Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Aida Isa na mimi ni Khadija Riami, nikikukaribisha katika matangazo yetu ya leo asubuhi, Aprili 6 mwaka 2015, ikiwa ni Jumatatu ya Pasaka. Karibuni katika matangazo yetu ya leo asubuhi, tutawaletea ripoti kuhusu Wakenya wanaendelea kukumbuka shambulizi la kigaidi la wiki iliyopita kwenye chuo kikuu cha Garissa vilevile vile tuna ripoti kuhusu baadhi ya wa wakenya wakumbuka ndugu na marafiki zao katika sherehe za Pasaka. Ujumbe nawaambia tuendelee kuwa pamoja, tuishi pamoja, kusaidiana, tuendelee kulindana, tuendelee kuishi kama mandugu. Hayo ndio tuliokuandalia asubuhi ya leo, mpenzi msikilizaji. Tunapenda kukumbusha kuwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Khadija Riyami. Mtoto wa kiume wa afisa mmoja wa serikali nchini Kenya alikuwa miongoni mwa mmoja wa wanamgambo wa Al-Shabab waliojifunyika nyuso zao, ambao walifanya mauaji ya takriban watu 148 katika chuo kikuu cha Garissa. Wizara ya mambo ya ndani ya Kenya imesema Abdurahim Abdullahi alikuwa miongoni mwa washambuliaji wanne waliouawa Alhamisi wakati wa shambulizi, msemaji amesema. Afisa wa serikali awali aliripoti kupotea kwa mwanawe. Habari zimekuja wakati wa Kenya katika ibada ya Jumapili ya Pasaka walifanya misa ya kuwaombea waathirika, na Mtakatifu Baba Francis aliwaombea wale waliouawa na wanamgambo wa Kiislamu ambao waliwasaka Wakristo wakati wakiwaacha Waislamu. Makanisa mengi nchini Kenya yalikodisha walinzi wenye silaha kuwalinda wakati wa ibada za Pasaka. Wakristo kote duniani walisherehekea sikukuu ya Pasaka kuadhimisha kile ambacho Wakristo wanaamini ni kufufuka kwa Yesu siku tatu baada ya kusulubiwa. Baba Mtakatifu Francis aliadhimisha siku hii takatifu kwa misa kwenye kanisa Katoliki huko St Peter's Square. Alisali kuomba kumalizwa kwa mateso wa kwa Wakristo na kuwakumbuka wanafunzi waliouliwa na wanamgambo wa Kiislamu katika chuo kikuu cha Garissa nchini Kenya. Huko Jerusalem, maelfu ya Wakristo walikusanyika katika eneo ambalo Wakristo wengi wanaamini kuwa Yesu alisulubiwa na kuzikwa. Wakristo wengi wanaamini Yesu Kristo ni mtoto wa Mwenyezi Mungu, na ambaye alifufuka kutoka kwa wafu ili kuruzuku uzima wa milele na msamaha wa dhambi za kidunia kwa wafuasi wake. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ameukashifu muundo wa makubaliano ya nyuklia na Iran ulioandaliwa na mataifa yenye nguvu duniani akisema mkataba huo utapelekea kuwekwa kwa taifa la kigaidi lenye miundo mbinu mipana ya nyuklia itakayopelekea kuwawezesha kuwa na silaha za nyuklia. Mwandishi wetu Kelshethan Rington ametuandalia ripoti ifuatayo, na Aida Isa anayesoma ripoti kamili. Akizungumza kwenye televisheni ya NBC katika kipindi cha Meet the Press, waziri mkuu huyo wa Israel aliyechaguliwa tena upya alisema bila ya vikwazo vilivyopo sasa kwa Tehran Iran ingelikuwa na mabilioni ya madola kutumia kufadhili ugaidi duniani kote na kuiteka Mashariki ya Kati. Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Javad Zarif, akizungumza Jumamosi kwenye televisheni ya Iran alisema Tehran itaweza kurejea katika kiwango chake cha sasa cha harakati za nyuklia iwapo nchi za magharibi zitajiondoa katika mkataba wa nyuklia ambao unatarajiwa kukamilika mwezi Juni. Bwana Zarif alisema kuwa wataithibitishia dunia wana nia ya dhati kutimiza ahadi zao. Anasema hata hivyo, pale ambapo masilahi ya kitaifa yana dalili ya kuumizwa kwa sababu ya ukiukaji wa upande mwingine, wataamua hatua gani ya kuchukua. Bwana Zarif alisema vikwazo vyote vya kiuchumi na kifedha dhidi ya Iran lazima vimalizwe. Rais wa Marekani Barack Obama naye alisema muundo wa makubaliano ya nyuklia uliofanywa na Iran ni makubaliano mazuri ambayo yalifikiwa kupitia misingi migumu ya kidiplomasia. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Majeshi ya usalama ya Misri yanasema yamemua kiongozi na mwanzilishi wa kundi la kigaidi la Ajnad Misri katika mapambano ya risasi kwenye nyumba moja mjini Cairo. Hamam Muhammed Atia alipigwa risasi na kufa wakati wa mapambano ya silaha katika eneo la makazi ya watu. Kundi hilo halijatoa maoni yoyote kuhusu kifo chake, lakini saa kadhaa baadaye lilidai kwamba limemuua afisa polisi. Maafisa wa misri wanasema mlipuko kwenye daraja katikati ya Kairo umejeruhi takriban watu wengine wawili. <tiple> naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na habari iliyopewa uzito asubuhi ya leo ni kutoka huko Kenya, ambako Wakenya wanaendelea kuomboleza vifo vya zaidi ya watu 147 waliouawa na wanamgambo wa Alshabab katika chuo kikuu cha Garisa Alhamisi wiki iliyopita, huku ikibainika kwamba mmoja wa magaidi waliotekeleza mauaji hayo alikuwa ni raia wa Kenya kutoka mji wa Mandera, kaskazini mashariki mwa Kenya. Mwandishi wetu Mwaiki Konyo anaripoti kamili kutoka Nairobi. Leo imekuwa ni siku ya pili kwa Kenya kuomboleza rasmi vifo vya zaidi ya wanafunzi 147 waliuawa wiki iliyopita na kundi la kigaidi la Al-Shabab katika chuo kikuu cha Garissa, kaskazini mashariki mwa Kenya. Bendera zote za taifa zinaendelea kupepea nusu mlingoti, na jeshi la Kenya linaendelea na juhudi za kusafirisha maiti kutoka mji wa Garisa hadi mjini Nairobi ili kutoa nafasi kwa wazazi, jamii na marafiki kuzitambua maiti hizo za wanafunzi. Na kufikia hivi sasa zaidi ya maiti 61 zimetambuliwa na nyingine 86 bado kutambuliwa. Watoto walikuja hapa kaangalia, kaangalia yangu sijamwona, na nikawauliza wenzake wale, nilikuwa nawaona naye huko Ambia alikuwa lakini wakati hiyo na. Kwa muda wa siku mbili mfululizo, umati wa watu umekuwa kimiminika kwa wingi kwenye vyumba vya kuhifadhi maiti mjini Nairobi pamoja na hospitali kuu ya Kenyatta, ili kujaribu kutafuta maiti za waathiriwa wa mkasa huo. Wengi wanasimulia mawasiliano yao ya mwisho na wanafunzi punde tu baada ya kuvamiwa na kundi hilo la Alshabab. Na mmoja wa wanafunzi walionusurika ni msichana Choriot ambaye alijificha kwenye wardrop ya bweni ya wanafunzi kwa siku mbili mfululizo bila chakula wala maji. Alikunywa na kula mafuta kujipaka, yani lotion. Wazazi na jamaa yake wanafurahi sasa yuko hai lakini tuko sasa hivi na furaha, furaha, furaha sana. Kuna kundi kubwa la wanafunzi wasiojulikana waliko wengine 500 wamesafiri nyumbani, no, wame na wameapa kutorudi tena mjini Garissa kwa masomo. Lakini mapema ilibainika kuwa mmoja wa magaidi waliouawa alikuwa ni kijana raia wa Kenya mwenye umri wa miaka 27 kutoka eneo la Mandera ambaye baba yake anafanya kazi kwenye baraza la kaunti ya Mandera. Gaidi hilo kutoka Kenya lilikwenda kujiunga na Al-Shababu mwezi wa Machi mwaka jana bila idhini ya wazazi, na lilikuwa na shahada ya wanasheria kutoka chuo kikuu cha Nairobi. Maiti zao zilionyeshwa wakazi wa Garissa jana la asiri. Wakazi wa Garissa wanashangaa jinsi kijana kama huyo ameamua kujiunga na Al-Shabab na ngali amesoma na ana shahada ya wanasheria kutoka chuo kikuu cha Nairobi. Mtoto ambaye amesoma amesoma mpaka kufikia. Vilevile, wanajeshi wa Kenya wanaendelea kumsaka mtu anadaiwa kupanga shambulio hilo, Mahamud Kuno ambaye pia ni mkenya aliyekuwa mwalimu katika mji wa Garisa kabla ya kujiunga na Al-Shabab. Na kwa upande wake, Rais Uhuru Kenyatta amekanusha vikali madai kwamba mashambulio kama hayo yanafanyika mara kwa mara katika maeneo ya kaskazini mashariki yenye Waislamu wengi eti kwa sababu serikali imeitenga jamii ya Waislamu. It is unfortunate that a false narrative is being propagated that Kenyan Somalis and Muslims are victims of marginalization and oppression by the rest of Kenya. Nothing could be further from the truth. Lakini viongozi wa upinzani hususan Raila Odinga, Kalonzo Musyoka na Moses Wetangula wanasema suluhisho la pekee kwenye mashambulio kama hayo ya Al-Shabab ni kwa Kenya kuondoa wanajeshi wake kutoka Somalia. Kwa hivi sasa usalama umeimarishwa kila mahali, hususan sehemu za mijini. Mwaiki kwenye Sauti America Nairobi kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya sauti Amerika. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Waasi wa kihuthi nchini Yemen wamewakamata zaidi ya wanachama 120 wa kundi hasimu la Islamic Sunni, hata wakati kiongozi wa kihuthi amependekeza mazungumzo ya amani. Wahuthi walivamia nyumba na ofisi katika mji mkuu Sana na kuwakusanya wanachama wa chama cha Isla ambacho kina uhusiano na kundi la Muslim Brotherhood la Misri. Isla pia inaunga mkono mashambulizi ya anga ya ushirika yanayoongozwa na Saudi Arabia dhidi ya Wahuthi nchini Yemen. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights linasema wanamgambo wa Kiislamu wanadhibiti sehemu kubwa za kambi ya Wapalestina kwenye viunga vya Damascus nchini Siria kundi hilo ambalo linafuatilia hali nchini humo linasema wapiganaji wa Islamic State na Al Nusra Front wamepata udhibiti wa takriban asilimia 90 ya kambi ya wakimbizi ya Yarmouk. Makundi hayo mawili yalipambana na waasi wengine ikiwemo wanamgambo wa Siria na Wapalestina ambao wanaipinga serikali ya Siria. kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kauli ya msemaji wa rais wa Burundi kwamba wajumbe wa baraza la senati la Marekani waliozuru Burundi mwishoni mwa wiki iliyopita walionyesha nia ya kusaidia Burundi kufanikisha uchaguzi kupitia sala na maombi inatupiliwa mbali na upinzani nchini humo. Kauli hiyo ilitolewa siku ya Ijumaa baada ya wanadiplomasia hao sita kufanya mazungumzo ya faragha na rais wa Burundi. Wajumbe hao wa baraza la Kongres walifanya ziara yao nchini humo huku jamii ya kimataifa ikizidi kupaza sauti, wakimwomba rais wa sasa wa taifa hilo Pierre Nkurunziza aache kugombea muhula mwingine katika uchaguzi wa baadaye mwezi Mei mwaka huu. Mwandishi wetu Haidala Hakizimana ametuandalia ripoti ifuatayo kutoka Bujumbura wajumbe hao sita wa baraza la seneti la Marekani walifanya ziara yao nchini Burundi mwishoni mwa wiki iliyopita huku hofu ya kutokea hasia za uchaguzi ikizidi kutanda miongoni mwa wananchi. Serikali ya Burundi imeanzisha rasmi kampeni ya kuhamasisha wananchi zaidi ya mia nane waliokimbilia nchini Rwanda kurejea makwao. Jumamosi, ujumbe wa serikali ukiongozwa na waziri wa mambo ya ndani walijielekeza nchini Rwanda kuwahamasisha wananchi hao kurudia makwao. Mwananchi huyo anaelezea sababu zilizompelekea kuacha mali zake na kukimbia. Vijana wanaobebelea matawi ya mihogo walifanya mazoezi wakiimba, eti hakuna mwingine ni yule yule. Hilo halikunitia hofu. Kundi la vijana maarufu Imbonera kule walikuja