Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Aida Isa na mimi hapa studio ni Abdu Shakur Abud, nakaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano, tarehe 6 Mei mwaka 2015. Karibuni. na leo katika Kumekucha Afrika tunaripoti kwamba habari zinajitokeza kwamba wajumbe wa baraza la katiba Burundi walilazimishwa kuidhinisha uamuzi wa rais Nkurunziza kugombania kwa mhula watatu. Umeshapata habari kwamba mmoja wao amekimbia kwa sababu ameona kwamba hawezi akakubali kusanyi mambo ambayo ataleta vurugu nchini. Kwa hiyo sasa maamuzi ambayo walitoa ni waamuzi walitoa kwa oga, ni amuzi ambao hatuwezi kubali kama wananchi mnako huko DRC, mshauri maalum wa Rais Joseph Kabila wa Congo anasema nchi inapoteza kati ya dola bilioni kumi hadi 15 kila mwaka kwa ajili ya ubadhirifu na watu kukwepa kulipa kodi. Na katika makala yetu ya jukwaa la vijana, mwanamuziki wa Tanzania anaishi London Francia Chengula anawashauri vijana kutotegemea muziki peke yake. Wengine wameshinda mashindano kama hivi X Factor na vitu kama hivyo, huwasikii tena lakini, sio walikuwa na sauti nzuri. Kwa hiyo nilikuwa nawa, nawaambia vijana, naambia lazima uwe na plan B. Kama wewe ni mtu ambaye unaweza kufanya vizuri shuleni, una, una talenti nyingine yoyote, labda ufundi nini, fanya hivyo, kwao unakuwa, unakuwa huku na kule. Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia hii leo katika kumekucha Afrika, kutoka hapa Washington DC. Matangazo yetu pia yanasikika kupitia tovuti anwani www.voaswahili.com. Lakini kwanza, huyu hapa Abdul Shakur anatusomea taarifa ya habari. Na habari za dunia kwa alfajiri ya hii leo ni kwamba ofisi ya Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, MONUSCO, imeeleza jana kwamba walinda amani wawili wa Umoja wa Mataifa kutoka Tanzania wameuliwa mashariki ya Kongo wakati gari lao la kupiga doria liliposhambuliwa kwa ghafla katika eneo ambalo jeshi la serikali linapigana dhidi ya waasi wa Uganda. Wanajeshi hao walishambuliwa katika kijiji cha Kikiki, kiasi cha kilomita 50 kaskazini ya mji wa Beni, mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini. Msemaji wa kikosi cha kulinda amani Kongo MONUSCO Felix Base amesema shambulio la kushtukiza lilitokea Jumanne mchana na kueleza kwamba mbali na wanajeshi hao wawili kufariki, kuna wanajeshi wengine waliojeruhiwa. Katika tukio jingine, jeshi la Kongo lilieleza jana asubuhi kwamba wanajeshi wake wameua wapiganaji 16 wa kundi la ADF NALU kutoka Uganda wakati wa mapigano makali katika eneo hilo hilo mwishoni mwa wiki. Kundi la msaada wa dharura la watoto la Uingereza Save the Children linaripoti kwamba karibu wahamiaji 40 wamezama katika bahari ya Mediterranean siku ya Jumapili, wakati boti lao la mpira kupoteza hewa au kulipuka walipokuwa wanajaribu kusafiri hadi pwani ya Utaliana. Kundi hilo la huduma ya dharura limeeleza kwamba walionusurika katika ajali hiyo wameripoti kuwa watu wengi wamefariki wakati chombo chao kilipozama na hawakuweza kuogelea. Wao ni waathiriwa wa mwisho kati ya vifo 1700 vivyotokea mwaka huu pekee katika wimbi la watu wanaokimbia kuelekea Ulaya kutoka Afrika na Mashariki kutokana na vita, dhulma na ghasia. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry alifanya ziara ya ghafla huko Somalia jana, ili kuonyesha uungaji mkono wa Washington kwa serikali ya Somalia na juhudi zake za kurejesha hali ya kawaida baada ya zaidi ya miaka 20 ya mizozo na ghasia nchini humo. Ziara hiyo fupi ya Keri ni ya kwanza kabisa kufanywa na waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani nchini Somalia. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Abdulaziz Bilowe anaripoti kutoka Mogadishu. Ripoti yake inasoma hapa na Aida. Waziri wa mambo Carey, ya nchi za nje John Kerry alifanya ziara huko Mogadishu mapema jana, ziara ambayo haikuwa imetangazwa kwenye ratiba ya ziara yake ya Afrika Mashariki. AMISOM, anasema ninatembelea Somalia leo kwa sababu taifa lenu limefanya mabadiliko. Miaka mitatu imepita tangu katiba mpya ya mpito kupitishwa na bunge kuhapishwa. Kutokana na msaada wa AMISOM, vikosi vya Somalia vimeondosha na kurudisha nyuma Al-Shabab kutoka miji mikuu iliyokuwa na wakazi wengi. Anasema juhudi za dhati za kimataifa zimeondoa kabisa biashara ya uharamia kutoka Somalia. Wakati wa ziara yake ya saa tatu na nusu Bwana Keri alikutana na viongozi wakuu, kadhalika viongozi wa majimbo ya Somalia na wawakilishi wa makundi ya kiraia. Bwana Keri alipongeza jukumu la jeshi la Somalia pamoja na kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Afrika kwa kuwadondoa wanamgambo wa Al-Shabab na kumaliza kitisho cha uharamia. Waziri Keri alizishukuru nchi za kikanda kwa kupeleka wanajeshi wao kwa ofisi ya Umoja wa Afrika huko Somalia na kuwapongeza viongozi wa Somalia kwa kufanya kazi kuelekea malengo ya, ya mwaka elfu mbili kumi na sita ambayo ni pamoja na uchaguzi. Naendelea na taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Ikulu ya Marekani, White House, inaeleza kwamba ni mapema mno kusema ikiwa kundi la Islamic State lilihusika na shambulizi la Jumapili dhidi ya ukumbi uliokuwa unafanyika mashindano ya kuchora katun za Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam katika jimbo la kusini magharibi la Texas. Kundi hilo la kigaidi lilidai kuhusika kwenye kituo chake cha, cha redio jana, kikieleza kwamba wanajeshi wake wawili walifanya shambulio la bunduki huko Garland, nje ya mji wa Dallas. Kundi limeeleza kwamba hilo lilikuwa shambulizi lake la kwanza ndani ya ardhi ya Marekani na kwamba mabaya zaidi yatatokea. Msemaji wa White House Josh Earnest anasema utawala wa Obama hauko tayari kutangaza kwamba Islamic State limewasili Marekani. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Tukiendelea na habari, basi habari iliyopewa uzito asubuhi ya leo ni huko nchini Burundi, ambako mahakama ya katiba nchini humo imetoa uamuzi kumruhusu rais wa nchi hiyo Pierre Nkurunziza kugombea muhula mwingine wa tatu. Taarifa hizo zimepokelewa kwa hisia tofauti mwenzangu Idi Ligongo ameongea na mbunge wa bunge la Afrika Mashariki Jeremi Ngendakumana ambaye amesema rais Nkurunziza anastahili kutumia busara ili kuinusuru nchi ya Burundi. Mumeshapata habari kwamba ile mahakama ya kuhangalia mambo ya katiba watu wao wamekiwa hatarini, wakawambia msipofanya hii mutakuwa kwenye hatari. Sasa waimefanya hiyo kwa oga. Mmeshapata habari kwamba mmoja wao amekimbia kwa sababu ameona kwamba hawezi akakubali kusanyi mambo ambayo ataleta vurugu nchini. Kwa hiyo sasa maamuzi ambao walitoa ni waamuzi walitoa kwa