kfiirsatan maadama dad badan ay mesha idinka joogaan si hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22, na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako kwa hii leo ni mimi abdu shakur Abud. Maafisa wa Kenya wanasema wamemtambua mmoja wa wavamizi wa Al-Shabab walioua watu 148 katika chuo kikuu cha Garisa Alhamisi iliyopita kama mtoto wa afisa wa serikali ya Kenya. Msemaji wa wizara ya mambo ya ndani Mwenda Njoka amesema kwamba Abdurahman Abdullahi alikuwa mmoja wa washambuliaji waliouawa katika mashambulizi ya Garisa. Msemaji anasema afisa huyo wa serikali alikuwa ameripoti kabla kuwa mtoto wake hajulikani alipo. Afisa mmoja wa Garisa aliliambia shirika la habari la Reuters kuwa serikali ilikuwa na habari kuwa Abdullahi, ambaye alikuwa mwanafunzi wa sheria katika chuo kikuu cha Nairobi, alikuwa amejiunga na kundi la kigaidi la Al-Shabab baada ya kumaliza chuo mwaka elfu mbili kumi na tatu. Wakati huo makanisa nchini Kenya yalitumia walinzi wenye bunduki kulinda waumini wao hii leo, wakati misa za Pasaka zikifanyika maalum kuwaombea waliouawa na kujeruhiwa katika mashambulizi ya Garisa. Waasi wa Kishia wa hudhi huko Yemen wameanza tena kuingia katika mji wa kusini wa Aden baada ya kuondoka jana kutokana na mashambulizi ya ndege yanayoongozwa na Saudi Arabia. Shirika la habari la Ufaransa AFP linaripoti kwamba waasi wamechukua udhibiti wa, wa, wa makao makuu ya serikali ya jimbo ikiwa ni pamoja na afisi za gavana katika wilaya ya Mualla mjini Aden. Rusia na shirika la Msalaba Mwekundu wametaka Saudi Arabia kusitisha mashambulizi dhidi ya waasi wa kihudhi ili kuruhusu kuwasilishwa kwa salama msaada wa dharura kwa raia na kuwaondoa wageni. Wakati huo wakazi wa mji wa bandari wa mashariki wa Mukalla wanaripoti kwamba wanamgambo wa kikabila wenye silaha wamefanikiwa kuwafurusha wapiganaji wa kundi la Alqaida kutoka mji huo siku tatu tu baada ya waasi hao kuchukua udhibiti. Wapiganaji wa kikabila waliwasili mjini humo jana na kuahidi kudumisha tena usalama baada ya wapiganaji wa Alqaida kuvamia jela na kumwachilia huru mojawapo wa viongozi wao na kuiba mabenki na kuchukua udhibiti wa majengo ya serikali. Habari za dunia zinawajia kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya america Washington DC. Maafisa wa usalama wa Misri wanasema askari mmoja ameuawa katika siku ya pili ya mashambulizi ya mabomu mjini Cairo hii leo, pamoja na kiongozi wa kundi la wanamgambo linalolenga kuwaua polisi na no wanajeshi aliyeuawa katika tukio jingine katika mji mkuu huo. Maafisa wanasema askari aliuliwa wakati bomu lilipuka kwenye daraja karibu na kituo cha ukaguzi katika mtaa wa matajiri ambako pia kuna ofisi nyingi za ubalozi wa kigeni. Raia wengi, wengine wawili walijeruhiwa. Tangu jeshi kuchukua madaraka nchini Misri mwaka jana, kumekuwepo na mashambulizi kadhaa ya mabomu, hasa kaskazini mwa peninsula ya Sinai ambako mamia ya polisi na wanajeshi wameuliwa na wanamgambo. Lakini katika siku za hivi karibuni mabomu yamekuwa yakitokea katika mji mkuu wa Cairo, kufuatana na maafisa wa usalama. Marekani imelaani mashambulio dhidi ya kambi kuu ya wakimbizi wa Palestina ya Yarmuk karibu na mji mkuu wa Damascus, Siria hapo jana, ikieleza kwamba hatua ya kundi la Islamic State na washirika wake ni hatari kubwa kwa wakazi ambao wako tayari katika maisha magumu kwa miaka miwili iliyopita. Kambi ya Yarmouk ambayo imekuwa chini ya