ku eliminate hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc mimi ni sanday shimari katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki na tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni Sandei Shomari na katika matangazo yetu ya leo tutawaletea marudio ya kipindi cha Live Talk, na baada ya hapo, tuungana naye BMJ Muridhi katika viji mambo. Lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Kameruni imekanusha shutuma kwamba jeshi lake liliwaua watumiwa wa Boko Haramu makundi ya kutetea haki za binadamu katika taifa hilo la Afrika ya kati yameonya Umoja wa Mataifa kufanya yameomba Umoja wa Mataifa kufanya uchunguzi dhidi ya uhalifu wa vita baada ya kutolewa ripoti kwamba mamia watumiwa waliuawa karibu na Cameroon kwenye mpaka kaskazini na Nigeria, ambako inasaidiwa kuwa ngome kuu ya Boko Haram. Msemaji wa serikali ya Kamerun na waziri wa mawasiliano Isa Bakari amesema taarifa zilizotolewa na makundi ya kutetea haki za binadamu kwamba nchi hiyo iliwaua watumiwa wa Boko Haram sio za kweli. Akizungumza na waandishi wa habari Jumaa, Bakari alisema wafungwa wa Boko Haramu wanasimamiwa kwa kufuata haki na watashitakiwa kwa misingi ya sheria. Amekanusha ripoti kwamba jeshi la Cameron liliwanyanyasa watumiwa wa Boko Haram. Hata hivyo, alikubali kwamba baadhi ya watumiwa hao walioripotiwa na makundi ya kutetea haki kuwa waliuawa walikutwa wamekufa ndani ya jela mwezi Desemba mwaka jana, siku moja baada ya kukamatwa. Rais wa Marekani Barack Obama amesema shahada ya chuo ni fursa nzuri kwa watu wa kiwango cha kati. Inaweza kuonekana sio muhimu sana, lakini haijawahi kuwa na gharama kubwa. Rais alisema Jumamosi katika hotuba yake ya wiki kwamba utawala wake umefanya kazi kwa nguvu kuhakikisha gharama nafuu kwa vyuo, na wiki iliyopita ilitangaza njia nyingine ya kuwasaidia Wamarekani wengi kumudu gharama ambazo haziongezi matumizi mengine wala urasimu. Azimio la haki ya msaada wa wanafunzi, rais amesema, inamaanisha kuwa kila mwanafunzi anastahili kupata elimu bora yenye gharama nafuu na kuwa na uwezo wa kulipa chuo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema haijaeleweka kama Wamarekani na nchi nyingine sita zenye nguvu duniani zitaweza kufikia makubaliano ya Iran kuhusu programu yake ya nyuklia ifikapo Machi 31 mwaka huu. Akizungumza Jumamosi katika mkutano wa kimataifa wa uwekezaji kwenye mji wa kifahari huko Misri Sham Al-Sheikh, Kerry alisema dhumuni la mazungumzo hayo sio tu kutaka kufikia makubaliano yoyote, lakini ni kufikia makubaliano sahihi. Hata hivyo amesema wamepiga hatua, lakini bado kuna mapengo na mambo muhimu yanayotakiwa kufikiwa na Iran ili kuweza kusonga mbele. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Vilevile unaweza kutufuatilia katika www voa news swahili com. Helikopta ya kijeshi ya Serbia iliyokuwa inamsafirisha mtoto mwenye umri wa miaka mitano kwa ajili ya matibabu ya dharura imeanguka Ijumaa jioni, wizara ya ulinzi imesema leo hakukuwa na mtu aliyenusurika. Vyombo vya habari vinaripoti kuwa wafanyakazi wanne wa ndege hiyo, wauguzi wawili na mtoto aliyekuwa na matatizo makubwa ya kupumua, walikuwa ndani ya ndege hiyo wakati ilipoanguka karibu na uwanja wa ndege wa Belgrade. Shirika la habari la Ufaransa limesema mtoto huyo alikuwa anakimbizwa hospitali na gari la kubeba wagonjwa, lakini gari lilikwama katika matope. Kivuko kimoja kilichobeba zaidi ya