Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Aprili 6 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, ndege za Kenya zimeshambulia maeneo ya Al-Shababu. Ni baada ya kundi hilo kushambulia tena hivi karibuni nchini humo, lakini baadhi ya viongozi wa kisiasa nchini Kenya wanasemaje juu ya hatua hii? Lazima tunusuru nchi yetu, hakuna wengine watatusaidia kuinusuru. Vile mimi naamini wasomali peke yao ndio watanusuru nchi yao ya Somalia. Ni maelezo ya mmoja wa viongozi wa upinzani nchini Kenya, akielezea mtazamo wake juu ya kushambuliwa vituo vya Al-Shabab nchini Somalia. Hii ni VOA Express, mimi ni Idi Ligongo na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express tunakuletea hoja kwa hoja. Baadhi ya wananchi wa Kenya wanaona wakati umefika sasa kwa Kenya kuondoa majeshi yake nchini Somalia, na wengine wanaona la, hilo sio jambo la mwafaka na sapoti wakae huko na wenye wako hapa wafanye ile kazi kwa hapa. Siwezi kubaliana na mambo yako, kwa sababu hauwezi kuacha nyumba yako inateketea, unaenda kulinda nje na hapo kwako nyumbani kunateketea. Basi yote haya na mengine mengi utayasikia katika VOA Express hivi sasa, lakini kwanza unasomewa habari za dunia na Id Ligongo. Vikosi vya Kenya vimefanya mashambulizi ya anga dhidi ya al shabab nchini Somalia, ikiwa ni siku kadhaa baada ya wanamgambo hao kuwaua watu 148 katika chuo kikuu cha Garisa, kaskazini mwa Kenya. Ndege za kivita zilishambulia kambi mbili katika mji wa Gedo uliopo kusini mwa Somalia jana Jumapili. Hakukuwa na taarifa kuhusu maafa yaliyosababishwa na mashambulizi hayo ya anga. Al-Shabab imesema itafanya mashambulizi kadhaa nchini Kenya katika miaka ya hivi karibuni na kundi hilo limejionya serikali kwamba litafanya mashambulizi endapo vikosi vya Kenya havitaondoka nchini Somalia. Kenya ni sehemu ya vikosi vya mataifa mbalimbali ya Afrika vinavyopambana na Al-Shabab nchini Somalia. Maafisa wa Chad wanasema mapema leo kwamba raia saba waliuawa katika shambulio ambalo linadaiwa kufanywa na kundi la Nigeria, Boko Haram. Shirika la habari la Ufaransa, AFP, linaripoti kwamba wanamgambo hao wa Kiislamu waliwashambulia watu waliokuwa wanaelekea sokoni katika mji wa Chokou karibu na ziwa Chad. Jeshi la Chad ni sehemu ya jeshi la kikanda linalopambana na kundi la Boko Haram pamoja na Nigeria, Niger na Cameron. Maafisa wa usalama wa Malaysia wamewakamata watu 17 ikijumuisha watu wawili ambao walirejea kutoka Siria hivi karibuni wakishukiwa kupanga kufanya mashambulizi, mashambulizi ya kigaidi katika mji mkuu wa Kuala Lumpur. Mkuu wa polisi Khalid Abubakar amesema kupitia ujumbe wa Twitter mapema leo kwamba watu hao 17 walikamatwa jana Jumapili. Hakutoa taarifa kamili huku akisema taarifa za kina za suala hilo zitatolewa baadaye. Kukamatwa kwa watu hao kumetokea baada ya wizara ya mambo ya ndani kupendekeza sheria mbili za kupambana na ugaidi wiki iliyopita, ambazo zinarudisha tena kuwekwa mtu kizuizini bila kufunguliwa kesi na kuruhusu kushikiliwa kwa pasi za kusafiria kwa yeyote yule anayeiunga mkono vitendo vya kigaidi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri wa ulinzi wa Pakistan Hawaja