Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi ine nusu, jioni, Ijumaa, Machi tarehe 27, mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, Wakenya wagadhabishwa na tabia ya dhuluma za kijinsia dhidi ya wanawake nchini humo. Fikiria unaweza kujiwachilia mahali mama yuko because has no rights. Rights ziko na ziko katika constitution, na pia tuko na Sexual Offenses Act. Ni malalamishi ya dhuluma za kijinsia dhidi ya wanawake ambazo zimeikumba nchi ya Kenya katika siku za hivi karibuni. Hii ni VOA Express, jina langu ni Mkamiti Kibayasi, na mimi ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, wananchi wanaoishi katika mji wa Sanaa nchini Yemen wanasema hali iko vipi baada ya vurugu za kisiasa Upande al-Houthi upande Abdurrahman Mansour, lakini sasa upande sana hapa, yote ni watu wao, watu al-Houthi ndio wako upande yote, kuanzia Taiz mpaka hapa sana ni watu al-Houthi. Basi hayo yote na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukiletewa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Jeshi la Nigeria linasema wanajeshi wameudhibiti tena mji wa Goza, moja maeneo ya mwisho huko kaskazini mashariki mwa Nigeria yaliyodhibitiwa na kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Jeshi limesema kwenye mtandao wake wa Twitter kwamba wanajeshi waliuteka tena mji huo uliopo kwenye jimbo la Bono leo asubuhi, na waliharibu makao makuu ya kile ambacho kundi la Boko Haram linasema ni eneo la utawala wake. Ilisema taarifa zaidi zitatolewa baadaye. Ripoti hizo zisizothibitishwa zime Kuja saa 24 kabla ya wa Nigeria kuelekea kwenye vituo vya kupiga kura kwa ajili ya uchaguzi wa urais na wabunge. Rais Goodluck Jonathan na chama tawala cha PDP wanakabiliwa na changamoto kubwa kutoka chama cha upinzani cha APC na mgombea wake wa urais, kiongozi wa zamani wa kijeshi Muhammad Buhari. Utafiti unaonyesha kuwa kinyang'anyiro ni kikali na ni vigumu kutabiri. Ndege za kivita zinashambulia maeneo ya waathi ya waasi nchini Yemen kwa siku ya pili mfululizo, kama sehemu ya juhudi za kieneo zinazoongozwa na Saudi Arabia za kutokomeza kundi la kishia la Houthi ambalo limechukua udhibiti wa sehemu kubwa ya nchi hiyo. Ndege za vita za ushirika zilishambulia vituo vya jeshi na malengo mengine yanayoshikiliwa na waasi ndani na kuzunguka mji mkuu Sanaa hii leo, kwa mujibu wa maafisa pamoja na mashahidi. Maafisa wa jeshi pia walisema mashambulizi ya anga yaliyolenga kusini mwa jimbo la Saada, makazi ya wakazi wa Kihodhi. Maafisa wa jeshi la Saudi Arabia wametangaza hatua ya kwanza ya kampeni za bomu kuwa zenye mafanikio, lakini mapigano ya ushirika kwenye nchi kavu huenda pia yakahitajika, anasema mshauri wa wizara ya ulinzi nchini Saudi Arabia Ahmad bin Hassan Asiri. Polisi wa Ujerumani wanakagua nyumba ya rubani mwenza ambaye ni raia wa Ujerumani anayeaminika kuiangusha ndege aina ya Airbus katika milima ya French Alps kwa makusudi ya kujiua mwenyewe na watu 149 wengine. Hii leo polisi walikagua nyumba mbili mahala ambapo Andres Lubitz mwenye umri wa miaka 27 alikuwa akiishi siku ambazo hayupo zam ya kusafiri nje ya nchi, nyumba ya kupangisha ambayo anaishikilia katika mji wa ani na nyumba ya wazazi wake katika mji mmoja mdogo wa Montabaur, Ujerumani. Polisi walisema vifaa kadhaa vilichukuliwa kama ushahidi. Taarifa