Kutoka studio 15 hii niVOA Express ni saa kumi na nusu jioni, Machi ishirini mwaka elfu mbili na kumi na tano katika matangazo ya VOA Express. Wananchi wa Kenya waulaumu ulaumu utawala wa Uhuru Kenyatta kwa kuwa na visa vingi vya rushwa, huku wahusika wa vitendo hivyo waambiwa wakae mkao wa kujipanga na, na, na, na, na, na watu wajipange, kwa sababu they will see something very soon. I'm, I'm ni Rais Uhuru Kenyatta akieleza wananchi juu ya maamuzi atakayofanya kwa wahusika wa visa vya rushwa. Hii ni VOA Express. Mimi ni Mary Mgawe na mimi ni Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express tumekuandalia kipengele cha jicho letu. Leo tunatupia jicho suala la mahusiano, kutoa ile kauli ya umenipotezea muda pale wapenzi wawili wanapoachana, inakuwaje kwamba aone kwamba hivi inavyomwahidi mtu uongo mtamsababishia matatizo gani hivyo? Hicho kitu kitakuwa kinasaidia watu kutimiza malengo yao na kuacha kupotezeana muda. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni Mary Mgawe akikusomea habari za dunia. Takriban watu 11 wamepoteza maisha kwenye mji wa mpakani wa Gomboru baada ya shambulizi lililofanywa na wanamgambo wa Boko Haram ambalo waliliachia eneo hilo kwa wanajeshi wa Cameron wiki kadhaa zilizopita. Mashahidi wanasema shambulizi hilo lililosababisha vifo lilianza Jumatano baada ya wanajeshi wa Cameron kuondoka na kuacha mji huo ukiwa wazi kwa mashambulizi. Shambulizi hilo ambalo linafanyika karibu na mpaka wa Cameron linaongeza hali ya taharuki kaskazini mwa Nigeria wakati o ikijiandaa kwa uchaguzi wenye ushindani wa karibu utakaofanyika Machi ishirini na nane. Dazeni ya waumini wameuawa leo Ijumaa, wakati washambuliaji wawili wa, wa kujitoa mhanga walipojilipua wenyewe kwenye misikiti miwili katika mji mkuu wa Yemen, Sanaa, mashahidi na ripoti zimebaini. Mashambulizi yametokea wakati wa sala ya mchana katika misikiti ya Bardi na al Hashosh, ambayo inahusishwa na, na kundi la waasi wa Kihouthi ambao wanadhibiti Sanaa. Idadi ya waathirika haijulikani. Na rais wa Marekani Barack Obama ametoa ujumbe wa mwaka mpya kwa Wairan na kuambia kuwa mwaka huu unawakilisha fursa nzuri baada ya miongo kadhaa ya kubuni uhusiano tofauti kati ya nchi hizo mbili. Maoni ya bwana Obama kwa Iran wakati wakisherekea Nowruz yamekuja huku tarehe ya mwisho Machi 31 ikiwa inakaribia kwa kupatikana kwa muundo wa mkataba ambao utaiwekea Hirani viwango vya programu yake ya nyuklia kwa mabadilishano na kuiondolea vikwazo vya kimataifa dhidi ya Teheran. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Maafisa wa usalama wa ndani wamesema wanamgambo wamevamia kituo cha polisi huko Kashmir, India, na kufyatua risasi na kuwa maofisa wawili wa polisi. Takriban wanamgambo watatu walivamia kituo hicho leo Ijumaa katika wilaya ya Kathua kwenye mkoa wa Kashmir. Vikosi vya usalama vimeitwa katika eneo ili kudhibiti ghasia na zaidi ya wanafunzi mia tano kutoka jimbo moja maskini nchini India wamekamatwa na kufukuzwa shuleni walipopatikana na hatia ya kuiba mitihani ya mwisho wa muhula. Picha na video za wanaume wakiruka ukuta unaozunguka kituo cha kufanyia mitihani kilichoko kwenye jimbo la