Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni April 23, mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, serikali ya Kongo yasema jeshi la Rwanda limeingia katika maeneo yake huko Kongo ni majeshi ya Rwanda kabisa, hasa kama wanaweza kuwa wakichangana na na wale wa emu wa ishirini na tatu, hatuyajua mzuri lakini, inaonekana kama kabisa, inaleta hofu sana kwa kuwa hii ni chuma mbili na tulishaona wale watu bado. Ni gavana wa jimbo la Kivu Kaskazini huko Kongo. Hii ni VOA Express, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Idi Ligongo. Vilevile katika VOA Express tunakuletea mapishi mapishi, tukiangalia maakuli ya nyama choma kwanza nilianza na mambo ya vichwa, supu ya mbuzi, ndio nikaanza kuchoma choma mchakiki, wanaanza ku, kuagiza kilo moja. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza Id Ligongo anakusomea habari za dunia. Ndege za kivita zimeshambulia waasi wa Houthi nchini Yemen leo, siku mbili baada ya kile kilichotarajiwa kuwa mwisho rasmi wa kampeni ya mashambulizi yanayoongozwa na Saudi Arabia. Mashuhuda wamesema mashambulizi yalilenga sehemu za mji mkuu wa bandari wa Aden ambapo mapambano yanaendelea baina ya Wahouthi na wanaotii serikali ambayo imeondolewa Saudi Arabia ilitangaza kumalizika kwa mashambulizi ya anga siku ya Jumanne. Saa kadhaa baadaye ndege za muungano zililenga sehemu kadhaa mjini Aden na mji wa katikati mwa nchi wa Taiz. Kampeni hiyo ilichukuliwa mwezi imeshakuwa imeshaua mamia ya watu na kusababisha hali mbaya ya kibinadamu nchini Yemen, lakini yameshindwa kurudisha nyuma waasi hao wa kishiha Wakuu wa mataifa ya Umoja wa Ulaya wanakutana mjini Brussels, Ubelgiji, leo kujadili mapendekezo mbalimbali mbali, ikijumuisha hatua za kijeshi kushughulikia wakimbizi wanaotarajiwa kuingia Ulaya kwa njia ya bahari baada ya takriban uhamiaji 900 kufa maji wakati boti yao ilipozama siku ya Jumapili katika mwambao wa kisiwa cha Italia. Baadhi ya mapendekezo yanayotarajiwa ni kuweza kutambua, kukamata na kuangamiza meli zinazotumiwa na wasafirishaji ambao mara nyingi hupakia watu kwenye boti zao wanaokimbia migogoro ya hali duni Afrika Mashariki ya Kati na bara la Asia. Viongozi hao wanatarajia kuongeza mfuko wa ulinzi katika mipaka ya Jumuiya ya Ulaya katika Bahari ya Mediterranean na mpango wa kushughulikia wakimbizi kutoka nchi za Mediterranean na mataifa mengine ya Jumuiya ya Ulaya. Ripoti mpya inasema kwamba China inaamini Korea Kaskazini tayari ina vichwa vya kivita ishirini vya nyuklia, idadi ambayo ni kubwa kuliko iliyobashiriwa hapo mwanzo. Mtaalamu wa nyuklia wa China pia anaamini Pyongyang inaweza kutengeneza silaha za kutosha za kutumia madini ya uranium, mara mbili zaidi ya silaha zake ifikapo mwakani, kwa mujibu wa gazeti la the, the, the Wall Street Journal. Gazeti hilo limesema Beijing, ambayo ni washirika wakubwa wa korea Kaskazini, waliotoa taarifa hizo kwa wataalam wa nyuklia wa Marekani katika mkutano wa faraha mwezi Februari. Idadi hiyo inazidi ile iliyokadiriwa na Beijing ama Washington. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri mkuu wa Ufaransa Manuel Valls anasema tishio la ugaidi nchini Ufaransa halijawahi kuwa kubwa sana, ambapo polisi wameshazuia mashambulizi matano mabaya toka mwaka elfu mbili na kumi na tatu ikijumuisha kukamatwa kwa Mwislamu mwenye msimamo mkali wiki hii ambaye inaaminika alikuwa anapanga kushambulia kanisa moja ama zaidi. Waziri Mkuu Valls amekiambia kituo kimoja cha redio cha Ufaransa leo kwamba mamia ya raia wa Ufaransa kwa sasa wapo nchini Siria, ambapo wanaweza kubadilishwa fikra na kuwa na msimamo mkali. Shirika moja la habari la Ufaransa linaripoti kwamba raia wa Ufaransa ni sehemu ya kundi la zaidi raia elfu moja wa Ufaransa ambao wana uhusiano na kile kinachoitwa mtandao wa ugaidi. Miezi mitano baada ya uteuzi wake na rais wa Marekani Barack Obama, Loretta Lynch anatarajiwa kupitishwa rasmi na baraza la Senate kuwa mwanasheria mkuu wa Marekani hii leo. Uteuzi wake umekuwa ukishikiliwa kwa wiki kadhaa na maseneta wa chama cha Republican. Na utafiti wa Marekani uliofanywa kwa umma unaonyesha Republican Senata Marco Rubio anaongoza kundi kubwa lenye matumaini naye katika uteuzi wa mgombea wa uraisi kwa chama chake hapo mwakani. Matokeo ya utafiti huo yametolewa leo na Chuo Kikuu cha Quinnipiac, ambapo seneta huyo kutoka Florida anavutia asilimia 15 ya wapiga kura wa mwanzo wa Republican, fuatiwa na gavana wa zamani wa Florida Jeb Bush kwa asilimia 13 na gavana wa Wisconsin Scott Walker kwa asilimia 11. Mpaka sasa si Bush wala Walker ambaye ametangaza rasmi kuingia katika mbio hizo za uraisi zitakazofanyika hapo mwakani. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Serikali ya Congo yasema jeshi la Rwanda limeingia kwenye eneo la Congo. Taarifa zaidi na mwandishi wa VOA Express Austeri Malivika kutoka Goma. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema hayo kupitia gavana mkuu wa Kivu ya Kaskazini, ambaye amesema kwamba jeshi la Rwanda limeingia kilomita moja katika ardhi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kuhusiana na suala hilo, nimezungumza na mkazi ambaye amehifadhi jina lake, akiwa katika mpaka wa Rwanda na Kongo, karibu na mlima moja wa mbuga la wanyamapori la Virunga. Ni majeshi ya Rwanda kabisa, hasa kama wanaweza kuwa wakichangana na na wale wa emu wa ishirini na tatu. Hatu ya jua mzuri, lakini inaonekana kama kabisa, inaleta hofu sana, kwa kuwa hii ni chuma mbili, na tulishaona wale watu pale, wako wanazunguluka ndani ya pori. Lakini mnajua mpaka ya Rwanda, kati ya Kongo na Rwanda, pengine ni, ni ardhi ya Rwanda ndio mnadhani kwamba wameingia upande wa Kongo? Hapana, hapana, hapana ndugu, sababu unaona hii mpaka inajulikana kutokea zamani, tulikuwa tukiingia kule tukikata kuni kufanya vyote, inajulikana na wazi. Na sasa tunaona inaonekana kama wamevuka deja, wako karibu mpoli yetu yetu ya hapa Kongo, wana silaha kubwa kubwa. Ama hawana silaha? Wana silaha kubwa kubwa, wako nazo kabisa. Unajua, hapa kwanza maeneo ya, ya Bweza ya grupemet ya Bweza huko mabarabara zenyewe zinafika kule zinatokea Rwanda zinafika hapo kwenyewe mpaka yetu. Ha, hawajazungumza hawa na wananchi. Ah ha, hawazungumze kitu, wanapita kimya, wanazunguka kimya, lakini hawajasema