Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Machi 12 mwaka 2015. Katika VOA Express tunakuletea hoja kwa hoja. Leo tunazungumzia mimi huwa nauza kama kilo mia mbili, tunatuma Tanzania, na ingine ile inabakia tunauza hapa hapa nzini. Tungeomba katikati ya miji itolewe, lazima tutongana kuweza kupambana, pia hata miraa kuweza kuizuia kama ndugu zetu wa Tanzania. Tanzania, ukishikwa na miraa ni kama kwamba wewe umeshikwa na bangi. Na msikilizaji, ni kidokezo hicho kuhusiana na masuala ya miraa huko nchini Kenya. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Karibu katika VOA Express nami langu jina ni Harison Kamau. Au vilevile katika VOA Express tumekuandalia hoja kwa hoja, wananchi wakieleza hisia zao baada ya kuibuka kasheshe ya siasa ya wanasiasa kurekodi wenzao bila kuwaarifu wanafanya basi. Yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi punde, lakini kwanza ni habari za dunia na Harrison Kamau. Watu wa wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa kundi la Al Shabab wameshambulia kikao cha aliyekuwa spika wa bunge mjini Baidoa na kusababisha vifo vya watu tisa. Ripoti kutoka kwa mwandishi wa VOA inasema kwamba wapiganaji hao walitegua bomu lililokuwa ndani ya gari nje ya makao hayo mapema leo, na kisha mlipuko huo kufuatiwa na ufuatiliaji wa bunduki. Hata hivyo, aliyekuwa spika Sharif Sheikh Hassan Aden anaripotiwa kuwa salama. Maafisa wawili Marekani, wa Marekani, wa kikosi maalum cha ulinzi wa ngazi ya juu wanachungwa baada ya madai kwamba waliendesha gari la serikali na kupita kizuizi cha usalama cha White House usiku wa manane huku wakiwa wamelewa. Kwenye habari iliyochapishwa kwanza kwenye gazeti la The Washington Post, askari na maafisa, na maafisa wa ujasusi walikuwa wakifanya uchunguzi wa kifurushi kilichopatikana karibu na White House wakati maafisa hao walipoendesha gari na kuingia sehemu iliyokuwa imefungwa. Mmoja wa maafisa hao ametambuliwa kama kamanda wa pili kwa ukubwa kwenye kitengo kinachomlinda rais. Uchunguzi unaendelea kufanywa na wizara ya ulinzi wa ndani pamoja na kikosi maalum cha ulinzi. Askari wawili wamepigwa risasi kwenye mji uliopo magharibi ya kati ya Marekani wa Ferguson katika jimbo la Mizuri mapema leo, saa chache baada ya mkuu wa wa polisi wa mji kujiuzulu, huku ripoti ya wizara ya sheria ikishutumu kwamba idara ya polisi imegumbikwa na ubaguzi wa rangi. Tukio hili limetokea wakati waandamanaji walipokuwa wamekusanyika nje ya kituo cha polisi cha Ferguson. Mkuu wa polisi kutoka kaunti ya St Louis John Belma amesema kwamba askari wangali wana, wanajielewa licha ya kupata majeraha mabaya. Belma amesema kwamba walipigwa risasi kwa kuwa ni askari tu, na kwamba alipigwa, aliwapiga risasi alikuwa amejificha miongoni mwa waandamanaji. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Maazimio mawili ya Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa yaliyopitishwa mwaka jana yameshindwa kuboresha hali ya kibinadam nchini Siria katika kuwalinda raia wake kutokana na ghasia au hata kusukuma mbele hatua za kisiasa kumaliza mzozo nchini humo, kulingana na ripoti mpya kutoka mashirika ya kimataifa ya misaada. Maazimio hayo yalilenga kuzisihi pande zote kuwalinda uh, kuwa raia kutokomeza mashambulizi ya kiholela na kuruhusu misaada ya kibinadamu kuwafikia wenye shida, mipango ambayo bado yanaendelea na yamepelekea vifo ya zaidi ya watu 1,250 huku, huku Umoja wa Mataifa ukisema kwamba msaada wa kuwasaidia wa Siria milioni 2.2 kwa dharura bado hautoshi kabisa. Kundi la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch linasema sheria hafifu za kazi nchini Kambodia zimeruhusu viwanda vya nguo ikiwemo wasambazaji wengi wa nchi za magharibi wenye majina maarufu kuwatumia vibaya wafanyakazi wasio na uwezo wa kujitetea. Ripoti ambayo imetolewa leo na kundi hilo lenye makao yake huko New York imeeleza mwenendo wa kiukaji wa haki za wafanyakazi, ikiwemo kuwafanyisha kazi kwa masaa mengi, kubaguliwa kwa ujauzito, na kupingwa kuundwa kwa vyama vya kutetea haki za wafanyakazi. Sekta ya utengenezaji nguo ni mchangiaji mkuu wa uchumi nchini Kambodia ambapo miongoni mwa mataifa maskini sana duniani. Kambodia imeshuhudia wingi wa migomo ya wafanyakazi na mamlaka imetumia nguvu kuvunja maandamano yanayolenga kudai nyongeza za mishahara ya kima ya chini kwa wafanyakazi wa viwanda vya nguo na nchini Pakistan na Afghanistan. Nchi ya Afghanistan na Pakistan zimetangaza mpango wa kufanya kazi pamoja katika kipindi cha miezi minne ijayo, kujaribu kuwasajili wa Afghanistan takriban milioni moja wanaoishi kinyume cha sheria kwenye miji ya Pakistan. Hatua hii inalenga kubainisha ni lini wakimbizi wote kutoka Afghanistan watakaporejeshwa makwao salama. Hatua mpya ya Islamabad ya kupambana na ugaidi ni pamoja na kuwarejesha makoa wa wakimbizi wa Afghanistan walio na wasio rasmi kutoka Pakistan. Katika kipindi cha miezi mitatu iliyopita, misako ya polisi kwenye maeneo yanayokaliwa na Waafghan na kambi za wakimbizi imefanywa huku zaidi ya Waafghan elfu hamsini wakirudi Afghanistan. Iwapo sasa msikilizaji, unafungua redio yako, unasikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na tukishuka huko Afrika Mashariki, wanajeshi kutoka nchi za Afrika Mashariki wamepokea mafunzo yanayoongozwa na majeshi ya Marekani katika kuimarisha vita dhidi ya makundi ya kigaidi. Mafunzo hayo yanayofanyika nchini Uganda yanalenga pia kuimarisha ushirikiano wa kijasusi baina ya nchi za Afrika Mashariki katika kushirikiana kuwa nasa maadui zaidi. na mwandishi wetu Kenneth Bwire wa VOA Express, wanajeshi wa Marekani wanatoa mafunzo kwa wenzao kutoka nchi sita za Uganda, Kenya, Burundi, Jibuti, Rwanda, Tanzania na Netherlands, katika jitihada za kuimarisha ulinzi wa raia dhidi ya makundi ya kigaidi hasa na mgambo wa al Shabab wanaotishia usalama wa nchi za afrika mashariki. Brigadia Mathi Gureme ni mmoja wa wanajeshi wa UPDF wanaopokea mafunzo hayo. kwa zoezi, tuna wanapolisi, tuna wananchi, wana, wana raia ambao wanafanya kwa kwa serikali kwa agencies mbali mbali na hizo wezi inaenda kutusaidia namna ya kupiganisha ugaidi na pamoja namna ya kusaidia wananchi wakati wa natural disasters. Mafunzo hayo yanalenga kuimarisha jitihada za wanajeshi kupanga mashambulizi dhidi