Muhammad Asif amesema mapema leo kwamba Saudi Arabia imeomba apeleke wanajeshi wa nchi kavu, ndege na manuari kusaidia muungano wao unaopambana na waasi wa Yemen. Bwana Asif alizungumza hayo katika mjadala wa bungeni wa kama nchi yake ijiunge na juhudi zinazoongozwa na Saudi Arabia kupambana na waasi wa Hodhi zilizoanza wiki mbili zilizopita kwa mashambulizi ya anga kumsaidia Rais Abdurabu Mansur Hadi. Pakistan imeahidi kutoa ushirikiano katika juhudi hizo, lakini mpaka sasa haijaweka wazi ni msaada gani itachangia. Waziri Mkuu Nawaz Sharif wamesema atailinda Saudi Arabia dhidi ya mashambulizi kutoka nje. Rais wa Marekani Barack Obama anasema mpango wa makubaliano ya mpango wa nyuklia wa Iran kwa kubadilishana na kulegeza vikwazo ni jambo jema kabisa hadi hivi sasa ili kuifanya Iran isiwe na silaha za nyuklia. Katika mahojiano na gazeti la New York Times, Bwana Obama amesema kuendelea kwa vikwazo kutaiacha dunia kutoweza kujua kwa kina mpango wa nyuklia wa Iran, na kutumika kwa nguvu za kijeshi hakutakuwa na suluhisho la kudumu ambalo litaiharakisha Iran kutengeneza silaha za nyuklia. Waziri wa Israel Benjamin Netanyahu aliendelea kuzungumzia upinzani wake wa mpango huo wiki iliyopita, katika mahojiano na televisheni ya NBC akisema unaiacha Iran kuwa na miundombinu ambayo itawezesha kuwa na silaha za nyuklia. na India imeweka wazi mapema leo mkakati wake wa kitaifa kufanya uangalizi wa hewa hewa safi katika miji kumi. Waziri mkuu wa India Narendra Modi alitangaza juhudi mpya kwenye mkutano na mawaziri wa mazingira wa majimbo. Bwana Modi amesema India ina utamaduni madhubuti wa kulinda mazingira na vilevile vile ni moja ya nchi zenye viwango vidogo vya uchafuzi wa hewa. Madai hayo yanapingana na ripoti ya mwaka jana ya shirika la afya duniani WHO, ambayo iliitaja New Delhi kama eneo lenye hewa chafu zaidi duniani. Mpango huo wa uangalizi wa hewa utawahabarisha wananchi wa India kama hewa ni nzuri kwa afya mbaya ama yenye madhara kwa siku husika. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Ndege za wanahewa nchini Kenya zimeshambulia vituo viwili vya wanamgambo wa Al Shababu katika eneo la Gedo, kusini mwa Somalia, kama hatua ya kulipiza kisasi kufuatia mauaji ya wanafunzi wasiopungua 150 katika chuo kikuu cha Garisa kilichopo kaskazini mashariki mwa Kenya. Taarifa zaidi na mwandishi wetu wa VOA Express Mwaigi Konyo akiwa Nairobi. Kulingana na duru za kijeshi hapa mjini Nairobi, ndege za wanahewa wa Kenya zimefanya mashambulizi katika kambi za magaidi wa Al-Shabab katika eneo la Gedo, kusini mwa Somalia. Idadi ya magaidi waliokufa au kujeruhiwa haijulikani na vilevile, imekuwa ni shida kukadiria hasara iliyopatikana kutokana na hali mbaya ya hewa. Shambulio hilo limekuwa ni hatua ya kulipiza kisasi kutokana na mauaji ya kigaidi yaliyofanywa Alhamisi iliyopita na magaidi wanne wa kundi hili la Al-Shabab. Rais Uhuru Kenyatta alikuwa ameapa kuchukua hatua kali dhidi ya Al-Shabab kufuatia mauaji hayo wanafunzi wasiopungua 150 katika chuo hicho cha Garisa. Na hapo mjini Nairobi, maiti za waathiriwa wa shambulio hilo zingali zikiwasili kutoka Garisa, na wazazi, jamaa