Katika habari za dunia, habari zilizotufikia hivi punde zasema watu wanne wanaoshukiwa ni magaidi wametiwa nguvuni walipokuwa wakijaribu kuingia katika duka mashuhuri mjini Mombasa, Kenya. Polisi wamewakabidhi watu hao kwa maafisa wa idara ya kupambana na visa vya kigaidi mjini Mombasa, Kenya. Wakenya wanaomboleza maafa yaliyotokea baada ya siku moja ya shambulizi lililofanywa na kundi la wanamgambo wa Al Shababu katika chuo kikuu cha Garissa kilichopo kaskazini mashariki ya nchi hapo na kusababisha vifo vya watu 147 pamoja na washambuliaji wanne. Serikali ya Kenya imetoa zawadi ya dola 220,000 na kwa taarifa zitakazopelekea kujulikana kwa mwanachama mwingine wa Al Shababu aliyehusika na mashambulizi hayo Mohamed Kuno ambaye tayari yupo kwenye orodha ya watu wanaotafutwa na serikali ya nchi hiyo. Anashukiwa kuwa mkuu wa operesheni za nje wa kundi la Al-Shababu dhidi ya Kenya. Pia anajulikana kwa jina la Gamadhere au Dulia Diana. Kuna anatafutwa ili aweze kuhojiwa kuhusu shambulizi kwenye chuo kikuu cha Garissa, mahala ambako washambuliaji walishambulia majengo ya chuo alfajiri ya Alhamis na kufyatua risasi. Viongozi wa kigeni wamelaani shambulizi hilo, na rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamed ametoa wito wa kuwepo na ushirikiano mkubwa zaidi na Kenya alipotoa rambirambi zake kwa Wakenya. Wa Iran wanasherekea mpango wa mkataba na mataifa makuu ya dunia ambao utaanza kuondoa vik vya kimataifa ili Tehran nayo ipunguze mpango wake wa nyuklia. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif alirudi leo na kukaribishwa kwa shangwe na umati mkubwa wa watu huko Tehran. Baadhi yao walishikilia mabango yakisema na aishi Dr. Zarif na aishi rais wa Iran Hassan Rouhani. Baada ya makubaliano kutangazwa hapo jana, furaha zilianza huko Tehran ambako mamia ya wa Iran waliingia mitaani wakipiga honi magari yao, na kupeperusha bendera wakiwa na lengo la matumaini mapya ya kwamba nchi hiyo itaondolewa vikwazo vya kimataifa hivi karibuni. Makubaliano kati ya Iran na mataifa sita makuu ya dunia yalifikiwa baada ya mazungumzo ya kina ya siku nne huko Uswisi na, taya, na kutayarisha njia ya kufikia makubaliano ya mwisho ifikapo Juni thelathini mwaka huu. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Wachunguzi wa masuala ya anga wa Ufaransa wanasema thamini ya awali ya kifaa maalum cha pili kijulikanacho kama black box kutoka ndege ya German Wings ambayo ilianguka katika milima ya French Alps mwezi uliopita inaelezea kuwa rubani msaidizi aliangusha ndege kwa makusudi na kuwaua watu wote mia moja na hamsini waliokuwemo ndani ya ndege hiyo. Wachunguzi walitangaza hii leo kwamba takwimu za rekodi ya ndege za German Wings zinaonyesha kwamba rubani msaidizi Andreas Lubitz alimfungia rubani mwenzake nje ya chumba cha kuendeshea ndege na aliongeza kasi za mwendo wa ndege hiyo mara kwa mara wakati ilipokuwa inashuka kuelekea hatima yake. Takwimu za rekodi ya ndege zilipatikana hapo jana. Kifaa hicho kina rekodi taarifa maalum za kiufundi kutoka kila kifaa kilichopo kwenye ndege na kusaidia kufahamu ukweli kuhusu muda ambao ajali ya ndege ilitokea. Wapiganaji wa Kishia wa Houthi wameondoka kutoka katikati ya mji mkuu wa kusini wa Yemen wa Aden hii leo, wakati ndege za kijeshi za Saudi Arabia zikidondosha silaha na dawa na msaada wa dharura kwa wapiganaji wanaolinda mji huo wa kusini, ngome ya mwisho ya rais anayetambulika kimataifa. Wapiganaji wa Kihouthi na washirika wao, wanajeshi wa serikali ya zamani ya Ali Abdullah Saleh, waliondoka kutoka mtaa wa Kreta pamoja na ikulu ya rais walioiteka siku moja iliyopita, baada ya mapigano makali na mashambulizi ya ndege kutoka ushirika wa nchi za Kiarabu. Wakati wao, China imeamrisha manuari zake zilizopelekwa nchi ya pwani ya Somalia kupambana na ugaidi kwenye kwenda Yemen kusaidia raia wake kuondoka nchini humo. Maafisa nchini China wamesema kuwa mkuu wa zamani wa usalama nchini humo, Zhu Yongkang, alishtakiwa hii leo kwa mashtaka ya rushwa, kutumia vibaya madaraka na kutoa siri za taifa na hivyo kuwa ni ofisa mwandamizi wa kwanza wa juu kufunguliwa mashtaka katika kipindi cha miongo kadhaa. Zu mwenye umri wa miaka sabini na miwili aliwahi kuongoza kampuni ya mafuta ya kitaifa na kujipatia madaraka zaidi na utajiri alipopanda daraja za uongozi wa chama tawala cha kikomunisti huko China no way.