kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni jumanne aprili 14 mwaka 2015 matangazo ya voa express hivi leo basi tunaanzia nchini uganda na jeshi la uganda lachukua udhibiti wa usalama kutoka kwa polisi Tunaendelea, tunashika watu kila siku, tunakamata watu yani tunajua kwamba hapa mjini kuna za kuna sales. Kuna sales za wagaidi na wana mpango wa kutupiga guides, wako na bado tunapeleleza na sindataja mengi kwa muda huu na huyo ni kamanda Ankunda akielezea operesheni ya jeshi kudhibiti usalama nchini Uganda. Hii ni VOA Express na mimi ni Sandei Shomari na mimi ni Idi Liligongo. Leo tutakuletea hoja kwa hoja na tutaangazia madai ya ufisadi yaliyoibuka katika usajili wa makuruta kujiunga na jeshi la polisi nchini Kenya. Ndio maana anakuambia zoezi hili likiru, likirudiliwa Kavilundi ntakanahakikishe kuwa hakuna ufisadi pale ndani. Inaeleweka kwamba kulikuwa na visa vya ufisadi katika maeneo fulani, lakini si kila mtu ambaye alitoa hongo. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza kabisa ni habari za dunia. Msomaji wako ni Sandey Shomari. Jengo la wizara ya elimu ya juu nchini Somalia limeshambuliwa katika makao makuu ya Mogadishu. Polisi unaripoti mlipuko mmoja mkubwa leo katika ukuta wa wizara hiyo ukifuatiwa na mashambulizi ya risasi. Kundi la Al-Shabab limedai kuhusika katika shambulizi hilo. Shirika la habari la Associated Press linaripoti kwamba watu wenye silaha wameteka nyara baadhi ya watumishi wa wizara hiyo, lakini maafisa wa Somalia wameiambia Sauti ya Amerika kwamba majeshi ya nchi hiyo na yale ya Umoja wa Afrika wamedhibiti hali hiyo. Rais mteule wa Nigeria, Muhammadu Buhari, amesema hawezi kuahidi kuwa atawapata wasichana 219 waliotekwa nyara na kundi la Boko Haram mwaka jana katika kijiji cha kaskazini mashariki cha Chibuk. Alisema hatujui kama wasichana hao wanaweza kuokolewa, rais huyo mteule katika taarifa yake leo Jumanne wakati nchi hiyo ikiadhimisha kumbukumbu ya mwaka mmoja tangu kutekwa kwa wasichana hao. Bwana Buhari amekosoa juhudi za serikali iliyokuwa madarakani kutafuta wasichana hao, akisema utawala wake utachukua hatua tofauti kabisa. Amesema siku atakayochukua rasmi hatamu za uongozi, wanamgambo wa Boko Haram watajua nguvu ya nia yetu ya pamoja. Waziri mkuu wa Iraq anatarajiwa kutoa maelezo yake juu ya mapambano na kundi la wanamgambo wa ISIS atakapokutana na rais wa Marekani Barack Obama huko White House baadaye leo. Kabla ya ziara hiyo, bwana Abadi amepata msaada mkubwa kutoka Marekani, lakini anataka kuona msaada wa ziada wakati majeshi yake akifanya juhudi zaidi za kukomboa maeneo yaliyotekwa na wanamgambo mwaka jana. Akiondoka Baghdad, rais huyo alisema sisi huku Iraq tunapambana na magaidi. Ugaidi hautishii Iraq tu bali kanda nzima na dunia kwa ujumla. Wanamgambo kwa sasa wanapora mafuta na vifaa vya thamani ili wapate fedha, alisema. Iraq inahitaji msaada wa jumuiya ya kimataifa ili kuzuia juhudi za magaidi zenye lengo la umwagaji damu Iraq. Hii ni VOA Express na mnaendelea kusikiliza habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatarajiwa kutoa maelezo mafupi mbele ya bunge la Marekani hii leo wakati akiendelea na