na marafiki wanazidi kumiminika kwa wingi kwenye vyumba vya kuhifadhi maiti. Lakini jambo la kusikitisha ni kwamba baadhi ya mashine za kuhifadhi maiti, yani refrigerators, zimeharibika na hazifanyi kazi, jambo linalosababisha harufu mbaya ya maiti. Kuna maiti nyingi zisizoweza kutambulika baada ya kuharibiwa na risasi kichwani. Na zaidi ya wanafunzi mia mbili bado hawajulikani waliko, na jamaa zao zimezunguka hospitalini na kwenye mochari ili kujaribu kuwatafuta. Nakuja, nimeangalia listi zote sijapata jina yake sasa tulikuwa huku, na tulikuwa na hakuna kitu tulikuwa tumeangalia. Na katika mji wa Garisa, wanajeshi wamekuwa wakizungusha maiti za magaidi waliouawa ili raia wa kawaida waweze kuzitambua. Sasa tumewaona hapa, tumehakikishia sio Westgate, tumeangalia vile iko na tukaona ni kweli. Nimefurahi kwa sababu maadui ambao kila siku wanatuingilia na tuwaoni, na leo tumewaona kwa macho yetu. Kwa nini tusifurahi? Uh, serikali imetuzuia uh, kiasi. Tulikuwa kama sisi wananchi, tulikuwa tunataka kuchoma hiyo mili. Tumejua kweli maadui yetu wako chini yetu. Mwanzoni tulikuwa tunaana wako juu, lakini sasa tumeona wako chini na tunafurahia. Na hapo mjini Nairobi balozi wa Marekani Robert Godek anasema magaidi wa Al-Shababu ni wauaji na wanajaribu kuwagawanya wakenya katika misingi ya kidini, kikabila na kuzuisha uhasama kati ya wa Wakristo na Waislamu. There is no doubt that Al-Shabab are trying to divide. Viongozi wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga na Kalonzo Musyoka wanasema suluhisho la pekee ni kuondolewa kwa majeshi ya Kenya kutoka Somalia. Hata ukiajiri askari elfu moja, hiyo siyo suluhisho. Kuna suluhisho ambayo mpaka itafanywa ifanyika. Kama tujafanya mna hiyo utafanya yote yale yote yatakuwa ni bure mpaka tuketi chini, tutafuta suluhisho. Lazima tunusuru nchi yetu, hakuna wengine watatusaidia kuinusuru vile. Mimi naamini Wasomali peke yao ndio watanusuru nchi yao ya Somalia. Na kwa hivi sasa, jamii ya Wakristo imeshikwa na uoga na wasiwasi wa kuhudhuria ibada makanisani kwa hofu ya kushambuliwa na magaidi hao wa Al-Shababu, na makanisa mengi yamekuwa na waumini wachache. Mwaiki, kwenye view Express, Nairobi. Nam, hii ni VOA Express na katika hoja kwa hoja, bado tupo nchini Kenya. Kufuatia mauaji hayo ya zaidi ya watu 150 yaliyofanywa na wanamgambo wa Al Shababu, yameibua malumbano ya maneno na hata midahalo mikali. Kuna shinikizo la kutaka Kenya iondoe jeshi lake nchini Somalia kutokana na pingamizi la Al Shababu. Na kwa maana hiyo basi, mwandishi wetu Josephat Kioko amekutana na raia kadhaa na kuwashirikisha katika hoja kwa hoja, na hivi ndivyo wanavyosema. Katika hoja kwa hoja hapa Mombasa, tunazungumza na Wakenya juu ya swala la usalama. Mengi yamezungumzwa baada ya wanafunzi wengi kuuawa, zaidi ya mia moja Garissa, karibu na mpaka wa Kenya na Somalia. Sasa shinikizo limetolewa kwamba jeshi liondoke Somalia ndio Alshababu waache kuua Kenya, lakini pia kuna msukumo kwamba wakiondoka na huenda Alshababu ikaendelea kuua watu huko Somalia na pia hapa nchini Kenya. Wakenya wanasemaje? Mimi ni Mkenya aswa Jason Otengo na mbaka hapo mambo ni