From the America, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Ninawakaribisha leo ni Sunday Shumari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea maswali na majibu kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Polisi nchini Burundi wamepuuza uvumi kwa nchi hiyo imeingiliwa na kundi la waasi la FDLR na hivyo kusababisha wasiwasi wa usalama nchini humo. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Burundi Nderea Ndayambaje amesema si kweli, na hakuna hata muasi mmoja wa FD... FDLR aliyopo Bujumbura wa chiambali nchini Burundi. Vyanzo katika serikali ya Rwanda vinasema vinahofia kwa hali ya usalama nchini Burundi; kama itaendelea kudorora, Rwanda huenda ikajikuta katika vitisho vya kiusalama. Ukosefu wa uthabiti nchini Burundi ni sababu ya wasiwasi mkubwa kwa Rwanda, kwa vile hilo ni tishio ambalo linaweza kuiathiri nchi, kwa vile waasi wanaweza kupenya na kuingia Rwanda, na hiyo imeifanya Rwanda kuwa katika hali ya tahadhari kubwa. Chanzo cha upelelezi kimeliambia gazeti la The East African Jeshi la Nigeria linasema limewaokoa wanawake na watoto wa 234 waliotekwa na kundi la Boko Haram kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Afisa wa jeshi anasema uokozi wa karibuni umefanyika Alhamisi katika wilaya ya Sambia. Taarifa inasema hii ni kuongezea watu waliookolewa awali wakati wa operesheni inayoendelea katika eneo hilo. Jeshi limeongezea kwamba shambulizi la msituni linaendelea kutoka kila upande na juhudi zimezidishwa katika kuokoa mateka na kuharibu kambi zote na vifaa vilivyopo msituni. Mapema wiki hii, idadi hiyo iliyokolewa kutoka msituni wasi, mamia ya wasichana na wanawake hivi sasa wameripotiwa kurejeshwa katika usalama majumbani mwao. Umoja wa Mataifa unasema miundombinu ya msingi nchini Yemen iko katika hatari ya kuvunjika kabisa na kusababisha hali mbaya kwa wakazi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP, Yemen ambayo imekumbwa na vita ina matatizo makubwa katika ugavi maji, huduma za afya na mawasiliano kwa sababu ya uhaba mkubwa wa mafuta. Afisa wa Umoja Mataifa akizungumza na AFP kutoka Jibuti amesema huduma za afya, maji, chakula zinaanza kupungua polepole pole, kwa sababu kuna uhaba mkubwa wa mafuta nchini humo kufikisha bidhaa na huduma hizo katika maeneo ya ndani ya nchi bila mafuta. Amesema hospitali hayawezi kufanya kazi, magari ya wagonjwa hayawezi kubeba wagonjwa, na mfumo wa maji nao haufanyi kazi, kwa vile mafuta yanahitaji kusukuma maji. Afisa huyo ameongezea kuwa marufuku ya silaha pia ina matokeo yake katika ugawaji wa misaada ya kibinadamu kwa wale wenye shida. Wiki moja baada ya tetemeko kubwa la ardhi la kiwango cha 7.8 kwa kipimo cha Richter nchini Nepal, maafisa wanasema maelfu ya watu bado hawajulikani walipo, wakiwemo raia elfu moja wa Ulaya. Maafisa wamesema hivi leo kwa idadi ya vifo imevuka elfu sita mia sita huku wengi wao wakiwa wamefariki ndani na kuzunguka mji mm, mkuu Kathmandu. Maafisa wanasema bado kuna matumaini kidogo ya kuwapata watu walionusurika kutoka kwenye vifusi. Walionusurika wanaisihi wanaishi serikali na makundi ya misaada kusafirisha haraka chakula, maji na misaada mingine kwa watu wengi wanaoishi katika maeneo ya wazi baada ya kupoteza nyumba zao huko Kathmandu hakuna dalili ya kurejea kwa hali ya kawaida baada ya wachuuzi kufanya biashara na baadhi ya wakazi kufunga mahema yao na kurejea majumbani. Bado kuna harufu kubwa ya miili ya wafu ambayo imekuwa ni kwa sababu kuu kwa wakazi wengi wanashindwa kurejea makwao. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. maswali na majibu. Hamjambo, karibuni wapenda wasikilizaji, katika kipindi kingine cha maswali na majibu kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Hapa studio nahodha, mimi Abdu Shakur Abud, hii leo nikishirikiana na Sande Shomari kuchambua barua zenu. Sande, nani anatufungulia uwanja wa hii leo? Asante, uh, Abdu Shakur Anayetufungulia uwanja si mwngine isipokuwa ni Samson Misana Mulinga wa Kibara, Bunda, Mara, nchini Tanzania. Unasema unataka kujua kwanza, kwa nini Australia inaitwa immigrants nation, pili, ni lini huu mpango ulianza. Shakur, mimi sifahamu ni mpango gani, na kuachia umjibu huyu bwana, na kama unataka kujua ni nchi ya ngapi kwa maisha kuwa ghali, yani australia au navyofahamu masuala yake yote yanahusiana na Australia. Sasa kuhusu Australia, ni nchi ya wahamiaji ni sawa na vile Marekani inavyofahamika, kwa vile inaaminika wazao wa kwanza kuhamia huko Australia ilikuwa miaka elfu hamsini iliyopita, ambao hii leo ndio wakazi walio wachache nchini humo wanaojulikana kama wa Aborigines. Marekani vilevile vile ni nchi wahamiaji, manake wahamiaji wametoka sehemu mbalimbali za dunia kuja kujenga nchi ya Marekani. Kulingana na wanahistoria wazawa wa leo wa Australia wanatokana na wahamiaji kutoka visiwa mbalimbali vya karibu vya Australia, na ni mchanganyiko kati ya watu weusi na Wamelanesia wazawa wa Asia. Baada ya hapo wakazi wa kwanza wazungu kuwasili inaripotiwa ni mwaka 1787 na ilikuwa ni msururu wa meli 11 zilizowasafirisha watu 1350 wa wakiongozwa na Captain Arthur Philip na kuwasili huko Sydney. Na hapo tena wafungwa waliokuwa wamejaza majela ya hapa Marekani chini ya ukoloni wa Uingereza ndio waliwasili. Na baada ya kugunduliwa dhahabu huko Australia, wakazi kutoka Marekani, Canada, Ulaya na China waliwasili kwa wingi katikati ya karne ya 19, na kutokana na hali hiyo, ndipo wataalamu wakalipatia bara hilo jina la taifa la wahamiaji. Kuhusu mpango wa uhamiaji kama msikilizaji alivyouliza, ulianza tangu mwishoni wa karne ya 17 kama alivyoeleza hapo awali, na katika karne ya ishirini taifa hilo likafuata mfumo wa shirikisho kwa lengo la kudhibiti uhamiaji. Na wakati huo wa kulikuwa na upinzani mkubwa wa kuwazuia wachina kuingia, na hapo kutungwa sera ya wazungu wa Australia, ili iliwazuia watu wowote wa wasio wazungu kuhamia nchi hiyo na baada ya vita vya pili vya dunia ndipo mambo yalibadilika. Pakaanzishwa sera ya kuongeza idadi ya wakazi kuepusha kitisho cha kuvamiwa tena na kupoteza watu wengi, na hapo kauli mbiu ikawa jaza watu au tutatoweka, na hapo ndipo zaidi ya wakazi milioni tatu kutoka nchi za Ulaya katika miaka 40 hadi 50 waliingia nchini humo na lengo kubwa ni kupata watu wenye ujuzi wa kazi kuja kusaidia katika ujenzi wa taifa. Sasa ukichukulia sera hizo, ndiyo maana nchi hiyo pengine inajulikana taifa la wahamiaji. Hata hivyo, wazungu walikuwa wakiwabagua watu wa rangi nyinginezo kuingia kwa wingi, lakini hivi sasa ni nchi inayovamiwa sana na wakimbizi kutoka sehemu mbalimbali za dunia. Tukija upande wa swala lako la ughali wa maisha Australia, tunaweza kusema ni nchi ya kumi na saba kulingana na pato la wastani la wakazi yani GDP, ambayo inasemekana ni elfu arobaini na saba mia nane tisini na tisa kwa mwaka. Hiyo ni pato la wastani la watu wa huko kulingana na takwimu za shirika la fedha la kimataifa IMF mwaka elfu mbili kumi na tano, ikiwa nchi ya 19 kati ya mataifa tajiri ikiwa na uchumi wenye thamani ya dola trilioni moja milioni 137. Kwa ughali wa maisha Australia ni nchi ya sita, ambapo Uswisi ndio nchi yenye ughali wa juu wa maisha duniani. Tukiendelea na maswali na majibu kutoka Sauti ya Amerika, tunaye Rajabu Ndayisba wa Kitega, Burundi. Anasema kwanza, anataka kujua nani ndiye alitengeneza bomu la nyuklia; pili, anataka kujua bomu linalokwenda masafa marefu linafika umbali gani na ni la aina gani; na mwisho, ni nchi gani duniani yenye silaha nyingi za nyuklia? <laughs> Abdushakur, una kazi hapo, naona. Kwa hakika kama mambo mengi duniani, bomu la nuclear ni kutokana na ufundi unaotokana na wanasayansi wengi. Kulingana na vitabu vya historia na vitabu mbalimbali mbali, vinaripotiwa na hivyo vigumu kusema ni mtu mmoja aliyegundua au kutengeneza bomu la kwanza. Hata hivyo, bomu la kwanza la nuclear lilitengenezwa kutokana na mradi mashuhuri wa Manhattan uliowaleta pamoja wanasayansi mashuhuri kutoka Ulaya na Marekani wakiongozwa na Robert Oppenheimer kutengeneza silaha ya atomiki kabla ya Ujerumani iliyokuwa chini ya Adolf Hitler, kwani itakumbukwa kwamba Adolf Hitler alijaribu kutawala dunia na alitangaza kwamba anataka kutengeneza bomu ya nyuklia. Wengi wanasayansi walikuwa asili ya Kiyahudi. Hata hivyo, kufuatana na encyclopedia, waanzilishi wa chombo hicho wanaweza kusemekana ni Pierre na Marie Curie mwaka 1898 nane Kwani wao ndio waligundua chembe fulani kutoka madini ya uranium ina chembechembe waliopatia jina la radium, ina kiwango kikubwa cha munurisho inayotumiwa hii leo kutengeneza bomu ya nyuklia na nguvu za nyuklia. Kwa hivyo kutokana na ugunduzi wao ndipo hapo watu wanaweza kusema sayansi ya nyuklia ikaanza. Kwa upande wa bomu linalokwenda kwa masafa marefu. Hakuna bomu linakwenda masafa marefu. Bomu hudondoshwa kutoka ndege au roketi, lakini kitu chenye kwenda masafa marefu ni kombora au roketi ya masafa marefu, karibu na wastani, na bomu huwekwa kwenye kichwa cha kombora na kusafirishwa. Sasa, kulingana na wizara ya ulinzi ya Marekani, makombora ya masafa ya wastani ni yale yanayosafiri kati ya kilomita elfu moja hadi kilomita elfu tatu Kwa vile kila nchi inatengeneza kombora aina yake kati ya takriban nchi tisa hadi kumi za duniani zinazotengeneza kombora hii leo. Sasa, masafa ya mbali vilevile inategemea nchi gani inatengeneza na inakwenda kwa kasi gani? Kuna zile zinazokwenda mbio kuliko kasi ya sauti, yaani supersonic. Kawaida zinakwenda umbali wa kilomita kumi hadi mia tano kwa saa kutokana na kasi zake, lakini zinaweza kwenda kilomita mia nane kwa saa na kuvuka umbali wa kilomita elfu moja na inabidi kufahamu kwamba kila nchi inapotengeneza kombora inalenga dhidi ya adui na hivyo kupima umbali wa juu wa adui. Tuseme Marekani inapima umbali