Bihar, ili kuwapa watahiniwa makaratasi yenye majibu zimetolewa na vyombo vya habari. Ripoti kutoka kwa shirika la kimataifa la habari la Reuters inasema kwamba makaratasi yaliyokunjwa kwa mfano wa ndege yali tu upoa kwenye vyoo. Na, msikilizaji unasikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Wakati tume ya kupambana na rushwa inaendelea kukabiliwa na migogoro ya uongozi huko nchini Kenya, ofisi ya rais Uhuru Kenyatta inaendelea kulaumiwa hadharani kutokana na kuongezeka kwa visa vya rushwa kati ya maafisa wakuu wa serikali. Mwandishi wetu wa VOA Express Mwaigi Konyo ana vinjari namna hii: baada ya mwaka mmoja tangu rais Uhuru Kenyatta kukabidhiwa jahazi la kuongoza serikali ya muungano wa Jubilii akiwa pamoja na naibu wake William Ruto, wananchi na viongozi wameanza kupoteza imani na serikali katika vita dhidi ya rushwa na matumizi mabaya ya fedha za umma. Na badala yake serikali ya rais Uhuru Kenyatta inaendelea kukabiliwa na ongezeko kubwa la visa vya rushwa na hususan katika afisi ya rais. Maafisa wakuu wa serikali ya daiwa wamekuwa wakiiba fedha za serikali na kuzitumia kihole ili kuwahonga baadhi ya wa wabunge na wanachama wa kamati mbalimbali za bunge ili kuchapisha habari na uchunguzi wa uongo kuhusu matumizi ya serikali. Na katika muda wa siku kadhaa zilizopita, afisi ya rais Uhuru Kenyatta imekuwa ikilaumiwa vikali kwa wizo mabilioni kwa mabilioni ya fedha za serikali kwa njia za udanganyifu. Rais Uhuru Kenyatta, kuna maofisa huko ambao wanafikiria hiyo ni nyumba ya kutengeneza pesa, na jameni, hii kitu anyway we have to, we have to bring it to an end na watu wajipange kwa sababu they will see something very soon. I'm, I'm telling you, that is for sure. Na baadhi ya wa watu wanadaiwa kuhongwa na afisi ya rais ni pamoja na aliyekuwa mwenyekiti wa kamati ya bunge ya hasibu wa fedha za umma Ababu na Mwamba, ambaye pia ni katibu mkuu wa chama cha ODM ambacho kinara wake ni Raila Odinga. Yadaiwa alipokea hongo ya kiasi kisichopungua milioni tano ili kutoa habari za uongo kuhusu matumizi mabaya ya fedha za afisi ya rais. Pia wanachama wengine kama wa kamati huo walikula mlungula kwenye kashfa hiyo. Sasa spika wa bunge Justin Muturi amevunja kamati hiyo ya bunge, na kwa hivi sasa wanachama wa kamati hiyo wanafanyiwa uchunguzi. Vilevile vile kashfa nyingine imeanza kujitokeza hadharani katika afisi ya Uhuru Kenyatta. Yadaiwa maafisa wakuu katika afisi yake kwa kushirikiana na maafisa kadhaa wa ikulu ya rais waliiba fedha za umma wakisingizia kwamba kuna mipango ya ujenzi wa kituo maalum cha petroli katika bustani ya ikulu ya Nairobi ambapo magari ya msafara wa rais yatahudumiwa. Mamilioni ya pesa zimetumika katika ujenzi wa kituo hicho cha petroli katika ikulu ya rais, lakini hadi hivi sasa hakuna kazi yote imeanza na vilevile hakuna dalili za kituo kama hicho kujengwa katika ikulu ya rais. Rais Uhuru Kenyatta anakiri hadharani kwamba afisi yake inahusika na rushwa na kwamba maafisa wanahusika wanachukuliwa watu wakali, anasema visa vingi vya rushwa kwenye serikali vinafanyika katika afisi yake. Wananchi kwa jumla wamekasirishwa na kuongezeka kwa rushwa