usimamizi wa makundi kadhaa ya Wapalestina kwa miaka mingi sasa imekuwa katikati ya mapigano kati ya majeshi ya serikali na wanamgambo tangu mwaka elfu mbili kumi na mbili. Mbali na kulaani mashambulizi ya ta yamruk, wizara ya mambo ya nchi za nje ya Marekani imelaani pia mashambulizi yanayohatarisha maisha ya wasiria, ikieleza kwamba maisha ya raia wasio na hatia yanaendelea kukabiliwa na matatizo kutokana na hatua za serikali ya Rais Bashar al Assad na makundi yenye siasa kali na katika matukio mengine vikosi vya pamoja vya Marekani na washirika wake wanaripoti kwamba vimefanya mashambulizi 15 ya anga huko Siria na Iraq dhidi ya wanamgambo wa Islamic State mnamo saa 24 zilizopita na Wakristo kote duniani wanasherehekea hii leo siku mojawapo muhimu katika dini yao Pasaka, siku ya kuadhimisha kile Wakristo wanaamini ni kufufuka tena kwa Yesu Kristo siku tatu baada ya kusulubiwa. Papa Francis, mkuu wa kanisa la Katoliki, aliadhimisha siku hii kwa misa kubwa katika uwanja wa St Peters mjini Vatican. Aliomba dua kutaka kukomeshwa mateso dhidi ya Wakristo, akiwakumbuka pia wanafunzi waliouliwa na wanamgambo wa Kiislamu katika chuo kikuu cha Garisa nchini Kenya. Mashambulizi dhidi ya wa Wakristo huko Afrika Mashariki na Mashariki ya Kati yamegubikwa yamegubika huzuni sherehe za pasaka mwaka huu huko Jerusalem. Maelfu ya Wakristo walikusanyika katika mahala ambapo wengi wanaamini Yesu alisulubiwa na kuzikwa. Mwisho wa habari za dunia. Siende mbali nami. Naam, karibu mpenzi msikilizaji katika salamu za Pasaka eh, kama kawaida. Leo msikilizaji, natumaini unasherekea sikukuu yako ya Pasaka vizuri kabisa, na hapa studio uko nami Sandey Shomari nami Esther Gidhuyuat tukiwa Karibone hapa kabisa zile salamu maalum za Pasaka, bila shaka karibuni wasikilizaji sane sana, tunafungua na Jagwa akikuambia sentimita Kabisa, asante sana jamani. Hapo ndipo tulipo hivi sasa, lakini tunaanza na salamu zako, wewe mwalimu Evans Mungai kutoka Gilgil -gil huko Kenya. Salamu zako za Pasaka ziwafikie wanafunzi na, na walimu wote wa shule ya msingi ya Mwega, baba yako Njoroge, mama yako Nyambura na ndugu zako, wa, na ndugu zako wakiwa hapo, hapo hapo nchini Kenya. Ujumbe unasema Yesu Kristo ndiye mwokozi wenu. Haya, mimi nakamata salamu zake Joni Bebe. Anasema salamu zake kule nchini Tanzania, maeneo ya Kilimanjaro, anapenda ziende kwake Maura Maura na Joseph Gabriel, hakumsahau Michael Tungilege na Eliud Samuel, kamkumbuka pia Davis Minja, dogo Patrick Kibabu na vilevile amkumbuka Abdul Karim, Edwin Lamtei. Anasema hawa wote ni timu ful wakiwa kule ubaridi, ubaridini pamoja na marafiki zake wote wanaofahamu Joni Bebe wa timu fulu baridi wa ubaridini kule Moshi. Basi nikiwa hapo hapo Tanzania Sande, kuna ushirikiano hapa wa Deus Masunga Buhugukila na Bin Kamba Lukuba Ndula wakiwa Igigwa Sikonge huko Tabora, Tanzania. Salamu zao wanataka ziwafikie Asha Shaban Ali, mtoto Masunga Deus, Masanja Deus, Marikia Kundi Deus, Hanifa Deus, Neema Deus na Soro Deus, Abdul Deus na Zainab Deus wakiwa Tabora pia, Fikiri Dario Sali Bunzali, Mapema Ndula, Jumane Lukoba na Lutahiwa Busisi popote pale walipo. Madugu hao Masunga Magembe, Maduhu Gagalula, Maduhu na Charles Luhende wakiwa Mwanza huko Tanzania, Zakaria Demfo vilevile, Mchana J, Mchana Joseph Miroro na Yacob Saidi popote walipo. Ujumbe anasema usiposikia jina lako leo Kesho, la kwako litasomwa, bila shaka, au sio