magumu, kwa sababu hatupendi kupoteza Wakenya. Tukipoteza Wakenya ni wabaya. Kama kuna ukweli, wakitoka usalama utapatikana, ni sawa. Naje wakitoka na tuendelee kuwawa, tutakuwa ni nini? Mimi langu, tunasema serikali itafute suluhisho la kudumu, sio Wakenya kuwawa ovyo ovyo, kama kama hatuna serikali. Serikali iweke ground campaign kabisa, alafu wanajeshi wakae huko Somalia, huko Garisa, wasitoke huko. Hakuna kitu wanafanya kampu sasa hiyo kitu inaumiza sana. Mtu umesomesha mtoto wako amefika mpaka mahali amefika, alafu anakuja kuchinjwa tu, kama ambayo hakuna usalama. Okay, kwa majina anajulikana kama Oliver Mreni. si sapoti wanajeshi kutoka huko wazidi kukaa huko, kwa sababu wakitoka kule Kenya wataonekana kuwa ni waoga. Afadhali uitwe mwoga, lakini tuwe tuna amani. Ukiitwa mwoga utakuwa umemalizika. Tuitwe waoga, lakini wana Kenya wawe na amani. Wacha wanajeshi wakae kule, wakabiliana na hawa jamaa, kwa sababu hata wakiwa huko wako sawa. Wakabiliana, kama wamekaa huko na tunawawa itakuwa analinda nini? Umewacha nyumba yako inateketea, unaenda kulinda nje kwa kambi. Kuna wanajeshi wamejaa kule, wafanyi kazi Garisa wanafanya kazi gani? So, wamejaa tu kwa kambi, wanakula tu na kukaa. Wao ndo wanafaa kutolewa, wapelekwe kule wakafanya security sehemu zingine. Mimi nakataa, nasema kwa nini nakataa? Hakuna haja ya kuacha nyumba yako inateketea, alafu unaenda kukaa nje. Wamekaa Somalia na hapa tunawawa, utaacha nyumba yako iteketee? Wakae huko huko, mimi nasema wakae mm -hmm. Na bado nitazidi kusema yeah, wakae hapa Kenya. Hata rais amegundua kwamba tuko na polisi wachache, kikosi ya polisi ama ya KDF tuko wachache, na ikiwa alikuwa anajua ni wachache angeruhusu KDF wetu waenda Somalia hata wale wakija, tunafahamia tukiwa wengi. Sasa wengine amsaidi i zingine wengine wakae pale. Sasa Kenya pekee yake jamani, ndio wako pale, hapa tuna polisi hapa, okay. Kama walijua kweli ku Kenya, hakuna watu wa kutosha, mbona wakabeba wanajeshi wakapeleka Somali na, na support? Wakae huko na wenye pinga, wako hapa wafanye ile kazi. siwezi kubaliana na mambo yako, kwa sababu hawezi kuacha nyumba yako inateketea, unaenda kulinda nje na hapo kwako kwa, kwa, kwa, nyumbani kunateketea. Hapo wanajua hatuna, alafu wanapeleka majeshi. Kwa nini walipeleka kule majeshi? Wanajua hapa hatuna majeshi la kutosha, ama hatuna polisi wa kutosha. Hiyo napinga kabisa, siwezi kubaliana na hiyo. Uh, na msikilizaji, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ed Kibao hicho kinatoka wapi? Ya, ni maeneo ya kule nchini Tanzania, anaitwa Nasib Abdul, anakwambia mdogo haya, mdogo mdogo, Hai, mdogo, mdogo. mtu unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Haya basi, msikilizaji, ni ule wasawa wa kusikiliza mambo yanavyoendelea huko Hollywood. Namwona mkamiti kibayasi yupo tayari kabisa, katika dondoo tu amenihabarisha kwamba atazungumzia mambo yanavyoendelea katika eh, mikakati ya Jay-Z katika soko la muziki, mambo ya Rihanna <laughs> haya, tuambie nini ambacho ametuandalia mkamiti. Basi kama kawaida, VOA Express ndani ya Hollywood, ni kwamba mwanadada maarufu na anayependwa mno, mm, na watu wa rika