maombi yake kwa bunge hilo kuwa na subira wakati wa suluhisho wa kimataifa wakiendelea kumalizia mazungumzo juu ya mpango wa nyuklia na Iran. Kerry alikutana jana Jumatatu usiku na wabunge na kuwaambia waandishi wa habari kwamba ana matumaini, ikiwa miezi miwili na nusu imebaki kabla ya siku ya mwisho ya Juni thelathini wabunge hao watampa nafasi ya kumaliza jukumu hili gumu. Bunge lina inatafaka, tafakari juu ya mswada utakaotoa uto, utaka siku sitini kwa wabunge hao kuangalia tena mswada wa makubaliano ya nyuklia na baadaye kupigia kura kuamua ikiwa waondoe vikwazo dhidi ya Iran au la. Miaka saba baada ya kushindwa kwa kampeni yake ya kuteuliwa na chama cha Democratic, mgombea wa chama hicho Hillary Clinton amerudi tena katika jimbo la Iowa leo Jumanne, siku mbili tu baada ya kutangaza rasmi kampeni yake ya kuwania uraisi mwaka elfu mbili na kumi na sita. Clinton atakutana na walimu na wanafunzi katika chuo kimoja kidogo katika mji wa Monticello, ikiwa ni sehemu ya ziara ya siku mbili katika jimbo hilo ambalo kwa kawaida hufanya uchaguzi wa kwanza wa awali katika mwaka wa uchaguzi. Mama huyo wa kwanza wa zamani ambaye pia amehudumu kama senata wa Marekani na waziri wa mambo ya nje wa zamani aliwasili Iowa jana Jumatatu baada ya safari ya siku mbili barabarani ya kilometa elfu moja mia saba na sabini kutoka nyumbani kwake New York akiwa na msafara wa watu wachache wakiwemo wasaidizi wake na maafisa wa usalama kuendelea na kampeni yake. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kupiga kura leo Jumanne juu ya kuweka vikwazo vya silaha kwa viongozi wa kundi la waasi wa Yemen wa Kihuti na kulitaka kundi hilo kuondoa kuondoka mji mkuu sana na maeneo mengine ilikoteka. Msaada huo ulioandikwa na Jordan na nchi za Kiarabu pia utaweka vikwazo vya usafiri na mali kwa viongozi wa waasi Abdul Malik al Huti pamoja na Ahmed Ali Abdullah Saleh mtoto wa rais wa zamani wa Yemen ambaye anaunga mkono wa Huti. Baraza hilo tayari limeshaweka vikwazo hivyo dhidi ya rais huyo wa zamani na viongozi wawili wa, wa juu wa Huti. Azimio hilo jipya litaweka vikwazo vya silaha kwa watu wote watano. Na msikilizaji, basi kama unajiunga nasi, unasafiri na VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia, moja kwa moja tunaenda kuangalia zile ripoti zetu, na moja kwa moja tunaelekea nchini Uganda. Wanajeshi wa Uganda wamechukua jukumu la polisi la kulinda usalama ndani ya nchi kufuatia kuongezeka kukamatwa kwa watu wanaoshukiwa kuwa na njama za kigaidi. Wanajeshi sasa wanashika doria kote nchini humo, hasa kwenye mipaka ya nchi na kuendeleza operesheni ya kuwasaka wahalifu ndani ya nchi. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire. Ana ripoti zaidi. Kulingana na msemaji wa jeshi la Uganda UPDF Padi Ankunda, hatua ya kuwapa wanajeshi jukumu la kulinda nchi linatokana na kuongezeka kwa idadi ya watu wanaendelea kukamatwa kila siku na polisi wakishukiwa kuwa magaidi. Sasa jeshi litakuwa na jukumu la kusimamia usalama ndani ya Uganda, huku polisi wakiwa wa kutoa msaada. Katiba inatukubali kuambatana na polisi ili tuweze kuhakisha usalama Jumla washukiwa 34 wa, wa kundi la wanamgambo wa