Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Ninayekukaribisha hivi sasa naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sunday Shomari, ambapo leo ikiwa ni Jumatano Aprili 8, 2015 tunasikika pia katika 107.5 FM Nairobi Kenya, 98.1 FM Equator Kisumu nchini Kenya, bila kusahau 94.9 VOA VOAFM Bujumbura Burundi, na masafa mafupi kwenye mita bendi 19 na 22. Karibuni. <muchos> Tulizo kuandalia hivi sasa ni pamoja na serikali ya Kenya leo imefunga akaunti kadhaa za benki za watu binafsi na taasisi zinazoshukiwa kusaidia fedha makundi ya kigaidi ya Al-Shabab. Raia wa kawaida wataathirika kwa sababu, kumbuka kwamba kuna watu wengi wanapata pesa kutoka kwa diaspora na hutumia haya mashirika ya hawala si, ni wa Kenya, wa Sudan, wa Somali, wa Ethiopia, watu mbalimbali na katika habari nyingine, moja ya mashirika yanayoshutumiwa kushirikiana na Al-Shababu yatoa ufafanuzi juu ya ushirikiano wao na Alshababu. Sisi kwa upande wetu tunaonelea tumetajwa hapo kwa sababu tumekuwa katika mstari wa mbele wa kupigania haki za kibinadamu katika maeneo yetu. Basi jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, msikilizaji, unasomewa habari za dunia na Sande Shomari. Serikali ya Kenya imezuia kaunti za benki za, za taasisi 86 na watu binafsi ambao wanashukiwa kutoa fedha kwenye ugaidi. Hatua hiyo inaripotiwa leo imewapa imepangwa ili kuzuia usafirishaji haramu wa fedha kwa kundi la kigaidi la al shabab. Kundi hilo limefanya mashambulizi kadhaa nchini Kenya katika siku za karibuni, na kuonya kwamba mashambulizi zaidi yatafanywa ikiwa Kenya haitaondoa majeshi yake Somalia. Hivi karibuni Kundi hilo lilidai kuhusika na mauaji ya wanafunzi wa shule 148 katika chuo kikuu cha Garissa. Siku ya Jumapili, Kenya ilifanya mashambulizi ya anga huko Somalia, ikilenga kambi za Al-Shabab. Shirika la habari la serikali la Iran linaripoti kwamba meli za kivita za Iran zimeanza safari kuelekea kwenye eneo karibu na Yemen huku kukiwa na shambulizi la anga la Saudi Arabia kujaribu kuzuia mashambulizi ya Washia wanaoungwa mkono na Iran nchini humo. Shirika la habari la habari la televisheni la Iran leo Jumatano lilimkariri Admirali Habibollah Sayari akisema msafara huo utatoa ulinzi kwa maeneo ya njia za safari za meli za Iran na kulinda maslahi Iran katika bahari hiyo. Alisema pia itataka kuziweka meli za kibiashara salama, kutokana na mashambulizi ya maharamia. Wakati huo huo, wakazi wa Yemen wanasema vita nchini mwao havijaeleweka bayana, huku uingiliaji kati kutoka nje ukionekana kuongezea mzozo wa kibinadamu nchini humo. Esther Giyuat anayesoma ripoti ya mwandishi wetu Heather Madok kutoka Cairo. Baadhi ya wananchi wa Yemen wana matumaini kuwa mashambulizi ya angani yanayoongozwa na Saudia yatasaidia serikali kurejea ya madarakani, lakini wengi wanasema msaada wanaotaka kutoka nje ni wa kushawishi makundi yanayozozana kuingia kwenye meza ya mashauriano. Mapigano nchini humo yanaripotiwa kuwa kati ya waasi wa Houthi wanaungwa mkono na Iran na rais wa zamani wa Yemen Ali Abdallah Saleh, dhidi ya serikali inaungwa mkono na Saudi Arabia na majeshi ya ushirika. Lakini mwanaharakati na mwandishi wa habari aliyeondoka Aden majuzi, Sama Nasir anasema, baada ya rais