kombora yake inaweza kufika upande wa pili wa dunia, yani tuseme China au Rusia au Korea au inapima wastani kwamba inatoka Marekani kwenda Ulaya au ukichukulia Israel inaweza kutengeneza kombora masafa mafupi kabisa katika eneo la jirani zake kama Iran, inaweza kutengeneza masafa mafupi kwa ajili ya kwenda katika karibu nchi za jirani. Masafa ya mbali inatengenezwa ili kwenda nchi za mbali zaidi. Kwa hivyo inategemea wanatengeneza vipi. Sande. Sasa tukija upande wa swala la msikilizaji juu ya idadi ya silaha za nyuklia kulingana na taasisi ya kutaka kuangamiza nyuklia duniani ICAN ni kwamba russia ina karibu silaha elfu nane za nyuklia ikiwa ni bomu au silaha haijaelezwa vizuri ikifuatiwa na marekani ina elfu saba, mia tatu ufaransa ina mia tatu china mia mbili hamsini uingereza mia mbili ishirini na tano pakistan mia moja ishirini india ina mabomu mia moja kumi. israel themanini, na Korea Kaskazini haijulikani vizuri, lakini nadhaniwa ina zaidi ya kumi. Kwa hivyo ni mataifa tisa duniani yenye silaha za nyuklia. Kwa upande huo, nafikiri nimeweza kujibu swali lako. Asante kwa majibu mazuri kabisa hayo, Abdu Shakur. Sasa basi, zamu ni yako Ezra Saia wa Borega, Tarime, Tanzania. Unasema unataka kujua nani alianzisha tovuti ya mtandao wa Facebook na wasifu wake. Hey, nadhani Abdu Shakur, huu ndio ukurasa mashuhuri kabisa duniani kwa sasa, na kwani takriban kila mwenye simu aina ya smart au kompyuta ana ukurasa wa Facebook. Ni kweli kabisa Sande, na sidhani kama kuna mtu asiye na ukurasa wa Facebook, hata kampuni zote hivi sasa. Njia mojawapo ya mawasiliano makubwa ni Facebook. Idhaa like ya Kiswahili ya Sauti Amerika vilevile, tunao VOA Swahili ambayo ni Facebook ukurasa wetu, ambapo wasikilizaji wanaweza kuacha maoni yao, wakaacha maswali na majibu na kuangalia ripoti zetu tunazoripoti hapa Sauti Amerika. Unaweza pia kutoa mchango wako kawaida. Sasa ukurasa huu ambao umems mmoja mmojawapo au tuseme waanzilishi wa ukurasa huo kuwa matajiri wakuu duniani ni watu watano. Wametoka chuo kikuu mashuhuri cha Harvard, walianzisha kampuni hiyo Februari 4 mwaka elfu mbili na nne, nao ni Mark Zakabi ambaye yeye ndio mmiliki wa kampuni hii leo, pamoja na Eduardo Saverin kutoka Brazil, Andrew Mcollin, Dustin Moscovitz na Chris Huge waanzilishi hao awali walifungua ukurasa kwa ajili ya mawasiliano kati ya wanafunzi wa chuo chao, lakini baadaye kupanua na kuhusisha vyuo mashuhuri vinajulikana kama Ivy League huko Boston na chuo cha Stanford huko Boston vilevile vile. Pole pole ukurasa ukawa mashuhuri kati ya wanafunzi na wa vyuo vikuu vingine wa shule za sekondari vilevile na hatimaye ikawa kwamba mtu yoyote aliyetimu umri wa miaka kumi na tatu anaweza kuanzisha ukurasa. Kuanzia mwaka elfu mbili na sita kufikia mwezi wa Machi mwaka elfu mbili kumi na tano kulingana na kampuni hiyo, kumekuwepo na wanachama bilioni moja milioni arobaini na nne wanaotumia ukurasa huo kila mwezi, idadi kubwa ya watu. Kampuni ya Facebook Inc iliingia katika soko la hisa Februari mwaka 2012 ikianza kuuza hisa na kufikia dola bilioni 104. Kufikia mwaka 2015 mwezi wa Machi, kampuni ilikuwa na thamani ya dola bilioni 212 katika soko la hisa. Sasa tukizungumzia kwa ufupi wasifu wa marafiki hawa watano ambao hivi