oga ambao hawezi hatuwezi kubali kama wananchi. unadhani hali hii inavyokwenda Burundi inaelekea wapi? Maanake tunajua sasa hivi kuna baadhi ya Warundi wamekimbilia Rwanda na baadhi wamekimbilia nchini Tanzania. kitakaweza tokea, siwezi nikasema kabisa, sababu li ch kitu chochote wakati huu kinaweza tokea. Inachoweza kusema kwamba ni kwamba mambo haya ambayo tuna, tunapo tunayo wakati Burundi wakati huyu ni mambo ya siasa kuzidia mambo ya sheria, sababu kama mwanasiasa ukitaka kutoa uamuzi wowote huyo, unaangalia kwanza masilahi ya wananchi, unaangalia masilahi ya nchi yenyewe. Ukiona kwamba e, ukichukua uamuzi huyu utakuwa na matokeo mabaya kwa wananchi au kwa nchi, ukiwa ni mwanasiasa ambayo una busara, unaahirisha uamuzi huyo. Kwa hiyo wakati huyu, hata wakiwa wamesema kwamba anaruhusiwa, Mheshimiwa Rais angeelewa kwamba kama uamuzi huyo wa kugombea mura watatu utaleta tatizo Burundi nima matapizo, kama utaturudisha nyuma kwenye vurugu na matatizo kama tuliyojua miaka kumi na tano kutokea kifo cha Mheshimiwa Rais Ndadaye, bora angekuwa angesimamisha mambo hayo, sababu busara ndio inaongoza kila mwanasiasa. Tunafahamu wewe ni mbunge wa bunge la Afrika Mashariki. Wajibu wa uh, jumuiya ya Afrika Mashariki kama taasisi hivi sasa ni ipi kuhakikisha kwamba mwanachama wake Burundi inakuwa katika hali ya utulivu? Inachoweza sema ni kwamba Mheshimiwa Kikwete, rais wa Tanzania, amekuja Burundi akatoa hotuba mbele ya bunge ya, ya, ya Afrika Mashariki ya EALA, alitangaza rasmi wazi kwamba tunaweza kupata amani tukiheshimu katiba ya Burundi, tukiheshimu makubaliano ya amani ya Arusha, tukiheshimu sheria hiyo zote za Burundi. Unadhani kwamba jumuiya ya Afrika Mashariki imewajibika ipasavyo kuingilia kati ama kulisimamia eh, huu mgogoro ambao unaendelea kufukuta wa Burundi? Tunaona kuwa wanaangalia kimakini, sababu hii sheria ambayo inasimamia jumuiya ya nje ya Afrika Mashariki yenyewe inatangaza wazi katika kipengele cha saba na sita kwamba nchi yote ambayo imekubaliwa kuingia katika jumuiya hiyo imekubali kuheshimu demokrasia, kuheshimu haki ya binadamu na mambo yote hayo. Huyo alikuwa ni mbunge wa bunge la Afrika Mashariki kutoka Burundi, Jeremy Ngendakumana akizungumza na kumekucha Afrika. Unaendelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Mgombea kiti cha rais kwa tiketi ya chama cha Democratic hapa Marekani, Hillary Clinton amesema Marekani inahitaji kurekebisha mfumo wake wa uhamiaji ulioharibika na kwamba sheria yoyote itakayopitishwa inabidi ihusishe mpango wa kuwapatia uraia kamili na sawa wakazi walioingia nchini humo kinyume cha sheria. Katika mkutano mmojawapo ya kampeni zake jana Jumanne katika shule ya sekondari huko Nevada, magharibi ya nchi, Bill Clinton aliwakosoa wapinzani wake wakuu akisema kwamba haku Hakuna hata Mrepublican aliye na msimamo wa bayana na usiolegalega kuunga mkono njia ya kupatiwa uraia wa wahamiaji. Idadi kubwa ya wagombea kiti cha rais wa chama cha Republican wanapinga sheria itakayopelekea uraia kwa baadhi au wahamiaji wote milioni kumi na mbili wanaoishi nchini humo bila vibali vinavyostahiki umoja wa ulaya umeeleza kwamba mazungumzo juu ya mpango wa nyuklia kati ya mataifa sita makuu ya dunia na iran yataanza tena wiki ijayo mjini vienna austria maafisa walieleza jana kwamba wajumbe wa eu na iran watakutana mee kumi na mbili na hapo tena maafisa kutoka uingereza china ufaransa ujerumani rusia na marekani wataungana na mazungumzo hayo mee kumi na tano pande hizo zilifikia mpango wa makubaliano mwezi uliopita na hivi sasa wanajaribu kufanya kazi kutayarisha makubaliano ya mwisho ifikapo Juni 30. Kipindi ni Kumekucha Afrika, kinachokujia moja kwa moja kutoka studio ya 15 hapa Washington DC kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tukiendelea na habari zaidi, tunaelekea huko nchini DRC ambapo mshauri maalum wa rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo anasema nchi inapoteza dola takriban bilioni kumi hadi kumi na tano kila mwaka katika ukwepaji wa kodi na ubadhirifu. Mwandishi wetu wa VOA Nick Long anaripoti kutoka Beni na Harrison Kamau anaisoma ripoti kamili. Profesa Luzolo Bambi Lesa hivi karibuni aliteuliwa mshauri maalum wa rais wa DRC Joseph Kabila katika masuala ya rushwa, biashara haramu ya fedha na ufadhili wa ugaidi. Mwishoni mwa wiki iliyopita, amewaambia waandishi wa habari kwamba utafiti uliofanywa unaonyesha kuwa Kongo inapoteza kati ya bilioni 10 mpaka 15 kwa mwaka kwa sababu ya ukwepaji kodi na ubadhilifu au fedha za serikali kutumiwa kwa mambo binafsi. Dalili za biashara haramu ya mzunguko wa fedha zinaweza kuonekana mjini Kinshasa, amependekeza, hasa unapoangalia majengo marefu yanayojengwa mjini humo. Watu wengi wamehoji fedha za ujenzi wa majengo hayo zinatoka wapi, na jibu si dhahiri kutoka katika marejesho ya kodi za wekezaji au nyaraka nyingine. Luzorobambi amependekeza kuwa huenda ni fedha haramu na pengine pia zinafadhili ugaidi, akitangaza juhudi mpya za serikali. Profesa amesema kuanzia hivi sasa mtu yeyote mwenye habari kuhusu rushwa na biashara haramu ya fedha anaweza kutuma ripoti kwa njia ya barua pepe. Taasisi ya kimataifa ya kufuatilia masuala ya rushwa, Transparency International, imekaribisha tangazo la Profesa, lakini imesema maneno yake yanahitaji kufuatiwa na vitendo. Lucas Olo Fernandes ni mtafiti wa Congo wa Transparency International. Fernandes anasema kwamba bunge la DRC linatakiwa kumteua mshauri maalum anayehusika na rushwa, lakini sheria ya kufanya hivyo haijapitishwa. Anasema kwamba mamlaka nyingi bado hazijaonyesha nia yake ya dhati ya kisiasa kukabiliana na rushwa na ubadhilifu. Amekiri kwamba baadhi ya makampuni ya kimataifa yana mchango wake katika rushwa il faut il faut toujours le, le reconnaitre Upande uh, mwingine anasema uh, mamlaka uh, inatoa maamuzi kuhusu kodi badala ya kuzipeleka hazina, na wakati huo huo baadhi ya makampuni yako tayari kulipa kodi haramu ambazo zinaishia sehemu isiyotakiwa badala ya kile ambacho ni halali. Ni nadra sana kwa maafisa waandamizi nchini DRC kushtakiwa, kupatikana na hatia ya rushwa na kuchukuliwa hatua. Mpaka hili litakapofanyika, Fernandes anapendekeza kuwa maendeleo yataendelea kuwa ya polepole pole. DRC iko kwenye chini kabisa katika orodha ya Transparency International kwenye nchi 175, DRC ni ya 154. Fernandes anasema maendeleo ya nchi katika muda wa miaka mitano iliyopita yamekuwa si mabaya, lakini ameongezea kuwa itakuwa ni kuongeza chumvi kusema kwamba yamekuwa ni mazuri. Naam, tunaendelea kubaki hapo hapo DRC, ambapo askari wawili wa Umoja wa Mataifa kutoka Tanzania wamefariki na wengine wanne kujeruhiwa vibaya baada ya msafara wao kushambuliwa kwa roketi hapo jana huko wilayani Beni, kilomita 37 kaskazini mashariki mwa DRC. Mwandishi wetu Oster Malivika ana ripoti zaidi. Askari hao wa Umoja wa Mataifa, hasa sana kikosi kutoka Tanzania wameshambuliwa katika maeneo la Kisiki ikiwa ni kaskazini mashariki mwa mji wa Beni, takriban kilomita thelathini na saba kwa saha za jioni. Kwenye laini ya simu najiunga na mkaaji ambaye yuko karibu na eneo hilo. Ni haki Waaskari wa Umoja Mataifa walishambuliwa kwa risasi, alafu hatu ya jua kama ni wale wa Tanzania au ni wa aina gani walioshambuliwa, na hali ikoje kwa sasa? na kwa hii wakati raia waliokuwa mahali hapo wametoka, wameanza kimbia maporini, kwa sababu walishambuliwa, walikuwa kwa wakati ya magharibi. Kwa hii wakati watu wote wanakuwa ndani ya washiwashi, kwa sababu hata mji wa Wicha wanakuwa na washiwashi, kwa sababu kilometa sita ni karibu na mji wa Wicha Un ni gari ya Monisco iliyokuwa nachukua wale wa askari wa, wa, wa Monisco ilipigwa roketi ama tu risasi ya kawaida. Ilipigwa roketi. Kwa sababu wabandia wanakuwa vile na maroketi huko porini. Ifahamike kwamba askari hao kutoka Tanzania wapatikana katika kikosi maalum cha Umoja wa Mataifa kinachoshirikiana na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupambana na waasi wa ADF katika maeneo hao ya Beni wanaoshukiwa kuendesha vitendo vya mauaji ya kinyama pamoja na utekaji nyara walishambulia gari ya Umoja wa Mataifa. Alafu sasa FRDC inawafata, lakini hatujua kama ilikuwa namna gani kama ni wangapi wanajeruhiwa ama wangapi hatuyapata, hatu habari lolote. Sasa hivi jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo limeingilia kati kutafuta wapi wapiganaji hao wamekimbilia baada ya kutwanga roketi katika gari ya askari hao wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa na kusababisha vifo vya askari wawili na wengine takribani ine wapatikana katika hali duni. Umoja wa Mataifa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umethibitisha kwamba askari wao wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa, hasa sana kikosi kutoka Tanzania, ikiwa ni kikosi maalum, gari yao imepigwa roketi kutoka Owicha hadi Eringeti, na hadi sasa hawajui watu wangapi wamefariki dunia uliowaskilisasi kwa kilometa kwa kilometa sita kutoka mji wa Oicha kuendea kipande ya Eringeti. Oster Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana na mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA kutoka hapa Washington DC. Na kabla ya kumaliza matangazo yetu ya leo, sasa tunakuletea kipindi cha vijana, ambapo leo katika Jukwaa la Vijana tumetembelewa na mwanamziki wa Tanzania anayeishi na kufanya kazi zake huko mjini London, Bifrancia Chengula, ambaye mwenzangu Sande Shomari aliwahi kuongea naye siku za nyuma lakini pia alipata fursa ya kutembea kwenye studio zetu na amezungumza tena na Sandey Shomari akielezea kuhusu fani yake ya muziki. na Kiswahili najivunia, tembea yangu, kuvaa kwangu, kula kwangu, matendo yangu, Mtanzania, Mtanzania halisi mimi, hey. Anaitwa Francia Chengula, huyo msikilizaji na kibao chake Tanzania Leo. Yuko ndani ya studio za Sauti ya america Washington DC. Karibu sana Francia Chengula