Kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa 10:30 jioni Ijumaa, Machi tarehe 13 mwaka wa 2015 Na katika matangazo ya VOA Express, hali ya wasiwasi yaendelea kutanda kwenye eneo la Mandera nchini Kenya kufuatia mashambulizi ya mara kwa mara tunakuwa na wasiwasi kubwa, hata tuwezi kulala usingizi mzuri. Mchana tuko na serikali ya Kenya, lakini usiku ni kama tunatawaliwa na serikali nyingine. Ni mkazi wa Mandera akilalamika hali za ukosefu wa usalama Kenya. Hii ni VOA Express, naitwa Mkamiti Kibayasinamimi. ni Harrison Kamau, na katika habari nyingine, Wakenya watoa wa hoja zao kuhusiana na hali ya usalama nchini ni miezi kadhaa tu tumekuwa na mashambulizi hapa Kenya. Mimi na wewe ndio watu, ndio serikali, tunastahili kuangalia ni akina nani wako karibu na sisi. Basi hayo yote na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza habari za dunia, mkisomewa naye Mkamiti Kibayasi. Kundi la wanamgambo wa Islamic State ambalo linadhibiti maeneo nchini Syria na Iraq limekubali ahadi ya ushirikiano kutoka mtandao wa kigaidi wa kundi la Boko Haram lenye makao yake nchini Nigeria. Katika taarifa ya sauti hapo jana, msemaji wa kundi la Islamic State alikaribisha kile alichokiita kupanuka kwa kundi hilo linalojitangazia milki ya Kiislamu huko Afrika Magharibi. Kiongozi wa kundi la Boko Haram Abubakar Shekau wiki iliyopita al hidi katika kanda ya video kwamba kundi lake litasikiliza na kufuata maelezo ya kiongozi wa kundi la Islamic State Abu Bakar al-Baghdadi. Majeshi ya usalama ya Iraq leo yaliendelea na mapigano yao makubwa ya kukamata tena mji wa Tikrit, mahala ambapo wapiganaji kutoka kundi la Islamic State wamezungukwa na inaripotiwa kuwa wameanza kupoteza udhibiti. Maafisa wa Baghdad wanaendelea kuelezea matumaini kuwa karibu watauchukua tena mji huo ambao una historia na thamini kama nyumbani kwa kiongozi wa zamani wa Iraq, Saddam Hussein. Wanajeshi wa Iraq wapatao na wanamgambo wa kishia wanaungwa mkono na Iran. Wamezunguka mji huo na wamechukua tena maeneo kadhaa japokuwa bado haijawa wazi ni kiasi gani majeshi hayo yamefanikiwa. Rais wa Marekani Barack Obama anakemea kupigwa risasi kwa maafisa wawili wa polisi kufuatia mashtaka ubaguzi wa rangi katika mji wa Ferguson Missouri, akiita ni hatua ya kihalifu, na amesema mfiatuaji risasi au wafyatuaji wa risasi wanahitajika kukamatwa. Bwana Obama alizungumza jana usiku kwenye televisheni moja ya Marekani akisema hakuna kisingizio cha ufiatuaji risasi huo na hautakiwi kuhusishwa na suala linaloendelea huko. Awali, mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder aliliita shambulizi la Alhamisi asubuhi ni la kushtukiza na alisema halifu alikuwa akijaribu kupanga mbegu ya mfarakano. Alimwita mfyatoaji risasi huyo ni mtu asiye na maana kabisa kwa watu. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yupo nchini Misri kwa mkutano wa kiuchumi unaolenga kuwavutia wawekezaji wengi wa kigeni kwenye taifa hilo lililokumbwa na matatizo ya kisiasa. Mkutano huo wa siku tatu unafanyika huku kukiwa na ulinzi mkali katika mji wa mapumziko huko Bahari ya Sham wa Sham el Sheikh, katika peninsula ya Sinai. Eneo hilo ni makazi ya waasi ambao wamesaidia kuzorotesha uchumi wa Misri. Wanamgambo wenye makao yao Sinai, ambao wanadai kuwa ni ushirika wa kundi la Islamic State, wamefanya mlolongo wa mashambulizi tangu rais wa zamani Mohamed Morsi alipoondolewa madarakani kufuatia mapinduzi yaliyoungwa mkono na jeshi hapo