kwangu, wengi ni wafahamu, hata majina ni majirani zangu. Huwezi kutojua jirani yako wakasema tuanzie kwa huyu kwanza. Ni kipinga, yaani kipinga ni mtu ambaye si mfuasi wa chama tawala. Walipewa pia silaha katika kijiji chetu hapo, nikakimbia. Kukane, na Kare, na katika hmm, maeneo mbalimbali ya mkoa wa Kirundo kaskazini mwa Burundi ambako baadhi ya wakimbizi hao wanatokea, mabishano yanakuwa makali unapouliza iwapo vijana wafuasi wa chama tawala wanatishia maisha ya wenzao. Vijana hao wanadai kutetea muhula watatu wa rais wa jamhuri, huku kongamano kwa ajili ya kumteua mgombea urais kwa tiketi ya chama tawala likitakiwa kufanya kabla ya 30 Aprili kwa mjibu wa kalenda ya uchaguzi. Wajumbe hao wa rais wa Marekani Barack Obama walipokelewa kwa mazungumzo na rais wa jamhuri Pierre Nkurunziza siku ya Ijumaa. Baada ya mazungumzo ya faragha, msemaji wake Gervais Abayeho alisema walionyesha nia ya kusaidia Burundi kufanikisha uchaguzi kwa njia ya sala na maombi. Lakini wadadisi na upinzani hawakubaliani na kauli hiyo, wanasema bila shaka walifuata nyayo za katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon aliyemtaka rais kupitia njia ya simu wiki iliyopita kuacha kugombea muhula wa tatu. Wikendi hii baada ya ziara ya wajumbe hao wa baraza la Kongresi la Marekani, taarifa za mitandao kijamii zimeanza kuelezea kuwa pengine akawa wamebadilisha msimamo wake na kuacha kugombea muhula wa tatu katika uchaguzi wa mwaka huu. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. makala zetu kuhusu ukosefu wa usalama wa chakula, leo tunamulika msaada wa fedha kutoka nje kwa chanzo kikuu cha usalama wa chakula huko Somalia, na uamuzi wa benki za Marekani hivi karibuni kuzuia kupelekwa kwa fedha nchini humo huenda ukawa na athari mbaya. Mwandishi wa VOA Hilary Heuler anaripoti kutoka Nairobi kuwa hatua za kupambana dhidi ya ugaidi huenda ikazidisha athari za kusambaa kwa njaa. Aida Isa anatusomea ripoti kamili. Mnamo mwezi wa Februari, benki ya Merchants ya huko California iliacha kufanya kazi na mashirika ya kisomali yanayopeleka fedha. Hiyo ilikuwa benki ya mwisho kuu ya kimarekani ambayo ilikuwa ikiruhusu wasomali kupeleka fedha nyumbani. Tangazo hilo liliibua malalamiko kutoka kwa mashirika ya kutoa misaada. Mashirika hayo yanasema hatua hiyo itafanya iwe vigumu zaidi kwa wasomali wanaoishi kwenye diaspora kusaidia familia zao nyumbani ambako miongo kadhaa ya vita, ukame wa mara kwa mara na ukosefu wa sheria kumewaacha mamilioni ya watu kuwa katika mazingira hatari. Takriban dola bilioni moja nukta tatu zinatumwa Somalia kila mwaka na wasomali waliopo nje ya nchi. Idadi hiyo ni kubwa kuliko msaada wa kibinadamu msaada wa kimaendeleo na uwekezaji wa nje zote zikijumlishwa pamoja zinazopelekwa huko Somalia. Ed Pomfret anafanya kazi katika mradi wa Somalia kwenye shirika la Oxfam, anasema kuwa kuzuia mtiririko huu wa fedha kutoka kwa wanadiaspora huenda ikawa ni gharama kubwa kwa jumuiya ya kimataifa. We know that at least 40% of Somalis rely on remittances for survival if the 1.3 billion Tunajua kuwa takriban asilimia 40 ya wa wasomali wanategemea fedha kutoka nje kumudu maisha yao. Ikiwa fedha hizo takriban dola bilioni 1.3 haziwafikii, basi huenda ikapelekea mamilioni ya watu kuwa katika hali mbaya, kisha jumuiya ya kimataifa itabidi ibebe mzigo huo, na itawabidi kutumia fedha nyingi kwa misaada badala ya kuwaruhusu wasomali wenyewe kushughulikia familia zao. Benki ya Merchants imekuwa