kitu chochote. Hata hivyo, upande mwingine nimezungumza na kiongozi wa mashirika ya kirahia wilayani Ruchuru. Jina langu ni Jean Claude Bambanzi, nikiwa mkuu kiongozi wa shirika la raia katika mtawa, tunapata habari kwamba wakaaji wa Bunagana na Bugenga kule wako katika hali ya wasi wasiwasi, hata wengine wanaanza kulala Uganda na wengine kushuka kwenye milima kuteremishia sehemu ya usalama. kuna nini? Ni kwamba kuna pita karibu siku mbili tatu, tumesikia kwamba askari jeshi wa Rwanda wameingia hapa Kongo, na hiyo imeleta uga sababu watu wanafikiri kwamba kunaweza kuanza tena vita vingine hapa sasa hivi. na mumearifu serikali imesema nini? wa sehemu lolote eh, na subiri kama asema nini. Hata jana kulikuwa mapambano ambayo yamefanyika katika jeshi na ao askari sehemu za chanzo huko ndani ya pori yauna, unasemaje kwamba kulikuwa mapigano kati ya jeshi la serikali na lile la Jeshi la Kongo limesema kwamba limepambana na jeshi la Rwanda katika mbuga la wanyamapori la Virunga kwenye mpaka, lakini juhudi zetu kupata upande wa Rwanda zimeshindikana. Oster Malivika, sauti ya Amerika, Goma. Nam mm, asante sana Osteri Malivika. Na sasa tunasafiri hadi huko nchini Kenya. Viongozi wa upinzani nchini humo leo wamezindua kampeni ya kuitaka serikali ya Kenya kukubaliana na mabadiliko muhimu kwenye katiba ya taifa kabla ya uchaguzi mkuu ujao. Taarifa zaidi na Mwangi Konyi wa VOA express kutoka Nairobi. Okay. Wakiongozwa na kinara wa muungano wa CORD Raila Odinga, viongozi hao wa upinzani wakiwemo Kalonzo Musioka na Moses Wetangula wameorodhesha sekta mbalimbali za kiuchumi, kijamii na kisiasa zinazohitaji kufanyiwa marekebisho muhimu kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2017 na wote kwa jumla wameikemea serikali kwa kushindwa kudhibiti utovu wa usalama kote nchini na badala yake kuyatia maisha ya wa wakenya hatarini. Wameishutumu serikali kwa kuendeleza ukabila, ukosefu wa usawa kati ya jamii na ukosefu wa ajira kwa vijana. Lakini kilele cha hotuba zilizotolewa na viongozi mbalimbali kwenye mkutano huo ni hotuba ya kinara wa kodi Raila Odinga ambaye alisisiza kuhusu mageuzi makubwa yaliyofanyika nchini Kenya tangu uhuru, akishikilia kwamba yote yawezekana kwa ushirikiano wa wananchi. Raila Odinga. Kwa Kenya is not cold, is not not wiper for Kenya or ODM. Kwa Kenya is Kenya yote pamoja. <coughs> oh. <coughs> And through the effort of Kenyan section 2A was repealed. Then we said nataka katiba mpya na vilevile tukapata katiba mpya, then we also said we wanted ugatuzi devolution. Now we have said that the new constitution is working well but it needs improvement. Sehemu kubwa mkutano huo ilikuwa ni kuikosoa serikali kwa kushindwa kutekeleza majukumu yake, hususan masuala yanayohusu raia wa kawaida moja kwa moja. Viongozi hao wa upinzani walisema hawatakubali kushiriki kwenye uchaguzi mkuu ujao iwapo tume ya uchaguzi haitafanyiwa mabadiliko pamoja na Mahakama Kuu ya Taifa, na hatimaye walitawanya nakala za mswada wa kura ya maamuzi ili kutoa nafasi kwa wafuasi wa CORD kuisoma kabla ya kufikiwa kwa kura ya maoni. Mwaike kwenye VI Express Nairobi kila