Kura zinahesabiwa nchini Sudan baada ya siku nne za upigaji kura katika uchaguzi wa kitaifa wiki hii. Upigaji kura huo umekumbwa na kasoro ya watu wachache kujitokeza na wapinzani kuhususia matokeo hayo ambayo hayatarajiwi kutolewa hadi baadaye mwezi huu, ina inaaminika yatamtangaza rais Omar al-Bashir mshindi pamoja na chama chake tawala cha National Congress Party kwa sababu ya upinzani kuhususia uchaguzi huo. Siku tatu za upigaji kura zilianza Jumatatu na kusogezwa mpaka Alhamisi kutokana na kuwepo idadi ndogo ya watu waliojitokeza. Mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Mukhtar al Asam amesema rais Bashir anaweza kushinda, ila ikitokea akapata kura pungufu ya asilimia hamsini, duru ya pili ya uchaguzi itafanyika. Katibu mkuu wa umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ametoa wito wa kusitisha mapigano mara moja huko Yemen ambako muungano unaongozwa na nchi ya Kiarabu zenye wakazi wengi wa Kisuni Saudi Arabia unafanya mashambulizi ya anga dhidi ya waasi wa Kishia. Katika hotuba yake Alhamisi mjini Washington, Bwana Ban alionya kwamba Yemen inateketea na kusema kwamba suluhisho pekee ni kwa pande zote kuacha uhasama na kushiriki katika mazungumzo. Akizungumza katika makao makuu ya chama cha waandishi wa habari mjini Washington, Bwana Ban alisema Umoja wa Mataifa unaunga mkono juhudi za kidiplomasia na unabaki kuwa njia pekee ya kuondoa mzozo huo wa kivita unaoathiri usalama wa kanda. Karibu watu mia saba wameuawa tangu muungano wa nchi za kiarabu kuanza mashambulizi nchini humo wiki tatu zilizopita. Rais wa Siria Bashar al Assad anapinga shutuma mpya kwamba majeshi yake yalitumia silaha za kemikali ikiwemo clorin dhidi ya raia na watu wengine katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. Kundi la haki za binadamu la Human Rights Watch wiki hii limesema lina ushahidi wa kuaminika kwamba Damascus ilitumia silaha za kemikali kwenye mashambulizi kadhaa ya kudondosha mabomu ndani ya mapipa iliyosababisha vifo katika jimbo la Idlib mwezi uliopita. Makundi ya haki za binadamu na serikali za Magharibi zimekuwa zikishutumu serikali ya Asad kwa kutumia silaha za kemikali dhidi ya raia wake, madai ambayo yanakanushwa na Damascus. Naendelea kusikiliza habari za dunia, na hii ni VOA Express. Rusia imeonya kwamba kuwepo kwa wanajeshi wa kigeni kunaweza kuyumbisha usalama huko Ukraine baada ya wanajeshi wa miavuli wa Marekani kuwasili wiki hii kutoa mafunzo kwa wanajeshi wa Ukraine. Msemaji wa rais Vladimir Putin, Dmitry Peskov, aliwaambia waandishi wa habari hii leo kwamba wakufunzi kutoka nchi nyingine ukiacha Russia na Ukraine wanaweza kuvuruga hali huko mashariki mwa Ukraine, ambako wanajeshi wanaunga mkono Russia wanaendelea na uasi wa kijeshi dhidi ya majeshi ya Ukraine. Kikosi cha jeshi la anga la Marekani kiliwasili Ukraine wiki hii kutoa mfululizo wa mafunzo kwa wanajeshi wa Ukraine. Picha za hivi karibuni za satellite zinaonyesha kwamba China inajenga njia ya ndege kwenye ardhi iliyochukuliwa katika eneo lililo na mzozo la bahari ya South China na inaweza kuwa inapanga kuchukua jingine. Jarida la kila wiki la ulinzi la Jane's linasema kwamba taswira za tarehe ishirini na tatu March kutoka kwenye ndege ya Airbus na anga ilionyesha njia ya ndege hiyo kwenye eneo la bonde la Fiery Cross katika visiwa vya Spratly, eneo ambalo linadaiwa kumilikiwa na majirani kadhaa ikiwa ni pamoja na Vietnam, Taiwan na Philippines. Mahakama moja ya China imemhukumu mwandishi mmoja wa habari miaka saba jela kwa kutoa taarifa za siri za chama cha kikomunisti kwa mtandao wa nje. Wakili wake alisema hii leo. Gao Yu mwenye umri wa miaka sabini na moja ambaye alifunguliwa mashtaka wa faragha huko Beijing Novemba mwaka jana alihukumiwa kwa kutoa taarifa za siri za nchi kwa watu wa nje, lakini alikanusha madai hayo. Nyaraka hiyo ilionya dhidi ya kusambaa kwa demokrasia ya Magharibi, uthamani wa jumla, haki za binadam na uhuru wa vyombo vya habari ambavyo chama hicho inafikiri ni hatari kwa utawala wake.