Wafanyakazi wa afya wanasema watu 100 wameuawa na zaidi ya 150 kujeruhiwa wakati walipoaji mabomu watatu wa kujitoa mhanga walipojilipua wenyewe katika misikiti miwili katika mji mkuu wa Yemen Sana. Mashambulizi yametokea nyakati za mchana wakati wa sala ya Ijumaa katika misikiti ya Badrin al-Hashush. Misikiti hiyo inahusishwa na kundi la waasi wa Kishia la Kihusi ambao linadhibiti Sana. Mlipuaji bomu mwingine wa kujitoa mhanga aliushumbulia mkusanyiko wa watu uliokuwa na taharuki. Waasi wa Kihuthi ambao wanamtii kiongozi wa zamani wa Yemen, Ali Abdallah Saleh, walijihusisha Alhamisi katika mapambano makali kwenye mji wa kusini wa Aden na wanamgambo wanaomtii rais wa sasa wa nchi hiyo, Abdurabu Mansur Hadi. Takriban watu kumi na moja wamepoteza maisha kwenye mji wa mpakani wa Gomburu baada ya shambulizi lililofanywa na wanamgambo wa Boko Haram ambao waliliachia eneo hilo kwa wanajeshi wa Cameroon wiki kadhaa zilizopita. Mashahidi wanasema shambulizi hilo lililosababisha vifo lilianza Jumatano baada ya wanajeshi wa Cameroon kuondoka na kuwacha mji huo ukiwa wazi kwa mashambulizi. Shambulizi hilo ambalo limefanyika karibu na mpaka wa Cameroon linaongeza hali ya taharuki kaskazini mwa Nigeria wakati nchi hiyo ikijiandaa kwa uchaguzi wenye ushindani wa karibu utakaofanyika Machi 28. Boko Haram ambao wanafanyia opereshen zao kaskazini mwa Nigeria waliushikilia mji wa Gomburu tangu mwishoni mwa mwaka jana hadi pale walipotimuliwa na jeshi la Cameroon mwezi uliopita. Spika wa bunge la Marekani Republican John Bena na mfuasi mkubwa wa waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ataongoza ujumbe wa Marekani nchini Israel baadaye mwezi huu. Ofisi ya bunge imesema hivi leo. Spika ataitembelea Israel katika kipindi kijacho cha shughuli zake za kikazi. Mwakilishi wake ameiambia VOA. Ziara hiyo imepangwa kabla ya uchaguzi wa Jumanne wa Israel ambapo bwana Netanyahu ameshinda kuingia madarakani kwa awamu ya nne baada ya kuwa nyuma katika ukusanyaji maoni, mwakilishi huyo amesema, akiongezea kwamba ziara hiyo imepangwa hata kabla ya hotuba ya Machi tatu ya bwana Netanyahu katika bunge la Marekani hapa Washington. Makubaliano ya nyuklia kati ya Iran na Marekani yameanza tena hivi leo Ijumaa lakini yamesimamishwa kwa muda mpaka wiki ijayo pale ujumbe wa Iran uliporejea nyumbani kufuatia kifo cha mama yake rais wa nchi hiyo Hassan Rouhani. Shirika la habari la Isna la Iran limeripoti kwa mashauriano na mataifa sita yenye nguvu yataanza tena siku ya Jumatano. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ametoa salamu za rambirambi za Marekani hivi leo wakati wa kuwapongeza watu wa Iran kwa mwaka wao mpya unaojulikana kama Nowruz. Iran na wapatanishi wa kimataifa wanafanya kazi kufikia muundo wa mkataba ambao utaweka kiwango kwa programu ya nyuklia ya Iran ifikapo tarehe ya mwisho ya March 31. Polisi wa Japan wamesema hivi leo kuwa wamemkamata mwanaume mmoja ambaye alitishia kuupiga bomu ubalozi wa Marekani mjini Tokyo. Polisi wanasema mkazi wa Okinawa, Mitsuyoshi Kamiya, alipiga simu za vitisho vya bomu kwenye ubalozi pamoja na kambi ya Schwab, kituo cha jeshi la Marekani kilichopo katika kisiwa cha kusini mwa Japan. Vyombo vya habari vya ndani vimeripoti kwa Kamiya mwenye umri wa miaka 52 pia inaaminika anahusika na vitisho vya karibuni vya kifo dhidi ya balozi wa Marekani nchini Japan, Caroline Kennedy, na maafisa wengine wa kidiplomasia wa Marekani. Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani Alhamisi imesema polisi wa Japan wamemkamata mwanamume huyo kuhusiana na vitisho hivyo. Mahakama ya Thailand imemhukumu mwanamume mmoja mwenye umri wa miaka sitini na saba kifungo cha mwaka mmoja na nusu jela kwa kuandika maneno ya kumkosoa mfalme wa nchi hiyo na viongozi wa kijeshi kwenye ukuta wa choo kimoja kwenye eneo la maduka mjini Bangkok. Mahakama ya kijeshi hivi leo Ijumaa imemkuta na hatia mchuuzi huyo Opas Opacharsunksai kwa kuutusi ufalme kwa kuandika maneno machafu kwenye ukuta wa choo kimoja, tukio ambalo alilifanya mwezi Oktoba mwaka jana. Opas ambaye alikuwa ndani tangu mwezi huo Oktoba awali alihukumiwa kifungo cha miaka mitatu jela, lakini adhabu yake ilipunguzwa kwa sababu ya kukiri makosa. Sheria ya Silent maarufu kama Lese Majeste ni miongoni mwa sheria kali sana hapa duniani. Zaidi ya wanafunzi mia tano kutoka jimbo moja maskini nchini India wamekamatwa na kufukuzwa shule walipopatikana na hatia ya kuiba mitihani ya mwisho wa muhula. Picha za video za wanaume wakiruka ukuta unaozunguka kituo cha kufanyia mitihani kilichoko kwenye jimbo la Bihar ili kuwapa watahiniwa makaratasi yenye majibu zimetolewa na vyombo vya habari. Ripoti kutoka kwa shirika la habari la Reuters inasema kwamba makaratasi yaliyokunjwa kwa mfano wa ndege yalitupwa kwenye vioo. Waziri wa elimu katika jimbo la Bihar amelaumu wazazi wa wanafunzi hao. Baadhi ya wazazi wanasema wanafunzi hawakujitayarisha kufanya mitihani kwa sababu shule zilikuwa na ukosefu wa waalimu wenye ujuzi. Wazazi pia wanailaumu mamlaka kwa kushindwa kufanya mipango ya kutosha kwa ajili ya wanafunzi wanaofanya mitihani. Maafisa wa usalama wa ndani huko nchini India wamesema wanamgambo wamevamia kituo cha polisi huko Kashmir ya India na kufiatua risasi na kuua maafisa wawili wa polisi. Takriban wanamgambo watatu walivamia kituo hicho leo Ijumaa katika wilaya ya Haktua kwenye mkoa wa Kashmir. Vikosi vya usalama vimeitwa katika eneo hilo kwenda kudhibiti ghasia.