ikishinikizwa na serikali ya Marekani kufuatilia kwa karibu upelekaji wa fedha kwenda Somalia au ikumbwe na matatizo, basi wataingia hatarini kwa kutofuata sheria zinazozuia biashara haramu ya fedha na kufadhili makundi ya kigaidi. Lakini Laurent Bukera, mkuu wa shirika la chakula duniani, WFP, huko Somalia, anasema fedha nyingi zinazotumwa huko Somalia na wanadiaspora zinatumiwa kwa minajili ya kupata chakula. Kwa bahati mbaya, swala to hapa ni kuwa takriban asilimia sabini so ya fedha zinazotumwa Somalia zinatumika kwa matumizi ya kununua chakula. Kwa hivyo kupunguza upelekaji wa fedha hizo kutaathiri usalama wa chakula. Benki ya Merchants siyo ya kwanza kufikiria hatua kama hiyo. Hapo mwaka elfu mbili kumi na mbili benki ya Barclays ya Uingereza ilitangaza nayo pia itafunga akaunti za mashirika yanayosafirisha fedha ya Kisomali, lakini baadaye walibadili uamuzi huo. Kwa mujibu wa shirika la Oxfam, Somalia ni mojawapo ya nchi duniani inayotegemea sana fedha kutoka nje. Mashirika ya Kisomali ya kusafirisha fedha ni njia pekee ya kupeleka fedha nchini humo, lakini Bwana Pomfrey anasema sasa imekuwa vigumu zaidi kwao kuweza kupata huduma kutoka kwa benki za Magharibi. Anasema hii yote inatokana na imani ya uwelewa sababu. Kwa nini benki hazitaki mashirika ya kutuma fedha ya Kisomali ni kuwa wanadhana kwamba Somalia ni mahala penye ghasia na vita na ugaidi na uharamia, na haina mfumo maalum wa benki wala haikagui vitambulisho. Anasema si aghlab kuwa watu wanaofanya kazi kwenye mabenki wamefika Somalia au wamezungumza na Wasomali na kuweza kufahamu hali halisi ilivyo. Kuweko kwa kundi la Al-Shabab nchini Somalia ambalo Marekani inaliona kuwa ni kundi la kigaidi tangu mwaka elfu mbili na nane kumeleta changamoto kwa shughuli za mashirika ya misaada nchini Somalia. Hata hivyo, Bwana Pomfrey anasema kuwa hatua za kupambana dhidi ya ugaidi hazimaanishi kuwazuia wa Somalia kuzisaidia familia zao. Anasema mfumo wenye uthabiti bora zaidi katika kila hatua ya utaratibu ya upelekaji wa fedha kunaweza kuhakikisha fedha zinazotumwa hazifikii mikononi mwa kundi la Al-Shabab. Bwana Pomfrey anasema kukiwa na mambo mengi kuwa kwenye hali tete, upelekaji wa fedha haipaswi kutazamwa kama suala la benki tu, bali inapaswa kutazamwa kama suala muhimu la sera za kigeni. kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi wasikilizaji, ikiwa leo ni Jumatatu ya Pasaka, Wakristo duniani kote wanaendelea kusherehekea Pasaka, na wasikilizaji wetu wa Mombasa wanatuma salamu zao za Pasaka. Hebu basi tuungane nao. Kwa majina naitwa Lensa wao na toka Mombasa. Ningependa kutuma salamu za Easter kwa mamangu papechwa wao, dadangu Dorothy wao, bradhangu Moses wao, bradhangu mwengine Edward wao, na sistangu mwengine Liz wao, alafu bila kumsahau babangu Solomon wao, wako Ukunda South Coast. Alafu pia ningependa kutuma salamu kwa marafiki zangu wawili um, Joan Morin anatoka Nyanza na pia Nancy Ougo anatoka Nyanza. Ujumbe nawambia tuendelee kuwa pamoja, tuishi pamoja kusaidiana. Alafu pia ningependa kutuma salamu kwa marafiki zangu wa Moi University main campus Eldoret, tuendelee kulindana, tuendelee kuishi kama mandugu. E, leo tutaenda rongai Rongai hapo South Coast, kwa hivyo tuendelee kuishi kwa amani, tusigeukiane, sisi wote ni kitu kimoja. Kwa majina naitwa Rashid Mwazuma Saidi kutoka Kinango, Kwale Kaunti. Mimi ni kijana Mwislamu, ila na marafiki wengi wengi sana ni wa Kristo, na kufuatia sherehe zao za Pasaka