ya makundi ya kigaidi na kushirikiana katika kuwanasa adui katika nchi husika. Jenerali Mor Kenneth kutoka Marekani anaongoza mafunzo hayo command us AFRICOM. As well as US Army, Africa, najivunia ushirikiano kati ya Marekani na nchi za Afrika na washirika wetu. Tunaendelea kuangazia jinsi ya kuimarisha uhusiano na usalama. Tunataka kuwa hapa kama washiriki, jinsi ya kuimarisha uwezo wetu kiusalama. Mafunzo hayo ya wiki mbili yanafanyika katika kambi ya kijeshi ya Gaddafi mjini Jinja mashariki mwa Uganda. Tim Daniels ni afisa wa jeshi la Marekani, mmoja wa wanaotoa mafunzo. We want to enhance all partners capabilities to counter violent extremism. Tunataka kueneza uwezo wa washirika wetu katika kukabiliana na adui. Nataka kuimarisha ushirikiano kati yetu, jinsi ya kumshinda adui pamoja. Uh, work together across nationalities as well. na mafunzo haya ya kukabiliana na ugaidi Ubalozi wa Marekani nchini Uganda umetangaza kuipa Uganda ndege mbili za kivita aina ya Cessna 208B. Ndege hizo zinalenga kuimarisha uwezo wa wanajeshi wa Uganda katika shughuli za AMISOM nchini Somalia katika vita dhidi ya wanamgambo wa Al Shabab. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Kenneth Bwire, sauti ya Amerika, Kampala. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na polisi nchini Kenya imewakamata wanawake watatu katika uwanja wa ndege mjini Mombasa kutokana na kile wanachosema ni kosa la kusafirisha miraa kutoka Kenya hadi mataifa ya Ulaya. Wanawake hao ni raia wa Denmark na wapo Kenya kama watalii. Na hivi sasa polisi nchini humo inasema kuwa miraa imepigwa marufuku kuingizwa katika nchi kadhaa za Ulaya. Taarifa zaidi na Josephat Kioko kutoka Mombasa. Wanawake hao ni wasichana walio na umri kati ya miaka 20 na 23, walinaswa leo asubuhi katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Moi ulio hapa Mombasa taarifa ya polisi inasema wasichana hao walikuwa wakibeba furushi kubwa la miraa yenye uzani wa kilo 61 ikiwa ndani ya sanduku za kusafiria katika mazungumzo na sauti ya amerika afisa mkuu wa polisi anayesimamia uwanja huo wa moi airport hapa mombasa charles oquea amesema wasichana hao huenda wanatumiwa na waraibu wa miraa kuisafirisha kwao denmark kinyume cha sheria Wakwaya amesema ndege walionuia kuabiri inatarajiwa kupitia uwanja wa kimataifa wa Amsterdam kuelekea nchini Denmark. Licha ya mataifa ya Uingereza na Uholanzi kupiga marufuku miraa wakitaja kuwa ni vileo, hapa Kenya biashara hiyo bado ni halali. Nimezungumza na wauzaji kadhaa wa miraa hapa mjini Mombasa kwa siku moja mimi huwa nauza kama kilo mia mbili na tunatuma Tanzania, na ingine ile inabakia tunauza hapa hapa nchini. Hii ya chini huwa ni mia nne tatu hamsini kilo. Huwa giza ndio ina walaji wengi, ile inapatikana onda, ni ile ya nje ndio inapata pesa nzuri, giza na kolombo. Kolombo ni miraa ile minono iko nyekundu kabisa, alafu iko na testi kuliko hii miraa nyingine, na giza haina testi kama ya kolombo. Yoyote anaambua akiwa amekaa chini kama wasichana mwanzo ni idras manaake, akila miraa Wanazidi kufanywa ukaaba na si vizuri. Yapata wiki moja iliyopita, Rais Uhuru Kenyatta