Abdi Rabu Mansur Hadi anayetambuliwa kimataifa kutoroka mjini, wanajeshi wengi wameacha kupigana mjini Aden na kuwaacha wakazi kupigana na waasi wa Houthi. Anasema mashambulizi ya majeshi ya ushirika unaoongozwa na Saudia yanasaidia wapiganaji wowote wa wanaopambana na waasi wa Houthi, lakini raia wa Yemen wanalalamika kwamba mara nyingi wanaua watu kiholela na kwamba vikwazo vilivyowekwa na Saudia vinawazuia kununua chakula kutoka nje na hivyo kuchangia katika mzozo wa kibinadamu naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Askari wa jeshi wa Afghanistan alifyatua risasi kwa vikosi vinavyoongozwa na muungano wa NATO na kumuua askari mmoja kabla ya kuuawa katika shambulizi la majibu, mashariki mwa Afghanistan. Taarifa ya ofisi ya mpango wa msaada wa kijeshi inasema tukio hilo huko Jalalabadi hii leo limepelekea kuuawa kwa wanajeshi mmoja wa kikosi ambacho kiliundwa kutokana na jeshi la kimataifa la msaada Januari mosi. Taarifa hiyo iliongeza kwamba tukio hilo bado linachunguzwa. Sababu ya shambulio hilo bado haijulikani. Mkuu wa polisi wa Nangahar amesema mashambulizi hayo yalitokea katika nyumba ya gavana wa Jalalabad mwishoni mwa mkutano kati ya afisa wa ubalozi balozi wa Marekani na magavana wanne wa wa majimbo ya mashariki waliokuwa wakizungumzia usalama na mambo mengine wajumbe wote walikuwa wameondoka kwenye mkutano huo kabla ya tukio hilo na wameripotiwa kuwa salama. Polisi mmoja mzungu katika jimbo la South Carolina amekamatwa na kufunguliwa mashtaka ya mauaji baada ya kumpiga risasi mtu mweusi na kuonekana kwenye mkanda wa video kupigwa risasi kwa mtu huyo mweusi mwenye umri wa miaka hamsini, Scott Walter Jumaa mosi iliyopita katika mji wa Charleston kaskazini ulitokea baada ya kusimamishwa na polisi huyo Michael Slager kwa kosa la kuendesha gari ikiwa na taa isiyofanya kazi. Video hiyo ilichukuliwa na mpita njia kwa kutumia kamera ya simu ambayo ilionyesha Slager akimfyatulia risasi Scott mara kadhaa, ambaye alikuwa akitoroka ofisa huyo wa polisi. Scott alianguka chini baada ya risasi ya mwisho kupigwa, huku ofisa huyo Slager akimfuata na kumfunga pingu na kurudi mahala alipofyatulia risasi. Polisi huyo aliokota kitu fulani ardhini na akarudi kwenye eneo ulipo mwili wa Scott na kuangusha kitu hicho kando ya mwili wake. Umoja wa Ulaya umeweka tena vikwazo dhidi ya benki ya Iran na makampuni thelathini na mbili ya usafirishaji baada ya hatua hiyo ya kuondolewa na mahakama moja ya Ulaya mapema mwaka huu. Umoja wa Ulaya Jumatano ulitangaza benki ya Tejerat na makampuni thelathini na mbili kuwekewa vikwazo siku kadhaa baada ya Iran kufikia makubaliano na nchi sita zenye nguvu kubwa duniani ambayo inawapa ahueni kutokana na, kutoka na vikwazo vya kimataifa kutokana na kukubali kuzuia mpango wa nyuklia wa Iran. Katika taarifa yake rasmi, Umoja wa Ulaya umesema Benki ya Tejarat inatoa msaada mkubwa kwa serikali ya Iran kwa kuwapa rasilimali za fedha na huduma za fedha kwa ajili ya miradi ya gesi na mafuta. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Habari iliyochukua uzito wa juu kwenye matangazo ya leo ni huko nchini Kenya. Serikali ya nchi hiyo leo imefunga akaunti 86 za benki za watu binafsi pamoja na taasisi zinazoshukiwa kusaidia kwa fedha makundi ya kigaidi ya al Shababu. Taarifa zaidi na mwandishi wetu Mwangi Konyo akiripoti kutoka Nairobi. Taarifa serikali iliyotolewa mapema hapo mjini Nairobi inasema serikali imechapisha kwenye gazeti rasmi la serikali karibu akaunti 86 za benki za watu binafsi na taasisi zinazoshukiwa kuyasaidia makundi ya kigaidi ya Al-Shabab. Pia baadhi ya mashirika yaliyopigwa marufuku ni yale yanayojulikana sana kama hawala, ambao kwa miaka mingi iliyopita yamekuwa yakihusika na usafirishaji wa fedha kutoka mataifa ya nje hadi hapo mjini Nairobi na hatimaye nchini Somalia. Mji mkuu wa Nairobi umekuwa ni makao makuu ya mashirika hayo ya fedha na nimezungumza na mtaalamu wa maswala ya Somalia bwana Mohamed kuhusu swala hilo. Taarifa ambazo mpaka sasa tunazo ni chache, lakini e, athari zake, lakini tunajua hivi kwamba mashirika mengi ya kimataifa yanapelekaga pesa yana ya makao yao makuu hapa Nairobi, na haya ni mashirika ya kufadhili Somalia. Kwa hiyo haya mashirika yatakumbwa na matatizo, itakuwa watabadilisha mahali ambapo wanapeleka pesa. Pia raia wa kawaida wataathirika, kwa sababu kumbuka kwamba kuna watu wengi wanapata pesa kutoka kwa diaspora na hutumia haya mashirika ya hawala, si, ni wa Kenya, wa Sudan, wa Somali, wa Ethiopia, watu mbalimbali hutumia hawala hizi na pia kumbuka kwamba kule Somalia hakuna banking system. System ambayo inatumiwa mfumo unaotumiwa ni mfumo wa hawala bureaus, eh, yani, eh, transfer, money transfer companies. Kwa hiyo kutakuwa na matatizo lakini nadhani kwa sasa eh, serikali ya Kenya itafanya upelelezi na pengine wengine wataruhusiwa na wengine watakatazwa. Pia kama unavyojua kaunti 86 zimefungwa hizo kwa uchache ni sita anavyoelewa na nyingine ni zile za NGOs, yale mashirika ya kibinafsi ya kusaidia watu, ya wafadhili, kwa hiyo, na wafanyabiashara wakubwa. Baadhi ya kaunti zilizofungwa ni zile zilizokuwa kwenye makampuni hayo ya usafirishaji wa fedha, yani hawala, kwa mfano, Dahabshir, Juba Express, Amal na Amana. Pia mashirika ya haki za binadamu yaliyofungiwa akaunti zake ni pamoja na Haki ya Afrika, Muhuri mjini Mombasa, Agency of Peace and Development na vilevile vile makampuni kadhaa ya usafirishaji wa mabasi kama vile G Coach na E Coach yamefungiwa akaunti kwenye benki. Serikali ya Kenya inasema uamuzi huu ni wa mwisho na umechukuliwa baada ya mashauriano marefu kwenye serikali. Lakini hii yote inafuatia mauaji ya wa wanafunzi 150 katika chuo kikuu cha Garissa kaskazini mashariki mwa Kenya. Mwaiki kwenye Sauti ya America. Nairobi. Wakati huo, kufuatia kudhibitiwa kwa akaunti hizo nchini Kenya, moja ya mashirika hayo liitwalo haki Africa limesema limetajwa kutokana na kuwa mstari wa mbele katika kusimamia haki za binadamu. Mwenzangu Idi Ligongo ameongea na mkurugenzi wa shirika hilo Hussein Khalid kuhusiana na tangazo la serikali ya Kenya kuhusu shutuma za kushirikiana na Al Shabab. Tumepokea habari um, kwamba um, waraka wa serikali ama kwa kimombo gazette notice, ambayo serikali imetoa kwa kupitia ofisi ya mkuu wa polisi, kwamba shirika letu ni mojawapo ya mashirika ambayo yanafaa kuelezea kwa nini yasiwekwe katika orodha ya makundi yanayojihusisha na Alshababu. Mimi hapa mkononi nina ripoti hii ambayo imetolewa katika gazeti la serikali ya Kenya na imeorodhesha mashirika yeah, yeah. pamoja na akaunti za watu binafsi themanini na tano na shirika lenu la Haki yeah. Afrika ni mojawapo. Sasa ukweli uko wapi? na agizo ambalo amepeana amesema kwamba haya mashirika ambayo nitayataja hapa yaonyeshe sababu kwa nini tusiwahusishe ama tusiwataje kikamili ki kwamba yanahusika na kundi la Alshabab. Na ndio wakataja kwanza kwenye hiyo hiyo waraka yale mashirika ambayo yametajwa kuwa ni ya kigaidi, na wameanza na mashirika kadhaa. Nafkiri umeona hapa kuna Boko Haram, Al-Shabab na wengineo al. Kisha wakataja majina ya watu binafsi, kampuni na mashirika mengine ambayo kwa kupitia huo waraka, sasa hayo ndio yanafaa kuonyesha sababu kwa nini yasiorodheshwe kikamili kwamba yanahusika na Alshabab? Kwa nini shirika lenu liambiwe kwamba lisiwemo katika uh, mashirika na watu ambao hmm, wanajihusisha ama wana, wana, wana ushirikiano na Alshabab? Sisi kwa upande wetu tunaonelea tumetajwa hapo kwa sababu tumekuwa katika mstari wa mbele wa kupigania haki za kibinadamu katika maeneo yetu na tumekuwa katika mstari wa mbele kupendekeza mbinu badala hapa na kule ya serikali ni vipi wanaweza kuleta jamii karibu na wao. Kwa sababu ya ukakamavu wetu na kuwa katika mstari wa mbele kutetea haki za kibinadamu, inamaanisha kwamba tunaonekana sana kwa vyombo vya habari na wasiwasi wetu ni kwamba juhudi zetu ambazo tumejaribu kuhakikisha haki za kibinadamu zimeweza kutekelezwa, ndizo ambazo zimetuweka katika hali hii. Maanake baadhi ya watu wanaofadhili kazi zetu ni vitengo vya kimataifa, zikiwemo serikali za Magharibi. Pengine ungezitaja nchi ambazo zinafadhili shirika lenu moja kwa moja. Tuko na ufadhili kutoka British High Commission, tuko na ufadhili kutoka kwa, tuko na ufadhili kutoka Ford Foundation. Ford Foundation ambayo iko kule Marekani Transition Initiative ambayo pia ni ya kule Marekani. Kwa hivyo tuko kutoka... na ufadhili kutoka vitengo mbalimbali ambavyo vimo Ulaya na nchi ya Amerika. Ni Hussein Khalid, mkurugenzi wa shirika la Haki Afrika akizungumza na Sauti Amerika kutoka Kenya. na tukiwa huko huko nchini Kenya, viongozi wa dini mbalimbali mbali mjini Mombasa pamoja na wanafunzi waliandamana hii leo na kulaani mauaji yaliyotokea kwenye chuo kikuu cha Garissa wiki iliyopita na kutoa wito kwa serikali kuhakikisha usalama kwa wanafunzi nchini humo. Mwandishi wetu Josphat Kioko anayo taarifa zaidi kutoka Mombasa. Mji wa Mombasa mapema leo ulisheheni mamia ya wanafunzi kutoka vyuo mbalimbali wanaosomea eneo hili la pwani walibeba mabango ya kukemea mauaji yanayotekelezwa na, na Alshababu. Pia wanataka serikali imarishe usalama kwa kuwalinda wanafunzi katika vyuo vikuu, pia na taasisi zingine, kutoa ramirami zetu za pole kwa wale wanafunzi wenzetu waliopatwa na msiba kule Garissa. Mimi ni mwanafunzi University of Nairobi, muislamu, mkristo, muhindi, sote ni Wakenya, sote ni wamoja Ujumbe huu wa wanafunzi walioshiriki maandamano pia umeungwa mkono na viongozi wa dini mbalimbali walioitisha mkutano na waandishi wa habari leo kuzungumzia mauaji hayo ya Garissa na usalama kwa jumla. Walikuwepo viongozi wa Kiislamu, Kihindu na Kikristo, wakiongozwa na askofu