zote, si mwingine, anaitwa Robyn basi ile albamu yake American Oxygen ambayo ilikuwa haijatolewa rasmi lakini ilikuwa ikifanyiwa promotion kwenye michezo ya basketball kwa vyuo hapa Marekani, NCAA, hatimaye hapo Jumamosi Rihana amekata kiu ya mashabiki wake pale alipokiachia kibao hicho cha American Oxygen kwenye tamasha la muziki lijulikanalo kama March Madness, huko White River State Park Indianapolis, kwenye jimbo la Indiana, saa kadhaa baadaye wimbo uliingia kwenye Tidal, ile kampuni ya mambo ya muziki ambayo sasa inamilikiwa na Marekani JZ. Mambo yanabaki hapa hapa nchini, yanamilikiwa na Marekani JZ. Basi nakumbuka JZ alizindua kampeni hii wiki iliyopita siku ya Jumatatu huko New York akiambatana na maselebrity wana muziki wengine maarufu kama vile Kanye West, Madonna pamoja na mkewe JZ Queen B au Beyonce. Basi kwa mujibu wa TMZ ni kwamba Rihanna aliwaacha hoi mashabiki wake pale alipoanza kwa kuweka mbwembwe za maonjo ya wimbo huo wa American Oxygen, kama vile breathe out, breathe in, this is American Oxygen, every breath I breathe, Chasing this American dream, respect for nico and dime. <laughs> Ndiyo mambo yaliyomo ndani ya kibao hicho. Pia aliimba singo yake ya hivi karibuni 45 seconds pamoja na we found love na kibao kile cha stay. Ndivyo mambo yalivyokuwa Indianapolis id siku ya Jumamosi, watu walikuwa hure. <laughs> Basi msikilizaji, na kuonjesha kidogo tu American Oxygen kutoka kwa Rihanna. Haya basi, msikilizaji, ni voa express, ni Rihana akikuambia american oxygen na mambo <laughs> ni mazuri kabisa yalivyokuwa kule katika jiji la Indianapolis jimboni Indiana. Moja kwa moja, basi tunaelekea katika mambo ya kuangalia uh, tumbo shibe leo katika mapishi mapishi. Tunaelekea moja kwa moja mjini Mombasa kusikiliza upikaji wa pishi la mandi mkamiti. Sikiliza kwa umakini kabisa, ni wali nyama Pishi ambalo ni asili yake ni huko Uarabuni yani, yeah, Yemen, <laughs> mlo maarufu sana mjini Mombasa. Kwa hivyo unavyojua, Mombasa kuna watu wengi ambao wana asili ya Kiarabu, kwa hiyo pishi mm hili -hmm, limekuwa maarufu sana, sana. Kwa hiyo Josephat Kioko alitembelea moja ya mgahawa huko mjini Mombasa na ametuandalia mambo haya sikiliza. Leo katika mapishi mapishi, nimerejea katika mgahawa wa Alhashmi hapa hapa mjini Mombasa ulio katika barabara ya Moi kuelekea bandari ya Mombasa. Nimerejea leo kwa sababu wanapishi wamezindua upya pishi litwalo mandi, naeleza kwamba ukipakuliwa kidogo pishi hili la mandi, basi hautatamani kuondoka, na hapa niko na mtaalamu ambaye ndiye mpishi mkuu wa mandi Nieleze jina lako na uniambie pishi la mandi ni nini na inaliwa vipi? Jina lako kwanza. Abdu Abdulalim. Mandi ya shakula, mandi rais na mit mshele na kuku na mbuzi. Kuku kando na mshele yake na mandi, uh, mbuzi kando na mshele yake. Habari ya mandi, sina shemsha ndani ya magi na na shimo chini na weka mchele na weka nyama juu yake, na finika kabisa, ndio baka time yake natua saa sekta dhuri yote yake yake tayari hili <tipati> pishi la mandi sasa. Umesema lina mchele mandi, asili yake ya Arabu, ya Arabu, ya Yaman. Hiyo tamu, hiyo mandi ya kuku na mchele, mbuzi na mchele, hiyo hiyo tamu