alipokutana na wakulima wa miraa eneo la Meru, alinukuliwa na vyombo vya habari akisema atajaribu kuzungumza na mataifa ya Ulaya kujaribu kuondoa marufuku hiyo, tuweze kupanua soko ya miraa kwa mwaka hii yote na kule ambapo wamefunga, lazima tujue, tuweze kujua ni kwa njia gani tutasaidiana, na ndio waweze kutufungulia soko, na ndiyo biashara yetu na ukulima wetu wa miraa uweze kuendelea mbele. Lakini mwanaharakati huyu anayefanya kampeni dhidi ya dawa za kulevya anataka miraa ipigwe marufuku hata hapa Kenya kwenyewe. Tungeomba katikati ya miji itolewe, lazima tutongana kuweza kupambana pia, hata miraa kuweza kuizuia kama ndugu zetu wa Tanzania. Tanzania, ukishikwa na miraa ni kama kwamba wewe umeshikwa na bangi, lakini tutashangaa katika Kenya tuwaona yanauzwa mitaani, yanauzwa barabarani ovyo ovyo. Serikali ina wajibu wa kuzuia biashara kama hii, kupunguza au kukomesha kabisa. Taarifa za hivi punde zinasema kuwa wasichana hao raia wa Denmark walionaswa katika uwanja wa ndege wameshtakiwa mahakamani Mombasa, ambapo tayari wamekiri shtaka la kupatikana wakisafirisha miraa japo wanasema hawakuwa na habari kwamba ni hatia. Mmoja kati ya wasichana hao ameachiwa huru kwa sababu hakupatikana na stakabadhi za usafiri, lakini hakimu mkuu wa Mombasa Steve Rich amewahukumu wale wengine wawili kwa kuwatoza faini ya dola mia tano za Wamarekani kila mmoja au kifungo cha miezi sita jela. Kutoka hapa Mombasa, Josephat Kioko ni kiripoti kwa niaba ya Sauti Amerika. Kila juma Livetalk na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Kweli kabisa, kama ilivyo ada yetu, kila Ijumaa sisi huwa tunakupa fursa wewe ya kutupigia simu tukaongea nawe tukasikiza na tukaweza tuka kuangalia mambo mbalimbali yanayotuzunguka. Ijumaa, yani kesho, wakati wa idhaa ya Kiswahili, basi tutakuwa kwenye live talk, tunajadiliana ama kuongea kuhusu mambo ya wenye ulemavu wa ngozi nchini Tanzania na pia katika eneo lote la Afrika Mashariki. Pale tutakuwa tumealika wageni na pia wewe tun pia ukaungana nasi kwa njia ya Facebook ukatuelezea ukatuandikia hapa pia namba, nambari yako ili tukaweza kukupigia simu na kuweza kukushirikisha katika mja, mjadala ambao utakuwa unaongea kuhusu wenye ulemavu wa ngozi ama albino. Kumbuka kwamba kampeni inaendelea nchini Tanzania, kampeni ile ijulikanayo kama imetosha, hivi kwamba hatutaki tena wale wakaangamizwa kwa njia ya kuuawa, na tunataka kesho tukaangalia swala lile kwa kina. Kwa hivyo ungana nasi kwenye live talk siku ya kesho ndani ya VOA. Safi kabisa. Basi msikilizaji, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni mwanamuziki Sha anakuambia for you, ni kibao hiki moto sana. <laughs> Msikilizaji, basi ni kibao hicho cha for you kutoka kwa mwanamuziki e, yani Sha, for you, miondoko ya Kiafrika nakwambia. <laughs> na, na, na, kabisa naona tu vipi wewe mkabiti unavyofurahi kabisa, jinsi unavyofurahishwa na wimbo wa for you wa Kesha ndani ya VOA Express hapa Washington DC. Mambo namna gani mkabiti? Kibayasi, tunasafiri na VOA Express. Na katika hoja kwa hoja tuelekee Kenya ambako kumeibuka kasheshi ya kisiasa baada ya mbunge Ababu Namwamba