Kundi la wanamgambo wa Islamic State ambalo linadhibiti maeneo nchini Syria na Iraq limekubali ahadi ya ushirikiano kutoka mtandao wa kigaidi wa kundi la Boko Haram lenye makao yake nchini Nigeria. Katika taarifa ya sauti hapo jana, msemaji wa kundi la Islamic State alikaribisha kile alichokiita kupanuka kwa kundi hilo linalojitangazia milki ya Kiislamu huko Afrika Magharibi. Kiongozi wa kundi la Boko Haram Abu Bakar Shekau, wiki iliyopita aliahidi katika kanda ya video kwamba kundi lake litasikiliza na kufuata maelezo ya kiongozi wa kundi la Islamic State, Abu Bakar al-Baghdadi. Majeshi ya usalama ya Iraq leo yaliendelea na mapigano yao makubwa ya kukamata tena mji wa Tikrit mahala ambapo wapiganaji kutoka kundi la Islamic State wamezungukwa na inaripotiwa kuwa wameanza kupoteza udhibiti. Maafisa wa Baghdad wanaendelea kuelezea matumaini kuwa karibu watauchukua tena mji huo ambao una historia na thamini kama nyumbani kwa kiongozi wa zamani wa Iraq Saddam Hussein. Wanajeshi wa Iraq wapatao na wanamgambo wa kishia wanaungwa mkono na Iran. Wameozunguka mji huo na wamechukua tena maeneo kadhaa, japokuwa bado haijawazi ni kiasi gani majeshi hayo yamefanikiwa. Rais wa Marekani Barack Obama anakemea kupigwa risasi kwa maafisa wawili wa polisi kufuatia mashtaka ya ubaguzi wa rangi katika mji wa Ferguson, Missouri, akiita ni hatua ya kihalifu na amesema mfiatuaji risasi au wafiatuaji wa risasi wanahitajika kukamatwa. Bwana Obama alizungumza jana usiku kwenye televisheni moja ya Marekani akisema hakuna kisingizio cha ufyatuaji risasi huo na hautakiwi kuhusishwa na suala linaloendelea huko. Awali mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder aliliita shambulizi la Alhamis asubuhi ni la kushtukiza na alisema mhalifu alikuwa akijaribu kupanga mbegu ya mfarakano. Alimwita mfyatuaji risasi huyo ni mtu asiye na maana kabisa kwa watu. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yupo nchini Misri kwa mkutano wa kiuchumi unaolenga kuwavutia wawekezaji wengi wa kigeni kwenye taifa hilo lililokumbwa na matatizo ya kisiasa. Mkutano huo wa siku tatu unafanyika huku kukiwa na ulinzi mkali katika mji wa mapumziko huko Bahari ya Sham wa Sharm el-Sheikh. Katika peninsula ya Sinai. Eneo hilo ni makazi ya uasi ambao umesaidia kuzorotesha uchumi wa Misri. Wanamgambo wenye makao yao Sinai, ambao wanadai kuwa ni ushirika wa kundi la Islamic State, wamefanya mlolongo wa mashambulizi tangu rais wa zamani Mohamed Morsi alipoondolewa madarakani kufuatia mapinduzi yaliyoungwa mkono na jeshi hapo mwaka 2013. Waendesha mashtaka wa Sweden wanaomba kumhoji mwanzilishi wa WikiLeaks Julian Assange Mjini London kwa shutuma za kashfa ya ngono. Mwendesha mashtaka katika kesi hiyo, Marianne, pia alisema leo kwamba anataka kuchukua sampuli ya kinasaba DNA kutoka kwa Assange ambaye anaishi katika ubalozi wa Ecuador mjini London. Assange aliomba uhifadhi katika ubalozi wa Ecuador mwaka 2012 wakati mahakama za Uingereza ziliposema huenda atapelekwa Sweden kukabiliwa na mashtaka ya kashfa ya ngono. Kundi la haki za binadamu la Human Rights Watch HRW lenye makao yake nchini Marekani linasema masharti ya kusafiri yaliyowekwa na serikali ya Ukraine yamechangia kuchelewesha kwa kiasi kikubwa usambazaji wa huduma za afya katika maeneo ya mashariki yanayoshikiliwa na waasi. Kundi hilo lilitoa taarifa leo likisema hiyo ni kulingana na tathmini yake ya siku kumi za mahojiano kwa njia ya simu na mahojiano ya ana kwa ana na wafanyakazi wa huduma za afya pamoja na wagonjwa huko mashariki mwa Ukraine. HRW inasema masharti ya kusafiri yamezuia fursa kwa raia wa Ukraine wanaoishi mashariki mwa nchi hiyo ambao wanahitaji kusafiri kuelekea maeneo yanayodhibitiwa na, na serikali kutumia huduma za afya zinazofadhiliwa na serikali.