Sunday? <laughs> Sawa kabisa, ni ujumbe maridhawa kabisa. Basi tusikilize nao wasikilizaji wetu ambao wametuma ujumbe wao kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC. Wanatuma salamu zao za Pasaka kwa njia ya simu. Bomatakia Pasaka njema marafiki zangu wafatao, kama vile Teofile, pia Bismana, namona pale Joseph Nasalimia mamangu mdogo jinake Charlotte, nasalimia mamangu mdogo jinake Berta, nasalimia na mamangu wangu mdogo jinake Georgetta, nasalimia famili yangu yo. Famili yangu inapatikana huku, huku mnani, huku ngambo ya neema. Shemangu wani. Nasalimia dadangu iko Kisangani ya Mado, pasaka njema. Nasalimia dadangu iko Bunya, emelu kwa Meri, pasaka njema. Amen. Basi ni mwanamuziki Angela Mulili kutoka kule nchini Kenya, akikwambia ameniona. Na ni kweli, Pasaka hii amekuona bila shaka <laughs> basi tuendelee na salamu zake. Huyu alikuwa ni Angela Mulili kutoka huko Kenya, na tunarejea huko huko Kenya ambapo Robert Mwanzi wa Village Market kwanza kabisa anasema zake salamu za Pasaka ziwaendee wote hapa katika Sauti ya Amerika. Anasema ijumaa njema, pasaka safi. Salamu za Pasaka zake zinakwenda kwa Reis Ombongo, mama Helen Ombongo, mama Magret Ayuma, baba Josek Ongoli, wote wakiwa Ilungu Bunyore huko Kenya, bila kusahau Kefa Ibandu akiwa jiji kuu la Nairobi huko Kenya. Na sasa tuelekee huko Burundi, ambapo pia wasikilizaji wako tayari kutuma salamu zao za Pasaka. Naitwa Mawenimana Joselini, naishi milango ya kwanza, naombea kwa Buyengero, natowa salamu ya pasaka kwa wazazi wangu wanaishi Kayanza, kwa wandugu zangu Izabele yuko Gasenyi, papa alifa na mama alifa wafoka nyosha, familia ya Mutabazi Nestori huko Ngozi, Fabiola Lenova Ive Claudine Lea TC, yuko Kirundo. Bikeri yuko Kirundo, fala kwa jina lasta Leonsi yuko Kirundo na watakia Pasaka nzuri. Naitwa Ndaisenga Janine, naishi Mtenga, naombea Metodiste Libre, natoa salamu zangu za Pasaka kwa mzazi wangu Goreti, kwa dogo zangu Filote, Belize, Patrike Erike Natanael Mirei Ale, kwa shangazi wangu wote wanaishi kuwintereka, Lea Demenia na, na, na babangu mdogo. Natoa salamu zangu za Pasaka kwa kanisa letu Methodiste Libre na waimbaji wa mkorale avitanze. Natoa natoa salamu zangu za Pasaka kwa ndugu zangu wote kwenye wako. Natoa salamu zangu za Pasaka. Kwa shemezi imana Francine na bwana yake wanaishi milango ya pili. Natoa salamu zangu za Pasaka kwa papa Sheveni anaishi Mtenga. Natoa salamu zangu za Pasaka kwa Naisha Akie Arise, na nawatakia Pasaka nzuri. Naitwa Naisha Akie Arise naishi milango ya pili barabara ya ya kumi na mbili Naombea kanisani ya Pentekote Kamenge, barabara ya sita. Natoa salamu ya Pasaka kwa mkuu wangu Ana, anaishi Lumonge na watoto zake. Natoa salamu kwa mama Janina, naishi Mtenga. Natoa salamu kwa familia yangu, naishi Muhanga. Natoa salamu kwa mama mkwa, naishi Lumonge. Natoa salamu kwa ndugu zangu zote, wanaishi huku. Natoa salamu kwa, kwa shangazi yangu anaishi Noroveji. Ujumbe na, nwatakia waombee nchi yetu ya nam. Mziki unaofuata sasa unatoka Tanzania kwa mwanamziki mashuhuri Ros Muhando akisema akitimtimu. ni salamu aji. za pasakampasakahizo msilizajihayatumsikilize Asante sana Rose Muhando kutoka kule nchini Tanzania msikilizaji. Basi na salamu este anaanzia huko huko Tanzania hivi sasa, ni salamu zake huyu saki Zoko akiwa kule Tabora, Tanzania. Anapea salamu zake ziende kwake John Juma akiwa Tanzania, hakumsahau vilu sheiza p sindi na Lulu anasema wote