kurekodi mawasiliano baina yake na wenzake katika chama cha ODM kwenye juu ya kashfa ya ufisadi katika mkutano ambao uliohudhuriwa na kiongozi wa muungano wa CORD Raila Odinga. Mawasiliano hayo baadaye yalikabidhiwa kwa vyombo vya habari wa Kenya. John Okuku na Joseph Ngambi wanalumbana katika hoja kwa hoja kuhusu iwapo mbunge na Mwamba alifanya kitendo sahihi kurekodi mawasiliano hayo bila wenzake kuyajua. Kwangu mimi naona kwamba wisdom is kutumia hekima, maana kama kuna mazungumzo ambayo inastahili kurekodiwa, inastahili kurekodiwa for the future reference ambapo tunatumia katika maisha ya usoni. Na kulingana na Babu na Mwamba alitumia hekima ambayo alijua kwamba huenda ikawa kesho ikawa ni mnaso na anaweza nasua kupitia katika hizi kanda za rekodi ambayo alirekodi information ambayo atidi kuipea iwapo wanahitaji. Mi kwa upande wangu, si vyema vinalifanya kurekod bila idini ya mtu kujua, then apeleke kwa vyombo vya habari kuchukulia venye anataka kufanya kwanza so that wale wengine wawe prepare. Sasa kulikuwa na ile public accounts eh, committee ambayo ilitengwa kulingana na mambo kama hayo, iwapo inataka ika, i, inachangamua ndi pitisha alafu ipatiane eh, the majority leader, ndo wale ndio apitisha apeleke kwa speaker, alafu mswadi idiskasiwe bungeni. Sasa babu namwomba alirecord information from the word go kutoka kwa defense sababu na mwamba alipojua kwamba kuna kushare something inaitwa eh, lungula katika eh, katika lugha yetu kama alikubali, wow. Kupewa alipewa oh, wow, wow, hana wow, wow, wow, mune... uh, leader wamechukua watu mm. wanne ku lead hiyo committee, na ambapo sasa walijua kwamba hatuwezi kubali position leader a lead chama cha ODM. Sikiza John, chama cha ODM aki aki akikubali mambo na ulaji rushwa ama corruption kabisa kabisa hata wao anajua, hata na mambo mwenyewe anafahamu hiyo jana kwenyewe kiongozi wa chama cha ODM mwenyewe alisema, mtu kama ameshiriki na corruption na na kama kama mwamba mwamba mwenyewe na mwamba wajibikaji wajibika, wake hapo. Chama cha Jubilee hakijahusika kabisa, unasikia unasikia, kulingana na kulingana na, na sheria kulingana <coughs> na, na, na sheria, kama umeshiriki katika ufisadi, anafaa atoke katika ile uongozi ili sheria ifanywe na uchunguzi ufanyike. Sasa na Ababu Namwamba anafaa akubali kuwa kuna makosa alitendeka mahali na aruhusu, aruhusu uchunguzi uendelee. Ni kitu na inaumiza wa Kenya sana, kwa sababu wajibili wamepanga njama kila mahali, wanataka wao uongozi ziriama wa. Tunataka sheria, tunataka sheria ifuatwe vizuri. So that, Ababu Namwamba awe funzo kwa hao wabunge wengine ambao wanachezea Basi tukijitosa kwenye ulingo wa sanaa na filamu, wewe Sandey Shomari, umetuandalia nini kwenye Hollywood nam na katika anayoendelea huko Hollywood hii leo? Mwanasaikolojia na daktari maarufu na mtangazaji wa televisheni Dr Phil analaumiwa vikali kwa kumpa nafasi mchumba wa mtoto Bobby Brown, Nick Gordon, kufanya naye mahojiano katika kipindi chake cha televisheni. Shangazi wa Babi Christina aitaye Leola Brown alilalama kwamba kijana huyo asipewe nafasi yoyote ya kujieleza mpaka uchunguzi