ni ile habari ya Zito Kabwe mbunge wa Kigoma Kaskazini ambaye ametangazwa kuvuliwa wanachama na chama chake cha Chadema nchini Tanzania. Haya, huyu TBCCM anasema ukifikiri, juu kwa juu, utaona ni sawa, na mgogoro wa Zito na Chadema ulianza muda mrefu, kwa hiyo maamuzi haya si ya ajabu. Lakini anasema nafikiri, kiundani, napata wasiwasi kidogo. Kwa nini mahakama ilisubiri hadi sakata la eskro limalizike ndipo wakatoa zuio la Zito? na je, kama Zito na wabunge wengine wangekubaliana kuwa suala la escrow lisijadiliwa bungeni, mahakama bado ingetupilia mbali zio la Zito? Na je, zio la Zito ambalo aliweka mahakamani lilikuwa na kurasa ngapi kiasi kwamba wajaji na wanasheria walikuwa nalisoma kwa miezi yote hiyo bila kutoa maamuzi hadi baada ya watuhumiwa wa escrow kuning'inizwa? Ikumbukwe kuwa hii ripoti ya kamati ya Zito ya PAC ndio ilianika majina ya majaji waliopata mgao wa esko. Basi hayo ndio yalovuma kwenye mitandao hii leo na wanaendelea kuvuma. Basi tunaendelea vizuri na VOA Express hapa ikikusomea muhtasari wa habari Wanachama wa baraza la haki za kibinadamu la Kremlin amesema kuna sababu ya kuamini kwamba mshukiwa mkuu kwenye mauaji ya kiongozi wa upinzani Boris Nemtsov alikiri baada ya kuteswa. Ripoti ambayo imeungwa mkono na Umoja wa Mataifa inaelezea kwa kina adhari za kiuchumi na kijamii ambazo zimeletwa na mapigano ya miaka minne nchini Syria ambapo ghasia baina ya makundi nchini zimechochewa zaidi na mashambulizi ya jamii ya kimataifa dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Watu kumi na moja kutoka jeshi la Marekani hawajulikani walipo baada ya helikopta waliokuwa wakisafiria kuanguka kwenye ufukwe wa Florida siku ya Jumanne. Msemaji kutoka kichuo cha jeshi cha la anga cha Englin kilichoko Florida amesema vifusi vya ndege hiyo vimepatikana mapema leo baada hiyo ya helikopta hiyo kutorejea kituoni hapo jana. Vyombo vya by habari vya serikali vya Myanmar vimelaumu waandamanaji kwa ghasia zilizotokea Jumanne wakati askari walipoondoa wanafunzi wana harakati. Asante sana, tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na tunaamini kuwa utakuwa nasi tena alasiri ya kesho, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wote waliofanikisha matangazo leo, msimamizi Hadi Riyami, mwendeshaji Dwayne Collins, mimi ni Sandey Shomari nami ni Harrison Kamau kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, tukisema kwa herini.