studio zetu. Asante sana, ninafurahi sana kuwa mahali hapa kwa kweli. Nimekuwa nikikusikia, nikikuona, lakini leo niko hapa live ndani ya Sauti ya america kabisa. Asante sana, so happy karibu sana Francia. Asante sana msikilizaji. Basi leo tumetembelewa na Francia Chengula, kama ulivyosikia kibao chake hicho na kupenda Tanzania, kibao ambacho ama kwa hakika kimevutia wengi, hisia za wengi, kinapendwa. Francia, hongera kwa kazi nzuri. Asante sana nami ninafurahi kusikia kwamba kweli hichi kibao kina you know, kimevuma huko Marekani Wanakipenda. Asante sana kabisa, kabisa, hata wasikilizaji wetu Afrika ya mashariki kibao hichi kinatamba sasa. Hebu tueleze tu Francia, wakati unaandika wimbo huu wa Tanzania, nini kilikusukuma kupelekea kuandika wimbo huu? Kitu cha kwanza kabisa, ilikuwa nimepata mwaliko wa kwenda kuimba kwenye sherehe um, za Tanzania. Nafikiri ilikuwa ni Muungano, sikumbuki kabisa ilikuwa ni lakini nakumbuka ilikuwa ni sherehe za Tanzania, uh, kama miaka mitano iliyopita sasa nilivyopata huo mwaliko waliniambia kuimba wimbo wa taifa pamoja na wimbo fulani wa, wa taifa. Sasa mimi kama Francia, kama mwimbaji, nikaona sawa, nitaimba wimbo wa taifa lakini pia ningependa kuimba wimbo kuhusu Tanzania. Kwa hiyo nikawa nimefikiria maisha yangu yaliyoko pale Uingereza kama Mtanzania, jinsi gani ambavyo naishi na kama unavyosikia kwenye wimbo inasema kwamba pamoja na kwamba niko nje, niko mbali, lakini bado mimi ni Mtanzania kwa sababu nakula chakula cha Kitanzania, kwenye sherehe kama hizo tunavaa nguo zetu za Kitanzania na tunarepresent Tanzania. Kwa hiyo yani, maneno yalikuwa yanaongelea hasa mimi kama mimi ambaye pamoja na kwamba niko nje ya nchi, lakini bado naishi kama Mtanzania na najivunia nchi yangu. Sasa labda Francia, tuelekee kwenye nyimbo yako nyingine ambayo umeitoa kwenye hii albamu ikizungumzia nyumbani ni nyumbani. Pengine wewe ni mzalendo sana mpaka unazungumzia hii nyumbani, au inakuwaje, au uliguswa na nini hasa? Ay, hiyo tena ni nyingine. Nilialikwa mwaka jana kwenda kuimba kwenye mkutano wa diaspora ambao ulifanyika mara ya kwanza Tanzania, na nilivyoalikwa mimi tena kama Francia nilitaka maana walikuwa nataka nikaimbe huu wimbo wanakupenda Tanzania na vitu kama hivyo, kwa hiyo nikasema pamoja na huo, ni wimbo huo, ningependa niimbe wimbo ambao unaongelea you know, nyumbani kwetu kwa sababu kichwa cha habari kilikuwa Yani vitu baadhi ya vitu ambavyo vilikuwa vinaongelewa pia ni kuhusu watanzania wanataka dual citizenship na vitu kama hivyo na nini, kwa hiyo nikasema, nikataka niseme kwenye wimbo kwamba uh, sisi tulioko nje tunataka ata tu, tujisikie yani, na sisi tuko nyumbani, tunatamani kuja nyumbani. Tuko nje, lakini sisi bado ni watanzania ambao tunataka ku, kuwa kama watanzania yani, tuwe kama nyumbani as opposed kwenda nchini kwako, ujione tena kama uko ugenini. Kwa hiyo yani ndo message Make, na, na pengine mziki wako Francia, ukiangalia mapigo na ukiangalia upangaji, nini ambacho unalenga katika mziki wako, unalenga hasa kupiga mziki wa aina gani? Mimi kwa kweli, uh, nafikiri kwenye style kama ni masuala ya nimebezi zaidi kwenye style za Kiafrika Afrika fulani hivi ingawa wakati mwingine najiona kama vile sitaki kuwa lazima niwe style fulani, unajua kama mtu