utakapokamilika. TMZ anaripoti kwamba uchunguzi wa jinai umefunguliwa dhidi ya kijana huyo ambaye mpaka sasa amekataa kuhojiwa na polisi au kuiambia chochote familia ya Brown ya nini hasa kilifanyika. Hali ya babe Christina inaripotiwa bado ni tete, akiwa hajitambui tangu alipokutwa ameanguka bafuni na majeraha. Nick Gordon anaripotiwa kuwa ni mtumiaji wa madawa ya kulevya na mtaliki wa mwanamuziki mahiri wa Marekani Robin Thicke ameripotiwa kukasirishwa vikali na hukumu ya hivi karibuni ya mahakama iliyomlazimisha mume wake wa zamani Robin Thicke kulipa kiasi cha dola za Marekani milioni 25 ikiwa ni madai ya familia ya Marvin Gaye kwamba mwanamuziki huyo akishirikiana T.I. na Pharrell Williams walinakili bila ruhusa nyimbo ya Marvin Gaye iitwayo Got to Give It Up. Sasa wanajiuliza je, mwanadada huyu anakasirishwa na nini ikiwa ameshaachana na mume huyu wa zamani? Lakini alipoulizwa akajibu, jamani, kinachotolewa kwa mume wangu huyu wa zamani pia kinatoka mkononi mwangu, kwa hiyo ni tonge kutoka kwenye mdomo wake, alilalama. Basi hayo msikilizaji, ndiyo yaliyopo kwa hii leo kutoka Hollywood. Narudi kwako Mkamiti Kebayasi na, na Harrison Kamau. Nakwambia <laughs> mambo mambo ni moto sana, katika ulingo wa filamu na wasanii. Na je ni mambo yepi Mkamiti ambayo yamevuma sana katika mitandao? Ni vipi? Hebu tueleze haya. Basi Harrison, leo naanzia kwanza Tanzania, baadaye kidogo nitarudi hapa Marekani. Huko Tanzania ni hivi majuzi ambapo kulitokea ajali, na katika ajali hiyo kufuatia ajali ya basi basi ilisababisha vifo vya zaidi ya watu wa 40 na 23 wengine kujeruhiwa baada ya lori la mizigo kugongana na basi la kampuni ya Majinja Express lililokuwa likitokea Mbeya kwenda Dar es Salaam na kukumbwa na tukio hilo katika eneo la Mafinga Changalawe, mkoani Iringa. Hivi ndivyo baadhi ya wananchi wanavyotoa maoni yao. Anajiita Uhuru anasema, lawama kwa serikali kuyaruhusu malori mengi mabovu kubeba makontena bila hata kuyafunga vizuri, au loki zake mbovu. Angalia malori mengi yanayotoka bandarini Dar es Salaam, hasa aina Fiat na Ford, mengi ni ya enzi za Mwalimu, lakini yapo barabarani yanadunda. Na vilevile vile makontena yote yanaweza kubebwa na treni msikilizaji mwingine dan anasema mungu awalaze mahala pema peponi waliofariki awalinde majeruhi na kuwaponya haraka poleni sana mliopoteza ndugu jamaa na marafiki huyu anaitwa analist anasema hatutaacha kusema kwamba vifo hivi vimesababishwa na uzembe wa tanroads haiingia akilini kwake tanroads huwa wanaacha mashimo yaendelee hadi kufikia hatua ya kuwa kama mahandaki bila kufanya jambo lolote la kulinda usalama wa raia Mwingine anaitwa Mkoba anasema, hapa kuna mambo mawili muhimu: mashimo barabarani, na pia basi kubeba abiria wengi kuliko uwezo wake. Matibabu yake ni rahisi. Basi serikali ichukue jukumu la kuhakikisha kwamba askari wa barabarani wanachunguza na kuhakikisha basi alijabeba watu kupita kiasi, na vilevile vile katika suala la mashimo barabarani, yanaweza kufukiwa hata kwa udongo, ingawa si sahihi, ili kupunguza uwezekano wa ajali. Godwin Matinya yeye anasema madereva wapunguze mwen... Kasi. Kwani wao ndio