kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jumatano tarehe nane mwaka wa elfu mbili na kumi na nane ukiwa ni mwezi wa Aprili. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, huko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, serikali ya tupilia ya mbali madai ya maiti 421 zilizogunduliwa katika kaburi moja ni za wapinzani. Oh, mazishi ya pamoja ya maiti hao ni kama desturi ya viongozi wa mji wa Kinshasa ni ufafanuzi wa serikali ya DRC kuhusiana na kugundulika kwa kaburi walimozikwa watu 421. Hii ni VOA Express na mimi ni Sandei Shomari. Na mimi ni Idi Ligongo. Katika habari nyingine, rais wa Burundi atoa mwezi mmoja kwa raia wa nchi hiyo waliokimbilia nchini Rwanda kurejea. Je, wananchi wanasemaje? Sasa mimi kama raia wa nchi naona kwamba ili watu hao hofu yao itoke na warejee nyumbani, naona tu ni kwamba kama wanavyotoa hoja zao kwamba ni vijana kutoka chama tawala ambao wanawatia woga, wanasema kwamba zilitolewa silaha kwa vijana hao. Basi yote hayo na mengine mengi, msikilizaji, utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza kabisa ni habari za dunia zikisomwa naye Sandey Shomari. Serikali ya Kenya imezuia kaunti za benki za mashirika 86 na watu binafsi ambao wanashukiwa kutoa fedha kwenye ugaidi. Hatua hiyo iliyoripotiwa imepangwa ili kuzuia usafirishaji haramu wa fedha kwa kundi la kigaidi la al Shabab. Kundi hilo limefanya mashambulizi kadhaa nchini Kenya katika siku za karibuni na kuonya kwamba mashambulizi zaidi yatafanywa ikiwa Kenya haitaondoa majeshi yake huko Somalia. Hivi karibuni kundi hilo lilidai kuhusika na mauaji ya wanafunzi wa shule 148 katika chuo kikuu cha Garissa. Siku ya Jumapili, Kenya ilifanya mashambulizi ya anga huko Somalia, ikilenga kambi za Al-Shabab. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ashton Carter amesema hii leo Jumatano kwamba tawi la Alqaida nchini Yemen linatumia vibaya mapambano kati ya waasi wa kihuti na majeshi yanayounga mkono serikali ili kuchukua maeneo katika nchi ambayo imekuwa ikihangaika kupata uthabiti tangu kiongozi wake wa zamani kuondolewa madarakani mwaka elfumbili na kumi na mbili. Kata aliwaambia waandishi wa habari wakati wa ya ziara yake nchini Japan kwamba mzozo wa Yemen umefanya juhudi za Marekani kupambana na Alqaida kuwa ngumu sana. Na kwamba operesheni kama hizo zinakuwa rahisi kukiwa na serikali thabiti. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Ashton Carter, ameahidi kuongeza ushirikiano wa ulinzi na Japan wakati alipofanya mazungumzo na wenzake wa Japan hii leo Jumatano huko Tokyo. Carter yupo katika siku yake ya kwanza ya ziara ya siku tatu ambapo pande zote mbili zitaangalia upya makubaliano ya ushirikiano wa ulinzi kati ya Washington na Tokyo. Ziara hiyo pia ina lengo la kutathmini ushirikiano wa muda mrefu wa nchi hizo mbili kijeshi, ikiwa ni hatua muhimu ya juhudi za White House kuimarisha maslahi yake katika bara Asia. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa VOA Express Washington DC. Polisi mmoja mzungu katika jimbo la South Carolina amekamatwa na kufunguliwa mashtaka ya mauaji baada ya, mkan, baada ya kuonekana kumpiga risasi mtu mweusi kwenye mkanda wa video. Kupigwa risasi kwa mtu huyo mweusi mwenye umri wa miaka hamsini, Scott Walter siku ya Jumamosi iliyopita katika mji wa Charleston Kaskazini, kulitokea baada ya kusimamishwa na polisi huyo Michael Slager kwa kosa la kuendesha gari ikiwa na taa isiyofanya kazi. Video hiyo ilichukuliwa na mpita njia kwa kutumia kamera ya simu ambayo ilionyesha Slaga akimfyatulia risasi Scott mara kadhaa, ambaye alikuwa akitoroka ofisi huyo wa polisi. Scott alianguka chini baada ya risasi ya mwisho kupigwa, huku polisi Slaga akimfuatilia na kumfinga, na kumfunga pingu. Lakini na kurudi mahala alipofyatulia risasi, polisi huyo aliokota kitu fulani sakafuni na akarudi kwenye eneo ulipo mwili wa Scott na kuangusha kitu hicho kando ya mwili wake. Mwanaharakati wa Korea Kusini anasema amerusha maputo yakiwa na maelfu ya nakala za filamu ya Hollywood The Interview kuelekea Korea Kaskazini. Filamu hiyo inayoonyesha mpango usio wa kweli wa CIA kumuua kiongozi wa Korea Kaskazini, Kim Jong Un, iliwekwa kwenye maputo hayo pamoja na vipeperushi vya kupinga Pyongyang Yang. Mkuu wa zamani wa wafanyakazi katika Whitehouse Ram Emanuel ameshinda uchaguzi wa meya kwa muhula wa pili huko Chicago. Emmanuel ambaye alikuwa akifanya kazi huko White House wakati wa muhula wa kwanza wa rais Barack Obama ameshinda mpinzani wake Hesus Garcia katika duru ya pili ya upigaji kura hapo jana na kupata asilimia 56 ya kura ikilinganishwa na asilimia 44 alizopata Garcia. Meya Emmanuel alilazimika kurudia duru ya pili baada ya kushindwa kupata asilimia hamsini zilizohitajika katika upigaji kura uliofanyika kwenye uchaguzi wa awali mwezi Februari. Licha ya kuongeza kwenye uchaguzi huo dhidi ya wagombea wengine wanane wanne nam unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunaenda kwenye ripoti zetu na tunakwenda nchini DRC. Kugunduliwa kwa kaburi la pamoja ambalo walizikwa watu 421 nje ya mji wa Kinshasa kumezusha mjadala mkali nchini DRC. Serikali inaeleza kwamba wengi wa maiti hao ni watoto wachanga waliofariki wakati wa kuzaliwa kwenye hospitali na watu wazima ni ambao familia zao zilishindwa kugharamia mazishi, lakini mashirika ya kutetea haki za binadamu yametaka uchunguzi huru ufanyike ili kufahamu idadi kamili na sababu za vifo vya watu hao Taarifa kamili na mwandishi wetu Salehe Mwana Milongo. Viongozi wa mji wa Kinshasa wametupilia mbali madai ya watu kwamba maiti yaliyozikwa mtaani Maluku, kilomita mia moja na mji wa Kinshasa ni ya wapinzani wa serikali. Kwenye mkutano na waandishi habari, Robert Luzolanu meya wa muda wa mji wa Kinshasa, amesema kwamba hawana chochote cha kuwaficha wananchi wa Kongo ce qui s'est passé l'enterrement collectif de ces personnes est une pratique courante, mazishi ya pamoja ya maiti hao ni kama desturi ya viongozi wa mji wa Kinshasa kila mara wakati chumba kikuu cha kuwekea maiti kinapojaa na maiti ya watoto wachanga waliofariki wakati wa kuzaliwa kwao na watu ambao hawana familia, hapa mjini Kinshasa, tunatoa amri kwa waziri anayehusika na masuala ya jamii kuandaa nafasi ya kuwazika maiti hao. Hatuna cha kuficha. Kulikuwa na watu 421 waliozikwa huko Maluku kwenye makaburi iitwayo Fulafula fula, na tulifanya hivyo kama kawaida yetu. Meya wa mji wa Kinshasa aliendelea kusema kwamba mwaka uliopita maiti wengine 382 walizikwa kwenye makaburi hayo, wengi wao wakiwa ni watoto wazaliwa ama mimba iliyotoka maarufu fotis. Maelezo hayo ya maafisa wa serikali yamekuja baada ya mashirika ya kutetea haki za binadamu na wabunge wa upinzani kulazimisha uchunguzi wa kina ufanyike ili kufahamu idadi na aina ya watu waliozikwa huko Maluku. Tayari Waziri wa Mambo ya Ndani ametakiwa kujieleza bungeni kuhusu watu hao. Mbunge wa upinzani Toussin Alonga ameomba serikali kujieleza haraka iwezekanavyo kuhusu tukio hilo. Ni kwa faida ya serikali kutoa maelezo ya kweli kuhusu kaburi hilo la pamoja, na ikiwa haitofafanua vyema tukio hilo, basi ni majukumu yetu sisi kama wabunge kutafuta ukweli. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limeshakia huenda maiti iliyozikwa huko ikawa ni ya watu waliouliwa wakati wa maandamano ya kupinga mageuzi ya sheria ya uchaguzi mapema mwaka huu ama wakati wa operation ya polisi dhidi ya magenge ya ujambazi hapa mjini Kinshasa, Aprili mwaka jana. Umoja wa Mataifa umeelezea kwamba tayari umepata taarifa kuhusu kilichotokea. Na tume ya kulinda amani ya Umoja wa Mataifa nchini hapa Monisco, kupitia ofisi yake ya haki za binadamu inaelezea kwamba maafisa wa kisheria wa Kongo wamewasiliana nao kwa ajili ya ushirikiano katika kufafanua tukio hilo. Ni Salehe Mwanamilongo, VOA Express, Kinshasa. Tunaendelea kusafiri na VOA Express. Baada ya kutoka nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo DRC, moja kwa moja tunaelekea katika nchi hii ya Afrika Mashariki, Burundi. Huko nchini Burundi, kampeni nchi ya kuhamasisha wananchi wa taifa hilo waliokimbilia nchini Rwanda wakihofia kutokea ghasia za uchaguzi Burundi imeimarishwa. Rais Pierre Nkurunziza ametoa wito wa mwezi mmoja wa watu kurejea nchini Burundi kwa sababu nchi hiyo hivi sasa hali yake imeweza kuimarika. Wananchi wake wananchi hao walitoroka nchi hiyo ya Burundi walidai kutishiwa maisha na vijana wa wafuasi wa chama cha tawala wanaodai kutetea muhula watatu wa rais Pierre Nkurunziza. Taarifa kamili ametuandalia mwandishi wetu Haidallah Hakizimana. Wananchi hao wa Burundi waliokimbilia katika nchi jirani ya Rwanda wanakadiriwa kuwa takriban elfu moja. Ni wakazi wa mikoa ya kaskazini mwa Burundi ya Kirundo na Muinga inayopakana na nchi ya Rwanda, kwa hivi sasa wanahifadhiwa katika kambi mbili kusini mwa Rwanda. Wanadai kutoroka nchi yao wakihofia kutokea ghasia za uchaguzi wa baadaye mwezi Mei nchini Burundi. Akiendelea na ziara yake katika mkoa wa Kirundo, kaskazini mwa Burundi walikotokea wakimbizi hao, alitoa muda wa mwezi mmoja ili wananchi hao wa Burundi wao wamerejea nchini kutoka uhamishoni na kuahidi kujitolea kwa hali na mali kufadhili kampeni kwa ajili ya kuhamasisha wananchi hao warejee. Rais wa Burundi anazidi kuwa. Kuanzia leo tarehe nane Aprili, viongozi wa serikali wataanza kuwasiri katika mikoa wa mbalimbali wakipeleka ujumbe wa serikali wa kutuliza nyoyo wananchi na kuwaonyesha mwenendo unaostahili, wakati huu joto la kisiasa linalozidi kupanda katika taifa hili linakaribia uchaguzi mkuu baadaye mwezi ujao. Raisi Pieri Nkurunziza anataraji kuongoza mkutano na wawakilishi wa vyombo vya habari hivi karibuni ili kuangalia namna ya kudhibiti baadhi ya zinazosababisha hofu na wasiwasi miongoni mwa wananchi wakati huu wa hekaheka za uchaguzi. Lakini mkakati huo unatosha, ili wananchi hao waliotoroka nchi waweze kurejea makwao? Wakimbizi wenyewe wamesema kama hawakimbii njaa. Sasa kwa maoni yangu, naona kama hao wanasiasa wa vyama mbalimbali, wenyewe wana wafuasi kule Kirundo, waende kule, waende afu waongee nao hapo wanaweza wakarudi. Sasa mimi kama raia wa nchi naona kwamba ili watu hao hofu yao itoke na warejee nyumbani, naona tu ni kwamba kama wanavyotoa hoja zao kwamba ni vijana kutoka chama tawala ambao wanawatia woga, wanasema kwamba zilitolewa silaha kwa vijana hao. Mimi naona tu la muhimu ni kwamba itolewe sheria, ikiwa vijana hao wanahusika kabisa na vitisho, yaani wahukumiwe kisheria na kama ni kweli silaha zilitolewa, viongozi tawala washike majukumu ya upokonya silaha hizo, ili raia ambao wa walikimbia waweze kusikia kama wamefarijika mioyo yao warejie nyumbani. Habari ambazo zinazotolewa kwamba kuna ugavi wa silaha eh, katika vijana Imbonerakure wa chama madarakani, serikali ifanye uchunguzi, ikiwa ni ukweli vijana hao waadhibiwe kulingana na sheria, na ikiwa ni uvumi watulize tulizo wenye huyo raia hayo. Ni wakati maandalizi ya uchaguzi nchini Burundi yakielekea kukamilika, ambapo leo tarehe 8 Aprili ndiyo siku ya mwisho iliyotolewa na tume ya kuandaa uchaguzi nchini Burundi seni, kwa ajili ya kuwasilisha faili za wagombea ubunge na udiwani katika uchaguzi wa mwaka huu. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Haya basi, msikilizaji unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Moja kwa moja tunakwenda kusikiliza burudani ya muziki. Naam, ni watu vijana wa Sauti Sol, mm -hmm, ni watu vijana wa Sauti Sol, mm -hmm. Sauti Sol kutoka Kenya, hapo wakiwa wamemshirikisha jana kutoka kule nchini Nigeria, ni sura yako <Kaya>. Msikilizaji, basi ni sauti solo wakiwa na Iana Sande Shumari. Mambo mazito hayo, hivi kidogo naona ulikuwa unatikisika tu hapa <laughs> na, na sio mchezo. Fundi wetu pale namwona ametulia kabisa, Dwayne Collins naye anatikisa kichwa moja kwa moja. Basi msikilizaji kwenye VOA, exp, VOA Express tunaelekea kusikiliza kama huna kazi. Tunaye Angela Mico Msangi, uh, tunaye Napoleon na pili Mlindwa wanakuambia wewe kama kijana nini cha kufanya kama huna kazi. Kwa jina naitwa Angela Michael Msangi, ni jasiriamali ee. Kijana mwenzangu, kama hauna kazi, basi una budi kutafuta kitu ambacho kitaweza kufaa uweza, basi kuimarisha maisha yako ya kila siku. Kama unavyojua bila kuwa na kazi eh, huwezi ukaishi vizuri katika eh, maisha ya kawaida. Mimi nitoe mfano tu ni niliamua kuanza biashara yangu ya kuakeki baada ya kupata uzoefu kwa mtu mwingine, Mama anapika keki kutoka Moshi. Niliamua kujiunga naye, kuwa anachukua keki kutoka Moshi nakwenda Dar es Salaam, lakini baadaye nikaamua mii mwenyewe niingie katika hiyo biashara. Nimefanya kwa muda sasahivi wa miaka miwili, nimeweza kufanikiwa katika biashara hii kwa sababu nilikuwa na malengo, na nilianza tu na mtaji mdogo wa shilingi laki mbili na mpaka sasa hivi nimekwenda nimefika mbali. Kwa hiyo naweza kusema eh, kama vijana ambao hawana kazi eh, kijana ambaye hana kazi hajachelewa eh, katika kuweza ku, ku, kujiandaa. Katika kufanya jambo ambalo linaweza ikamsaidia yeye kutoka katika lindi la umasi. Mimi ni Ernest Napoleon. Uh, kama kijana una kazi uh, fanya kazi yoyote ambayo hata kama haikulipi sasa hivi, lakini kama ni unavolontia tu vitu hiyo uh, itakupa network, itakupa marafiki na baada ya hapo utapata kazi ya maana, lakini mtu asipoona uwezo wako hawezi kukupa kazi, kwa hiyo inabidi uonyeshe uwezo kabla hujapata kazi. Naitwa Pili Mlindwa, niko Pangani, Tanga. Kama huna kazi ni vyema kama kijana kutafuta vikundi. Vipo vikundi vingi, kuna fursa nyingi ambazo zinapatikana. Lakini kama umekosa kujiajiri, katika kilimo, ufugaji, jiunge katika vikundi ambavyo mara nyingi vinatambulika kisheria, unapata mkopo, unafanya biashara ambayo itakuweza we ita ambayo unafanya biashara ambayo itakuwezesha kupata kipato cha kila siku na kuacha kusema huna kazi. Mimi naitwa Saidi Ali. Kama una kazi, kijana unatakiwa kujituma uweze kufanya shughuli za ndogo ndogo za kwa maana ya kwamba huo ujasiriamali ili uweze kukidhi mahitaji yako ya, ya kila siku na kuongeza kipato chako ili kuweza kupata maendeleo ili baadaye uweze kumudu kuwa na familia ambayo itakuwa ni mzazi tegemezi kwa maana kama ni wakike mama na wakiume ni baba. Kwa vijana tunashauri, tunatakiwa tujitume kutafuta misingi mizuri mizuri ambayo inatufanya sisi tuweze kuwa na kazi, sio kukaa vijiweni na kuendelea kufanya piga zogo bila kujitambua tu. Lazima tujitambue kama vijana kwamba sisi ni taifa la kesho. Kwa hiyo lazima tupambane ili tuweze kufikia malengo ya taifa letu pamoja na familia zetu kwa ujumla. Hii inatokana na kwamba ajira zilizopo serikalini ni ndogo, haziwezi kukidhi mahitaji ya vijana wote waliopo. Kwa vijana, tunashauriwa au tunatakiwa, nashauri, tushauriane kuwa wajasiriamali katika maeneo yetu husika kulingana na mahitaji ya, ya, ya eneo husika. Kwa maana ya kwamba ujasiriamali kama ujasiriamali inahitaji ubunifu. Kwao uangalie sehemu yako, kuna upungufu wa bidhaa upu, gani auko biashara gani inatakiwa, ili uweze ku, kuanzisha ile biashara na mwisho wa siku uweze kujiongezea ku, kipato. Haya basi, msikilizaji, ndivyo unavyoambiwa kijana. Wewe kama huna kazi hapo ulipo. Na hii ni VOA Express, na moja kwa moja tunaelekea kuangalia yale mambo ya jikoni, mambo ya mapishi, mapishi. Na leo tunaangalia mapishi ya uyoga wa karanga. Unafahamu namna ya kupika uyoga wa karanga, wewe hapo ulipo? <laughs> Basi sikiliza haya mambo. Rahabu Fredi Mapishi mapishi kwa siku ya leo ipo katika mgahawa wa Mama Dayana na yeye atajitambulisha na kutuambia ni kitu gani ambacho ametuandalia kwa siku ya leo. Karibu Mama Dayana. Naitwa Mama Dayana, napatikana Mama Dayana Ketelia. Siku ya leo tutawapikia uyoga wa karanga. Mahitaji, tunatakiwa tuwe na uyoga nusu kilo, tuwe na karanga zilizotwanga nusu kikombe. Jinsi ya kuandaa uyoga wetu Utauchemsha kwanza, utachemka kiasi then tutauepua. Baada ya hapo, tutaweka mafuta jikoni, tutakaanga kitunguu. Kitunguu