hako Dar es Salam. Hali kadhalika amemkumbuka Lulu Firi akiwa kule Kimara. Hakumsahau Captain Andulile Andulile akiwa kule Dar es Salaam, Tanzania. Hali kadhalika amemkumbuka Baraka ambaye yuko Dar es Salam, Tanzania. Pia hakuwa sahau Waridi Ben Paul akiwa kule Arusha na Mbwana akiwa kule Dar es Salaam, Tanzania. Turudi tena huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo wasikilizaji nao wana hamu kuu ya kutuma salamu zao za Pasaka. Jina yangu Elvis Bafeti, mea takia Pasaka njema kwa uh, barafiki yangu Boti Dabo wemea Somana hapo famili yangu mon père ma mère na wengine boti tu donc jeudi fete njema ya Pasaka. Jina yangu Mwisi natakia Pasaka njema babangu na mamangu na warafiki wangu wote na ndugu zangu zote. Jina langu Festo natakia pasaka njema kakangu mumbere Josafate, na kakangu mwingine mwembo na wengine wote ambao tunashinda nawo hapa kukanisa la Mungu wa college de service. Jina langu kakule Charles Nyamwembo natakia pasaka njema watu mingi, ninaona agenaezeka nyabayonga, ninaona mere bose hapa ku ofisi. Asante sana na Estenona, muda huu hautupi mkono hata kidogo, unakuwa mgumu sana, lakini sikukuu, watu wanataka kuendelea tu kusikiliza salamu. Lakini tuseme kwamba kesho pia Jumatatu, salamu za Pasaka bado zitaendelea, ukiwa nasi watangazaji wako. Unawapenda au hawatupendi? Wanatupenda ha, <laughs> <tupenda>, eh. Salamu <laughs> zako za Pasaka, basi tutapeperusha kwa wale ambao hawakusikiliza hivi leo Jumapili pili. Kwa hivyo tunasema kutoka studio zetu hapa Sauti ya Amerika jiji kuu la Marekani, tunakutakia Pasaka njema, msikilizaji. Asante sana, umekuwa nami Esteg at na mimi ni Sandei Shomari, na wimbo wetu unaotusindikiza kufungia hapa ni wimbo wake Ali Kiba, anasema feel free. Usisahau kwamba mwelekezi wetu kama kawaida ni Duen Collins, tunamwita Rajabu Kilifi hapa kabisa, na hiyo ni Pasaka sana. Njema Africa, Baada ya kibao hicho kizuri sana kitamu katika salamu za Pasaka, sasa tunakusomeni muktasar wa habari. Maafisa wa Kenya wanasema wamemtambua wa mmoja wa wavamizi wa Alshabab walioua watu 148 katika chuo kikuu cha Garisa Alhamisi iliyopita, naye ni mtoto wa afisa wa serikali ya Kenya. Maafisa wanasema afisa huyo wa serikali alikuwa ameripoti kabla kuwa mtoto wake hajulikani alipo. Wakenya vilevile wameomboleza siku ya Pasaka kwa kumbuka waliofariki kutokana na maafa ya Garisa. Waasi wa kishia Wahudhi huko Yemen wameanza tena kuingia katika mji wa kusini mwa Aden baada ya kuondoka jana kutokana na mashambulizi ya ndege yanaoongozwa na Saudi Arabia, na licha ya kwamba mashambulizi yanaendelea Maafisa wa usalama wa Misri wanasema askari mmoja ameuawa katika siku pili ya mashambulizi ya mabomu mjini Cairo hii leo, pamoja na kiongozi wa kundi la wanamgambo linalolenga kuwaua polisi na wanajeshi aliyekuwa katika kituo kingine katika mji huo wa Misri. Marekani imelaani shambulizi dhidi ya kambi kuu ya wakimbizi wa Palestina ya Yarmouk karibu na mji mkuu wa Damascus Syria hapo jana, ikieleza kwamba hatua ya kundi la Islamic State na washirika wake ni hatari kubwa kwa wakazi ambao wako tayari katika maisha magumu kwa miaka miwili iliyopita. Na Wakristo kote duniani wanasherehekea hii leo siku mojawapo muhimu katika dini, Pasaka, siku ya kuadhimisha kile Wakristo wanaamini ni kufuka kwa Yesu Kristo siku tatu baada ya kusulubiwa. Mwisho wa muktasari wa habari, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari