Kwa mambo ambayo yanayotokea upande wetu sisi watu wenye ulemavu wa ngozi ubino, sio jambo la msingi sana, sio jambo zuri kwa kweli. Tunaumia sana, kwa sababu hata wakati mwingine kushiriki mambo kijamii tunashindwa, kwa kukwepa kwamba hatutambui kwamba kule kuna watu wa namna gani. Hiyo ndio shida zaidi, lakini kiukweli kwamba tunatambua serikali tunayo, na serikali kwamba kwa kulingana kwa na hali halisi, awamu ya kwanza mauaji haya yameanza kutokea, mgeni rasmi kufanya maandamano, mgeni rasmi akiwa Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, na yeye akaahidi mambo mengi sana kupitia jambo hili, kwa sababu baada ya pale hajawahi kutoa tamko lolote na mauaji yameendelea. Jamii itambue kwamba mambo yanayofanyika yanatuathiri kiasi kikubwa sisi watu wenye ualbino, watambue kwamba sisi ni binadamu kama wao. Hivyo basi tendo kama inawezekana, alikomeshwe iliachwe mara moja, nasi watuachie uhuru wa kuweza kuishi kama wanavyoishi wenzetu wasio na ualbino.