Ijumaa. Live Talk na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako, msikilizaji wetu ushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yani, live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii jami. na msikilizaji, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika katika VOA Express. Na sasa basi una wakati wa kupata burudani ya muziki, tunaye mwanamuziki Sai na wimbo wake wa Gangnam Style. Open Gangnam Style, Gangnam Style. Na msikilizaji, basi kibao murwa hicho kutoka kwa Sai, mwanamuziki wa Korea ide, eh, kabisa na kama unavyojua mkamiti um, YouTube, ule mtandao wa YouTube maarufu kabisa kwa video mbalimbali. Huyu jamaa, huu wimbo ndio umeongoza kwa kuangaliwa na watu wengi, takriban watu bilioni mbili dunia nzima. Basi msikilizaji, hayo <laughs> mambo ya YouTube utayasikia baadaye kidogo, katika Avumayo Mitandaoni, kwani leo YouTube imeadhimisha miaka kumi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Haya basi, msikilizaji, tunaendelea na VOA Express. Kama ulivyosikia ni Saya nakuambia gangnam style <laughs> jamaa ametisha kweli kweli katika ule mtandao wa YouTube kwa kupata eh, watu karibu bilioni mbili wakiangalia wimbo huu katika kipindi cha miaka kumi ambacho YouTube ilikuwepo ikifanya kazi zake. Moja kwa moja basi tunaelekea katika teknolojia, tunakutana naye Harrison Kamau ambapo anatueleza makampuni makubwa mawili ya simu yanaungana ili kurahisisha huduma ya utumiaji na upokeaji pesa kupitia si Harrison Kamau. Makampuni mawili makubwa ya simu za mikononi ya Afrika Mashariki na kati ya MTN na Vodafone yameingia katika mkataba wa maelewano wakishirikiana habari na ujuzi wa utumaji wa pesa kwa njia za simu za mkononi kwa ajili ya wateja wao. Wateja wanaotumia kampuni ya MTN katika upelekaji wa pesa maarufu kama MTN Mobile Money na wale wa M-Pesa huko Afrika Mashariki hivi sasa itakuwa rahisi kwao kutumiana pesa kutokana na mkataba uliofikiwa kati ya makampuni hayo mawili. Ushirikiano huu wa kibiashara kati ya makampuni haya mawili katika eneo hilo utawaruhusu watumaji fedha kuweza kutuma fedha za wateja kwa urahisi kati ya wateja wa Mpesa walioko nchini Kenya, Tanzania, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Msumbiji, na wateja wa MTN Mobile Money walioko nchini Uganda, Rwanda na Zambia watafaidika na maelewano haya. Chini ya maelewano haya kampuni hizi mbili za MTN na Vodafone pia zitashirikiana njia bora ya kufanya kazi pamoja katika kueleza kanuni na viwango katika utumizi wa fedha kwa njia ya simu barani Afrika. Mkurugenzi wa Vodafone Mobile Money, Michael Joseph, amesema mkataba wetu na MTN wa utumaji wa fedha Afrika Mashariki ni mfano mzuri sana wa ushirikiano na ufanya kazi kati ya makampuni ya simu yenye ushindani. Ameongezea kuwa kufanya kazi pamoja kutatoa huduma za gharama nafuu, utumiaji wa fedha na na kwa njia ya haraka kuboresha maisha ya watu wanaoishi katika nchi hizo saba na Afrika Mashariki na Kati. Mkuu wa idara ya fedha katika MTN, Serin Dayom, amesema baada ya kupata mafanikio makubwa huko nchini Ivory Coast na Benin, umepata hamasa ya kuwa na ushirikiano na Vodafone katika eneo