al-Shababu wamekamatwa kufikia hii leo, wanne kati yao wakiwa raia wa Kenya waliokamatwa kaskazini mwa Uganda wakiwa safarini kutoka nchini Kongo. Wakenya hao walishindwa kueleza maafisa wa usalama jinsi waliingia nchini Uganda na nia ya yao. Raia wawili wenye asili ya Somalia nao walikamatwa jana jioni wakijaribu kuingia nchini Uganda kupitia mpaka wa Malaba kwa kutumia njia chochoro. Usalama zaidi kwenye mipaka yetu ni tulivu, lakini kuna tishio na tishio. na tunategemea kwamba baadhi ya watu wamejitahidi ili kuhakikisha kwamba wahasi wakijaribu wanapigwa, lakini muhimu ni kuhakikisha kwamba tunapata habari kamili kwa muda ili tuweze kuhakikisha kwamba tunafanya navyo huwezekana na kuwashindisha. Kulingana na msemaji wa jeshi Paddy Ankunda, kuna taarifa za kutosha kwamba kuna magaidi ndani ya Uganda hasa jijini Kampala, lakini vyombo vya usalama havijafikia handaki yao. Tunaendelea, tunashika watu. kila siku tunakamata watu, yaani tunajua kwamba hapa mjini kuna kuna sales, kuna sales za wagaidi na wana mpango wa kutupiga guides wako na bado tunapeleleza na sindataja mengi kwa muda huu. Tangu kutokea shambulizi la kigaidi katika chuo kikuu cha Garissa kaskazini mwa Kenya, Uganda imeimarisha usalama wake. Maafisa wa polisi na jeshi wakishika doria kila sehemu ya jiji kuu la Kampala na kutumia mbwa wa kunusa kuwakamata wahalifu. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Hii basi ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Mara baada ya kutoka huko nchini Uganda, moja kwa moja tunasafiri mpaka nchini Nigeria. Leo ni mwaka mmoja tangu zaidi ya wasichana 200 walipotekwa kwa nyara na wanamgambo wa kundi la Boko Haramu huko kaskazini mashariki mwa Nigeria, na hadi hii leo hawajulikani walipo. Katika kuadhimisha siku hii yeleo, ya leo maandamano yamefanyika katika mji mkuu wa Nigeria, Abuja, ambapo waandamanaji wamefunga midomo yao wakisema wamechoka kusema. Abdu Shakur Abud na ripoti kamili. Wasichana wa shule na wanawake waliandamana na kusema wamechoka na jinsi Rais Goodluck Jonathan anavyochelewa kuchukua hatua za kuwarudisha wasichana hao mjumbe wa kundi la kampeni ya Bring Back Our Girls, Morin Cabrik, anasema "We have talked and talked and talked and talked for 364 days today", so tumezungumza na kuzungumza na kuzungumza kwa siku 364 hadi hii leo, na hivyo tukaamua wakati umefika kunyamaza kimya na kueleza uchungu wetu kwa kukaa kimya. Wakiandamana hadi wizara ya elimu, waandamanaji wengine walikuwa wanaimba nyimbo za kuwaunga mkono waliotekwa nyara. Na balozi wa wasichana wa Chibok, Naomi Madau, anasema utekaji nyara umepelekea watu kuwa na wasiwasi kuhusu usalama, lakini wanafunzi pia wamepata mori ya kusoma kwa bidii zaidi. Kind of me... Tumezungumzia juu ya usalama tuliporudi shule kwa muhula watatu na tulikuwa na uoga katika mabweni, lakini imenifanya pia kutaka kwenda shule zaidi na kutaka kufanya vyema katika masomo, kwa sababu ninaweza kuonyesha kwamba kama msichana tunaweza kufanya kitu kizuri kwa Nigeria yetu. Wanamgambo wa Boko Haram wakiwa na silaha walishambulia shule ya wasichana huko Chibok na kuwateka nyara wasichana 270 wenye umri kati ya miaka 13 hadi 