ningewatakia sherehe njema kama venye huwa kila wakati tukiwa tunasherehekea tuseme ni Idulfitri, Idulhija pia ni sisi wanatutakia sherehe njema, akiwemo rafiki yangu anaitwa Alindaro akiwa maeneo ya Kinango, Msaidi akiwa maeneo ya Kwale. Ee, nawasalimia Ramadhan Chitieke akiwa maeneo ya Mtaiga Nairobi, Mako, Makori Oscar akiwa maeneo ya, ya Kahawa, Laki Owino akiwa maeneo ya South B Nairobi. Nazidi kuwatakia kwa Pasaka njema kwa, kwa mpenzi wangu wa ambaye anaitwa Rita akiwa maeneo ya Likoni, Jackie akiwa maeneo ya VOK, rafiki yangu ambaye namtakia mm, Pasaka njema akiwa maeneo ya Dubai anaitwa Ali Ashur. Kidogo tumekuwa muda mrefu hatujaonana, lakini kupitia sauti ya Amerika atapata salamu zangu na pia akipata nafasi aji ajibu salamu zangu. Nawatakia nyote Pasaka njema na sikukuu yenye mafanikio. Uh, kwa majina naitwa Anita. Ningependa kusalimia marafiki zangu wakiwa Nairobi, Pika, Nakuru na kwingineko na uh, kama Diana, Mary, Tanya na wengineo. Nyumbani ni Nyali, Mombasa. Wanafunzi wenzangu kama kina Mary, kina Evelyn, kina Irene wote ningependa kuwasalimia na kuwatakia Pasaka njema. Kwa majina mimi naitwa Howard Mudoga. Mimi ni mkazi wa Mombasa e, sehemu za Likoni. Sasa ningependa kutumia marafiki zangu salamu wakati huu wa Pasaka, kama bibi yangu akiwa Likoni anaitwa Violet Shikoli, na watoto wangu wakiwa kule, nawatakia Pasaka njema, na dadangu akiwa pia Likoni anaitwa Liliani Mudoga. Namtumia tena salamu za Pasaka njema na wote walio kule Western, kama mamaangu Catherine Mdoga side za Vihiga. Nawatakia Pasaka njema, was washerekee kwa amani, ajue kuwa Yesu naye amesulubishwa. Sasa ninawatakia wote wasifanye dhambi wak wakati huu wa Pasaka, wakae kwa amani. Mimi kwa majina naitwa Lutfia Bakari na katika siku hii ya Pasaka ningependa kuwatakia Wakristo wote pasaka njema hmm. Alafu vile pia ningependa kutuma salamu kwa marafiki zangu kama vile Eunice ambaye yuko kule Nairobi, kuna Lensa wao. Alafu vilevile pia kuna akina Davy akiwa maeneo ya Nairobi pia namtakia pasaka njema. Mama Kemeri huko pia nawatakia pasaka njema. kusikiliza Kumekucha Afrika na kwa sasa, mpenzi msikilizaji, karibu kusikiliza muhtasar wa habari mkisomewa na Khadija Riami. Mtoto wa kiume wa afisa mmoja wa serikali nchini Kenya alikuwa mmoja wa wanamgambo wa Alshababu waliojifunyika nyuso zao ambao walifanya mauaji ya takriban watu 148 katika chuo kikuu cha Garissa. Wizara ya mambo ya ndani ya Kenya imesema Abdirrahim Abdullahi alikuwa miongoni mwa washambuliaji wanne waliowawa Alhamisi wakati wa shambulizi. Jeshi la majini la Itali na meli za ulinzi wa pwani zimewachukua takriban wahamiaji elfu moja mia tano waliokuwa baharini kiasi cha saa 24. Maafisa wanasema wamesema jana kuwa walipokea wito wa msaada kutoka boti tatu ambazo zilikuwa na matatizo katika bahari ya Mediterranean kwenye pwani ya Libya. Majeshi ya usalama ya Misri yanasema yamemuua kiongozi mwanzilishi na mwanzilishi wa kundi la kigaidi la Ajnad Misri katika mapambano ya risasi kwenye nyumba moja mjini Cairo. Hamam Muhammad Atia alipigwa risasi na kufa wakati wa mpambano wa silaha katika eneo la makazi katikati ya Cairo. Was, na, na hapa basi ndo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express, kama kawaida, saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo na mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa, mimi ni Khadija Riami nikisema kwaherini na kuwatakia Jumatatu njema ya Pasaka kutoka hapa Washington DC.