mwaka 2013. Waendesha mashtaka wa Sweden wanaomba kumhoji mwanzilishi wa WikiLeaks Julian Assange mjini London kwa shutuma za kashfa ya ngono. Mwendesha mashtaka katika kesi hiyo Marian ni pia alisema leo kwamba anataka kuchukua sampuli ya kinasaba DNA kutoka kwa Assange ambaye anaishi katika ubalozi wa Ecuador mjini London. Assange aliomba uhifadhi katika ubalozi wa Ecuador mwaka 2012 wakati mahakama za Uingereza ziliposema huenda atapelekwa Sweden kukabiliwa na mashtaka ya kashfa ya ngono. Kundi la haki za binadamu la Human Rights Watch HRW lenye makao yake nchini Marekani linasema masharti ya kusafiri yaliyowekwa na serikali ya Ukraine yamechangia kuchelewesha kwa kiasi kikubwa usambazaji wa huduma za afya katika maeneo ya mashariki yanayoshikiliwa na waasi. Kundi hilo lilitoa taarifa leo likisema hiyo ni kulingana na tathmini yake ya siku kumi za mahojiano kwa njia ya simu na mahojiano ya ana kwa ana na wafanyakazi wa huduma za afya pamoja na wagonjwa huko mashariki mwa Ukraine. HRW inasema masharti ya kusafiri yamezuia fursa kwa raia wa Ukraine wanaoishi mashariki mwa nchi hiyo ambao wanahitaji kusafiri kuelekea maeneo yanayodhibitiwa ya na, na serikali kutumia huduma za afya zinazofadhiliwa na serikali. Kwa hakika kabisa ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani ya Washington DC, ikiwa ni Ijumaa na Tumaini langu ni kwamba juma lako limekuwa ni nzuri ingawaje huko nchini Kenya hali ikawa, uh, ni tofauti kidogo siku ya leo. Yaani, watu watatu wameuawa karibu na mji wa Mandera katika nchi ya Kenya, kaskazini mashariki mwa nchi ya Kenya, ikiwa ni pamoja na maafisa wawili wa polisi. Pia watu saba wamejeruhiwa vibaya kwenye shambulio hilo. Mwaigi Konyo anayoripoti kamili kutoka Nairobi. Habari za hivi punde zasema kufikia hivi sasa watu watatu wamekufa kufuatilia shambulio hilo la kigaidi, ambapo baadhi ya watu waliokufa ni maafisa wawili wa polisi na yule mwingine alikuwa ni raia wa kawaida. Na ingawa hakuna kundi lolote la kigaidi limedai kuhusika na shambulio hilo, watu hao watatu waliokufa walikuwa kwenye msafara wa gavana wa jimbo hilo Ali Roba uliokuwa safarini kurejea ofisini baada ya shughuli za kikazi na gari moja limeharibiwa kabisa kwenye shambulio hilo, na duru za kiusalama zinasema shambulio hilo limetokea karibu sana na barabara ya Arabia, ambapo abiria wasiopungua ishirini na wanane waliwawa mwezi Novemba mwaka jana kwenye basi iliyokuwa safarini kurudi mjini Nairobi kutoka mji wa Mandera. Na kwenye shambulio hilo la mwaka jana magaidi wa Al Shabab walidai kuhusika na shambulio hilo, lakini habari hizi zinasema gavana wa jimbo hili la Mandera ya Ali Robo hakujeruhiwa wakati wa shambulio hilo kwa sababu gari lake lilikuwa tayari limepita sehemu hiyo. Na kutokana na shambulio hilo, wakazi wa mji wa Mandera wanasema mji huo umejaa wasiwasi wa mashambulio ya kigaidi, na siyo kwa Wakristo peke yake lakini pia jamii ya Kiislamu. Wacha habari ya Mkristo ama nini, sisi wenyewe Waislamu katika manyumba yetu tunajisikia ofu kabisa, tunakuwa na wasiwasi kubwa, hata tuwezi kulala usingizi mzuri. Hata kitu tu ikipita juu ya nyumba tunaistuka, mtu anaamuka mchana. Tuko na serikali ya Kenya, lakini usiku ni kama tunatawaliwa na serikali nyingine. Tutapambana na magaidi ambao walifanya kazi kama hii, hatuwezi kuogopeshwa na ambao wao walikuwa nia yao ni kuleta ile economy ya hii kaunti chini. Manake, juzi walikuwa uh, na habari na za hivi punde zinasema