naendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc na kufuatia kuuawa na kukatwa viungo kwa watu wenye ulemavu wa ngozi nchini tanzania kutokana na imani za kishirikina hatua mbalimbali zimechukuliwa nchini humo ili kutokomeza imani hiyo potofu Imetosha ni kampeni iliyoanzishwa na mwandishi habari ambaye pia ni albino Henry Mdimu, kwa lengo la kuhamasisha umma kuchukua hatua za msingi za kuwafikia wenye imani hizo potofu. Wiki nzima hii idhaa ya Kiswahili itaungana na kampeni hizo. Leo hebu tusikie kilio cha maalbino nchini Tanzania juu ya visa vinavyowakumba. Kwa mambo ambayo yanayotokea upande wetu sisi watu wenye ulemavu wa ngozi albino, sio jambo la msingi sana, sio jambo zuri kwa kweli. Tunaumia sana, kwa sababu hata wakati mwingine kushiriki mambo kijamii tunashindwa, kwa kukwepa kwamba tunatambui kwamba kule kuna watu wa namna gani. Hiyo ndio shida zaidi, lakini kiukweli kwamba tunatambua serikali tunayo, na serikali kwamba kwa kulingana kwa na hali halisi, awamu ya kwanza mauaji haya yanaanza kutokea. Mgeni rasmi tulifanya maandamano, mgeni rasmi akiwa Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete naye akaahidi mambo mengi sana kupitia jambo hili, kwa sababu baada ya pale hajawahi kutoa tamko lolote na mauaji yameendelea. Jamii itambue kwamba mambo yanayofanyika yanatuathiri kiasi kikubwa sisi watu wenye ualbino, watambue kwamba sisi ni binadamu kama wao. Hivyo basi, ili tendo kama inawezekana, likomeshwe, iliachwe mara moja, nasi watuachie uhuru wa kuweza kuishi kama wanavyoishi wenzetu wasio na ualbino. Kutuua sisi na albino k na tunatia aibu katika nchi yetu. Viongozi watutetee sisi maalbino ili tusipate ile tatizo la kuuawa kila mwaka, kila baada ya miezi inapokaribia tu uchaguzi, ili tatizo linatokea. Hatuelewi wenzetu wana nia gani na sisi, kwa kweli inaniuma sana na sitazungumza mengi sana kwa sababu siwezi hata kuongea, kwa sababu kila mwaka linamwaga damu ya kuhusu maalbino. Kwa kweli sijapendezewa na ichi kitendo. Kwa kweli leo ina inaniuma sana ila, mimi naiona hii chanzo kubwa ni serikali. Hawa watu wanyama wanatumwa na serikali, serikali zenyewe ndio chanzo cha kinyama hiki. Ingekuwa inafuatiliwa serikali hii, wapatikane wale watu wale wanaotumwa na waganga wa kienyeji, wapewe adhabu kali sana.