katika serikali ya rais Uhuru Kenyatta na watu wengi wameanza kuvunjika moyo na vilevile vile kukosa imani na Uhuru Kenyatta upande wa kusema serikali inashughulikia ufisadi ni msemo tu ambao inasema na mkubwa rais lakini huku ndani hakuna ofisari wanashughulikia. Lakini jambo la kushangaza ni mizozo na migogoro inayoendelea katika tume ya taifa ya kupambana na rushwa, wakati ambapo tume hiyo yatarajiwa kuchunguza madai ya watu wenye ushawishi mkubwa kwenye serikali na jamii wanaohusika na wizi wa fedha za umma. Mwaiki kwenye VOA Express, Nairobi na shirika la ndege la Kenya limetangaza kuwa linapunguza ndege zake kwenda Dar es Salaam, Tanzania, kuanzia jana Alhamisi. Mwenzangu Ester Gedhuyuat amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Profesa Chacha Nyigot Chacha wa chuo kikuu cha USIU Nairobi, na kwanza akamuuliza mgogoro huo wa kidiplomasia utakuwa na maana gani katika mahusiano ya nchi hizo jirani. Huu mgogoro ni mgogoro ambao hauna mantiki yoyote na hausaidii mtu yeyote, na ni vizuri kama viongozi wangeweza kufahamu. E, ni kama wanafanya vita baridi, ni kama nchi hizi mbili zina ugomvi ambao unatokota, ambao hakuna mtu anayeutaja bayana kwamba tuna ugomvi au mahusiano yetu yamezorota, lakini tunaona kimatendo ni kwamba kuna lugha chafu inayoendelea kati ya nchi ya Tanzania na nchi ya Kenya na kutoelewana kwao nafikiri hakusaidii mtu yeyote, na ni muhimu tulijadili hili jambo kwa marefu yake. Na Profesa Chacha, kwa makisio ya kijuujuu tu, unadhani kupunguzwa kwa ndege arobaini na mbili kwa wiki hadi kumi na nne kutoka Kenya kuelekea huko Dar es Salaam kutakuwa na hasara ya aina gani kwa nchi zote mbili. Hii itakuwa ni hasara kubwa sana. Kwanza ni hasara pande zote, kwa sababu kunapokuwa na vyombo vya kusafirishwa watu pamoja na bidhaa kati ya nchi moja na nchi nyingine, huwa ni bayana kwamba watu wanaofaidika ni wa pande zote mbili. Kuna wafanyabiashara kutoka Dar es Salaam ambao wanakuja na Nairobi au wanaenda Mombasa. Kuna wafanyabiashara kutoka Nairobi ambao wanaenda Dar es Salaam pia. Katika shughuli zetu za kikazi, kuna uhusiano mkubwa sana kati ya mashirika ya huku Kenya na mashirika ya Tanzania kati ya wataalamu wa huku Kenya na wataalamu wa Tanzania, na watu usafiri, wakijua kwamba usafiri upo na ndege zitakuwepo. Sasa zinapokuwa zimepunguzwa, inakuwa ni kwamba ni lazima mtu ahangaike, na wakati mwingine labda hataweza kutimiza wajibu wake. Na sasa, profesa, unadhani ufumbuzi wa swala hili utatoka wapi? Manake mgogoro huu unasemekana kuwa wa kidiplomasia, basi pale kuna swala la serikali, lakini bila shaka kama ulivyosema, kuna hasara kubwa kwa nchi zote mbili. Ufumbuzi utapatikana wapi? Ni lazima tushinikize, nafikiri, sisi ndio raia, sauti yetu ni sauti ya raia wote wa Afrika Mashariki, kwamba tunahitaji umoja, tunahitaji kufanya biashara, tunahitaji kutembeleana, tunahitaji kuwa na mikutano ya pamoja na tunahitaji usafiri wetu uwe rahisi. Kwa hivyo hivi vyombo ambavyo tayari vipo, kwa mfano ndege, na uwezekano wa kwamba mimi naweza kwenda uh, Jomo Kenyatta International Airport, nikaingia ndani ya ndege, nikaenda Dar es Salaam, nikafanya mkutano