watu mia mbili kimezama kwenye pwani ya Myanmar na kupelekea watu wasiopungua ishirini kufariki dunia na wengine ishirini na sita kupotea. Kivuko cha Aung Takon kilizama jana Ijumaa baada ya kukumbana na mawimbi makubwa katika safari yake kutoka mji wa Kiapyung kuelekea Sitwe magaribu mwa jimbo la rakin maafisa wanasema watu iaosb wameokolewa lakini waliobaki naaminika kuwa wamezamaa hata hivyo wakazi wa eneo hilo wanasema inawezekana watu wengine zaidi wamefariki dunia kwa sababu inaaminika abiria kadhaa hawakuwamo kwenye orodha ya kivuko hicho kilichokuwa kimejaza watu kupita kiasi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Msikilizaji, umewadia wakati wa kusikiliza mjadala maalum kuhusu mauaji na visa vinavyowakumba watu wenye ulemavu wa ngozi albino kwa imani za kishirikina, ambapo leo mimi Mary Mgawe na mwenzangu Harison Kamau kwa pamoja tutakuendeshea mjadala huu, tukiona washiriki mbalimbali, ikiwa ni pamoja na Ernest Kimaya, mwenyekiti wa chama cha maalbino nchini Tanzania, Henry Mdimu, balozi wa kampeni za imetosha za kupambana kujitok na kutokomeza mauaji na unyonyosaji wa albino, Kazungu Kazungu Kasim, kiongozi albino nchini Burundi na Angelina Chuma ambaye yeye pia ni albino. Karibuni sana katika mjadala wetu. Lakini kwa kuanza moja kwa moja, tunafahamu mauaji haya yapo na yanaendelea sasa tangu yalipozuka mwaka elfu mbili na sita. Hebu tuambieni juhudi zinazofanywa kutokomeza mauaji haya na manyanyaso kwa albino, kwanza kabisa mnazionaje? Nikianza nawe Ernest Kimaya. Mauaji ya albino ambayo yameanza mwaka elfu mbili na sita, ndipo ambapo yameanza kuonekana hasa katika ulimwengu huu wa mauaji, na serikali ilichukua jitihada zake za kila namna kupitia serikali ya Mweshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete kuona ni jinsi gani wanavyoweza kuzuia mauaji haya na ilifanya kazi yake vizuri, hatimaye mauaji yalikwenda yali mpaka yakafikia mwisho yakapungua. Lakini imefikia mahali sasa hivi yanarudia tena, lakini ukweli ni kwamba kutokea kipindi hicho mpaka sasa hivi wapo uh, watuhumiwa waliokamatwa wakapelekwa mahakamani na wakahukumiwa kunyongwa mpaka kufa lakini hukumu hazijatekelezeka kwa sababu ya, ya utaratibu ulivyokuwa mrefu wa kufikia hatua za unyongaji hii. Mm-hmm. Nafikiri ndio inasababisha na hata wengine waendelee kufanya mauaji tena, lakini sasa hivi juhudi zimeendelea tena, na hivi karibuni tulikutana na, na rais wa lakini lakini, labda labda, Ernest Ernest Kimaya, tunafahamu kwamba serikali tayari imekwisha kujitokeza hata kwa sasa hivi e, kupambana na mauaji haya na mbinu mbalimbali zinawekwa, lakini tunachouliza ni kwamba mchango wake mnauonaje utafanikiwa, ama juhudi hizi zinakoelekea ni wapi? Labda ungeweza kutufafanulia hapo kidogo, wewe kama mwenyekiti wa chama Uh, kwa sababu inalijua tatizo, serikali inajua tatizo la mauaji albino, na linawajua kwamba wanaopambana kwa nao ni nani, na vita inaendelea kuendelea ya kwa kuwakata albino. Kwa hiyo ni kwa jinsi gani wataweza au watashindwa? Kila mtu ina pande mbili, kuna wanaoua na kuna wanaozuia. Sasa jitihada zinazofanya zinategemeana kwamba kupima kwamba wanaoua wana wana uwezo kiasi gani, na wanaozuia wana uwezo kiasi gani. Kwa hiyo sisi kama chama, kazi yetu ni kuhamasisha, sisi serikali ifanye kuona kwamba inaweza kwa stahili ipi ikaweza ikazuia matatizo haya ya mauaji ya albino, lakini nguvu nzima kabisa iko kwenye