zaidi zinatarajiwa kutolewa baadaye hii leo. Hapo jana mwendesha mashtaka wa Ufaransa Brice Robin alisema kwenye mkutano na waandishi wa habari ulioonyeshwa katika televisheni kwamba Lubis anaonekana kusababisha ajali kwa makusudi baada ya kumfungia nje ya chumba cha uongozaji ndege rubani mwenzake. Unaendelea kusikiliza Express kutoka hapa Washington DC. Wapatanishi wa Marekani na Iran wanapanga hii leo kuendelea na mzunguko wa mwisho wa mazungumzo juu ya programu ya nyuklia Tehran, moda ya Teheran, huku muda wa tarehe ya mwisho ya kukamilisha mkataba ikikaribia hapo Machi thelathina moja. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alikutana jana na waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif huko Uswisi. Pande zote zimeelezea matumaini kwamba mkataba unaweza kufikiwa Wanadiplomasia waandamizi wa mataifa mengine wanaojulikana kama P5+1 wanaoshiriki katika mazungumzo wanatarajiwa kuungana haraka na wenzao wa Iran na Marekani, wakati masuala ya kidiplomasia yakichukua kasi kabla ya tarehe ya mwisho kufika. Polisi wa Pakistan wanasema mlipuko mmoja wa bomu umeua watu wawili na kuwajeruhi watu wasiopungua kumi na watatu wengine mjini Karachi huko Pakistan. Maafisa wanasema mlipuko wa leo asubuhi ulisababishwa na bomu lililotegwa kwenye pikipiki. Polisi wanasema bomu hilo lilipuka wakati basi moja la polisi lilipopitwa na pikipiki hiyo. Waathirika wengi walikuwa ni polisi. Kundi la Taliban linadai kuhusika kwa shambulizi hilo. Waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif katika taarifa yake alisema kwamba vitendo hivyo vya kikatili havitalegeza matarajio ya serikali yake kutokomeza ugaidi. Kweli kabisa. Ijumaa wakati najua kwamba juma lako limekuwa nzuri na tunapotamatisha tunaendelea vizuri hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ndani ya VOA Express. Na tuelekee kule nchini Kenya ambapo wanaharakati wa haki za binadamu na mashirika mengine ya kijamii nchini humo yamekuwa wakiandamana katika majengo ya bunge na afisi ya inspekta mkuu wa polisi mjini Nairobi, wakipinga tabia ya baadhi ya wabunge kuwabaka wanawake na kuhusika na visa vya dhulma za kijinsia. Mwandishi wetu Mwai Gikonyo anatupasha zaidi kutoka Nairobi. Makundi ya wanaharakati wa haki za binadamu na mashirika mengine ya kijamii yamekuwa yakiandamana ya kupinga tabia mbaya ya wabunge ya kuwabaka wanawake na kuhusika katika dhuluma za kijinsia. Maandamano haya yalianzia bustani mashuhuri ya Uhuru Park hapo mjini Nairobi na kuelekea moja kwa moja katika majengo ya bunge kabla ya kuingia katika afisi ya inspekta mkuu wa polisi katikati ya jiji kuu la Nairobi. na katika majengo ya bunge kulikuwa na ulinzi mkali, huku akijaribu kuwasilisha ujumbe wao kwa spika wa bunge, lakini hatimaye makundi haya yalifanikiwa kuwasilisha malalamiko yao kwa kiongozi wa bunge wanawake Cecilia Mbarire. sio kutupa tu maneno na kufikiria unaweza kujiwachilia mahali mama yuko, because he has no rights. Rights ziko na ziko katika constitution na pia tuko na Sexual Offences Act na hizo zote tutaangalia ndio tujue kwamba ndio tuweze kuhakikisha eh, usalama wa mama wa mama wote nchi yetu. Kile ile inakosa ina ni implementation ya hizo sheria, na pia kile ingine inakosa ni policy katika kila institution of government to make sure