wangu, nikarudi, ni muhimu. Nafikiri viongozi wakuu wale marais, ni lazima wa uondoe huu uhasama. Ni lazima viongozi waambiwe kwamba haliwezi kuendeleza maslahi ya raia wa nchi hizi mbili, kama kwa mfano ni kuonyesha ubabe. Wananchi wa Afrika Mashariki hawahitaji ubabe wa viongozi, na viongozi hawatakikani kudhihirisha ubabe wao kwa kutunyanyasa sisi kama raia, kwa sababu watu tutakaokosa usafiri, watu tutakaoshindwa kufikisha bidhaa zetu mahala ambapo bidhaa hizi zinahitajika ni raia wa kawaida ambao wanafanya biashara, na biashara hii imenoga sana. Ukiangalia takwimu, biashara kati ya nchi ya Tanzania na Kenya ni biashara ya hali ya juu sana. Tunauza na kununua kutoka pande zote mbili. Ni Profesa Chacha Nyaigoti Chacha wa chuo kikuu cha USIU Nairobi akizungumza na VOA Express na baada ya. Tukiwa huko nchini Kenya, wanajeshi 26 wa nchini humo waliohukumiwa kifungo cha maisha jela kwa kukutwa na hatia ya kutoroka kazi jeshini miaka saba iliyopita wamepoteza kesi katika jaribio la kutaka waachiwe kwa dhamana baada ya wao kukata rufaa ya kupinga hukumu hiyo. Huyu hapa mwandishi wetu wa VOA Express Josephat Kioko ambaye amefuatilia kesi hiyo mahakamani na taarifa zaidi. The other pertinent issues raised by the councils, the application for bond pending appeal is rejected or dismissed. Huyu ni jaji wa mahakama kuu ya Mombasa, Justice Martin Moya. Uamuzi wa kuwanyima dhamana wanajeshi hao waliotuhumiwa umewakatizia matumaini ya kutoka jela. Jaji Muya amewashauri wanajeshi hao pamoja na mawakili wao kusubiri rufaa ya kupinga hukumu ya maisha jela itakayosikizwa mwezi ujao wa Aprili. The matter will proceed to hearing of the appeal, a pre-trial conference. Jeshi la Kenya lilifungua mashtaka dhidi ya wanajeshi hao ishirini na sita wakiwa ni sehemu tu ya wengi waliodaiwa kuacha kazi jeshini. Jeshi la Kenya KDF liliwataja kuwa ni watoro, walihukumiwa maisha, lakini wao walikosoa taarifa kutoka makao makuu ya jeshi wakisema kwanza walistaafu kisheria kabla ya kuacha kazi jeshini mwaka elfu mbili na saba na elfu mbili na nane na, na, na kupata kazi ya kandarasi Iraq, Kuwait na Afghanistan. Walisema pia walishtakiwa kwa sheria ya Kenya mwaka elfu mbili na kumi licha ya kwamba makosa yaliyotajwa yalitendeka mbeleni kuanzia ya mwaka elfu mbili na saba na, na tatu. Wanasema wanatilia shaka uhalali wa kesi hiyo wakisema walipoondoka nchi ya Kenya haikuwa vitani. Familia za wanajeshi hao zimekuwa katika mahakama hii ya Mombasa kutaka kufahamu hatima ya jamaa zao, wengine wakisafiri kutoka mbali na wengine wakiwasili tu kuwaombea. Mimi jina yangu ni Grace Njoki Mbugua, aliye ndani ni ndugu yangu na ile kitu tunaomba ni waachiliwe tu, wakuwe waki, wakifanya kazi wakiwa nje. Shida imekuwa nyingi kama ni nauri, wengine wamewacha watoto wachanga, mwingine aliwacha mtu mke wake kuwa mjamzito. Sasa unaona kama ni hali ya ukosefu wa pesa, imekuwa shida nyingi sana sasa ile tu sisi tunaomba kwa serikali, yaani wawahurumie nyinyi kama jamaa zao. Mulisikia walifanya makosa gani? Sasa sisi ote hatuelewi, tumekaa kama wenye wako, atuelewi. Majina naitwa Wilson Mangara, mtu wangu ni Simon Joroge. E, tunaomba