20 Wakati huo zaidi ya wa wasichana 50 hatimaye waliweza kutoroka, lakini karibu ya 200 wangali wanashikiliwa, sawa na wasichana wengine kadhaa waliotekwa kabla Boko Haram imesababisha maafa makubwa kwa kuwaua maelfu ya watu, kufuatana na vyanzo vya usalama vya Nigeria, na kuwalazimisha watu milioni moja laki tano kukimbia kutoka makazi yao huko kaskazini ya Nigeria, kufuatana na ripoti iliyotolewa na kundi la kutetea haki za binadamu Amnesty International. Wanamgambo wa Kiislamu wa Boko Haram wameshawateka karibu wasichana na wanawake elfu mbili tangu mwanzoni mwa mwaka jana na kuwatumia kama wapishi wao, watumwa wa ngono na wapiganaji na mara kadhaa kuwaua wale wanaokataa kufuata amri zao. Haya basi, msikilizaji, hii ni VOA Express. Moja kwa moja tunaelekea kupata burudani ya muziki. Sande, mbona unacheza cheza, cheza? <laughs> Kabisa uh -huh. Ni kibao chake jukicho msikilizaji, anakuja na kitu, sisikii kitu, kimetulia ichidi haswa <m -tiflesa> Haya basi, msikilizaji, hii ni VOA Express hivi sasa, ukiwa unarejea nyumbani ama bado unaendelea kufanya shughuli zako, ukiwa ndani ya matatu <laughs> ukiwa kwenye taksi, popote no. pale ulipo ni VOA Express kutoka Washington DC. Taratibu Jackson anaongea huyo, akiondoka na kiru chake sisiki. na sasa tunaelekea moja kwa moja kwenye hoja kwa hoja. Malumbano yanaendelea nchini Kenya kuhusiana na madai ya ufisadi yaliyoibuka katika usajili wa vijana wa kujiunga na kikosi cha polisi, kwamba licha ya Rais Uhuru Kenyatta kuagiza vijana elfu kumi waliosajiliwa waanze mafunzo, tume inayosimamia huduma za polisi imekataa kutii agiza hilo na kusema lazima zoezi la kusajili makuruta hao lifanyike upya. Katika hoja kwa hoja, mwandishi wetu Josephat Kioko anatupasha kutoka Mombasa. Kenya imo katika njia panda kusajili makurutwa kujiunga na kikosi cha polisi, lakini kwa sababu ya ufisadi, zoezi hilo likasitishwa kwa muda na wale elfu kumi wameagizwa kurudi katika mitaani, zoezi lianze upya, japo rais alitangaza juzi, baada ya shababu kuwaua wanafunzi wengi Garissa, akasema wale elfu kumi wachukuliwa, wapelekwe tena katika kambi kufunzwa kazi ya kuwa maafisa wa polisi, lakini tume ya kavuludi kasema hapana. Kuna ufisadi, na tuhitaji kusajili maafisa wa polisi kwa njia ya ufisadi. Sasa wale vijana waliokuwa wamechukuliwa elfu kumi, wakapiga kambi katika kituo cha Kiganjo, wanapostahili kupokea mafunzo hayo. Na ndio maana nimeingia mitaani kuuliza wananchi wanasema nini kuhusu sakata hiyo. Okay, kwa majina naitwa Jofri Unyango, mkazi wa Mombasa. Kavilundi na timu yake ntakana uhakikishe kuwa zoezi limerudiliwa upya, ili wale polisi fisadi katika katika tume au katika idara ya polisi wameondolewa ili zoezi ikuwe transparent. Na mimi naitwa David Nyaga, mkazi wa Kisauni Mombasa, ambapo rais alisema kwamba wale uh, makurutu waende wafanyiwe training au wafanyiwe yale mafunzo ndio waweze uh, kusaidia katika kuweka usalama hapa nchini. Ile amri ya rais inafaa ifuate jinsi ambavyo ilivyo. Maafisa wa polisi hapa nchini ni wachache kitu ambacho sisi wote tunakijua. Vilevile vile ukiangalia jinsi ambavyo wale magaidi wanaendelea kuingia hapa nchini, inastahili kwamba