maafisa wa usalama wanawasaka magaidi waliohusika na shambulio hilo, ambao pia walitoroka na gari moja la governor wa jimbo hilo la Mandera. Hata hivyo, mauajiwa umetokea siku chache tu baada ya kuuawa kwa kiongozi mmoja wa Al-Shabab Adan Garal katika eneo la Berela nchini Somalia na ndege zisizokuwa na rubani pia. Mauaji hayo wa Mandera, ya Mandera yametokea muda mfupi tu baada ya kuapishwa kwa Inspector General mpya wa polisi Joseph Boynet, ambaye ameapa kupambana vikali na makundi ya kigaidi. Mwaigikonyo kwenye VIO Express Nairobi. Asante sana Mwaigikonywa kwa ripoti yako nzuri sana. Turuke nchi jirani, nchi ya Tanzania, ambapo jeshi la polisi nchini humo limewatia mbaroni waganga wa kienyeji hamsini na tano na kuwapiga ramli zinazochanganisha zina na kusababisha madhara makubwa kwa jamii ikiwamo mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi. Hatua hiyo imekuja siku chache tu baada ya Umoja wa Mataifa na Jumuiya ya Umoja wa Ulaya kuzitaka nchi za Afrika Mashariki kuongeza, uh, ku, kuongeza ili kukabiliana na vitendo vya mauaji ya albino. Mwandishi wetu George jo, Jogopa anaripoti zaidi kutoka Dar es Salaam. Kati ya hao waliotiwa mbaroni yuko mmoja ambaye anadaiwa kukutwa na nywele zinazozaniwa kuoneza mlemavu wa ngozi, hatua ambayo imefanya jeshi la polisi kupanua operesheni zake za kuwasaka waganga hao. Kuanzishwa kwa operesheni za kuwasaka waganga wa kienyeji wanaochochea mauaji watu wenye ulemavu wa ngozi kunafuatia ongezeko kubwa la matukio hayo ambayo pia yamesababisha rais Jakaya Kikwete awende ya mpango mkakati wa mkakati maalum wa kukabiliana na vitendo hivyo. Jeshi la polisi limesema kwamba waganga waliotia mbaroni wataendelea kushikiliwa kupisha uchunguzi zaidi na kwamba kati ya hao kumi na nane ni wanawake na waliosalia ambao ni thelathini na saba ni wanaume. Wakati huo huo, serikali imesema kwamba itaendelea kushirikiana na mbali mbali watu wa kada mbalimbali ili kuhakikisha kwamba makundi ya watu wanaofanya ramu zenye uchunganishi wanadhibitiwa ipasavyo kulingana na kaida. Mkurugenzi msaidizi wa tiba asili kutoka kwa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii, Dr Paul Mohamed, amesema kwamba serikali itaendelea kusimamia misingi yote inayohusu tiba za asili bila kuathiri jamii ya watu wowote. Ramli inatumika na hawa wataalamu wetu, lakini elimu tunayowapa ni kwamba hawastahili kuzungumzia mambo ya uchunganishi katika jamii, kwa maana kwamba wewe huna haja ya kum, mtu anakuja anataka anataka kuwa milionea, hiyo haihusiani na taaluma ya tiba, kwa sababu kupiga ramli sio lazima uwe ramli ya, ya, ya ma, shughulia swala la matibabu peke yake. Hili hili ni lazima tuliweke sawa kwamba sheria zile zetu zote zinazohusiana na wananchi kuishi hapa Tanzania lazima zitekelezwe. Hivi sasa kumeanzishwa kampeni mbali mbalimbali zenye lengo la kukabiliana na mauaji hayo yaliyoshika kasi zaidi katika eneo la kanda ya Ziwa. Ukiweka kando kampeni ya imetosha, kampeni nyingine inatarajiwa kuzinduliwa mwishoni mwa juma hili itakayohusisha kombe la amani litakalozungushwa nchini kote. Mmoja wa ratibu wa kampeni hiyo amesema kwamba ujumbe mkubwa utakaozingatiwa katika kampeni hiyo ni kudumisha amani na linda Maisha albino. Mi naitwa Bwana Mikaeli Lugendo, natokea New Hope Family, kituo cha kulelea watoto yatima Mwasonga. Ah, pamoja na mimi mlemavu wa ngozi, kwamba tunazungumzia nani, kwamba kujizungusha ile kombe, kwamba kwa nitohamasisha kwanza kuhusu