yani, kama watapewa bondi waweze kuachiliwa, kwa sababu matumaini yetu ni kufungwa. Maisha si mchezo, mtu atakaa huko ndani muda mrefu. Sasa ikiwezekana, hii kesi yani iharakishwe, ya tunachoka pia, tunatoka mbali kuja hapa, kama si tunatoka Kitale nakuwa ni muda huo wote kuchukua kuja hapa. Ukiambiwa wiki ijao tena urudi nyumbani tena uje hapa, nauli unatumia. Lakini tunaomba tu itafaulu, ita Takriban wanajeshi kumi wameungana kuwatetea wanajeshi hao dhidi ya makosa ya jinai yanayowakabili na mno zaidi kuwatetea dhidi ya hukumu ya kijeshi maisha gerezani. Mwaka jana 2014 mahakama hiyo iliarifiwa kwamba wanajeshi wasiopungua mia nane walitoroka jeshini hasa walipopelekwa Somalia. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika na msikilizaji ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi kumbuka, leo saa moja na nusu siku tutakuletea live talk, na mada yetu ni ghasia na visa vya mashambulizi ya mara kwa mara yanayotokea huko Mandera nchini Kenya. Basi tupigie simu wakati huo, vilevile vile unaweza kutuandikia ujumbe, maoni yako kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook. Karibu. kwa wajumbe wa bunge maalum Tanzania, naamini kwa hekima mlionayo mtonga mkono raia pacha. kwa Mtanzania, Mtanzania, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA kutoka hapa Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki mery, na leo hii basi, tunapata kibao kutoka hapa hapa Marekani. Ni msanii Erika Lula, kwa Mtanzania anayeishi Kalifornia, anakuambia sijakimbia. Haya, tumunge mkono, tupate mambo Ndivyo hi, hivyo mambo unayosikia katika kibao cha sijakimbia kutoka kwake Erika Lula. Hata kwa tukiwa ugaibuni tunaweza kuimba rimba vizuri kwelikweli, ndio mm -hmm. mambo hayo basi, anaelezea mambo ya urahia pacha <laughs> na katika jicho letu leo, tunatupia jicho ile kauli ya umenipotezea muda pale wapenzi wawili wanapoachana. Kwako Rahabu Fredi. Hili ni jicho letu. Karibu kwenye mahusiano, uko nami Rahabu Fredi na swala leo ambalo tunalijadili hapa ni ile kauli ya umenipotezea muda, na hii husikika kwa baadhi ya wapenzi pale wanapoachana. Ninao vijana hapa, wana maoni gani juu ya kauli hii? Naitwa Happiness. Kila binadamu ni lazima anakuwa na timetable yake ambayo amekuwa amejiwekea yeye, kwa siku, kwa miezi na kwa mwaka pia ni kweli kama utakuwa na mtu ambaye utakuwa una malengo naye, kwa mfano unakuwa katika umri kwa mfano miaka ishirini na tatu, unakuwa una mtu unajua kabisa kwamba huyu ni mpenzi wangu au huyu ni mchumba wangu ambaye nitakaa naye na nitakuwa naye kwa ajili ya maisha ya baadaye, kwa ajili ya kuwa na familia, kwa sababu tayari ndo naelekea katika umri wa kuwa mtu mzima. Inakuja kuwa kwamba yule mtu anakukatisha anakuambia, kwamba hivi, sikuhitaji tena. Ni kweli, atakuwa amekupotezea muda wako, kwa sababu angekuambia ukweli kwamba hana lengo la kukaa na wewe kwa muda wa baadaye wa maisha kama mume na mke. Mwamba ngoma, Waswahili wanasema, ngozi huvutia kwake. Dada ameeleza kwamba amepotezewa muda kwa sababu ambazo yeye amezitaja, ni kwamba amepotezewa muda ama nyote wawili mmepotezeana muda. Kwa majina anaitwa Hasan, Hasan. Hata kwa