polisi wasambazwe katika kila eneo hapa nchini. Na ambapo tunamjua yeye ni rais, anafaa kutoa amri kama ile, na usalama bado. Kutakuwa na ufisadi pale ndio na, minna... maana nakwambia na zoezi hili likiru, likirudiliwa kavilundi nitakana hakikishe kuwa hakuna ufisadi pale ndani. Inaeleweka kwamba kulikuwa na visa vya ufisadi katika maeneo fulani, lakini si kila mtu ambaye alitoa hongo. Hivyo basi, wale ambao hawakutoa hongo, mbona tunawashirikisha kwa wale ambao walitoa hongo? No, kama wale ambao hawakutoa hongo na wale walitoa hongo, sasa uwezi si, niambia kuwa mmoja hakutoa katika maeneo fulani, ni maeneo yote Tnajuada hivi, mimi ningesema kwamba iwapo tunawachukulia wote ni wafisadi, itakuwa tuna tunabagua sana, au tutakuwa tuna Uh, tuna tunawafanya wengine nikana kwamba hawana haki na serika, serikali inafaa wale watu ambao walihusika walihusika, wale watu ambao walihusika. Ndio kwanza nimalize, wacha nimalize kwanza. Kuna yule alitoa hongo ndio, na hakupata. Kuna ule hakutoa hongo na pia akapata. Kuna ule alitoa hongo na akapata. Ndio maana mimi nasema zoezi hili liduliwe tena, kesi iko tayari mahakamani wafanye uchunguzi wao, wajue nani ambaye alihusika, lakini tusijumuishe kila mtu kwamba yeye ni mfisadi. Rais amekiuka katiba. Yani kuna, nobody is above the law. Uh, kuna wakati ambapo inafika kwamba lazima rais achukue msimamo ambao, yeye tumempa jukumu la kuweza kulinda hii nchi hivi kwamba atasimama au ataketi pale kwenye kiti chake, akiangalia kwamba wananchi wanahangaika kwa sababu ya vita au kwa sababu ya wale magaindi ambao wanakuja kuvamia nchi. Na wale watahusika katika ufisadi wachukuliwe wa hatua. Ile tume On. Ile tume kabla tufike kwa ile tume, mbona ikakubali ufisadi ufanyike? Na hii kuchukua hatua wakati ambapo ufisadi ulikuwa unafanya, mbona wakangoja mpaka ikafikia? Wacha, wakati lazima tuende kotini. Asante ah, sana. Basi tukielekea kwenye, kama huna kazi, je, unatakiwa kufanya kitu gani? Basi msikilize Mwalimu Stephen James Katia wa Rukwa akisema usikate tamaa, jumuike na watu mbalimbali ambao tayari wanakupa mawazo mwafaka. Kama huna kazi, usikate tamaa. Kinachotakiwa inayot, inayot, ni kujishughulisha zaidi, kwa kuwa hakuna mtu ambaye anaweza akasema kwamba labda ya kwamba kwa sababu una kazi ndo usifanyeje usijishughulishe. Ni takiwa uendelee kujishughulisha kwa kufanya kazi na kujituma vilevile, uweze kutumia watu waaina mbalimbali ambao wameshafanikiwa kwa kupata habari mbalimbali katika mitandao ya kijamii, au kwa kuzungumza na watu ambao tayari wana kazi, wanaweza wakakushauri, wakakupa mawazo, wakakupa maoni, ushauri, kisha na wewe ukaweza kupata kazi lakini kukaa tu kwamba kwamba kwa sababu una kazi ndio usijishughulishe. Na washauri vijana wenzangu wasikae tu bila kazi, wajishughulishe, mwisho wa siku watapata kazi au wajiajiri wao wenyewe, wasitegemee kuajiliwa na serikali, kwani kila mtu kwa sasa anahitaji ajira serikalini, serikali nayo ndo hivyo, tunakuta kwamba wasomi ni wengi. Kwa hiyo unaweza ukajiajiri mwenyewe katika shughuli mbali mbalimbali kwa mfano kilimo ufugaji, uvuvi na shughuli nyingine, na ukapata kipato chako, ukaendelea kuishi. Na