that these laws are implemented. Vile vile walitaka mbunge Gideon Mwiti anadaiwa kumbaka mwanamke mwandishi wa habari kusimamishwa kazi mara moja na vilevile kushtakiwa mahakamani. Ni swala ya kuaibisha sana kwamba mbunge au jina la mbunge ndio iwe ikitajiwa, kama tumesikia kwamba mta kwamba tumekuwa na ubakaji ama tumekuwa na vitendo vyenye vinafanywa kinyume ya sheria. Baada ya walifululiza hadi makao makuu ya polisi, wakiwa na nia ya kuwasilisha ujumbe wao kwa mkuu mpya wa polisi Joseph Boinet lakini walihutubiwa na afisa mkuu wa polisi katika makao makuu ya polisi hapa Nairobi. Naamini ya kwamba haki itatendeka, sababu kabla sijakuja hapa, Inspekta Jeneral amenieleza ya kwamba atachukua hatua na amesema hakuna mutu iko na uwezo zaidi ya sheria ya nchi hii. Na habari za hivi punde zasema, ingawa mbunge anadaiwa kumbaka msichana huyo, bado kufikishwa mahakamani na angali akikanusha madai hayo. Wazazi wa msichana mwadhiriwa wanadai mbunge huyo Gideon Mwiti amekuwa akijaribu kuwasiliana na wazazi wa msichana huyo ili kusuluhisha swala hilo nyumbani bila kufikishwa mahakamani, lakini msichana huyo amekataa. Polisi wanasema uchunguzi ungali ukiendelea, lakini msichana huyo angali hospitalini. Mwai Gikonyo, VOA Express, Nairobi. na kama mlivyosikia, kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya waasi wa Kihudhi yakiwa yanaendelea, hali katika mji wa Sanaa nchini Yemen inaelezewa kuwa ni hali tulivu na pia uh, ya kutia wasiwasi wasi wakati mwingine. Mwenzangu Adija Riami amezungumza na mkazi mmoja mjini humo, Ahmed Hamoud Basalim, na kumuuliza: Je, hivi leo unaweza kuielezea hali vipi uh, katika mji wa Sanaa huko Yemen? Hiyo mambo, alhamdulillah, mchana hamna kitu yoyote, ila muda za usiku hivi katika usiku hivi inaweza kuja mara moja mbili hivi ndio inaweza kuwa situation maani, mbosu, mzuri, lakini kwa juzi kwa jana na leo alhamdulillah. Lakini hali wakazi vipi, wanatoka wanakwenda makazini wanarudi mambo? La, hali watu iko, tuko kawaida kabisa, hakuna hata ikipigwa usiku wala ikipigwa nini. Sasa tunakuwa tuko eh, town tunatembea, hamna kitu yoyote hata huwezi jua kama kuna situation mbaya yote hapo. Lakini kuna maeneo ambayo hamwezi kuyatembelea, labda hayo yameshikiliwa na Wahuthi? La la, hakuna kitu yoyote hiyo, unatembea kitu yoyote, unakutana na watu Alhuti wanakuzungumza vizuri, hakuna kitu yoyote kusema hivi. ati wanaudhi watu wala nini, hakuna hiyo. Na je sasa hivi nani ana udhibiti huo mji ni Wahuthi au ni serikali ya Mansur Hadi? Lala bado na sasa, situation mbaji sonye, tuko hivi hivi, tuko katika 50% upande wa Houthi, upande wa Abdrabbuh Mansour. Lakini sasa upande sana hapa, yote ni watu wao, watu wa Houthi ndio wako upande yote, kuanzia Taiz paka hapa sana, ni watu wa Houthi. Kwa hiyo mnaweza kusafiri hapo, viwanja vya ndege viko wazi, watu wanaweza kutumia bila wasiwasi. Viwanja vya ndege hakuna. Viwanja vya ndege hakuna, lakini ukitembea katika barabara, unatembea hakuna mtu yoyote anakusumbua wala nini wala kuulizi kitu yoyote. Yote iko iko sawa sawa, na madukani watu wanaenda kama kawaida, kutembea kwenye kama labda kama kawaida, na hata na hata kushinda kawaida. Watu iko freedom, hakuna maana kusemesha hivi wala hivi, tuko freedom kabisa hapa, tuko alhamdulillah. Hata hujui tuko hapo