ule mwanaume naye anaweza kama mdaka mpotezewa vile vile, kwa sababu malengo yao hayajafikiwa na hauwezi jua chanzo au sosa ya kuvunjika kwa uhusiano wao ni nani, kama labda alisababisha mwanamke au mwanaume. Ili kuepuka kupotezeana muda, nini kifanyike hapo? Kitu kinachotakiwa kufanyika ni kwamba kwanza ni mtu mwenyewe ajitambue, kwamba aone kwamba hivi navyomwahidi mtu uongo, ntamsababishia matatizo gani? Hivyo hicho kitu kitakuwa kinasaidia watu kutimiza malengo yao na kuacha kupotezeana muda. Kabla kuingia kwenye mahusiano, jaribu kumwangalia yule mtu ambaye unataka kuwa naye katika mahusiano anajitambua. Unafanya uchunguzi na kumwangalia, ukishaona kama huyu mtu anakufaa au akufai, hapo ndinapotengeza maamuzi, huyu mtu nalikuwa naye ni sahihi, ili mwisho wa siku yale malengo yenu basi mmeafikie. Usije ukalalamika ukajuta mwenyewe ndani ya nafsi yako kwamba huyu kwa mtu fulani akuwa nalipotezea muda, wakati ulikuwa unajua kwamba yule mtu ana plani nayo, na ulikuwa unamwona hata picha yake, kwa sababu watu wanasemaje, picha ya maisha unaiona Asanteni sana vijana kwa maoni yote ambayo ameyatoa kwenye mahusiano. Ni hayo kwa leo upande huo. Jicho letu limetazama wapi? Kwenye ndoto yangu, ambatana na Lucy Patrick. Asante Rahabu, jicho kwa siku ya leo linamtazama kijana ambaye anatutanabaishia baishia, ndoto yake ni ipi? Naitwa Roja Magoa, ndoto yangu ni kuwa mwandishi wa habari. Nataka kuja kuwa mwanahabari mahiri mwenye kuleta mabadiliko chanya kwenye nchi yangu hasa kwa vijana, nitahakikisha naandaa vipindi vyenye utofauti na ubunifu kuweza kuwasaidia vijana kuweza kubadili mitazamo yao ya kifikra ili kuleta maendeleo. Umeshatuambia kwamba ndoto yako ni kuwa mwandishi wa habari mahiri sana, umejipangaje ili kuweza kufikia hiyo ndoto yako? Ili mimi kutimiza ndoto yangu, nimeona cha kwanza ni lazima nianze kuongea na vijana kuweza kufahamu mambo yao ambayo wanakuwa wanayafanya katika mitaa yao, harakati ambazo wanakuwa wanakutana nazo, changamoto ambazo wanakuwa wanapitia na ili kufikia ndoto yangu pia ni lazima nihakikishe nakuwa karibu na na vijana wanajamii jamii nzima kiujumla. Hadi sasa nimeshasoma, nimefikia level ya diploma in journalism and mass communication na ili kutimiza ndoto yangu nina mpango wa kuzidi kusoma zaidi katika level ya degree, ikiwezekana hata masters, ili niweze kutimiza ndoto yangu, kwa sababu nina mpango wa kufika mbali na kuja kufanya mabadiliko makubwa sana katika nchi yangu. Kwa hiyo, hiyo hiyo ndo ndoto yangu. Asante sana Rogers, na kila Raheli, katika safari yako hiyo ya kuifikia ndoto yako ya kuleta mabadiliko chanya katika tasnia hii ya habari. Hapo awali tumemsikia Rahabu Fredi katika mahusiano jicho linakuwa halina la ziada. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Turuke moja kwa moja katika Hollywood tunaungana naye tena mkamiti kibayasi Shukrani Mary. Basi rapper Kendrick Lamar amevunja rekodi kwa siku ya kwanza ya kutoka kwa albamu yake mpya baada ya albamu hiyo kutolewa bila kutarajiwa kwa mashabiki wake na kuombwa katika mtandao na watu wengi kuliko. Kulingana na mtandao wa Spotify, albamu hiyo mpya To Pimp a Butterfly, To Pimp a Butterfly ilichezwa zaidi ya mara milioni 9.6 duniani kote, mwanzoni mwa wiki uliripotiwa mtandao huo wa Spotify, ambao unasema una watumiaji wapatao milioni 60. Kabla ya hapo rekodi ilikuwa inashikiliwa na Michael Babo na albamu yake ya Christmas ya mwaka 2011. To Pimp a Butterfly ni albamu ya kwanza ya Kendrick Lamar katika muda wa miaka mitatu tangu atoe album mara ya mwisho, na ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu kabisa na ile tamthiria maarufu sana Mary ya Empire show iliyotikisa mno hapa Marekani, iliyoundwa na Lee Daniels na Danny Strong The Butler imekuwa ikipanda juu siku hadi siku, sio tu kwa mchanganyiko wa muziki wake wa hip hop na RnB, lakini pia kwa staili nyingine ya mtindo wa rap, ambapo ikikusanya watazamaji wa rika zote, vijana, watu wazima na katika marika ya kati, wakijumuika kwenye shoo hii ya Empire kumwangalia rapa Aron anavyorembesha tamthiria hiyo vilevile vile, wale marapa wengine wanavyoweka vikorombwezo vya hapa na pale kama vile Hakim, pia waigizaji wengine kama jama na Andre wamepamba kwenye show ya Empire, hapo hamna ubishi. Kwa mujibu wa televisheni masuala ya burudani itwayo E, ni kwamba tamthilia hii imekuwa gumzo la mujini kwa kuwa na waangaliaji wapatao milioni 16.5. Idadi hii inaweza kuongezeka wakati wowote wa na hata zaidi pale itakapopatikana kwenye DVR. Dondoo zinaeleza kuwa mwanadada Madonna kwa mara ya kwanza amekosa ile nafasi ya nambari moja, alishika nafasi ya pili katika albamu yake ya Rebel Heart, na makadirio ya mauzo kwenye albamu hiyo yanayokadiriwa kuwa nakala 115,000 na huenda ingeshika nafasi ya kwanza kama si sound track ya tamthilia hiyo ya Empire ambayo imeshikilia nambari moja na makadirio ya mauzo yanayoelezewa kuwa ni nakala 130,000. Show hii ya Empire, msikilizaji, inajumuisha wakali kama vile Taraji P. Henson Teres Howard ambao ni miongoni mwa waigizaji filamu weusi wa wanaong'ara sana hapa Marekani kwa sasa. Basi kwa mambo kemkem yanayohusiana na Hollywood usikose kuangalia Zulia Jekundu na hili kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Na sasa basi ni katika yavumayo mitandaoni, katika chumba cha habari Harrison Kamau. Nashukuru kwamba juma linakaribia kuisha huku nikishawishika kwamba mambo yamekuendea ya vizuri. Basi mengi yamekuwa yakiendelea sehemu mbalimbali za ulimwengu na kugonga vichwa vya habari na pia kuibua maoni na hisia tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Niruhusu nianze na nchi ya Tanzania, ambapo kura ya maoni kuhusu katiba iliyopendekezwa inatarajiwa kufanyika mwisho wa mwezi Aprili, huku uchaguzi mkuu ukipangwa kufanyika baadaye katika mwezi wa kumi. Yote tisa la kumi ni kwamba kuna mambo ambayo bado licha ya mipango hiyo yote yanafaa kuangaliwa kwa kina. Ni masuala ambayo yamezua mjadala mkali na kufanya nchi kujipata kwenye njia panda. La kwanza kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika ni suala la matokeo ya kura ya maoni kuhusu katiba iliyopendekezwa. La pili ni kuhusu iwapo mahakama ya kadhi itajumuishwa kwenye katiba mpya, na hatimaye ni suala la matumizi ya vifaa vya kielektroniki vya kupigia kura vya Biometric