hili la Afrika Mashariki. Na kampuni ya simu ya Samsung Afrika Mashariki imezindua simu ya Samsung Galaxy 6 na Galaxy S6 Edge, simu za kisasa katika soko la Kenya. Mkurugenzi mtendaji wa Samsung Afrika Mashariki, Robert Ngeru, ameelezea kwamba rekodi ya awali ya kuingiza takriban simu 500 za kisasa zote za Samsung S6 na S6 Edge kabla uzinduzi rasmi wa simu hizo mbili nchini Nairobi umewatia moyo. Kwa mujibu wa Samsung, simu hizo zitakuwa katika rangi mbalimbali ikiwemo nyeupe, nyeusi, ya dhahabu, bluu kwa simu za S6 na kijani kwa Galaxy S6 Edge. Kwa mujibu wa kampuni hiyo ya simu, simu hizo zitauzwa kwa bei ya rejareja ya shilingi elfu 75 za Kenya sawa na dola 800 za Marekani na shilingi elfu 90 sawa na dola 960. Kwa mujibu wa kampuni hiyo ya simu, simu hizo zitakuwa na kila aina ya teknolojia ya kisasa ambazo zimo katika simu nyingi za kisasa maarufu kama smartphones. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Basi msikilizaji, leo hapa Washington DC kuna tamasha la kukuza Kiswahili cha Ukidu linalofanyika katika chuo kikuu cha Howard, na mwenzangu Sande Shomari yupo huko katika eneo hilo hivi sasa. Sande na Imani, unatusikia hapo ulipo? Nakupata vizuri sana Mkamiti. Na kwa muda huu basi, vile muda unakwenda haraka haraka, hebu tueleze basi, ni mada gani zinazotarajiwa kuzungumzwa asubuhi hii katika hilo tamasha la CHAUKIDU. Naam, hapa katika mkutano huu wa nne wa CHAUKIDU, wa chama cha ukuzaji wa Kiswahili duniani, e, mada kuu inayotarajiwa kuzungumza ni namna ya kukuza lugha ya Kiswahili duniani. Anatarajiwa hapa rais wa chama hiki cha CHAUKIDU Profesa Alioma Mwishi, ambaye ni mwalimu katika chuo kikuu cha Georgia, atafungua mkutano huu kwa mazungumzo hapo baadaye kidogo. Halafu pia baada ya anatarajia kwamba katika mazungumzo e, pia atakaribishwa rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania mstaafu, e, mstaafu Rais Ali Hasan Mwinyi anatarajiwa kuwa mgeni rasmi hapa. Je, yeah, mmeshapata dondoo ambazo mgeni um, rasmi rais mstaafu Ali Hasan Mwinyi atazungumza katika tamasha hili? Rais uh, mstaafu lhaji Ali Hassan Mwinyi anatarajiwa kuja kwanza kuzindua tovuti ya CHAUKIDU, kwa sababu hawa sasa ndio wamezindua tovuti yao. Alafu pia anatarajiwa pia kwamba yeye ni mdau wa Kiswahili, basi pia anatoa nafasi ya kuja kuzungumzia nafasi ya lugha ya Kiswahili duniani wa kuhapa, mbali mbali ya mbali mbali, kwa sababu wadau wote wa Kiswahili wako hapa, walimu kutoka vyuo mbalimbali vya hapa Marekani na wadau mbalimbali wa lugha ya Kiswahili watakuwepo. Kwa hiyo anatarajiwa azungumzie hayo kwa leo kwa haraka haraka, okay. Sande, kuna ungetueleza basi mandhari iliyopo hapo katika eneo hilo, kabla ya kukutana na wewe tena katika matangazo yetu ya baadaye ya saa moja na nusu okay. Nam mkamiti mandhari ya humu ndani kweli ni mazuri sana. Walimu kutoka maeneo mbalimbali mbali wa Kiswahili hapa Marekani kama ujuavyo, pengine kwa wasikilizaji wetu wasiofahamu ni kwamba wapo walimu wengi sana kutoka maeneo mbalimbali mbali ya hapa Marekani ambao wanafundisha lugha ya Kiswahili, wote wamekushafika hapa eneo la Blackman katika chuo kikuu cha Howard