ya na shawarma hapa natengeneza ya shikinkarai na mbuga hii na maini na na hali na kila kitu huko, na customers hapa ambao wamekuja kula kulanakul eh? na kula. Kwa watu wengi na biga shakula ya muhindi, kwa watu wengi na biga shakula ya mzungu, kila kitu shakula zote hapo, kila kitu na biga hapa shakula. Wacha basi niongee na wateja ambao wanawashaonja mandi hapa. Niongee na wewe dada. Dada mambo poa uh -huh. Niambie jina lako. Jackie. Jackie, nimeelezwa kwamba hapa ndio makao makuu ya mulo waitwa wa Mandi. Nieleze yeah. Sasa wewe unaula saa ngapi, na kwa nini unaupenda? Huwa nakuja wakati wa mchana, lunch time. Wako na mandi nzuri sana, wako na chicken mandi, mandi ya mbuzi pia uh -huh. and it's very nice ei, yeah. Umeipata namna gani? <laughs> iko tamu sana <laughs> Hata naona uti unakudondoka tayari <laughs> yeah. yeah. <laughs> na unaiteremsha na nini, wakati mandi unaiula kwa meza na kuna joto Mombasa? Ah, wako na vinywaji, wako na juice nzuri, fresh. Juice kama gani unitilie moja? Cocktail, wako na passion, wako na orange, wako na mango. Ndugu na wewe? Salama sana. Naambiwa hapa kuna mandi, kuna shawarma. Na wewe umekuja kula nini leo? Na mimi nimekuja hapa kula paya. Napenda sana. Kuna paya hapa? Napenda sana paya ya Aliashim sababu, hakuna mahali pengine unaweza pata Aliashim. Inapika paya mzuri ambao weza pata mahali pengine, ndio nimeshikilia kwa mesa naendelea kula mm -hmm, na ndio inanifanya nitoke mbali sana, kama Kilifi naja kula hapa paya. Imechanganywa na nini? Naona mseto hapa, imechanganywa e, e, e, e, kidogo ukiweka. Okay, hiyo paya supu weza kula na nan, weza, hmm, weza kula na chapati pia hmm, weza kula na mchele. Haya basi, sauti ya Amerika, VOA express, umepata hapo katika mgahawa wa Alhashmi papa hapa katikati ya mji wa Mombasa, Alhashmi Restaurant, ambapo pishi jipe tumesimuliwa leo ni kuhusu mandi, chimbuko lake kule Yemen na Warabuni. Lakini sasa eh, jamii zote hizo ziko hapa Kenya, nami na keti hapa kutiliwa eh, mlo huo. Ni Josephat Kioko katika mapishi mapishi Mombasa. Asante sana, basi Josephat Kioko kwa mambo ya mandi <laughs> walinyama unajua. <laughs> mida hii ya asubuhi asubuhi hapa unakuwa bado una tamani tamani kula. Mm -hmm, basi sasa tunaelekea katika yavumayo mitandaoni. Sande Shomari anamulika mashambulizi ya Kenya, ambapo mshukiwa mmoja afahamika, sakata la mjarida la Rolling Stones hapa Marekani, na matamshi ya viongozi wa dini nchini Tanzania. Sande, karibu. naam, kinachovuma hii leo kwenye mitandao yetu ya kijamii ukiangalia kwenye Facebook, WhatsApp, hali kadhalika kwenye Twitter ni kwamba yale mashambulizi ya Garissa kule nchini Kenya, ambapo kijana Abdirahman Abdullahi, mwanafunzi wa sheria katika chuo kikuu cha Nairobi, ametambuliwa kama mmoja wa washambuliaji. Kijana huyu ambaye anajulikana kwa makini katika masomo yake pia alikuwa ni wakili kijana, na baba yake ambaye ni afisa katika serikali ya kaunti ya Mandera Alipi, alitoa taarifa pia za kupotea kwa kijana huyu. Maji baridi anasema si wote wanaojiunga na al-shababu ni masikini, baadhi yao ni watu tu wabaya wenye hamu ya kuua. Spirit anasema huwezi kuwalaumu wazazi