Serikali ya Kenya imezuia kaunti za benki za mashirika 86 na watu binafsi ambao wanashukiwa kutoa fedha kwenye ugaidi. Hatua hiyo iliyoripotiwa imepangwa ili kuzuia usafirishaji haramu wa fedha kwa kundi la kigaidi la al-Shabab. Kundi hilo limefanya mashambulizi kadhaa nchini Kenya katika siku za karibuni na kuonya kwamba mashambulizi zaidi yatafanywa ikiwa Kenya haitaondoa majeshi yake huko Somalia. Hivi karibuni kundi hilo lilidai kuhusika na mauaji ya wanafunzi wa shule 148 katika chuo kikuu cha Garissa. Siku ya Jumapili Kenya ilifanya mashambulizi ya anga huko Somalia ikilenga kambi za al-Shabab. Waziri wa Ulinzi wa Marekani Ashton Carter amesema hii leo Jumatano, kwamba tawi la Al-Qaeda nchini Yemen zinatumia vibaya mapambano kati ya waasi wa kihuti na majeshi yanayounga mkono serikali ili kuchukua maeneo katika nchi ambayo imekuwa ikihangaika kupata uthabiti tangu kiongozi wake wa zamani kuondolewa madarakani mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Kata aliwaambia waandishi wa habari wakati wa ziara yake nchini Japan kwamba mzozo wa Yemen umefanya juhudi za Marekani kupambana na Alqaida kuwa ngumu sana na kwamba operesheni kama hizo zinakuwa rahisi kukiwa na serikali thabiti. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Ashton Carter, ameahidi kuongeza ushirikiano wa ulinzi na Japan wakati alipofanya mazungumzo na wenzake wa Japan hii leo Jumatano huko Tokyo. Carter yupo katika siku yake ya kwanza ya ziara ya siku tatu, ambapo pande zote mbili zitaangalia upya makubaliano ya ushirikiano wa ulinzi kati ya Washington na Tokyo. Ziara hiyo pia ina lengo la kutathmini ushirikiano wa muda mrefu wa nchi hizo mbili kijeshi, ikiwa ni hatua muhimu ya juhudi za Whitehouse kuimarisha maslahi yake katika bara Asia. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa VOA Express, Washington DC. Polisi mmoja mzungu katika jimbo la South Carolina amekamatwa na kufunguliwa mashtaka ya mauaji baada ya, ya kuonekana kumpiga risasi mtu meusi kwenye mkanda wa video. Kupigwa risasi kwa mtu huyo mweusi mwenye umri wa miaka hamsini, Scott Walter, siku ya Jumamosi iliyopita katika mji wa Charleston kaskazini, kulitokea baada ya kusimamishwa na polisi huyo, Michael Slager, kwa kosa la kuendesha gari ikiwa na taa isiyofanya kazi. Video hiyo ilichukuliwa na mpita njia kwa kutumia kamera ya simu ambayo ilionyesha Slaga akimfyatulia risasi Scott mara kadhaa, ambaye alikuwa akitoroka ofisi huyo wa polisi. Scott alianguka chini baada ya risasi ya mwisho kupigwa, huku polisi Slaga akimfuatilia na na kumfunga pingu, lakini na kurudi mahala alipofyatulia risasi, polisi huyo aliokota kitu fulani sakafuni na akarudi kwenye eneo ulipo mwili wa Scott na kuangusha kitu hicho kando ya mwili wake. Mwanaharakati wa Korea Kusini anasema amerusha maputo yakiwa na maelfu ya nakala za filamu ya Hollywood, The Interview kuelekea Korea Kaskazini. Filamu hiyo inayoonyesha mpango usio wa kweli wa CIA kumuua kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un iliwekwa kwenye maputo hayo pamoja na vipeperushi vya kupinga Pyongyang. Mkuu wa zamani wa wafanyakazi katika White House Ram Emanuel ameshinda uchaguzi wa meya kwa muhula wa pili huko Chicago. Emmanuel ambaye alikuwa akifanya kazi huko White House wakati wa muhula wa kwanza wa rais Barack Obama ameshinda mpinzani wake Jesus Garcia katika duru ya pili ya upigaji kura hapo jana na kupata asilimia 56 ya kura ikilinganishwa na asilimia 44 alizopata Garcia. Meya Emmanuel alilazimika kurudia duru ya pili baada ya kushindwa kupata asilimia 50 zilizohitajika katika upigaji kura uliofanyika kwenye uchaguzi wa awali mwezi Februari licha ya kuongeza kwenye uchaguzi huo dhidi ya wagombea wengine wanane wanne.