jijini Washington DC, eh, wakiongozwa na mwalimu eh, wa huko Georgia, raisi wa chaukidu Lioba Moshi. Hali kadhalika tunaye Leonard mwaka ambaye yeye anatoka kule north carolina, salem state chuo kikuu ule ambako anafundisha Kiswahili. Hali kadhalika kuna wadau mbalimbali ambao tayari wamekushafika hapa. Yuko mratibu david keu ambaye amefika kwa hivi sasa. Hawa ambao wanashiriki kwenye mada hii wanapata staftahi, ni wakati wa kuwasili kufungua makao yao, wakiwa wanajiandaa kabla mada hizi Hazijaanza kutolewa lakini, hakika pia, yupo mtu mwingine hapa ambaye ameleta, ni mwandishi wa vitabu vya Kiswahili. Yeye ametoka kule California, yuko hapa tayari na vitabu vyake, akielezea jinsi anavyosambaza lugha ya, ya Kiswahili, bwana Yasini Kapuya ambaye anakaa kule California. Kwa hiyo kuna wadau wengi ambao wako hapa, wako wengine ambao wanaonyesha eh, mavazi ya Kiswahili ambayo yamewekwa mbele kabisa ya ukumbi kuonyesha jinsi gani basi ha wazungumzaji -wa waoka -wa Kiswahili nao wanavaa mavazi gani. Vile vile kuna wageni ambao wamealikwa ambao ni wakazi wa hapa Marekani. Wako walimu ambao ni raia wa Marekani wanaojifunza -wa -wa Kiswahili, wao nao wako hapa. Kwa hiyo hakika mandhari ni nzuri sana, wakiwa wote basi wanatarajia kumsubiri mgeni rasmi na kuweza kushiriki na wadau mbalimbali katika lugha ya Kiswahili ambao pia mchana najua wenzangu hapo studio kutoka Sauti Amerika pia mtakuwepo hapa kushiriki katika mada ya namna ya kuwakilisha makundi mbalimbali ya kufundisha au kutumia eh, lugha hii ya Kiswahili kwa mtikio. Asante sana. Sande, basi tutawasiliana na wewe baadaye. Msikilizaji, popote pale ulipo, endelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Haya basi, msikilizaji, ni VOA Express kutoka Washington DC na moja kwa moja tunaendelea kuangalia ni katika ya vumayo mitandaoni, na sasa ni wakati basi tusikilize, ambapo leo huko nchini Tanzania ni ajali nyingine iliyotokea hapo jana, na Kenya ni kukamatwa kwa mshukiwa wa ugaidi kwenye nyumba ya Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya huko Gatundu. Na amini usiamini, leo ukurasa wa mashuhuri kabisa wa YouTube ambao wewe hutumia kuangalia muziki mbalimbali mbali ama vitu mbalimbali umefikisha miaka kumi mkamiti kibayasi. Asante sana Idi, kwanza basi nitaanza na Tanzania, tukio la ajali za barabarani zinazojirudia mara kwa mara na kusababisha vifo, ambapo jana watu kumi walifariki na hamsini wengine walijeruhiwa kufuatia ajali ya basi la Unique Express lililokuwa likitokea Mwanza kuelekea mkoani Tabora kugongana na lori la Coca-Cola lililokuwa likitokea Tinde kuelekea Shinyanga. Wananchi kadhaa wametoa maoni yao kupitia gazeti la Mwananchi, nikianza na Baraka K Asema ukweli ajali zimezidi kwa kipindi kifupi. Madereva ni wakulaumiwa, na vilevile serikali ni ya kulaumiwa, inabidi kuchukua hatua za ziada kuhakikisha sheria za barabarani zinafuatwa. Walters 03 anasema usalama wa raia haupewi umuhimu na kipaumbele Tanzania. Anasema hana takwimu maalum, lakini hakumbuki kusikia ajali za mara kwa mara zinazosababisha vifo duniani kutokana na uzembe kama zinavyotokea nchini Tanzania. Abiria