serikali. Hebu tugeukie kwanza kwako Henry Mdimu, ambapo tunaona umeanzisha kampeni hizi za Imetosha, ambayo ni moja ya harakati zinazofanywa nchini Tanzania kupambana na visa hivi. na je, ushirikiano unaupata ndani ya jamii nzima, na labda mkakati zaidi katika kampeni hizi za Imetosha ukoje? Mkakati sasa uko katika kuanzia, uh, ngazi ya chini, kwa sababu anayeua watu wenye albinism ni, ni binadamu wa kawaida ambaye na imani zake, anaamini kwamba kiungo au mwili unaweza kumletea utajiri. Sasa kampeni yangu mimi imelenga katika kumshawishi yule anayekata viungo yule anayeu, kwamba hawezi kupata utajiri kwa kutumia hivi, na tumepanga kufanya njia tofauti kumwambia, utajiri haupatikani kwenye mwili wa albino, utajiri unafanyikana kwenye mradi huu. Kwa hiyo mkakati wetu mkubwa kabisa huko kwenye mindset. Kubadilisha mawazo ya yule muuaji ambaye anaamini akiwo kwa sababu anaweza ana, tunamuita muuaji leo lakini ni mtu fulani maskini ambaye anatafuta utajiri. Kwa hiyo ni kumtafutia njia mbadala, kumtoa katika ile imani yake, kubadilisha mindset yake, kupeleka kwenye kitu kingine, labda usiue albino kupata utajiri, fanya biashara hii nyingine. Kwa hiyo kampeni yangu iko katika kubadili mindset na kuwapa watu njia mbadala ya kupata Uh, njia rahisi ya kujikwamua kimaisha na kujiondoa katika hili la kuua wenzao au kuwakata viungo. Unapotaja mambo ya njia mbadala ama ile mindset, labda ningekuuliza ni vizuri kwamba nimesikia kwamba kampeni yako inalenga wale wanaowakata wale wenyewe wa wanaotekeleza kitendo kile labda cha mauaji na kukata viungo. Lakini inasemekana kwamba pia viungo hivi vina soko, kwa hivyo kuna ushawishi wa fedha labda katika shughuli ile. Wewe unalenga pia soko yenyewe ama wale wanaonunua viungo? Na lenga kwanza wanaouza, kwa sababu anayeuza ndiyo mbaya zaidi anayenunua akienda sokoni akikuta siku hizi anayeuza kwa sababu katika risesi ambayo tumeifanya mwaka jana na mwaka huu, viungo hivyo vinauzwa chini ya milioni kumi ya Kitanzania, hela ambayo mtanzania anaweza kufanya biashara akaipata kupitia biashara nyingine ukifana na viungo vya mlemavu wa ngozi. Kwa hiyo ni kumpa hiyo njia mbadala, usiuze kiungo chenye damu mwenzako, hii siyo sawa fanya hiki kingine, kitaweza kuletea nafasi nzuri. Ni na timu ya volunteers ambao wanategemea kukaa katika eneo hilo kwa miaka mitatu mfululizo mpaka sasa, na bado tuna mpango wa kupata volunteers zaidi wa kuendelea kukaa miaka mitatu mingine, kua kukaa mpaka hizo zinaisha na maisha yanarudi katika hali ya kawaida. Kwa hiyo muuzaji na mnunuaji, muuzaji ni hatari zaidi, kwa sababu uh, akikataa yeye kuuza nini Kimaya, tuko pamoja katika kampeni za imetosha. Na je, unaonaje kuhusu mkakati huu ambao anaueleza Mdimu katika utekelezaji wake? Unafikiri uh, tukitumia nguvu zote na kufanya hivyo ambavyo anaelezea, labda tatizo hili la kukatwa viumbo na kuuawa kwa albino hasa katika nyanda za juu unasikia ndio ambako limeshamiri sana, linaweza kuisha? Aa, ni sehemu ya kutatua tatizo lakini haswa haswa ni muhimu sana kutafuta kirusi kiko wapi. Wale wanaonunua wakipatikana nak wanakitafutwa na, wana, na serikali wakaonekana wakachukuliwa hatua na waka, wakachukuliwa sheria na sheria ikachukua mkondo wake, na hakika akosekale kabisa hata huyo mtu wakwenda sokoni kwenda kununua itakuwa ni nzuri zaidi kwa sababu kama kuna mtu atakuwa anakwenda sokoni kununua, ina maana kwamba bado kiungo