washauri vijana wenzangu wajishughulishe katika shughuli mbalimbali, wasitegemee kuajiliwa na serikali. Wanaweza hata wakajiajiri wao wenyewe, wakaishi vizuri, maisha yakawa mazuri na wakapata maendeleo makubwa katika maisha yao. Naam, basi msikilizaji, hii ni VOA Express, mambo mazuri kabisa. Moja kwa moja tunaelekea kwenye ushauri, tunaye Bibi Lulu wa Tanzania, akitoa ushauri wake kwa wale wanaowashambulia na kukatisha maisha ya watu wenye ulemavu wa ngozi, yaani albino. Sababu hasa kubwa ni imani potofu za kishirikina ambazo hazina ukweli wowote kwamba unapopata kiungo cha binadamu ambaye ana ulemavu wa ngozi ama kwa jina jingine albino, kuwa utatajirika, au ukienda kuzika katika mashimo yako ya madini, basi wewe utapata madini mengi, au kama katika mazao, basi utapata mazao mengi. Kwa kifupi ni imani ambazo si sahihi na si za ukweli, isipokuwa wale wa jadi wanawapotosha wananchi kwamba ukitaka utajiri basi lete kiungo cha albino ili uweze kufanikiwa. Lakini imani hizo si za kweli, na wanajua kwamba, au unaweza kusema kwamba ni biashara, kwa sababu kuna baadhi ya waganga wa jadi wanajua kumpata albino ni tabu, hivyo mteja atamwambia nitafutie albino wewe, yule anakwenda kutafuta watu ambao wanakubaliana kisha wanamtoza gharama kubwa mteja wao, wanakwenda kuleta kiungo cha albino kwa imani kwamba yule atafanikiwa matakwa yake. Kwa upande wangu, hatua sahihi ambazo ningependa zichukuliwe na serikali yetu itoe adhabu kali kwa wahusika wote au pande zote mbili, kwa wale waganga wa jadi ambao wanakiuka taratibu na sheria za utabibu wao kwa kuwatuma wateja wawaletee viungo vya walemavu wa ngozi. Vile vile sheria hiyo hiyo isimame kwa wale ambao wanakwenda kwa waganga wa jadi kutafuta labda utajiri na wakaambiwa kwamba leteni viungo vya walemavu wa ngozi, na wao wakaafiki swala hilo, wakaenda wakawatafuta watoto ama watu wazima, kwa ambao ni walemavu wa ngozi, wakawaua wakawapotezea haki yao ya msingi ya kuishi, ili mradi kwa matakwa yao binafsi, na ambayo si sahihi. Naona serikali ichukue adhabu kali sana juu ya hawa watu, adhabu ambayo itakuwa fundisho, adhabu ambayo itakuwa onyo kwa wale wote ambao wanafanya vitendo vya ukatili kama huo. Maana huo tunaita ni ukatili wa kumkosesha haki ya msingi binadamu kuishi, kwa sababu hawa wenzetu walemavu wa ngozi ni binadamu kama sisi, wana haki ya kuishi, wana haki zote za msingi za kijamii. Hivyo haistahili kuwatenga, haistahili kuwatumia kwa kuchumia mali kutokana na ngozi zao. Na msikilizaji, basi hivi sasa tuelekee katika yale yanayovuma kwenye mitandao moja kwa moja. Idi Ligongo anamulika siasa za hapa nchini Marekani na ajali za barabarani huko nchini Tanzania. Asante sana Sandey Shomari. Katika Ivumayo Mitandaoni leo tunaanza kuangalia e, siasa za hapa Marekani ambapo sasa zimepamba moto kuelekea uchaguzi wa mwakani 2016. Hapo jana mwakilishi wa Florida Marco Rubio mwenye asili ya Cuba naye ametangaza kuwania tiketi ya kuwa ya kukiwakilisha chama chake cha Republican katika uchaguzi wa rais, na endapo atapitishwa atakuwa mgombea wa kwanza kutoka ukanda wa Latino. Vilevile Hillary Clinton akipitishwa na chama chake cha Democrat atakuwa mwanamke wa kwanza kugombania urais wa Marekani, na yeye mwenyewe amesema sasa ni wakati muwafaka. Nyota wa filamu na muziki Jamie Fox naye ameunga mkono kauli hiyo na kusema anakubali kwa sasa Marekani kuwa na rais wa kwanza mwanamke, kauli iliyovuma sana, si tu kwa wachambuzi wa siasa, bali pia wapenda burudani. Anayejitambulisha yani kwa jina la JF anasema, kwa nini imekuwa lazima kuwa na hizi kwanza, rais wa kwanza mweusi, rais wa kwanza mwanamke Kweli tunazingatia rais bora au tunataka kuwa na hizo kwanza? Hivi bado hatujajifunza kuwa na imani na kwanza? Si kila wakati kwanza ni nzuri. Akimjibu jftl Nab amesema wa Republican hawataki kumwona mwanamke anayeingia Ikulu. Ni mbaya sana, atashinda na mimi nipo tayari kumpigia kura. Kwa hali ya sasa si njema kuwaona wahafidhina wanaingia Ikulu, wote wa Republican waliotangaza hawafai, kuanzia Ron Paul, Tom Cruise mpaka Chris Christie. Tukiangalia basi swala lingine ambalo bado linavuma sana katika mitandao ni ajali za barabarani nchini Tanzania ambapo kwa miezi ya hivi karibuni zimeshamiri sana. Sakina Daudi anasema kwa kweli inaudhi sana kuona serikali haifanyi juhudi madhubuti kumaliza tatizo hilo. Miaka nenda rudi, ajali zimekuwa zikitokea, na imekuwa ikichukua hatua ambazo ni kama nguvu ya soda vile. Ziko wapi speed governor? Beatrice Mwakibinda anasema mimi kwa kweli naogopa sana kusafiri sasa, japo kazi yangu inahitaji kusafiri. Walai, kila baada ya siku moja kazi hamna, ujasiriamali wangu unategemea kusafiri. Yaani hapa nimechanganyikiwa, niache kazi hii na je, watoto wangu nani atawalea wakati anategemea kusafiri? Basi msikilizaji, vilevile vile, kuna habari hapa ambayo imeingia ambayo tutakuletea habari kamili hapo baadaye kwamba e, leo tena basi la kampuni ya Upendo linalofanya safari kati ya Dar es Salaam na Mbeya limepata ajali katika mbuga za wanyama Mikumi, mkoani Morogoro, nchini Tanzania, na inasemekana watu kumi na mbili wamepoteza maisha, lakini tutakuletea habari kamili kuweza kujua uh, usahihi wa habari hii. Ni habari ambayo tumeipata kutoka kwa msikilizaji wetu mmoja kupitia WhatsApp nchini Tanzania. Asante sana Idi Ligongo. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari jengo la wizara ya elimu ya juu nchini Somalia limeshambuliwa katika makao makuu ya mji Mogadishu. Polisi anaripoti mlipuko mmoja mkubwa leo Jumanne katika ukuta wa wizara hiyo ukifuatiwa na mashambulizi ya risasi. Rais mteule wa Nigeria Muhammadu Buhari amesema hawezi kuahidi kuwa atawapata wasichana 219 waliotekwa nyara na kundi la Boko Haramu mwaka jana katika kijiji cha kaskazini mashariki cha Chibok. Waziri mkuu wa Iraq Anatarajiwa kutoa maelezo yake juu ya mapambano na kundi la wanamgambo wa ISIS atakapokutana na rais wa Marekani Barack Obama White House baada ya leo. Tunashukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na tunaamini utakuwa nasi katika matangazo yetu ya jioni yanayoanza ye saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo wa haya, msimamizi ni Abdu Shakur Abud, mwendeshaji Dwayne Collins, mimi ni Idi Ligongo, mwenzangu ni Sandei Shomari kutoka Washington DC. Tunakuambia alasiri njema na kila laheri.