Voter Registration. Ni masuala ambayo yana uwezekano wa kuleta fanaka kuu kwenye uchaguzi mkuu iwapo watafikia makubaliano, lakini pia yanaweza kusababisha hali ya sintofahamu yes. Hebu basi, na tuyaangalie maoni kadhaa kwenye mitandao ya kijamii. Mmoja ananugunika kwamba tatizo kubwa ni kwamba serikali inapuuza ushauri mwema unaopewa na viongozi wengine wasiokuwa wa chama tawala. Koko anasema kwamba hakuna siku tutakubaliana katika kila swala bora tufanye kura ya maoni na hatimaye uchaguzi, kisha mabadiliko yafanywe pole pole nchi inapoendelea. Tusidumaze maendeleo kwa siasa ndogondogo. Tuelekee nchini Kenya ambapo mahakama yameweka historia kwa kumfunga jela nyanya mwenye umri wa miaka mia moja kwa tuhuma za kudharau mahakama baada ya kujipata akiwa amekabiliwa na kesi la shamba. Mama huyu mkongwe alijipata kizimbani baada ya uh, kushindwa kulipa faini ya shilingi laki moja alizotozwa na mahakama. Wengi wamestushwa na kukasirishwa na tukio hilo na huku wengine wakieleza hisia zao kwenye mitandao ya kijamii. mbona wamfunge maskini nyanya wa miaka mia moja ilhali wezi wa mabilioni wangali huru? anauliza Grace. Nyanya Ngima Kakoromo, ambalo ndilo jina lake, ameteseka kutosha katika maisha yake marefu na hafai kabisa kuongezwa matatizo zaidi kwa kutiwa mbaroni. Lakini habari njema ni kwamba hatimaye Nyanyang'ima amelipiwa faini yake na watu wenye nia njema, na kwa hivyo ana matumaini ya kufurahia uhuru au wake tena. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Basi mimi nakutakia wikendi yenye fanaka. Na msikilizaji, basi atuondoke hapa studio bila ya kukusomea muktasari wa habari. Kwako Meri Mgawe. Takriban watu 11 wamepoteza maisha kwenye mji wa mpakani wa Gomboru baada ya shambulizi lililofanywa na wanamgambo wa Boko Haram ambao waliliachia eneo hilo kwa wanajeshi wa Kamerun wiki kadhaa zilizopita. Mashahidi wanasema shambulizi hilo lililosababisha vifo lilianza Jumatano baada ya wanajeshi wa Kamerun kuondoka na kuacha mji huo ukiwa wazi kwa mashambulizi. Dazeni ya waumini wameuawa leo Ijumaa wakati washambuliaji wawili wa, wa kujitoa mhanga walipojilipua wenyewe kwenye misikiti miwili katika mji mkuu wa Yemen, Sanaa, mashahidi na ripoti zimebaini. Mashambulizi yametokea wakati wa sala ya mchana katika msikiti wa Bart na Al Hashosh, ambayo inahusishwa na kundi la wasi wa Kihouthi ambao wanadhibiti Sanaa. Rais wa Marekani Barack Obama ametoa ujumbe wa mwaka mpya kwa Wairan na kuambia kuwa mwaka huu unawakilisha fursa nzuri baada usiano, katia, nchizo, ya miongo kadhaa ya kubuni uhusiano tofauti kati ya nchi hizo mbili. Maoni ya Bwana Obama kwa Wairan wakati wakisherehekea Nowruz yamekuja huku tarehe ya mwisho Machi 31 ikiwa inakaribia kwa kupatikana kwa muundo wa mkataba ambao utaiwekea Iran kiwango cha programu yake ya nyuklia kwa makabidhiano na kuiondolea vikwazo. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya VOA Express, msimamizi alikuwa Khadija Riyami, mwelekezi Duane Collins, fundi mitambo Nick Ivanov. Mimi naitwa mkamiti Kibayasi. Nami ni meri Mgawe. Tunakutakia tunakutakia wikendi njema kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC.