Jengo la wizara ya elimu ya juu nchini Somalia limeshambuliwa katika makao makuu ya Mogadishu. Polisi linaripoti mlipuko mmoja mkubwa leo katika ukuta wa wizara hiyo ukifuatiwa na mashambulizi ya risasi. Kundi la Al-Shabab limedai kuhusika katika shambulizi hilo. Shirika la habari la Associated Press linaripoti kwamba watu wenye silaha wametekanyara baadhi ya watumishi wa wizara hiyo, lakini maafisa wa Somalia wameiambia Sauti Amerika kwamba majeshi ya nchi hiyo na yale ya Umoja wa Afrika wamedhibiti hali hiyo. Rais mteule wa Nigeria Muhammadu Buhari amesema hawezi kuahidi kuwa atawapata wasichana mia mbili kumi na tisa waliotekwa nyara na kundi la Boko Haram mwaka jana katika kijiji cha kaskazini mashariki cha Chibuk. Alisema hatujui kama wasichana hao wanaweza kuokolewa, Rais huyo mteule katika taarifa yake leo Jumanne, wakati nchi hiyo ikiadhimisha kumbukumbu ya mwaka mmoja tangu kutekwa kwa wasichana hao, Bwana Buhari amekosoa juhudi za serikali iliyokuwa madarakani kutafuta wasichana hao, akisema utawala wake utachukua hatua tofauti kabisa. Amesema siku atakayochukua rasmi hatamu za uongozi, wanamgambo wa Boko Haramu watajua nguvu ya nia yetu ya pamoja. Waziri mkuu wa Iraq anatarajiwa kutoa maelezo yake juu ya mapambano na kundi la wanamgambo wa ISIS atakapokutana na rais wa Marekani Barack Obama huko White House baadaye leo. Kabla ya ziara hiyo, Bwana Abadi amepata msaada mkubwa kutoka Marekani, lakini anataka kuona msaada wa ziada wakati wa majeshi yake akifanya juhudi zaidi za kukomboa maeneo yaliyotekwa na wanamgambo mwaka jana. Akiondoka Baghdad, rais huyo alisema sisi huku Iraq tunapambana na magaidi. Ugaidi hautishii Iraq tu, bali kanda nzima na dunia kwa ujumla. Wanamgambo kwa sasa wanapora mafuta na vifaa vya thamani ili wapate fedha, alisema. Iraq inahitaji msaada wa jumuiya ya kimataifa ili kuzuia juhudi za magaidi zenye lengo la umwagaji damu Iraq. Hii ni VOA Express, na mnaendelea kusikiliza habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatarajiwa kutoa maelezo mafupi mbele ya bunge la Marekani hii leo, wakati akiendelea na maombi yake kwa bunge hilo kuwa na subira, wakati wa suluhisho kimataifa wakiendelea kumalizia mazungumzo juu ya mpango wa nyuklia na Iran. Kerry alikutana jana Jumatatu usiku na wabunge na kuwaambia waandishi wa habari kwamba ana matumaini, ikiwa miezi miwili na nusu imebaki kabla ya siku ya mwisho ya Juni thelathini wabunge hao watampa nafasi ya kumaliza jukumu hili gumu. Bunge linatafakari li juu ya muswada utakaotoa uto, utaka siku sitini kwa wabunge hao kuangalia tena muswada wa makubaliano ya nyuklia na baadaye kupigia kura kuamua ikiwa waondoe vikwazo dhidi ya Iran au la. Miaka saba baada ya kushindwa kwa kampeni yake ya kuteuliwa na chama cha Democratic mgombea wa chama hicho Hillary Clinton amerudi tena katika jimbo la Iowa leo Jumanne, siku mbili tu baada ya kutangaza rasmi kampeni yake ya kuwania urais mwaka elfu mbili na kumi na sita. Clinton atakutana na walimu na wanafunzi katika chuo kimoja kidogo katika mji wa Monticello, ikiwa e ni sehemu ya ziara ya siku mbili katika jimbo hilo ambalo kwa kawaida hufanya uchaguzi wa kwanza wa awali katika mwaka wa uchaguzi. Mama huyu wa kwanza wa zamani ambaye pia amehudumu kama senata wa Marekani na waziri wa mambo ya nje wa zamani aliwasili Iowa jana Jumatatu baada ya safari ya siku mbili barabarani ya kilomita elfu moja mia saba na sabini kutoka nyumbani kwake New York akiwa na msafara wa watu wachache wakiwemo wasaidizi wake na maafisa wa usalama kuendelea na kampeni yake. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kupiga kura leo Jumanne juu ya kuweka vikwazo vya silaha kwa viongozi wa kundi la waasi wa Yemen wa Kihuti na kulitaka kundi hilo kuondoa kuondoka mji mkuu sana na maeneo mengine ili koteka msaada huo. Ulioandikwa na Jordan na nchi za Kiarabu, pia utaweka vikwazo vya usafiri na mali kwa viongozi wa waasi Abdul Malik al-Huti, pamoja na Ahmed Ali Abdullah Saleh, mtoto wa rais wa zamani wa Yemen ambaye anaunga mkono wahuti. Baraza hilo tayari limeshaweka vikwazo hivyo dhidi ya rais huyo wa zamani na viongozi wawili wa, wa juu wa Huti. Azimio hilo jipya litaweka vikwazo vya silaha kwa watu wote watano.