cha albimu bado kina kinatafutwa lakini, atafutwe yule ambaye ananunua kiungo cha albimu ni nani, ili aweze kukamatwa na kupelekwa na kulizwa, kwanza kinamsaidia nini, alafu athibitishe na akisiathibitisha, kama hakina ukweli basi awambie aambie umma kwamba hakuna chochote kinachohusiana katika hiki kiungo. Hapa nafikiri ndio tutakapomaliza malizo tatizi huyu muuzaji, anaweza akawa anakwenda soko, katika soko hizi ya leo leo linahamia Mwanza, kesho linahamia Shinyanga, kesho kutwa lina linahamia Singida, hivyo hivyo. Kwa hiyo mi nafikiri cha msingi kikubwa kabisa ni kuwakamata wanaonunua viungo vya albino na kuwapeleka mahakamani. Serha Angelina Chuma, wewe ni albino, tupe hisia zako. Mi kwa kweli, katika hisia zangu ni kwamba kwanza kabisa kitu kwa ambacho mpaka sasa anakihusika ni pale ambapo anajaribu kwa kwa kuangalia kwa kwamba ni kwa kipindi kifupi sana kyanizi, tayari, matupio, kama cha miezi mitatu hivi, lakini tayari matukio ya mfululizo kama manne sasa. Kitu cha kusikitisha sana ni kwamba huko mbele kwa sababu inaonekana kama kipindi cha uchaguzi kikifaa karibia ya na matukio ya haya yanaanza ya kujitokeza kwa wingi. Sasa wale ambao wanajiuliza kila siku hivi kabla ya uchaguzi kufika hiyo mezi iliyobaki, je, tutafika? Kwa hiyo mimi kama mimi, kwa kweli hisia zangu ni kwamba kama serikali haitachukua haitafanya juhudi za maksudi, ni kwamba sisi tutaisha, kwa sababu kama viongozi wetu wa taifa na wadau mbalimbali mbali wameweza kwenda kufanya mazungumzo na Mheshimiwa Rais, na Mheshimiwa Rais akawa ametamka kwamba swala la kunyongwa, kwa sababu siku nyingi kwamba wale watu wanyongwe, kwa sababu kwanza wao kama wanamuua albino, albino nao wana haki ya kuishi. Lakini wao wanaacha wanakula, wanaharibu nani, wanakula chakula cha cha serikali. Sisi na sisi tulikuwa tunaona kwamba nao wanyongwe, na rais, baada ya kukubali hilo kama halijatekelezeka, wameonyesha ni jinsi gani wanamzidi kete rais kwa sababu kabla haja hawajanyongwa uh, tayari kachaka mwingine, na hapa tunapozungumza, hatuwezi tukajua atapata nani. Kwa hiyo mimi kwa kweli naomba serikali kama haitachukua juhudi nyingine mbini mbadala, kwa kweli sisi na fikiri tutaisha Ninajua kwamba wewe umetembea sehemu za mijini na pia vile vile sehemu za mashambani, swala la wenye ulemavu wa ngozi linachukuliwa kwa njia sawa ya sehemu za mashambani uh, sawa na kule mijini, ama kuna watu ambao tofauti wanalielewa kwa njia tofauti kulingana na mazingira? Mimi nafikiri niuelewa, kwa sababu kama walivyotangulia kuzungumza wenzangu kwamba inakuwa kama vile ni biashara, lakini kama atakamata yule anayenunua, na kisha kamata yule anayenunua akasema kwamba anapeleka wapi na anafanyia nini, nafikiri mambo yote yanaweza yakaisha, lakini kama wataendelea kukamata wakataji, hakuna kitu chochote kitakachofanyika. Kwa hiyo ni swala tu la uelewa, nafikiri. Naona ya hii kampeni imetosha, itakuwa na kazi kubwa kwelikweli, kwa sababu kama tunazungumzia imani za kishirikina, na imeonekana wazi kabisa washikadau wa, wa, wa maalbino wamekwenda kumwona rais, lakini ndiyo kwanza ikawa kama vile imechochea ukwataji wa viungo na hata mauaji. Hebu tuambia uko tayari katika kupambana na kuhamasisha, najua hutaweza kufanya kazi hii peke yako. Yaani mimi niko tayari, kwa sababu najua kwamba hata kama nisipohamasisha, sijajua nani atapata, kwa sababu mimi nikiwa kama mama wakiaudina, ni mlengo, niko