sasa ni matajiri vijana wakuu duniani kulingana na jarida la Forbes ni kwamba Dustin alikuwa akiishi katika chumba pamoja na Zakabi pamoja na wenzake katika chuo kikuu cha Harvard. Ana utajiri wa dola bilioni 2.7 akiwa na umri wa miaka 28, anaendesha kampuni yake mwenyewe. Naye Zakabi mwenye kampuni hiyo, akiwa tajiri mkuu vijana, akiwa na mali yenye thamani ya dola bilioni 9 milioni 400. Eduardo Severin, mwanafunzi kutoka Brazil, mwenye umri wa miaka thelathini na tatu sasa anatajwa kuwa tajiri mwenye dola bilioni nne nukta tatu Chris Hughes, aliyekuwa msemaji wa kampuni hiyo, mwenye umri wa miaka 31, hakufika katika mabilioni, lakini yeye ana milioni 800. Alianzisha au alinunua gazeti la kiliberali ambayo lilikuwa linafilisika, The New Republic, hapa Washington, akijaribu kuingia katika uandishi wa habari, lakini bado mambo yake ni mazito. Na Andrew McCollen ana hisia yenye thamani ya dola 53 milioni katika kampuni ya Facebook akiwa na utajiri wake binafsi wa dola bilioni 4.2 kulingana pia na jarida la Forbes. Kwa wakati huu, Zakabi ndiye mwenyekiti na mkurugenzi mkuu wa kampuni hiyo ya Facebook Inc. Alizaliwa White Plains, New York mwaka 1984. Babake ni daktari wa meno Edward Zakabi na mamake daktari wa matatizo ya akili Karen Kempner na ana dada wanne. Watoto walisoma katika shule ya sekondari ya Adsley. Baada ya kuanzisha ukurasa huo, amekuwa mmojawapo wa watu wenye umashuhuri na ushawishi mkubwa duniani, akitumia utajiri wake vilevile vile kuendeleza kampuni yake na kuwa mfadhili wa miradi mbalimbali, akiwa ni mkarimu katika maendeleo akianzisha taasisi ya kusaidia elimu hapa Marekani kwanza na anasemekana kufikia Septemba 2010 inaripotiwa kwamba ametoa dola milioni 100 kwa mfumo wa shule ya umma katika jimbo la New Jersey. Na mwaka 2010 Desemba 9 pamoja na matajiri wakuu wa dunia Bill Gates na warren Buffett, walitia saini waraka unaojulikana kama Giving Pledge wakiahidi kutoa angalau nusu ya mapato yao kwa miradi ya hisani na kwa hamasisha matajiri wengine kufanya hivyo. Wanasema matajiri wanabidi kusaidia wale wasiojiweza. Mwaka elfu mbili kumi na nne, pamoja na mkewe Prisilia Chan walitoa mchango wa dola milioni ishirini na tano kutoa kupambana na ugonjwa wa Ebola huko Afrika Magharibi. Mke wake ni mtoto wa wakimbizi kutoka China na Vietnam baada ya vita vya Vietnam na kushindwa kwa Marekani huko Saigon. Na pamoja wana miradi ya kusaidia watu wengine na inaripotiwa Zakabi ana mpango kupeleka vyombo vitakavyoelea katika anga za Afrika vikiwa na mawasiliano ya mtandao ili kurahisisha mawasiliano na mtandao huko barani Afrika, na pengine kutoa huduma za bure kwa mtandao wa internet. Tunasubiri kuangalia hali itavyokuwa. Basi, kwa ufupi tu, hao ndio matajiri walioanzisha Facebook. Tukiendelea hapa, kuna msikilizaji wetu wa Bariadi, Tanzania, anazungumzia swala la elimu Tanzania. Hebu tumsikilize. Kuseni Milaji kutoka Bariadi Somanda, mkoani Simiu, Tanzania. Mimi nazungumzia swala zima la elimu, pamoja na kuzinduliwa kwa sera mpya ya elimu Tanzania, lakini nilikuwa naomba shule za msingi zote za za za watu binafsi zingechukuliwa na serikali zote ili elimu eh, ya sekondari imilikiwe na watu binafsi, lakini ya msingi yote ingemilikiwa na serikali, ili kuweka