nyumbani unaiona, manake situko nyumbani hapa, unaona sana yote hivi, hakuna kitu yoyote watu tunatoka tunaenda tunasali salati juma, tunaenda tunasali salata alasir, nini. Hakuna kitu yoyote, mambo labda usiku, usiku hapa hapatuinaosikia sengine ndege hivi, lakini hakuna kitu yoyote hiyo kusema tu. On thursday ndio kidogo likua mambo moto kidogo, lakini leo hali ni nzuri. Leo alhamdulillah. Sasa si tunatoka salati juma, hakuna kitu yoyote. Msikiti zote alhamdulillah, tumesali hakuna kitu yoyote na hamna. Afu, unajua Friday off na Saturday off. Sasa tunangoja ikiwa paka Sunday. Ni mkazi wa mji mkuu wa Yemen Ahamed Ahmad Basalim akiongea na sauti ya Amerika kutoka kule Sanaa. Live Talk, Live Talk, Live Talk, Kila Jumaa, Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu ushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila, kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii nya, kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, na ni kweli kabisa Leo ikiwa ni Ijumaa, kama ilivyo ada yetu, sisi huwa tunakuletea mazungumzo, tunajadiliana sisi na wewe kuhusu masuala mbalimbali yanayoendelea. Na leo wakati wa saa moja na nusu masaa ya Afrika Mashariki, kwenye LiveTalk kutoka hapa Washington DC, tutakuwa tunazungumzia kuhusu uhusiano wa wawekezaji wa kigeni wanavyohusiana na wenyeji katika mataifa ya Afrika Mashariki, na labda pengine tukiguzia kidogo, kwa mfano, kuna hoteli ya kichaina juzi tu kule Nairobi ambayo ilikuwa imewakataza watu weusi kuingia baada ya saa kumi na moja. Ikiwa tu hilo tu ni jambo moja ama swala moja ambalo linapatikana katika jamii na katika maisha ya kila siku. Kwa hivyo ungana nasi, saa moja na nusu, Live Talk, na nusu katika na tutakupa fursa pia kutupigia simu ukaweza kutuelezea ama labda kutoa pendekezo na maoni kupitia nambari m, m, nambari ya kujumulisha ama plus mbili sufuri mbili sita moja tisa tatu moja tano moja ama pia kwenye mtandao wetu wa Facebook nanaunaaje mkamiti haswa kabisa lakini. Hivi sasa msikilizaji, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani Lutano ya muziki. David Lutano anasema sina mali switi. <laughs> pata kibao. Kibao moto sana kutoka kule Kampala, Uganda David Lutaro, anasema sweet sweet <laughs> sina <sinamali. laughs> mali anasema akipata mali atampeleka nyumbani <laughs> kibao moto sana ali. ndani ya VOA Express. Sasa moja kwa moja tujiunge na waandishi wetu huko nchini Tanzania, Lucy Patrick na mwenzake Rahab Fredi, wakitueleza jicho letu leo limeangazia masuala gani? na kukaribisha katika jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick. Siku ya leo katika mahusiano unazungumza na vijana. Vijana wengi wamekuwa wakilalamika au wakisema kwamba Bongo hakuna mapenzi ya kweli, mapenzi ya kweli yako Ulaya. Tupate kusikia wao wanasemaje kuhusiana na hili. Karibuni. Mimi naitwa Leticia Alfons. Mi nafikiri mapenzi ya dhati hayapo Tanzania kwa sababu, ya kwanza, umaskini. Umaskini kwa Tanzania umekithiri, kwa hiyo unakuta kati ya mwanamke au mwanaume, baina yao mmojawapo anakuwa ni bize sana kutafuta eidha kipato au anakuwa kwenye biashara. Kwa hiyo anakuwa hana muda wa kuweza kumuhendo labda tuongee kwa njia nyingine, kumridhisha mmojawapo. Kwa hiyo yule ambaye anakuwa hapati huduma kutoka kwa mwenzie, inabidi atoke nje