tayari. Na leo hii kuna wadau ambao wametoka hapa Mwanza kwa mguu, wanaelekea Butiama kwenda kwa mheshimiwa, kwa marehemu hayati baba wa taifa, kwa mama mama yetu mtowa rais Nyerere, ili kujaribu ku, kuzungumzia ku, kutoa anaonyewa kwamba yatosha kwa ya sababu kama ni kutuua, wametuua sana. Kwa hiyo mimi niko tayari, hata kama ni kufa, kwa sababu hiyo, kwa sababu unajua kwamba hata kama sisi nini wengine wanaendelea kufa . Kwa hiyo mimi lazima niseme, sijajua atapata nani. Kwa sababu tuko kama odini, kama odini, wote wagonjwa mmelala, halafu mmoja anakufa na mwingine anakufa. Mtu unaweza ukakimbia hata odini ukatoka ukaona kwamba labda ntapata nini. Kwa hiyo mimi niko tayari kwa lolote ile. Mdimu, hebu tueleze uhamasishaji wako utakuwa mpana kiasi gani kuhakikisha hali hii inatokomezwa kabisa? Uhamasishaji wangu ni, ni unajua, sehemu yenye tatizo ni kanda ya ziwa tatizo kubwa iko Tanzania nzima lakini kanda ya ziwa ni, kuna tatizo kubwa ambalo kila siku zina ziwa ziwa. na, tano, na ndoka, kwa miaka kumi na tano nimekuwa nikishuhudia makundi yakienda na yakiondoka baada ya kuhisi kwamba hali iko shwari. Kampeni yangu inategemea kupiga kambi pale kwa mwaka mmoja. Nina plani ya watu mia nne ambao watakuwa wanakaa watu mia mia kila miezi mitatu. Kikubwa ni kuweka mindset. Unajua, unajua unajua ndugu yangu uh, Mary, ni kwamba Mindset ni kitu cha kawaida, uh, ni imani kwamba mimi nilifanya research. Watu wajuu video vinapelekwa wapi? Mimi najua najua kwamba ni imetengenezwa ndago. Najua kwamba ndago ni mafuta ambayo wanapaka wanasiasa, wanapaka wavuvi na wanapaka watu wa mgodini kwenda kutafuta dhahabu. Kwa hiyo mingine, kumradi, ni imani yao, wanaamini hivi katika mataifa mengine. Kumradi ni kwamba hata kuna wengine wanaabudu ng'ombe na wanaamini wanafanikiwa wengi kabla ya dini hizi za Kiislamu na Kikristo, wakoloni walitukuta tukiabudu mizimu, wakatuhamisha ukatupeleka kwenye dini. Kwa hiyo naamini ma, mawazo ya binadamu unaweza kuyahamiki kuyahamisha pia, kutoka katika kuamini kiungo cha albino kina kinaleta utajiri, ukipeleka kwenye biashara nyingine ambayo anaweza kufanya na akafanikiwa. Hizo tatizo kwa sababu hata wengi majambazi wananyongwa, wanauawa, wanafanya kila kitu, lakini mwisho wa siku ujambazi unaendelea. Mawazoe, kuingiza mawazo yetu kuingiza chachu kwenye mawazo bina ya binadamu kuacha kuamini utajiri unaofikana kwenye viungo vya mtu mwenye ulemavu fika. Tutarudi kwako manake yake ndo tutaangalia kwa kina. Uh, kampeni hii ya imetosha lakini, wakati huu ningetaka kumkaribisha msikilizaji uh, kwa jina Kabamba. mimi Kabamba. Nipo. Karibu sana Kabamba, labda ungeongeza tu kwenye mada ya mambo ya wenye ulemavu wa ngozi. Asante, mimi niko Mwanza hapa. Mimi nikiangalia ile swala ya tosha kwa kweli, mimi nadhani itaishia kwenye mitandao na kwenye vyombo vya habari na istoshe. Huyu bwana Midimu jinsi ambavyo uyaameamua kulifuatilia na kuliuza titi, ukija ukaangalia kwa upande wetu, kwanza huenda labda niwezika kumletea madhara, kwa sababu tulishaona kina Viki Mtetemo alijihusisha wakiwa ni waandishi waabali, wa habari lakini liwaletea madhara wakawa wamejificha. Lakini kikubwa ambacho tungekuja tukakiangalia sisi wa Tanzania pamoja na viongozi, ni kwa nini swala hili likifikia kwenye uchaguzi ndio inakuwa na misukosuko, na hawa watu wanaoua albino kwa nini wasikamatwe? Kama mtu anaweza kumua simba, tembo