wake, hata wazazi walioko Marekani na Uingereza wameshtukia watoto wao wakikimbilia na kwenda kujiunga na makundi kama ISIS huko Siria, na Abdulahi ni mtu mzima na anajua nini alichokuwa anafanya. PK citizen anayesema na hii ndiyo maana Rais Kenyatta amerudia mara kadhaa kuhusu wajibu wa familia na jamii, wapa taarifa maafisa wa serikali pale tu wanapogundua watoto wao wana tabia za ajabu za misimamo mikali. Besi anaeleza Wakenya wengi wako kwenye mkumbo huu, hasa wale wanafunzi wanaokimbilia kuilaumu serikali kwa kila kitu. Na hapa Marekani ni habari iliyowahi kutolewa na jarida la Rolling Stones juu ya kisa cha ubakaji katika chuo kikuu cha Virginia ambacho ukweli wake ulitiliwa shaka na kuleta kizaa zake kubwa ilipotoka taarifa hii. Sasa hii leo chuo kikuu cha Columbia, New York kinatoa mazungumzo ambapo waandishi wa habari watajibu maswali na kuangalia nini walichokosea Rolling Stone. Rob Morris anasema sakata hilo juu ya Rolling Stone kuandika habari hiyo ilikuwa ni makosa. Carolina anasema ni ajabu, hakuna mtu yoyote huko Rolling Stone aliyewajibishwa au kufukuzwa kazi juu ya sakata hili naye Ron anasema mwandishi ataendelea kuandika katika gazeti hili na mimi nitaendelea kulidharau. Antony anaeleza, natumaini Rolling Stone watalipa mamilioni ya dola kwa chuo kikuu cha Virginia kwa habari hii ya uongo. Na huko Tanzania, kinachovuma ee, ni viongozi wa madhehebu mbalimbali ya Kikristo ambao wametoa matamko tofauti katika mahubiri yao katika siku kuu ya Pasaka kubwa likijikita kwenye uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika Oktoba nchini humo. Baadhi wakitaka watanzania kuchagua viongozi wenye upendo na wanaweza kujitoa kwa ajili yao katika uchaguzi huo. James Talbot anasema hii ni kasheshe mwaka huu, tuna kazi. Mpaka sasa hakuna chama kinachojua mgombea wake kweli. Naye Msafiri Juma anasema si CCM wala upinzani wenye mgombea wa maana mwaka huu. Naye Peter Marcel anasema CCM itatoa mtu, lakini upinzani watawapa kazi mwaka huu na huenda wakachukua basi, hayo ni baadhi yaliyovuma kwenye mitandao yetu hii leo. Narudi kwako mkamiti kibayasi na idi Ligongo, asante sana. Asante Shomari. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Namwona Idi Ligongo yupo tayari kukusomea muktasari wa habari. Vikosi vya Kenya vimefanya mashambulizi yanga, ya anga dhidi ya Alshabab nchini Somalia, ikiwa ni siku kadhaa baada ya wanamgambo hao kuwaua watu 148 katika chuo kikuu cha Garisa, kaskazini mwa Kenya. Maafisa wa Chad wamesema mapema leo kwamba raia saba waliuawa katika shambulio ambalo linadaiwa kufanywa na kundi la Nigeria, Boko Haram. Maafisa wa usalama huwa Malaysia, huwa saba, wa Malaysia wamewakamata watu 17 ikijumuisha watu wawili ambao walirejea kutoka Syria hivi karibuni wakishukiwa kupanga kufanya mashambulizi ya kigaidi katika mji mkuu wa Kuala Lumpur. Msikilizaji, tunashukuru sana kwa kuwa nasi alasiri ya leo na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wake alikuwa Esther Gidhu Yuat, mwelekezi Fatou Alimasi Kalala, naitwa Mkamiti Kibayasi, mimi ni Id Ligongo. Tunakutakia Jumatatu njema ya Pasaka kutoka hapa Washington DC. Kwa heri kwa sasa.