mauaji ya Marubino, sababu mauaji ya Marubino ni ni vitu ambavyo kwa kweli vinatia uchungu kwa kila mtu. Sababu kutia uchungu kwa kila mtu nini, sisi ni watu kama, kama nyinyi. Leo hii tunashangaa kuona kwamba ukiamka leo nakuta matukio haya, kwa hiyo ni mojawapo nayo katika ilo kombe letu ambayo tunataka kuizungusha hiyo, tuhamasishe swala la amani na upendo, kwa sababu amani na upendo ni vitu ambavyo tunatakiwa tuna, tuna kuvienzi ambavyo mzee Nyerere akatuachia nchi hii. Sasa kama tunataka tupoteze amani na upendo, itakuwa nchi haikaliki tena. Katika taarifa yake hivi karibuni, Umoja wa Mataifa ulisema kwamba mauaji ya albino yanapaswa kukomeshwa mara moja, na ikaitaka serikali ya Tanzania kuchukua hatua madhubuti kukabiliana na hali hiyo. Inayoarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa wa Sauti Amerika. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika inaungana na wadau wengine nchini Tanzania katika kampeni ya Imetosha kutokomeza mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi kote Afrika Mashariki. Kuanzia wiki ijayo, idhaa hii itakuwa inakuletea dondoo fupi fupi kwa lengo la kuongeza uelewa kuwa binadamu wote ni sawa na wanastahili haki sawa licha ya kuwa na ulemavu wa aina yoyote ile. Basi, swala ni swala limekuwa swala nyeti, swala la wenye ulemavu wa ngozi. Na mkamiti kama unavyojua, ikiwa Ijumaa leo, mm -hmm. katika kipindi ki chetu kingine wakati wa saa moja na nusu Live talk. Live talk. Pale wapa, juhetu, na pale tutakuwa kwamba tunawapa wasikilizaji wetu fursa ya kuweza kuongea na wataalam kuhusiana na swala hili ambalo pale awali John Jogopa ameliongelea tena kwa kina la watu wenye ulemavu wa ngozi yani, yani, albino, albino. Sasa unalolote la kuongezea tu ama kusema kuhusiana ni na na kwamba, msikilizaji anakaribishwa kutoa maoni yake, mchango wake, kuhusiana na kashfa au shutuma hizi zinazoendelea za mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi nchini Tanzania na maeneo jirani. Basi tupate kibao na ni kibao, kibao ambacho kinasema salama chake Linux akiwa na Diamond, hata mambo kwenye VOA Express Kweli kabisa, Salima. <laughs> wimbo wake Mondi, mimi naona kwa upande mwingine wa studio pale ya fundi mitambo anafurahi. <laughs> kweli kweli, anasema kwamba kibao cha Afrika kile kimenoga kabisa. Ndani ya VOA Express, ndivyo mambo yanavyokuwa Ijumaa hii leo. Na basi mkamiti kule nchini Kenya, ni kwamba hali ya usalama yazidi ya kuwa tu. E, ni changamoto kubwa, na kuna wananchi ambao nimeweza kuongea nao nchini Kenya na kuwauliza maoni yao wakitoa hoja zao kuhusiana na hali ya usalama nchini Kenya. Basi tupate kusikia Bwana Mwaura kutoka Solai kule Nakuru, Kenya, na Mili kutoka Nairobi wakitoa hoja zao kuhusiana na hali ya usalama nchini Kenya. Yes. Hatujaimarisha. Mimi na wewe ndio watu, ndio serikali. Tunastahili kuangalia ni akina nani wako karibu na sisi, tukiona ambao ni watu ambao kweli tunawashuku. Serikali pia inatakiwa kuwa na jukumu la kujua sehemu za North Eastern na kuja kuwa na usalama, si North Eastern ni peke yake, pia mashinani. Kwa hivyo, ningeomba serikali pia injilizi wale wale, wale wale wanao, lakini serikali inafanya kazi tunastahili kuangalia kita zote, kusema serikali haifanyi kazi sababu jambo fulani limefanyika, lakini kuna mambo mengi ambayo serikali imezuia, ambayo ni kuna zile meja ambazo tunatumia ndio kujua kama security imeongezeka ama bado. Lakini sasa kunaonekana bado ile ukora