tembo, hata sasa hivi wa tembo, ndugu yangu mtangazaji usiku huu, au twiga, kesho atakamatwa. Lakini sasa kwa nini huyu mtu ambaye amepewa thamani tu kitendo cha kuitwa thamani tu kuitwa binadamu ni thamani tosha. kwa nini huyu mtu asinge kamatwa akawajibishwa na hivi viungo na anayehusika na watu wanaonunua hivi viungo wanavipeleka wapi? Nani husika mkuu saa hii kitu? Mpaka sasa watu wanaamua kuwa ni wanaharakati wa kufuatilia vitu ambavyo baadaye vinaweza vikawaletea vika matatizo huko mbeleni, na wao wakajikuta katika misukosuko ambayo itawaletea madhara ma huko lakini kikubwa ningesema kwamba ifikie mahala kwa kweli, hata serikali yetu, hata iliyoko katika uongozi, iweze kuona aibu, kwa sababu hili ni taifa, taifa lishatiwa aibu. Ukija ukaangalia mataifa mengine, mpaka yanaamua kuingilia kati. Lakini bado juzi tu, cha kushangaza, rais Kikwete ametoka kwenye utuba, kesho yake alikatwa mtu mkono huko huko Sumbawanga, mtoto alikatwa mkono. Sasa hivi ni vitendo ambavyo vinaonyesha kwa kweli hata jeshi letu la polisi hawafuatilii vile ipaswavyo, lakini ingefikia mahala tukaona aibu. Ernest Kimaya, naona imezungumziwa kidogo hapo. Serikali bila shaka, utakuwa si msemaji wa serikali, labda utuambie tu juhudi ambazo, uh, mnaendelea kuzifanya kuhakikisha kwamba hizi kesi, labda watu wamekamatwa, eh, na wanafikishwa katika mkondo wa sheria. Umetudokeza kidogo kwamba kuna wale waliohukumiwa, uh, wakaambiwa kwamba watakwenda kunyongwa, lakini naona kuna utofauti. Mdimu anasema kunyongwa si sababu. Hebu changia hapo Kimaya. Sisi tunafahamu, ah, kwamba yoyote ile ya binadamu ambaye anaishi naye pia anaogopa kufa, akimwona mwenzie kwamba ananyongwa, akinyongwa na mwingine akinyongwa, naamini kabisa kwamba na wengine pia hata kama wanataka pesa, lakini wakifikiria kwamba kumbe naweza nikashikwa ni bora nitatafuta biashara nyingine. Na kushukuru sana sana msikilizaji kwa kuwa nasi siku ya leo katika mjadala huu ambapo tulikuwa tunajadili kuhusu mauaji na ukataji wa viungo vya albino nchini Tanzania na nchi nyingine. Tulikuwa naye Henry Mdem, balozi wa kampeni za Imetosha, na vilevile mwenyekiti wa chama cha maalbino nchini Tanzania, Ernest Kimaya. Vilevile vile hapa studio niko na mwenzangu, mimi naitwa Mery Mgawe. Hapa studio pia nilikuwa naye Dwen Collins, mwendeshaji wa matangazo haya, fundi mitambo Curtis akishirikiana naye mariam mwinyi kutoka washington dc na kuaga well. unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc barabara kabisa na kuwa mkuu wa msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nikitumai kwamba bado unaendelea kututegeategea popote pale ulipo. Sina shaka kwamba ukisikia kitambulisho hicho mara moja hiyo, unajua kwamba ni wakti wa kukamata position, ili ni kujuze baadhi ya yalojiri wiki hii kwenye ulimwengu wa maajabu, vituko na sarakasi za maisha. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Tuanze safari yetu nchini Ujerumani. Mama mmoja mnamo siku ya Alhamisi aliwaacha wengi vinywa wazi katika hifadhi moja ya kitamaduni alipojitokeza huku akiwa uchi wa mnyama akiwa amembeba mtoto mgongoni. Maajabu! Amini usiamini, msikilizaji, mwanamke huyo aliyejitambulisha kama Milo Moire mwenye umri wa miaka thelathini na miwili, mtoto mgongoni, alifika kwenye hifadhi hiyo wakati umati wa watu ulikuwa umefurika si haba. La mno ni kwamba licha ya mshangao ulioonekana kwenye nyuso nyingi, mwili ya