Ghasia zinazoendelea nchini Yemen zimeongeza mwamko kutoka nchi nyingine katika eneo na washirika wake nje ya nchi kubuni suluhisho la kisiasa na makundi hasimu huko kaskazini na kusini ambayo yamezidisha mapigano yao ya kupata udhibiti. Balozi wa Marekani nchini Yemen, Matthew Tueller, alisema jana kwamba ana matumaini kwamba mkataba mpya wa kushirikiana madaraka unaweza kufikiwa kati ya serikali inayotambuliwa kimataifa ya Rais Abdurabi Mansur Hadi na wa wa kihodhi ambao wanadhibiti mji mkuu sana lakini aliliambia shirika la habari la Reuters kwamba maamuzi yanatakiwa kufanywa haraka. Rais wa Ufaransa Francois Hollande anasema inaonekana kuwa hakuna mtu yeyote aliyenusurika ndani ya ndege aina ya Airbus A320 ambayo imepata ajali katika milima ya French Alps. Ndege ya German Wings namba 9525 ikiwa na abiria 148 pamoja na wanahewa ilianguka leo asubuhi wakati wa safari kutoka Barcelona Spain, kuelekea Dusseldorf Ujerumani. Maafisa wanasema mabaki kutoka kwenye ndege hiyo yamegunduliwa na helikopta katika eneo moja la ndani kusini mashariki mwa Ufaransa, ambalo litakuwa vigumu kwa wafanyakazi wa uokozi kufikia. Ndege hiyo ilituma ujumbe wa matatizo muda mfupi kabla ya kupotea kutoka kwenye rada. Ndege ya German Wings ni kampuni ndogo ya shirika la ndege la Lufthansa lenye makao yake makuu nchini Ujerumani. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani anakutana na rais wa Marekani Barack Obama huko White House hi leo, huku kukiwa na maswali kuhusu hali ya baadaye ya kuwepo jeshi la Marekani katika nchi iliyoharibiwa na vita. Rais Ghani na mtendaji mkuu Abdullah Abdullah ambaye anaongoza serikali ya kushirikiana madaraka wamekutana na maafisa wa vyeo vya juu wa Marekani hapo jana, akiwemo waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye aliyasifia mazungumzo kuwa yenye mwelekeo. Majadiliano yamelenga juu ya kuboresha uhusiano ambao umeingia dosari kutokana na takriban miaka kumi na minne ya vita, na Marekani mara nyingi imekuwa na mahusiano ya kutupiana maneno na rais wa zamani wa Afghanistan, Hamid Karzai. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka sauti ya Amerika hapa Washington DC. Wakati Marekani na kundi la mataifa matano yenye nguvu duniani wakifanya mashauriano ya nyuklia na Iran Iran, mshirika wa Marekani Israel, ilitumia upelelezi kupata taarifa za kina za mazungumzo ya siri na kazi inayofanywa kuchunguza uwezekano wote wa mkataba. Kwa mujibu wa ripoti moja iliyotolewa jana jioni na jarida la Wall Street jarida hilo lilisema maafisa waandamizi wa White House walifahamu mwaka uliopita kwamba Israel ilitumia nia ya kusikiliza mazungumzo ya siri Marekani, watoa habari na mawasiliano ya wanadiplomasia wa Ulaya kufahamu taarifa za kina za mazungumzo hayo. Ripoti inasema Israel imekanusha moja kwa moja kuichunguza Marekani, lakini badala yake inasema ilipata taarifa kwa kuwafuatilia viongozi wa Iran ambao walipatiwa taarifa za maendeleo ya mikutano hiyo maafisa nchini Afghanistan wanasema watu wenye silaha wamewaua watu wasiopungua kumi na watatu katika shambulizi moja la usiku, wakati abiria wakisafiri kwenye barabara kuu katikati ya Afghanistan. Washambuliaji kadhaa walifyatua risasi kwenye gari hilo majira ya saa saba usiku kwa saa za huko hii leo, alisema msemaji wa gavana wa jimbo la Wardak atahula hoyan. Baadhi ya waathirika walikuwa wakisafiri kwenye basi ambalo lilikuwa likielekea kusini mwa Afghanistan. Waziri mkuu wa Uingereza David Cameron anasema hato wania muhula watatu wa uongozi wa 10 Downing Street kama chama chake cha Conservative kinashinda uchaguzi ujao wa Bunge. Katika mahojiano na televisheni ya BBC yaliyorushwa jana, Bwana Cameron aliahidi kuhudumu muhula kamili wa miaka mitano kama chama chake kinaendelea kuwepo katika serikali baada ya upigaji kura wa Mei kumi, akisema alitaka kumaliza kufanya kazi juu ya masuala kama vile mageuzi ya elimu na ustawi wa jamii. Lakini waziri mkuu alimwambia aliyemhoji James Landell kwamba awamu inaonekana kama ngano iliyochambuliwa. Vipindi viwili ni vizuri, lakini cha tatu huenda ikawa ni muda mrefu mno Be