si wakulaumiwa wa wao ni maskini, hawana chaguo. Hata ajali nyingine itokee leo na kuwa mamia ya watu, basi kesho wengine watapanda basi kuelekea sehemu walizopanga kufika. Hapa serikali, bunge na vyama vyote, bila kujali itikadi zao za kisiasa, wakae chini kupata suluhisho mbadala. Nikielekea huko Kenya, kufuatia tukio la mshukiwa wa ugaidi Said Mire Siad kukamatwa kwenye nyumba binafsi ya Rais Uhuru Kenyatta iliyoko Gatundu. Anashutumiwa kuwa na kamera kwa ajili ya maandalizi ya kufanya shambulizi, na alifikishwa mahakamani jana na polisi bado ina hoji wananchi wametoa maoni yao kupitia gazeti la Daily Nation. Wanasema, nikianza na ndarasero wa Kaviaro, kama ni kweli inamaanisha shambulizi lijalo halitakuwa jepesi. Jamani, ni vyema kuweka tahadhari kila mahali, kuanzia Ikulu, shuleni, mabenki, viwandani, na kwenye mall na viwanja vya michezo pia. Tinyi anasema acheni kusema mengi juu ya kile wachunguzi wanachokifanya. Alfotula yeye anasema, kwani Uhuru huwa anaenda gatundu mara ngapi? Hiyo nyumba yake binafsi ipo kwenye eneo lenye ulinzi wa kutosha, hadi mtu ajipenyeze kwa kamera kwenye senyenge. Haji yeye anasema kama mwonekano wako unafanana na Msomali, basi wewe utaitwa gaidi. Nani anahitaji ushahidi juu ya hilo? kwani Wasomali wameshaumiza mioyo ya wa Wakenya, ndio maana hofu ipo kila wakati. Na kwa kumalizia YouTube leo msikilizaji, imeadhimisha miaka kumi. Max mas anasema hongera mtandao wa YouTube umefumbua macho mengi, kwani kila kitu sasa unapata kwenye mtandao wa YouTube. Megan Johnson anasema pamoja na kwamba imesaidia kutupa taarifa za haraka, lakini mtandao huo pia unaharibu watoto, kwani wanajifunza tabia ambazo mzazi hajawahi kuzifikiria. Gabi Victoria anasema hongera YouTube, miaka kumi imeingia kama maji, yaani sasa tunazungumzia muongo mmoja wa YouTube. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Ndege za kivita zimeshambulia waasi wa hodhi nchini Yemen leo siku mbili baada ya kile kilichotarajiwa kuwa mwisho rasmi wa kampeni ya mashambulizi yanayoongozwa na Saudi Arabia. Wakuu wa mataifa ya Umoja wa Ulaya wanakutana mjini Brussels, Ubelgiji, leo kujadili mapendekezo mbalimbali ikijumuisha hatua za kijeshi kushughulikia wakimbizi wanaojaribu kuingia Ulaya kwa njia ya bahari baada ya takriban wahamiaji mia tisa kufa maji wakati boti yao ilipozama siku ya Jumapili katika mbao wa kisiwa kimoja cha Italia. Ripoti mpya inasema kwamba China inaamini Korea Kaskazini tayari ina vichwa vya kivita ishirini vya nyuklia, idadi ambayo ni kubwa kuliko ilivyobashiriwa hapo mwanzo. Waziri mkuu wa Ufaransa, Manuel Valls, anasema tishio la ugaidi nchini Ufaransa halijawahi kuwa kubwa sana, ambapo polisi wameshazuia mashambulizi matano mabaya toka mwaka elfu mbili na kumi na tatu ikijumuisha kukamatwa kwa Mwislamu mwenye msimamo mkali wiki hii ambaye inaaminika alikuwa anapanga kushambulia kanisa moja ama zaidi. Tunakushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wake alikuwa Mamoyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, mimi ni Id Ligongo, pamoja tunawatakia alasiri njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.