aweze kutafuta huduma hile. Kwa hiyo hili nalo ni tatizo kubwa ambalo linachangia sana kwa Tanzania mapenzi yawe ni ya uongo na usaliti. Napenda pia kuzungumzia kuhusiana na mada kwamba mapenzi Ulaya Bongo hakuna nini, hakuna mapenzi. Sasa katika hilo swala, mi napenda kuongelea kwamba kuhusiana na watu kabisa, yani Watanzania wengi au watu wengi wa hii nchi yetu ya Tanzania kwa sasa wapo kimaslahi zaidi, kwamba utakuta mtu anajiingiza katika vitendo vya kimapenzi, hana ule upendo wa dhati au ule upendo ambao kutoka moyoni, yanaingia mule kwa ajili ya kupata kitu tu, labda naweza kawa mwanamke au mwanaume, manake siku hizi kuna wamama wamamao wa wanapenda wadogo yani, shuga mami wanapenda watoto serengeti boys. Utakuta sasa mvulana mwingine hana mapenzi ya kweli kwao, anamua tu kwenda kwa yule mama, imradi apate nini, apate hela. Na wadada wengine nao utakuta naye anaenda labda, anaenda kujiingiza katika mahusiano na linani na libaba huko lijitu lizima, imradi afanyeje, apate hela. Kwao wapo kimaslahi zaidi, hamna mapenzi ya kweli wala nini kwao. Hilo ndo sababu kubwa ambayo inasababisha kwamba mapenzi yaonekane bongo hakuna, lakini ulaya ndo kuna nini, ndo kuna mapenzi. Naitwa Nangisa Sau, ni mkazi wa Mbeya mjini. Ni kweli kwa sasa hivi hakuna mapenzi ya kweli, kufuatana tu na mapenzi ya sasa hivi yametawaliwa na pesa. Mtu huwezi ukajiingiza katika mapenzi sasa hivi bila pesa. Sawa, unaweza ukajiingiza katika mapenzi hauna kipato, lakini mwisho wa siku ukija kuangalia yule mtu ambaye upo naye anahitaji agharamiwe, hususani kwa hawa watu dada zetu ambao hawana kazi. Atahitaji umgaramie, atahitaji umlipie chumba, e, karibu vitu vingi sana ambavyo vitakuwa vinahitajika, wewe ndi utakuwa unamgharamikia. Sasa inakuja upande mwingine, hauna pesa. Unadhani yule mtu wewe leo atakuwa na wewe? Hakuna, hawezi kuwa na wewe kufuatana hauna kipato, hauna pesa ya kumtunza yeye. Hivyo tunakuja kuangalia, hakuna mapenzi ya kweli hapo hizi ni baadhi ya changamoto ambazo watu wanakuwa wanazipitia katika mahusiano mbalimbali mbali. Na sasa tuungane naye Rahabu Fredi katika Ndoto Yangu. Shukrani, Lucy. Jicho letu kwenye Ndoto Yangu leo limemtazama binti ambaye amemaliza kidato cha nne mwaka uliopita, na kwa bahati mbaya amepata alama sifuri, lakini anasema ndoto yake iko pale pale, ataitimiza. Kwa jina naitwa Niemaniza, nimemaliza kidato cha nne mwaka jana, na ndoto kuwa fashion designer au mwanamitindo hapa nchini na ulimwenguni. Nikiwa kama mimi, hatua ambayo sasa hivi nataka kuichukua kabla ya mwaka miwili inaokuja, nianze kusomea ufundi wa kudesign nguo, na natamani na ninaomba kwa Mungu ndoto yangu iwe nzuri na ikamilike kwa sababu nataka kuwa mtu mkubwa, na watu wanijue, na watu wapende mtindo yangu nitakwenda kuidesain kama nguo, viatu, na jinsi mwonekano wa mtu unakuwaje, na vilevile niweze kudesain nguo zangu mwenyewe. Kama mimi, kwa kile ulichonidokeza kwamba umepata alama sifuri, baadhi ya mabinti wengine kama wewe ama vijana wanakata tamaa, hawajitaki, wanajiona hawafai. Hii ndoto yako itatimiaje? Na alama hiyo ambayo wewe tayari umeipata, kama una ndoto ni vizuri ukaiweka kipaumbele ndoto yako kuliko kuipuzia, kwa sababu ndoto yako ndo kila kitu, kama kipaji ambacho Mungu amekupa. Kwa hiyo vijana wenzangu wasikatike moyo