mpya wa jimbo la Mombasa la kanisa Katoliki, Martin Kivuva, wakati huu wa Kenya bado wanaomboleza. Eh, wengi bado wako hospitalini, wengi wamepoteza maisha na pili, tukifahamu kwamba haya yote yametendeka nchini yetu Kenya, wengi wamepoteza maisha zaidi ya watu au vijana 148, na tunavyoelezwa, tunaamini kwamba kwanza ni kuwapa pole, na tunawatakia kila laheri. Mungu aendelee kuwatuliza na kuwaponya wale ambao ni wagonjwa. Jina langu mimi ni Zenudin Ali Muhamed, trustee wa tunaona uko umuhimu sana wa, wa watu wote kuishi kwa salama bila ya kuagua dini ama rangi. Ni mahuzuniko makubwa wa dini yoyote kuona kuwa mtu mmoja katika hii dunia au katika Kenya yetu anapoteza maisha. Ningeomba serikali vilevile ifikirie haya majeshi yetu ambayo yako kule, kama ni kuyaondoa ama ni kuacha kule, lakini kama kuyaondoa itakuwa ni bora zaidi, ili ileta usalama hapa kwetu Kenya. Viongozi hao wa dini pia wamedokeza kwamba magereza ya humu nchini yanatumiwa na washukiwa wa kigaidi walio waliogerezani kuwafunza wenzao badala ya kurekebika, wanawafunza wengine mambo yasiyofaa. Ni kazi ngumu kwa hata prison wardens ku control this one. Ni kazi ngumu kwa, ndiposa tunajaribu hata katika makanisa kuwa na prison chaplains ambao wanasaidia wafungwa. Waislamu wanaoenda pia kuhusika na wale wa Waislamu, hata kama wako prison, watu kwenye prison hawaachwi peke yao kenya kwa sasa inatafakari msururu wa mashambulio ya kundi la kigaidi baada ya kupeleka majeshi yake somalia mwaka elfu mbili kumi na moja kutoka hapa mombasa ni josephat kioko nikiripotia voa express Nendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, napenda kukumbusha kwamba matangazo haya yanasikika pia kupitia Radio Free Africa katika eneo zima la Maziwa Makuu, Citizen Radio Kenya 107.5 FM Nairobi, Coconut 100.9 FM Zanzibar, Tanzania, Baraka FM Mombasa, Kenya 98.1 Equator FM Kisumu, Kenya 93.7 FM au RPA Bujumbura, Burundi, Redio Kaya nchini Kenya 106.5 FM, Mlimani Redio Dar es Salaam, Tanzania, ABM 91.2 Dodoma, Tanzania na Raga FM kote Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo, DRC. Vilevile vile, tunasikika katika simu ya mkononi, andika m voa swahilicom, na tunapatikana katika mtandao wetu wa www voa swahilicom Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Sande Shomari anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Mwanaharakati wa Korea Kusini nasema, ya Kusini anasema amerusha maputo yakiwa na maelfu ya nakala za filamu ya Hollywood The Interview kuelekea Korea Kaskazini. Filamu hiyo inayoonyesha mpango usio wa kweli wa CIA kumuua kiongozi wa Korea ya Kaskazini King Jong Un iliwekwa kwenye maputo hayo pamoja na vipeperushi vya kupinga Pyongyang. Shirika la mafuta la Shell limetangaza kuwa linanunua shirika la uzalishaji la gesi Uingereza BG kwa dola milioni 70 na kuipa Shell hisa kubwa ya soko la gesi asilia, wakati bei za mafuta zikiendelea kuanguka. Mashirika hayo yalitoa taarifa ya pamoja hii leo Jumatano, yakiwataka washika dau kwa pande zote kupitisha muswada huo. Shell inasema ununuzi huo utaongeza asilimia 25 kwa hifadhi yake ya gesi na mafuta na kuongeza uzalishaji kwa asilimia 20 zaidi ya mwaka 2014. Shell inasema kampuni hizo mbili kwa pamoja zitazalisha mapato ya kifedha ya kiasi cha dola bilioni 2.5 kwa mwaka. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ashton Carter ameahidi kuongeza ushirikiano wa ulinzi na Japan wakati alipofanya mazungumzo na wenzake wa Japan hii leo Jumatano huko Tokyo. Kata yuko katika siku ya kwanza ya ziara yake ya siku tatu ambapo pande zote mbili zitaangalia upya makubaliano ya ushirikiano wa ulinzi kati ya Washington na Tokyo. Ziara hiyo pia ina lengo la kutathmini ushirikiano wa muda mrefu wa nchi hizo mbili kijeshi, ikiwa ni hatua muhimu ya juhudi za White House kuimarisha maslahi yake katika bara Asia. Unaendelea kusikiliza matangazo idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tukiendelea na ripoti zaidi, ni huko nchini Uganda. Polisi wa Uganda wamemkamata mtu anayeshukiwa kuwa gaidi kutoka kundi la Al Qaida, aliyekuwa mfungwa katika gereza la Guantanamo Bay nchini Cuba, Jamal Abdallah. Vyanzo katika idara ya polisi vinaarifu kwamba Jamal Abdallah anashukiwa kuwa mshukiwa wa ugaidi ambaye nia yake ilikuwa kutekeleza mashambulizi makubwa nchini Uganda na Mato, pamoja na watu wengine watatu. Mwandishi wetu wa Kampala, Uganda, Kenneth Bwire anaripoti zaidi juu ya taarifa hii. Ni msako uliodumu takriban saa sita, kati ya saa mbili asubuhi hadi saa saba mchana. Maafisa wa polisi wa kupambana na ugaidi wa Uganda zaidi ya ishirini wakisaidiwa na maafisa wa ujasusi wa Marekani walizingira nyumba moja katika mtaa wa Zana jijini Kampala uliokando mabarabara yenye shughuli nyingi ya kuelekea uwanja wa ndege kima wa kimataifa wa Entebbe. Wengine waliokamatwa katika msako huo ni Ismail Semakula, Siraje Serugo na Bashir Nyangisu. Jamal Abdullahi aliwahi kukamatwa nchini Pakistan na kuzuiliwa katika gereza linalowazuilia magaidi nchini Cuba la Guantanamo Bay kwa kuhusishwa na kundi la kigaidi la Al-Qaeda. Haifahamiki kilichopatikana nyumbani kwa mshukiwa katika msako huo mrefu. Maafisa wakuu katika idara ya polisi ya Uganda wamedinda kuzungumzia msako huo, wakiarifu kwamba uliongozwa na mkuu wa polisi Jenerali Kale Kaihura, huku Kaihura akidinda kulizungumzia swala hilo. Abdulahi aliishi nchini Uingereza kabla ya kuhamia Afghanistan na baadaye Pakistan, alikokamatwa mwaka elfu mbili na mbili alizuiliwa katika gereza la guantanamo bei nchini cuba na kuachiliwa mwaka elfu mbili na sita alinyimwa kibali cha kurudi nchini uingereza na kurejeshwa nchini uganda alikozuiliwa chini ya ulinzi mkali kwa muda wa miezi miwili kabla ya kuachiliwa huru kwa ukosefu wa ushahidi dhidi yake mshukiwa amewahi pia kushtakiwa kwa ulanguzi wa binadamu Nchini Uganda, msako wa polisi pia umeelekea kukamatwa kwa washukiwa wa ugaidi kumi na sita akiwemo mke wa mmoja wa washukiwa wa mashambulizi ya bomu jijini Kampala mwaka elfu mbili na kumi. Fred Nanga ni msemaji wa polisi: bado hatujapata taarifa kutoka kwa maafisa wanaowahoji washukiwa hao wa ugaidi. Usalama umeimarishwa zaidi nchini Uganda tangu Marekani ilipotoa taarifa za kuwepo tisho la kigaidi na kuuawa kwa wanafunzi katika chuo kikuu cha Garissa nchini Kenya na wanamgambo wa Al Shabab. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Sekunde chache kutoka hivi sasa, utasomewa muktasari wa habari na Sande Shomari. Serikali ya Kenya imezuia akaunti za benki za taasisi 86 na watu binafsi ambao wanashukiwa kutoa fedha kwenye ugaidi. Hatua hiyo iliyoripotiwa leo imepeng, imepangwa ili kuzuia usafirishaji haramu wa fedha kwa kundi la kigaidi la Al Shabab. Kundi hilo iliyofanya mashambulizi kadhaa nchini Kenya katika siku za karibuni na kuonya kwamba mashambulizi zaidi yatafanywa ikiwa Kenya haitaondoa majeshi yake nchini Somalia. Shirika la habari la serikali la Iran linaripoti kwamba meli za kivita za Iran zimeanza safari kuelekea kwenye eneo karibu na Yemen, huku kukiwa na shambulizi la anga la Saudi Arabia kujaribu kuzuia mashambulizi ya Washia wanaoungwa mkono na Iran nchini humo. Shirika la habari la televisheni la Iran limesema lilimkariri Admirali Habibollah Sayari akisema msafara huo utatoa ulinzi kwa maeneo ya njia za safari za meli za Iran na kulinda maslahi ya Iran katika bahari hiyo na ifuatayo ni tahariri ya Sauti Amerika inayoelezea msimamo wa sera za serikali ya Marekani. Washambuliaji wa Al-Shabab wenye uhusiano na kundi la kigaidi la Al-Qaida waliwaua takriban watu 148 walipovamia chuo kikuu cha Garissa huko mashariki mwa Kenya. Chuo hicho kiko kiasi cha maili 90 kutoka Somalia ambako ndiyo makao ya Al-Shabab. Maafisa wa usalama waliita vikosi maalum ambavyo vilifika na kuwaokoa zaidi ya wanafunzi mia tano kabla kuwaua washambuliaji. Jeshi la Kenya limesema kuwa limeshambulia kwa mabomu kambi mbili za Al-Shabab nchini Somalia kujibu mauaji ya chuo kikuu cha Garissa. Pamoja na magaidi wane waliouawa na vikosi vya usalama, wizara ya mambo ya ndani ya Kenya ilisema washukiwa wengine watano walitiwa mbaroni, baadhi wakati wakijaribu kutorokea Somalia. Marekani inalani vikali sana shambuliaji la kigaidi la huko mashariki mwa Kenya na kuwasihi watu wa dini zote kuungana pamoja kwa amani na kuishinda msimamo mikali yenye ghasia. Marekani inatoa msaada kwa serikali ya Kenya na makundi ya kiraia na itaendelea kushirikiana nao pamoja na wengine katika eneo hilo kukabiliana na kundi la kigaidi la Al-Shabab. Kenya imekuwa ikijitahidi kuzuia miminiko wa wanamgambo wa Al-Shabab na silaha kuvuka mpaka wake na Somalia wa takriban kilomita mia saba. Tangu mwaka 2013 wanamgambo wa Al-Shabab wameua zaidi ya watu 400 nchini Kenya, ikiwa ni pamoja na mauaji ya Westgate Mall mjini Nairobi yaliyoua zaidi ya watu 60. Serikali ya Kenya inatoa zawadi hadi dola elfu mia mbili na ishirini kwa kukamatwa kwa mwanachama wa Al-Shabab anayedhaniwa kuhusika na mashambulizi. Muhamed Mahmud Kuno tayari yuko kwenye orodha ya wanaofuatiliwa na serikali, anashukiwa ni mkuu wa operesheni za nje za Alshabab dhidi ya Kenya. Marekani inasimama kidete na serikali na watu wa Kenya katika juhudi zao kutokomeza ugaidi. Shambulizi hilo kwa mara nyingine tena linasisitiza haja ya nchi zote na jamii kuungana katika juhudi za kukabiliana na vikundi vyenye misimamo mkali. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti Amerika VOA iliyoelezea msimamo wa sera za serikali ya Marekani, ambayo ndiyo inatufikisha mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo ya leo, msimamizi wake Mwamoyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins. Kutoka hapa Washington, naitwa Mkamiti Kibayasi