bado imezidi imeongezeka, kama mkubwa kama huyo ameshambuliwa Niwezaje kuwa kweli serikali inafanya kazi? Serikali haiwezi kuwa kila mahali. Wewe na mimi ndio serikali. Serikali pat, uh, mahali ime, imechangia imepatiana askari wengi o, wale wale wanafunzwa. Ningeomba serikali pia iuangalie, kwa sababu haifunzi ile utaratibu wa vita ambazo zinatakiwa kupimbana na, na wamagaidi recruitment ya lakini, hivi wewe kama kama kama mwananchi umefanya umechukua jukumu lipi kama kusaidia hii serikali iweze kuwa si. Watu ambao huyo huyo ni unu, so serikali hapa mwana si mwananchi kama ni mkubwa wa serikali, hawa walipokuwa wanatakiwa ku enhance security. So mimi naona hapa kuna lira ya security kwa sababu wanatakiwa kuwa na wana, wana maono ambaye ya kujua wakubwa kwanza katika nchi walindwe. Kama kama wakuma wakuma katika kubwa katika serikali a kama anakuwa atach na sisi, je lakini, mnasaura kwamba wale wakubwa katika serikali wakati mwingi hujulikana wako pande gani, wanaenda vipi? kama wale tumechagua watetee wana... yeah. Na hawana umewasiria security, basi basi itaonekana hata raia hawana shughuli za hata uchumi, wezi inuka Hapana, hapana, mimi naamini ya kwamba serikali inafanya kazi, imepeana pesa nyingi, maaskari siku hizi wamekuwa wameongezeka. Serikali mimi naamini ya kwamba inafanya kazi inavyostahili. kama anafanya kazi mkubwa na hebu aneshambuliwa, hebu serikali inafanya kazi, kazii serikali, imeng'eng'ana serikali, serikali kabisa. Lakini naomba sikupuza vile nilikuwa nakuliza mahali wewe unaishi tuseme, wakati ka kuja mtu mgeni pale wewe kama kama mwananchi wa kawaida unafuatilia kujua ule ni nani? Kitu ya kwanza tunatakiwa kutilia maanani usalama wa kila mtu, lakini serikali sioni kama inatilia hayo, kwa sababu wakati mwingi tutaona hii watu wengi kila wakati wanashambuliwa. Ukihesabu juzi wa mbunge a juzi ameuawa tu, juzi hata kama ni msiku aliuawa na kulikuwa na CCTV, mpaka saa hiyo maneno haijajulikana nani yaa Unaendelea kusikiliza VOA Express ikisafiri moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na basi mambo yanaposhindikana letisi au uh, kumradhi, mambo yanapokuwa magumu zaidi na kukuendea visivyo, ikawa kwamba labda umefeli kwenye mtihani, ikawa kwamba pia ndoto zako zimeharibika, itakuwa kweli ndio mwisho wa maisha, ama itakuwa kwamba unachukua mwelekeo mwingine na kuweza kufaulu katika maisha? Basi waandishi wetu kutoka Dar es Salaam, Rahabu Fredi, wakiwa naye Lucy Patrick, waliweza kutembelea wananchi wa Tanzania na kuwauliza, inawezekana kwamba kama umefeli katika labda mtihani ukaweza kufaulu katika maisha pia ndoto zako ambazo ulikuwa nazo, waweza bado ukafanikiwa mwishoe ukiweza kuzifuata kwa kina. Basi tupate mambo aliyotuandalia kutoka kule Tanzania katika jicho letu. Karibu katika jicho letu. Jina langu ni Lucy Patrick na katika inawezekana. Siku leo nimepata nafasi ya kuzungumza na kijana ambaye yeye alifeli mtihani wake wa kidato cha nne, akajipanga na kwa sasa anamiliki bucha la nyama, lakini pia ana magari manne huku akifuga mifugo mbalimbali. Mimi eh, ni kijana ambaye naitwa Senet Kanyika natokea Simike na nimezaliwa Simike hapa hapa Mbeya. Nimeanza elimu yangu primary Mbatini nikaja sekondari Sangu pale. Bahati mbaya matokeo kufika form 4 nikafeli. Sasa katika maisha nikaanza polepole biashara, baadaye nikafanikiwa kufungua bucha Mwanjerwa ndio nimeenda nayo moja kwa moja mpaka leo hii. Nyumbani kwa kweli ilikuwa shida tabu