kikiiva, tutaweka nyanya. Tutakapoweka nyanya, vile vile tutaweka karoti, pilipili hoho na viungo vingine vingine kama unapenda, lakini kwa mimi nitaweka karoti na pilipili hoho. Nyanya zikichemka kidogo, tutaweka karanga zetu zilizotwangwa. Baada ya karanga kuiva, tutadumbukiza uyoga wetu. Baada ya hapo, uyoga wetu utakuwa tayari kwa kuliwa. Uyoga huu unaweza ukala na ugali, wali ya, na kitu chochote kingine ambacho unapendelea. Ni mboga nzuri sana, karibuni. Hivyo ndivyo pishi la uyoga linakuwa linapikwa, msikilizaji, na nikitazama hapa, kwa kweli inapendeza sana machoni kwangu. Ni vizuri pia katika sikukuu hizi, basi ukawa unabadilisha kidogo, unapika mambo kama haya, inakuwa inapendeza, kwa sababu wataalam wanasema ukila uyoga ni sawasawa sawa umekula nyama. Sina la ziada katika mapishi mapishi. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Haya basi, msikilizaji, alikuwa mapishi mapishi na Lucy Patrick. Haya <laughs> msikilizaji, hii ni VOA Express. Moja kwa moja tunaelekea mambo ya Hollywood. Mkamiti, umenidokeza unamzungumzia Amber Rose, Wiz Khalifa, Rihana na Beyonce. Tueleze nini kinaendelea huko? Asante sana Id Ligongo. Kama kawaida ya VOA Express ndani ya Hollywood ni kwamba mwanamitindo, msanii na mwigizaji movi anayefahamika mno kwa jina la Amber Rose ambaye ni mke wa rapa mahiri hapa Marekani, anajulikana kwa jina la stejini Wiz Khalifa, ambaye jina lake halisi ni nani? Unamfahamu, anaitwa Cameron Jibril Thomas. Kwa mujibu wa HollywoodLife.com ni kwamba wawili hao wamewaacha hoi mashabiki, kwani miezi michache iliyopita Amba alikuwa akidai talaka kutoka kwa Wiz Khalifa, na dada huyo alikuwa anaisaka talaka hiyo kwa nguvu zote, licha ya kuwa wana mtoto wao mmoja na bwana Wiz. Basi, katika kile kinachoitwa exclusive story ni kwamba wawili hao <laughs> wamerudiana jamani, na hivi sasa wanafurahia ndoa yao kwa mapenzi moto moto. Amber Rose mwenye umri wa miaka 31 na Wiz Khalifa mwenye umri wa miaka 27 waliambia hollywoodlife.com kwamba wameweza kutatua tofauti zao, kwani Wiz ilibidi apige magoti na kuomba msamaha kwa mwandani wake huyo na kuanza ukurasa mpya wa maisha pamoja na mtoto wao Sebastian, na kwamba hawataki kusikia gumzo lolote kuhusu ati wawili hao walikuwa wakitaka kupeana talaka, na wameweka picha za malavidavi kwenye mitandao kuonyesha kwamba mambo yapo poa kabisa <laughs> kudos kwako Amba na Wiz. Basi Hollywood ya VOA Express ina furaha kusikia habari hizi njema za macelebrity kutatua tofauti zao. Na pia magwiji wengine wa muziki Robin Rihanna na Beyonce, ukipenda mwite Queen B, wamezindua albamu zao mpya mwishoni mwa wiki kupitia kampuni ya muziki itwayo Tidal inayomilikiwa na Jay-Z. Beyonce amezindua albamu yake ya Die With You na Rihanna amezindua albamu ya American Oxygen. Kwa mujibu wa TMZ Beyonce, hiyo album ya Die With You ni zawadi kwa mumewe Jay-Z, ambaye wanaadhimisha miaka saba ya ndoa. Kwa upande wake Rihanna alizindua kibao chake cha American Oxygen kilichopata umaarufu mkubwa sana. Basi na kuacha na kibao cha American Oxygen kutoka kwa Rihanna, ndivyo mambo yalivyo katika Hollywood. Asante sana Ed Ligongo na Sande Shomari, msikilizaji, pata kibao