mshikamano wa watoto kuungana wa kada mbalimbali, kwamba hawa watoto wa masikini na hawa watoto wenye kipato cha juu wakaungana pamoja katika shule za, za awali na za msingi, ila zile za sekondari, basi hata wakienda kwenye private wengine wakaenda kwenye serikali, inakuwa vizuri zaidi. Lakini kwa hii kada ya chini huku awali wote watoto wangeungana pamoja katika shule zote za msingi zikawa za serikali, kwa sababu hii isije ikaleta tofauti ya watu katika suala zima la mshikamano na kupewa elimu ya kutoka katika shule wanazosoma kwa hivi sasa, kwa sababu mwalimu anaweza kuamua kwenda kuuza eh, masomo mazuri katika shule za, za, za, za msingi za watu binafsi, lakini kama ni za serikali zote, ile tamaa inakuwa haiko. Senmaji kutoka Bariadi Somanda, Tanzania. Haya, msikilizaji kwa kweli ametoa wazo zuri sana, Abdul Shakur. Nadhani kwani watoto ama waki wakipata elimu ya msingi iliyo sawa na yenye mwelekeo wa uzalendo, baadhi ya wataalamu wanasema kwamba kweli kunaweza kuwa na mshikamano na mwamko wa kitaifa. Sijui wewe unasemaje? Siku hizi kweli kuna changamoto katika elimu barani Afrika ambapo watoto wanasoma katika viwango mbalimbali mbali kutoka na utajiri wa wazazi wao. Maanake kuna wale matajiri hawapeleki watoto wao katika shule za umma, na wanapeleka shule za binafsi, wanapata elimu ya ziada zaidi kuliko wale walioko chini na kadhalika. Kwa hivyo, ili kuweza kuunda muungano na kuwepo na utaifa, kama ulivyosema Sande, ni muhimu kweli, pengine pawe na shule ya umma kwa shule za misingi kote, lakini ni jambo ambalo imepitwa na wakati Mambo yanaendelea mbio, ni vigumu kurudi nyuma, labda kukarabati hizo shule za msingi za umma kuweza kushindana na hizo shule za binafsi, kuwafikisha kiwango sawa watoto wote, na mfumo wa elimu kutolewa ambapo wote wanapata elimu aina moja, kuweza kuendesha nchi kwa uweza lendo zaidi. Naona muda wetu hauturuhusu kuendelea mbele. Asanteni wapenda wasikilizaji, msiache kupromosha maswali yenu motomoto. Hadi wakati mwingine, kwa niaba ya Sandey Shomari, mimi ni Abdu Shakur Abud nikutakieni wikendi njema, kwaherini. nam ufwatau. Ni muktasari wa habari, msomaji ni mimi Khadija Riami. Polisi nchini Burundi wamepuuza uvumi kwa nchi hiyo imeingiliwa na kundi la waasi la FDLR na hivyo kusababisha wasiwasi wa usalama nchini humo. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Burundi Ndereya Ndayambaje amesema si kweli, na hakuna hata mwasi mmoja wa FDLR, FDLR aliyopo Bujumbura wa mbali nchini Burundi. Jeshi la Nigeria linasema limeokoa wanawake na watoto 234 waliotekwa na kundi la Boko Haram kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Afisa wa jeshi anasema uokozi wa karibuni umefanyika Alhamisi katika wilaya ya Sambia, wiki moja baada ya tetemeko kubwa la ardhi la kiwango cha 7.8 kwa kipimo cha Rikta huko nchini Nepal. Maafisa wanasema maelfu ya watu bado hawajulikani walipo, wakiwemo raia elfu moja wa Ulaya maafisa wamesema hivi leo, kwa idadi ya vifo imevuka 1600 huku wengi wao wakiwa wamefariki ndani na kuzunguka mji mkuu Kathmandu. Mke wa mwanamfalme wa Uingereza William Kate amejifungua mtoto wa kike mapema hivi leo asubuhi, maafisa wa ufalme wamesema hivi leo. Huo ulikuwa ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.