usitoshe. Baba alikuwa na wake wawili, kwa hiyo familia kama upande wa mama maitu ni mkubwa, na mimi ni watatu kwa kuzaliwa katika familia. Kwa hiyo ikawa shida, msaada akawa hamna, ndio hapo ikabidi mtu unaanza kujihangaisha. Katika kujihangaisha kwako wewe, wewe ulianza na mtaji kiasi gani, na huo mtaji ulipata wapi? Ah, kwa kweli mtaji nianza kama laki, na aliyeniwezesha tuseme ni mama yangu, baada ya kuona anasumbuka na nini, akabidi naenda na ananiazima na, na, na, na, na, na, nafanyia biashara narudisha, nafanyia biashara narudisha. Mungu akanijalia, ndo hivyo kutoka mpaka sasa hivi, na bucha ambayo mtaji wake kama milioni tatu. E, pia kufuga ndo kumeniwezesha zaidi. Kwa hiyo hii biashara ina maana naithamini sana. Ni mafanikio gani ambayo umeyapata mpaka sasa? Ah, nimefanikiwa, nimejenga na na nyumba nyingine na na gari mimi mpaka magari manne aata magari yangu tuseme nimepatia kwenye kufuga. Nikifuga nakuta nimefuga hata ishirini, ukija kuuza unanunua gari moja aisi, unanunua tuseme. Biashara nyingine ni ya kufuga. Ukifuga kama ufuge ng'ombe ah, kwa kweli unakuwa pazuri. Unamwambia nini kijana ambaye amekaa alafu akasema maisha ni magumu? Mimi nasema tu asikate tamaa, awe na moyo, awe mjasiriamali Awa anafuga na akifuga apate hata na shamba la kulima, anatoka takimaisha. Jicho limemtazama kijana huyu ambaye tunamuona kama ni kijana wa kuigwa. Mara nyingi vijana wengi, matokeo yanapokuja ndivyo sivyo hukata tamaa, wakaona kwamba haiwezekani, lakini kijana huyu anatudhihirishia kwamba kila kitu kinawezekana. Kwa upande wa ndoto yangu jicho limetazama wapi leo? Basi tuungane na rabu Fredi aweze kutujuza. Shukrani Lusi. Hapa jicho limemtazama mwanamuziki kutoka hapa nchini Tanzania. Minaitwa Joseph Aule almaarufu kama Professor J, mwanamuziki bora kabisa mziki wa hip hop, Tanzania. Ndoto yangu ni kuwa moja kati ya vijana ambao wanaweza kaleta mabadiliko makubwa sana katika nchi yetu. Nimekuwa muda mwingi sana nikifanya njia tofauti tofauti za kuweza kuwasaidia ndugu zangu wa Tanzania kwa njia tofauti kupitia mziki wangu, wa sana yangu imekuwa ikijaribu kuangalia sana ustawi wa jamii, masuala mengi sana ya kuangalia jinsi gani ya kuwakomboa vijana katika harakati zingine, lakini pia kuangalia jinsi gani ya kuweka mshikamano na umoja katika Tanzania yetu so nimetumia kipaji hiki kwa muda mrefu, lakini sasa nimeingia kwenye siasa pia rasmi, na nitakuwa mmoja kati ya watu ambao nadhani wataleta mabadiliko kwa sehemu ambayo ni nyumbani kwetu siku hizi ni Mikumi, Morogoro. Kwa hiyo kutokana na watu wa Mikumi kuona changamoto nyingi zinawakabili, kuona jinsi ambavyo wanataabika wakati tuna kila kitu maeneo yale, ndoto yangu kubwa ni kuja kuwasaidia, kuja kuwakomboa na kujaribu kuleta maendeleo katika sehemu ile husika. Changamoto gani zaidi zipo ambazo unasema ndoto yako ni kuweza kuzitatua? Changamoto kubwa ni kwamba tuna vijana wengi hawana kazi maeneo yale, tuna mbuga ya wanyama lakini wananchi wa Mikumi hawanufaiki sana na mbuga ile, lakini pia tumepita, tuna kilimo sana cha miwa na vitu kama hivyo, lakini tumeona kwamba masoko ya wakulima limeonekana kuwa tatizo la muda mrefu sana. Kwa hiyo nadhani kwa kushirikiana na wenzetu kwa kulitolea macho na kujua changamoto gani zinatukabili, tunaweza tukasaidiana, tukashirikiana na kuweza kutatua changamoto zinazotukabili. Zina zina, kwa hiyo Mungu akipenda natumaini ndoto yangu itatimia na nitashirikiana na wanamikumi kuleta