wala nini, hata kama kuna shida zinaweza kukukuta, lakini weka kipaumbele chako, kipaji chako, kwa sababu kitakusaidia kufika mbali na kutimiza ndoto zako. Naam, hakika weekend imewadia huku baadhi ya watu wakiwa na mipango mbalimbali mbali, ya kufanya baada ya harakati za hapa na pale kwa wiki nzima. Je, unachohitaji kufahamu juu ya usalama wako wikendi hii ni nini? Huyu hapa msemaji wa jeshi la polisi nchini Tanzania, Adivela Bilimba, anatoa tahadhari za wikendi kuzingatia swala la matumizi kwanza ya usalama barabarani, kitu muhimu kwamba watu wasijisahau. Kama ni mtu anaendesha chombo cha moto asiende mwendo kasi, akiseme kwamba sasa ni wikendi, naenda bisi, naenda kwenye kumbi za stareri, basi akaegesha bila kuzingatia sheria za usalama barabarani. Kitu kingine muhimu kwamba ni kuepuka kuendesha vyombo vya moto akiwa wamekunywa vileo vya aina mbalimbali. Mtu aruhusii kwa mujibu wa sheria za usalama barabarani kuendesha chombo vya moto akiwa wamelewa au kupakiza abiria kwenye gari lake kupita kiasi wakisingizio kwamba anawapeleka bichi vitu kama hivyo, tunakuwa tunazitolea tahadhari kwa, kwa wananchi. Ni muhimu sana wananchi wakachukua tahadhari. Vilevile tahadhari nyingine ni kwamba watu kukuwa makini na makazi yao, pia kwamba mtu asiende kwenye starehe akaacha kutoa kuacha mtu nyumbani kwake ama kutoa taarifa kwa jirani, ili Tanzania ndio tunaita ulinzi jirani, ulinzi shirikishi. Tunaambia jirani yako, mimi natoka nyumbani kwangu kutakuamna mtu ama na mwacha mtu, ili kwa hiyo kunakuwa na mawasiliano kati ya jirani na jirani, kwa kisa kwamba hata unapokuwa haupo nyumbani kwako, nyumba unaiacha katika hali ya usalama. Vilevile ni kitu muhimu kwamba mtu anapaswa awe na kitambulisho chake, ili hata unapokuwa mahali basi uwezi kutambulika kwa urahisi kwamba ni nani na unafanya watu kwa mfano hata madereva wa gari uh, wengine kuwa na leseni anayotumia kuendesea chombo chake cha moja. Lakini vilevile tumekuwa tukichukizwa wale wenye kumbi za starehe siku za wikendi, kuto kuingiza watu kwenye kumbi zao kupita kiasia, kuweka vifaa maalumu vya kufatilia mwenendo wa watu wanaoingia na kutoka katika kumbi hizo za starehe, ili kuhakikisha kwamba basi wale wateja wao wanaoingia katika kumbi hizo wanakuwa katika hali ya usalama. Na, msikilizaji, na sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni kutoka chumba cha habari. Harrison Kamau ni naye hapa. Yapi yavumayo mitandaoni? Kwenye yavumayo mitandaoni hivi leo, naanza kwa kutoa pole zangu kwa wote walioathiriwa na mkasa wa ajali ya ndege iliyoanguka kwenye milima ya Alps Ufaransa, na kuwaua abiria wote waliokuwa ndani. Ndege hiyo ya Germanwings aina ya A320 imewaacha wengi na maswali baada ya uchunguzi kuashiria kwamba kuna uwezekano kuwa mmoja wa marubani aliangusha kwa maksudi. Rubani kwa jina Andreas Lubitz mwenye umri wa miaka 27 na mwenye asili ya Kijerumani anasemekana kuwa na historia ya matatizo ya kimawazo. Polisi wanaendelea kutafuta habari zozote ambazo zinaweza kutegua kitendawili hiki. Kwa sababu zisizoeleweka inasemekana kwamba rubani Andreas alijifungia kwenye chumba cha kuongozea ndege na kugoma kumfungulia mwenzake kisha kuielekeza ndege milimani. Basi tukio hili na mwenendo wa rubani huyu ni jambo ambalo kwa hakika limeibua mjadala mkali na