watumiaji wa barabara hizo kila siku, hivyo sehemu zenye itilafu wanazifahamu, wawe makini na hizo sehemu. Na hapa Marekani basi, kwenye jimbo la Missouri katika mji wa Ferguson, kumekuwepo na maandamano na ghasia kwa siku kadhaa, na hapo jana mkuu wa polisi huko Ferguson alijiuzulu kufuatia ripoti ya wizara ya sheria kueleza kuwa idara yake ilitumia nguvu kupita kiasi kukabiliana na wananchi wa kawaida baada ya tukio la ofisa polisi mzungu kumuua kijana mweusi asiyekuwa na silaha. Pia jana usiku maafisa polisi wawili wamepigwa risasi wakati wa ghasia katika mji huo wa Ferguson na hivi ndivyo maoni ya baadhi ya watu katika mtandao wa Facebook. Tom anasema tukio hili limenishangaza sana huko Mizuri, yaani hakuna ushirikiano kati ya raia na polisi. Martha naye anasema hii inamaanisha nini kwa wananchi wa huko? Yaani hakuna ushirikiano, hakuna urafiki, ni masuala tu ya rangi. Na mwingine anaitwa Static anasema wananchi kwa sasa wana hasira, inabidi wachukuliwe taratibu. Na basi kwenye VOA Express hapa na kuletea muktasari wa habari. Watu wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa kundi la Al Shabab wameshambulia kikao cha aliyekuwa spika wa bunge mjini Baidoa na kusababisha vifo vya watu tisa. Ripoti kutoka kwa mwandishi wa VOA inasema kwamba wapiganaji hao walitegua bomu lililokuwa ndani ya gari nje ya makao hayo mapema leo, na kisha mlipuko huo kufuatiwa na ufiatulianaji ya bunduki. Maafisa wawili wa, wa Marekani wa kikosi maalum cha ulinzi wa ngazi ya juu wanachunguzwa baada ya madai kwamba waliendesha gari la serikali na kupita kizuizi cha usalama cha White House usiku wa manane huku wakiwa wamelewa. Kwenye habari iliyochapishwa kwenye gazeti la the Washington Post, askari na maafisa wa ujasusi walikuwa wakifanya uchunguzi wa kifurushi kilichopatikana karibu na White House wakati maafisa hao walipoendesha gari na kuingia sehemu ambayo ilikuwa ikilindwa. Askari wawili wamepigwa risasi kwenye mji uliopo magharibi ya kati ya Marekani wa Ferguson, katika jimbo la Mizuri mapema leo, saa chache baada ya mkuu wa polisi wa polisi wa mji kujiuzuru, huku ripoti ya wizara ya sheria ikishutumu kwamba idara ya polisi imegubikwa na ubaguzi wa rangi. Tukio limetokea wakati waandamanaji walipokuwa wamekusanyika nje ya kituo cha polisi cha Ferguson. Maazimio mawili ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa yaliyopitishwa mwaka jana yameshindwa kuboresha hali ya kibinadamu nchini Siria katika kuwalinda raia wake kutokana na ghasia au hata kusukuma mbele hatua za kisiasa kumaliza mzozo nchini humo, kulingana na ripoti mpya kutoka mashirika ya kimataifa ya misaada. Kundi la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limesema sheria hafifu za kazi nchini Cambodia zimeruhusu viwanda vya nguo vikiwemo ikiwemo wasambazaji wengi wa nchi za magharibi wenye majina maarufu kuwatumia vibaya wafanyakazi wasio na uwezo wa kujitetea. Asante sana, Harison Kamau, kwa kwa muktasari wa habari. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Ester Gidhuiwat, mwelekezi Duane Collins, jina langu ni Mkamiti Kibayasi nami ni Harison Kamau, tunakutakia