maendeleo ya wanamikumi nikiwa kama mbunge wa Mikumi kupitia Chama cha Demokrasia na Maendeleo. Asante Profesa J. Hapo awali ulimsikiliza Lucy kwenye inawezekana. Jicho letu linatia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Haya msikilizaji, basi na sasa ni wakati wa kusikiliza yale yavumayo mitandao. Ni imani yangu kwamba una furaha kama niliyo nayo wakati tukitazamia kupumzika na kufurahi na marafiki, wakati wikendi ikiwa ndiyo imeshakaribia kuisha lakini kwenye ulingo wa siasa chama kikuu cha upinzani cha ODM nchini Kenya chaonekana kuwa na mtazamo tofauti wa mambo. Hili linatokana na pigo la maafisa wa chama hicho kutoka tawi la Bungoma nchini Kenya kuhama kutoka chama hicho na kujiunga na chama cha New Ford Kenya kinachoongozwa na naye bwana Eugene Wamalwa. Ni hatua ambayo hakika imechochea hisia za wengi kwenye mitandao ya kijamii, baada ya Fabian Kaemba, aliyekuwa katibu wa ODM katika kaunti ya Bungoma, bwana Kikete Mung'au, aliyekuwa mwenyekiti, na pia bwana Bijudi Dharombosia, ambaye alikuwa mjumbe kutoka eneo hilo hilo, kukipungia mkono wa kwaheri chama ambacho amekipigania kwa muda mrefu. Wote watatu wamelalamikia ukosefu wa demokrasia na mwongozo thabiti ndani ya chama. Kufuatia hatua hiyo, Otugena anasema Sakata la kisiasa ndiyo limeanza tu, tujitazamie tu kwa umbali. Jiji kwake anauliza, kwani wamemaliza ugali ndani ya ODM? Ni mapema sana. Mike San 13 naye anasema katika demokrasia staili ya Kikenya ni kwamba sio pigo kwa watu wachache kukihama chama; pigo ni wakati chama kinapitwa na wakati, viongozi wao wakijitafutia mali wakiwa uongozini katika kipindi cha miaka mitano labda hata vyama vyote tulivyo navyo sasa havita kuwemo katika kipindi cha miaka kumi ijayo. Basi tuingie hapa Marekani, ambapo maandamano na ghasia zimeshuhudiwa katika mji wa Ferguson ulioko kwenye jimbo la Missouri siku za karibuni. Hali inaonekana tulivu sasa, lakini mgogoro huu ambao unatokana na kutoaminiana baina ya Wamarekani weusi na askari wazungu unaonekana kuhamia kwenye mitandao ya kijamii. Mare kwake anasema kwamba watu weusi waache kuwalea wahuni kisha wanapopigwa risasi wakati wakitekeleza maovu wanaungana na kusema kwamba wanaonewa na wana polisi. Nats kwake anasema hata kama wana Ferguson walikuwa wamegadhabishwa na askari kuwapiga risasi askari wawili wa kizungu mapema juma hili, ni tukio linaloondoa heshima yao. Watu weusi wasiwe watu wa maandamano kila uchao. Tujichunguze kwanza miongoni mwetu, tusije tukawaficha wahuni na kuwalinda kwa jina la kuonyesha umoja wetu. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Msikilizaji na, msikili na, ufuatao ni muktasari wa habari. Kundi la wanamgambo wa Islamic State ambalo linadhibiti maeneo nchini Siria na Iraq limekubali ahadi ya ushirikiano kutoka mtandao wa kigaidi wa kundi la Boko Haram lenye makao makuu yake nchini Nigeria. Rais wa Marekani Barack Obama anakemea kupigwa risasi kwa maafisa wawili wa polisi kufuatia mashtaka ya ubaguzi wa rangi katika mji wa Ferguson, Missouri, akiita ni hatua kihalifu, na amesema mfiatuaji risasi au wafiatuaji risasi wanahitajika kukamatwa. Na basi, tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na tunaamini utakuwa na sisie alasiri ya kesho. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa moyo Hamza, mwendeshaji Dwayne Collins, fundi mitambo Katiz Bynum, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi, tukikuaga kutoka Washington tukisema kwa heri.