maswali mengi kwenye mitandao ya kijamii ya Twitter, Facebook, Instagram na hata magazetini. The Bride anasema si ajabu kwamba jamaa huyu alikuwa na matatizo ya kiakili, lakini mbona wauwe wasio na hatia? si angekuwa ingekuwa tu bora kujua peke yake? Kuriosi anasema kwamba ni dhahiri kwamba makampuni ya ndege hayaangalii kwa kina historia za marubani wanapoajiri. Scott anaongeza kwa kusema kwamba ni wakati wa sheria za kirubani kubadilishwa. Steve naye anapendekeza kwa kusema kwamba teknolojia iongezewe hivi kwamba hata rubani akielekeza chombo milimani inakuwa haiwezekani. Naamini kwamba tunahitaji teknolojia ambayo pia ingemwezesha rubani aliyefungiwa nje kuufungua mlango huo kwa njia moja ama nyingine. Na tukiingia nchini Kenya, ni hongera kwake Rais Uhuru Mwigai Kenyatta. Hotuba aliyoitoa kuhusu hali ya taifa na pia mwongozo wake ilikuwa yenye kuleta matumaini makubwa nchini. Swala ambalo liliwatia moyo wengi ni pale alipowaamuru maafisa wakuu serikalini wajiondoe afisini ili kuruhusu uchunguzi ufanywe iwapo wamehusika na vitendo vya ufisadi. Hakika imetikisa mambo kwenye mitandao ya kijamii na wengi wametoa maoni yao. Jongera anasema kwamba rais amechukua hatua nzuri sana lakini, malalamishi kuhusu ufisadi yalianza kitambo, hatua hii imechelewa kidogo. Gilala anasema ongera rais, lakini idadi ya mafisadi ni kubwa kuliko hamsini. Juma anaongezea kwa kusema wananchi watafurahi pale watakapoona wenye kuhusika kwenye ufisadi wakitupwa jela na mali walizoiba kurudishwa kwa serikali, pale tutasimama kidete kama taifa lenye heshima na hadhi. Ni baadhi tu ya mambo ya vumavyo mitandaoni. Kwangu nikikutakia wikendi yenye fanaka. Na ufuatao sasa na muktasari wa habari. Jeshi la Nigeria linasema wanajeshi wameudhibiti tena mji wa Goza, moja ya maeneo ya mwisho huko kaskazini mashariki mwa Nigeria yaliyodhibitiwa na kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Jeshi limesema kwenye mtandao wake wa Twitter, kwamba wanajeshi walioteka tena mji huo uliopo kwenye jimbo la Bono leo asubuhi na waliharibu makao makuu ya kile ambacho kundi la Boko Haram linasema ni eneo la utawala wake. Ndege za kivita zinashambulia maeneo ya waasi nchini Yemen kwa siku ya pili mfululizo kama sehemu ya juhudi za kieneo zinazoongozwa na Saudi Arabia za kutokomeza kundi la kishia la Houthi ambalo limechukua udhibiti wa sehemu kubwa ya nchi hiyo. Ndege za vita za ushirika zilishambulia vituo vya jeshi na malengo mengine yanayoshikiliwa na waasi ndani na kuzunguka mji mkuu Sanaa hii leo, kwa mujibu wa maafisa pamoja na mashahidi. Polisi wa Ujerumani wanakagua nyumba ya rubani mwenza ambaye ni raia wa Ujerumani anayeaminika kuiangusha ndege aina ya airbus katika milima ya french alps kwa makusudi ya kujiua mwenyewe na watu 149 wengine. Hii leo polisi walikagua nyumba mbili mahala ambapo Andres Lubitz mwenye umri wa miaka 27 alikuwa akiishi siku ambazo hayupo zamu ya kusafiri nje ya nchi. Basi tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na tunaamini kwamba utakuwa nasi pia kwenye matangazo mengine, yani baadaye. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi ya dija Riami, mwendeshaji dwayne Collins, afundi mitambo curtis Bynum, mimi ni harrison Kamau na mwenzangu naitwa mkamiti Kibayasi, tukikuaga kutoka Washington. Kwaheri.