American Oxygen Naam, ni bibi Rihana huyo, msikilizaji. Basi, moja kwa moja hivi sasa tunaelekea kwenye yale yanayovuma kwenye mitandao, na moja kwa moja Idi Ligongo ameandaa mambo hapa akimulika mtanzania aliyekamatwa nchini Kenya kuhusiana na ugaidi, hali kadhalika hali iliyogundulika huko DRC kwa kaburi walumuzikwa watu mia nne na ishirini na moja. Idi Ligongo. Asante sana Sande Shomari. Basi moja kwa moja tunaangalia yale ambayo yamevuma katika mitandao mbalimbali mbali, na kusikiliza watu wanasema nini. Moja kwa moja tunaanzia na lile sakata ambalo bado tunaendelea kuomboleza kwa wale waliopoteza maisha yao katika tukio la ugaidi nchini Kenya katika chuo kikuu cha Garissa wiki iliyopita Kukamatwa kwa Mtanzania kuhusiana na tukio hilo lililofanyika katika chuo kikuu cha Garissa ni jambo ambalo limezua eh, ama limevuma sana katika mitandao. Watu wamekuwa wakilizungumzia eh, huyu hapa Anthony Samuel anasema serikali ya Tanzania lazima ifanye uchunguzi wa kina kuweza kujua mtandao wa huyu jamaa. Inawezekana kuna, wa, kuna watu wengi ambao wako Tanzania wanashiriki. Kwa hiyo ni muhimu kuangalia marafiki, ndugu, jamaa na watu wote wanaomzunguka ili kuweza kujiwekea katika mazingira mazuri kabisa ya kuhakikisha tukio kama hilo halitokei tena. Huyu hapa anaitwa Atufyeke Mwaipije, anasema kwamba sisi Watanzania siku zote hufanya shughuli za ukombozi na kutetea demokrasia na si masuala ya ugaidi, na hiyo ndio sifa yetu. Kwa hiyo serikali ya Tanzania lazima iwajibike. Basi moja kwa moja, tukielekea tukieleke kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni jambo ambalo limevuma sana katika mitandao Afrika nzima kwa ujumla, ni kuhusiana na kugundulika kwa kaburi la maiti ambayo inasemekana watu 421 walizikwa huko katika jiji la Kinshasa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watu wamekuwa wakitoa maoni yao, wakisema kwamba haiwezekani ikawa watu 421 wazikwe kwenye kaburi moja, serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo lazima ieleze kwa kina kile ambacho kimetokea. Ni maneno yake Bakari Salumu Kabongo anasema hii inatisha hakika. Kutokana na hali ya kisiasa ilivyo nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, inabidi suala hili liendelezwe zaidi na zaidi na kuweza kujua ukweli ili kuepusha mambo haya. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Serikali ya Kenya imezuia akaunti za benki za taasisi 86 na watu binafsi ambao wanashukiwa kutoa fedha kwenye ugaidi. Hatua hiyo iliripotiwa mipango ili kuzia usafirishaji haramu wa fedha kwa kundi la kigaidi la Al Shabab. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Ashton Carter, amesema hii leo Jumatano kwamba tawi la Al Qaida nchini Yemen linatumia vibaya mapambano kati ya waasi wa Kihuti na majeshi yanayounga mkono serikali ili kuchukua maeneo katika nchi ambayo imekuwa ikihangaika kupata uthabiti tangu kiongozi wake wa zamani kuondolewa madarakani mwaka 2012. Tunashukuru msikilizaji kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Esther Githu UAT, mwendeshaji Dwayne Collins, mimi ni Idi Ligongo mwenzangu, na mimi ni Sandey Shomari kutoka Washington DC, tunakuambia kwa heri na alasiri njema.