kuonekana kusumbuliwa na jinsi watu walivyomtizama na aliendelea kutizama vinyago vilivyokuwa vinaonyeshwa kwenye hifadhi hiyo ya kitamaduni. Hata hivyo, mtoto aliyebebwa mgongoni na mwanamke huyo alianza kulia alipoona jinsi watu wengi walivyokuwa wakiwatizama. Na msikilizaji, tutoke huko Ujerumani tuvuke mabonde na milima hadi huko Afrika Mashariki. Mwanamke mmoja kutoka kaunti ya Embu nchini Kenya wiki hii alizua kizaizai katika hoteli moja huko mjini Embu baada ya kumvumania mmewe aliyekuwa amelala na kahaba. Ajabu. Kulingana na kituo cha televisheni cha K24 kinachotangazia kutoka mjini Nairobi, kisa hicho chenye aibu e, kilishuhudiwa na umati mkubwa wa watu uliokusanyika sebuleni mwa hoteli hiyo Imagine, sima, tuto, ru, watu, disease, ganyo, tanyini. Cha kushangaza zaidi msikilizaji ni kwamba bwana huyo alikuwa ameandamana na mtoto wake wa kiume wakati akifanya kitendo hicho cha aibu kwenye hoteli hiyo. <tiple> <tiple> na kwa hayo kuhusu wanaume wanaoandamana na watoto wao na kwenda kwenye lodging na makahaba bila kujali msikilizaji, naona time zangu kwenye ukuta zinaniambia ning'atuke kutoka studio zetu hizi ili nimpishe mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC, naye akuletee muktasari wa habari kama ilivyo desturi, makala haya hutayarishwa nami BMJ Mridhi nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Na kama ilivyo kawaida, kabla sijang'atuka, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba ukistaajabu ya Musa utayaona ya Firauni. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo. Msikilizaji, basi nami nakwambia niko tayari kabisa. Mary mgawe, kukukamilishia matangazo haya kwa muktasari wa habari. Kamerun imekanusha shutuma kwamba jeshi lake liliwaua watumiwa wa Boko Haram. Makundi ya kutetea haki za binadamu katika taifa hilo la Afrika ya Kati yameomba Umoja wa Mataifa kufanya uchunguzi dhidi ya uhalifu wa vita baada ya kutolewa ripoti kwamba mamia ya watumiwa waliuawa karibu na Kamerun kwenye mpaka kaskazini na Nigeria, ambako inasadikiwa kuwa ngome kuu ya Boko Haram. Rais wa Marekani Barack Obama amesema shahada ya chuo ni fursa nzuri kwa watu wa kiwango cha kati. Inaweza kuonekana sio muhimu sana, lakini haijawahi kuwa na gharama kubwa. Rais alisema Jumamosi katika hotuba yake ya wiki kwamba utawala wake umefanya kazi kwa nguvu kuhakikisha gharama nafuu kwa vyuo, na wiki iliyopita alitangaza njia nyingine ya kuwasaidia Wamarekani wengi kumudu gharama ambazo haziongezi matumizi mengine wala urasimu. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema haijaeleweka kama Marekani na nchi nyingine sita zenye nguvu duniani zitaweza kufikia makubaliano ya Iran kuhusu programu yake ya nyuklia ifikapo Machi 31, mwaka huu. Akizungumza Jumamosi katika mkutano wa kimataifa wa uwekezaji kwenye mji wa kifahari wa Misri Sharm el Sheikh, Kerry alisema dhumuni la mazungumzo hayo sio tu kutaka kufikia makubaliano yoyote, lakini ni kufikia makubaliano yaliyosahihi. Helikopta ya kijeshi ya Serbia iliyokuwa inamsafirisha mtoto mwenye umri wa miaka mitano kwa ajili ya matibabu ya dharura imeanguka Ijumaa jioni. Wizara ya ulinzi imesema leo hakukuwa na mtu aliyenusurika. Na kivuko kimoja kilichobeba zaidi ya watu mia mbili kimezama kwenye pwani ya Myanmar na kupelekea watu wasiopungua ishirini kufariki dunia na ishirini na sita kupotea na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.