mwingine utasikia labda ni R&B. mm -hmm. Yule sikia Beyonce, unajua ni R&B ukisikia, you know, mtu fulani unajua ni style fulani. Mimi ningependa kuwa nichanganye kidogo, yani, you know pate vionji vya kila mahali. Kwa hiyo sasa utakuta nyimbo zingine kidogo kama vile ziko pop, zingine kama zuk uh, ko na nyimbo zingine ziko kama soul, uko gospel mm -hmm. Yeah, kwa sababu wakati mwingine ndio yeah. Ni kwamba unakuta labda nimeamka asubuhi and then nasikia wimbo unapiga kichwani mwangu ko from there ndo naanza kuandika na vitu kama hivyo. Na mwisho ushauri wao kwa vijana, wasichana wanataka kuingia kwenye, kwenye fani ya muziki, mimi ushauri wangu mkubwa, hata nilipokuwa Tanzania nilikuwa nawaambia vijana nasema, hakikisha hukai tu kwenye muziki, plan B Lazima uwe na plan B katika maisha yako, kwa sababu unajua kabisa mziki ha, hauna uhakika, na hata sio so afrika tu, hata hizi nchi za wenzetu. Unaona watu wana talent, watu wanaimba vizuri, wengine wameshinda mashindano kama hivyo X Factor na vitu kama hivyo, huwasikii tena, lakini sio walikuwa na sauti nzuri. Kwa hiyo na, nilikuwa nawambia vijana, naambia lazima uwe na plan B. Kama wewe ni mtu ambaye unaweza kufanya vizuri shuleni una, una talent nyingine yoyote, labda ufundi nini, fanya hivyo, kwao unakuwa una, huku na kule, hii kifail Unaenda kule na wewe, kama mwanamke ukiona huku wanakuzengua wanaume nini na nini, achana ah, nao. Mimi nitaendelea na kazi yangu ofisini au chochote kile ambacho, uh, unaweza kukifanya. Huyo alikuwa ni mwanamuziki wa Tanzania anayeishi na kufanya kazi zake huko mjini London, Francia Chengula akizungumza na Sauti ya Amerika. Na hivi punde basi, mpenzi msikilizaji, Abdu Shakur Abud atakusomeeni muhtasar wa habari. Ofisi ya Umoja Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, MONUSCO, imeeleza jana kwamba walinda amani wawili wa Umoja wa Mataifa kutoka Tanzania wameuliwa mashariki ya Kongo wakati gari lao la kupiga doria liliposhambuliwa kwa ghafla katika eneo ambalo jeshi la serikali linapigana dhidi ya waasi wa Uganda ADF. Kundi la msaada wa dharura la watoto Save the Children linaripoti kwamba karibu wahamiaji 40 wamezama katika bahari ya Mediterranean siku ya Jumapili, wakati boti wa lao la mpira kupoteza hewa au kulipuka walipokuwa wanajaribu kusafiri hadi pwani ya Utaliana. Wao ni waathiriwa wa mwisho kati ya vifo 1700 vilivyotokea mwaka huu pekee katika wimbi la watu wanaokimbia kuelekea Ulaya kutoka Afrika na mashariki ya kati. Waziri wa mambo za nje wa Marekani John Kerry amefanya ziara ya ghafla huko Somalia na kuwasifu viongozi wa Somalia kwa maendeleo wanaofanya kugeuza nchi yao kuja eneo la amani. Hii ni ziara ya kwanza kufanywa na waziri wa mambo za nje wa Marekani katika miaka 20 iliyopita. Na wapenda wasikilizaji, mwisho wa muktasari wa habari, ndo tunafikia mwisho wa Kumekucha alfajiri ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika na kufanikisha matangazo haya, mwongozi wa matangazo Aida Isa Fundi, wa mitambo Zahra, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema, msikose kusikiliza matangazo yetu ya jioni saa kumi na nusu VOA Express pamoja na matangazo ya saa moja unusu. Usikose kutembelea tovuti yetu www voa swahili com. Andika maoni yako katika ripoti zetu. kwa herini.