Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni Alhamisi, Mei tarehe 7 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, shule za pwani nchini Kenya zaweka mikakati ya kulinda wanafunzi kutokana na mashambulizi. nikitaka kusema kwamba sa mkoko umeweza kualika maua, kwa hivyo anatumai kwamba tukiangazia janga hili la dawa za kulevya ukianza hasa kitovu chake, kwa nini watu wajingiza katika madawa za kulevya, basi nafikiri tutakuwa katika mkondo mzuri sana. Ni sauti ya mmoja ya washiriki akielezea juu ya mikakati ya usalama iliyowekwa huko nchini Kenya. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na milangu jina ni Harrison Kamau. Nayo mafuriko makubwa ya kumba mji wa Dar es Salaam nchini Tanzania. Kama mvua inanyesha kidogo tu mito inaanza kutema maji kila mahali, kuna shida hapo. Kila mtu achukue hatua, kwamba wale ambao wako nani maeneo ya vyanzo vya maji waondoke, okay? Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Ghasia mpya za kisiasa huko Burundi zimesababisha mtu mmoja kufariki na angalau watatu wengine kujeruhiwa wakati maandamano yanaendelea dhidi ya uamuzi wa Rais Pierre Nkurunziza wa kuwania awamu ya tatu madarakani. Mashahidi na ofisa wa Msalaba Mwekundu wamesema ghasia za karibuni zilitokea leo baada ya polisi kuingilia kati kusitisha mapambano kati ya wafuasi wa rais na wapinzani katika mji mkuu Bujumbura. Mahakama ya Katiba ya Burundi wiki hii ilitoa tamko kwamba Rais Nkurunziza anastahiki kuwania kwa muhula watatu licha ya wapinzani wake wanaosema kuwa huo ni ukiukaji wa katiba. Serikali ya Sudani Kusini imesema ipo tayari kuisaidia Saudi Arabia katika mapambano dhidi ya waasi wa Yemen wanaotishia kuiondoa madarakani serikali ya nchi hiyo. Katika mkutano na wajumbe kutoka ufalme wa Saudi Arabia mjini Juba hii leo, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa Dr Barnaba Mariel Benjamin anaelezea hatua za kijeshi za Saudi Arabia dhidi ya waasi wa Yemen kama ni jukumu linalohitaji uungaji mkono. Ujumbe huo upo nchini humo kukamilisha utaratibu wa kufungua ubalozi mjini Juba na kutoa njia ambazo Saudi Arabia zinaweza kulisaidia taifa hilo jipya. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amefanya kile alichokielezea kama mazungumzo yenye matumaini hii leo na rais wa Yemen Abdu Rabi Mansour Hadi wakati anaitembelea Saudi Arabia kwa mazungumzo juu ya pendekezo la kusimamisha mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen. Bwana Hadi alikiambia Saudi Arabia mwishoni mwa mwezi alikimbilia Saudi Arabia mwishoni mwa mwezi Machi wakati wapiganaji wa Houthi waliposonga mbele kutoka mji mkuu Sanaa kuelekea pwani ya kusini katika mapigano ambayo ilichochea ndege za vita za Saudi Arabia kurusha mabomu kwa waasi. Lakini makundi ya kutoa msaada yanalalamika kuhusu ugumu wa kukusanya chakula na mahitaji mengine yanayohitajika kuwafikia raia huko Yemen. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wapiga kura wa Uingereza wameelekea kwenye vituo vya kupiga kura hii leo kwa ajili ya uchaguzi wa wabunge ambapo kura za maoni zinaonyesha ni mapema mno kutabiri matokeo, ya utafiti wa kitaifa hapo jana yalionyesha chama cha waziri mkuu David Cameron cha conservative kikiungwa mkono kwa asilimia thelathini na tatu na wapiga kura wa Uingereza, chama cha upinzani cha leba cha Ed Miliband kilikuwa nyuma kwa pointi moja. Kura ya maoni inapendekeza kwamba matokeo ya uchaguzi yataweza kulazimisha vyama viwili vikuu vya upinzani huko Uingereza kuunda serikali mpya ya mseto na vyama kadhaa ili kupata viti vingi zaidi katika bunge lenye viti mia sita na hamsini. Polisi mmoja kati ya mapolisi sita wa mji wa Baltimore waliofunguliwa mashtaka kufuatia kifo cha Fred Gray anadai kwamba kisu ambacho Gray alikibeba ilikuwa kitendo kilicho kinyume na sheria na hivyo maafisa walifuata sheria halali katika kumkamata Grey. Wanasheria wa ofisa polisi aliyeshitakiwa Edward Niro alifungua jarida la utetezi wa kwanza kwa mahakama ya Baltimore siku ya Jumanne akiomba kuona kisu hicho na kuweza kuelezea namna kilivyo. Fred Gray alifariki kutokana na majeraha ya uti wa mgongo wakati alipochukuliwa na gari la polisi April 12 baada ya kufuatiliwa na kukamatwa na polisi kwa kubeba kisu kinyume cha sheria. Katika kutangaza mashtaka ya uhalifu dhidi ya Niro na maafisa wa polisi sita wengine Ijumaa iliyopita, mwendesha mashtaka mkuu wa mji wa Baltimore alisema kisu ambacho Gray alikiweka ndani ya mfuko wake kilikuwa halali na si cha kuhatarisha maisha. na takriban darzeni tatu za nyumba ziliharibiwa jana baada ya mifululizo ya kimbunga kupiga katika majimbo ya Oklahoma, Kansas na Nebraska nchini Marekani. Uharibifu mkubwa umetokea huko Oklahoma, hususan nje ya mji mkuu Oklahoma City. Maafisa wanasema nyumba zisizopungua 35 ziliharibiwa kutokana na kimbunga ambacho kilipiga kusini magharibi mwa Oklahoma City hapo jana mchana na kuripotiwa kusababisha uharibifu kwenye hifadhi ya chui. Kimbunga cha pili ambacho kilipiga jana jioni kilipindua magari kadhaa yaliyokuwa kwenye barabara kubwa na kuanguka karibu na nyaya za umeme. The Basi unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, yani hapa Washington DC. Ukiwa Afrika mashariki ama Afrika ya Kati, basi mambo yanaendelea vizuri kabisa. Na mikakati imewekwa nchini Kenya kuwalinda wanafunzi katika shule zote mwezi mmoja baada ya magaidi kuvamia chuo kikuu cha Garissa na kuwaua wanafunzi 148 Mpango huo unahusisha wasimamizi wa taasisi za elimu na walimu wakuu, wazazi pamoja na vyombo vya usalama. Mwandishi wetu Josphat Kioko ameandaa taarifa zaidi kutoka Mombasa. Hapo Mombasa, wakuu wa usalama wameandaa mkutano ambapo leo hii wamezindua mpango huu maalum wa kuweka usalama katika shule zote eneo hili la Mombasa na pwani ya Kenya kwa jumla. Mwalimu wakuu ambao wamekuwa ni wajumbe wamekaribisha mpango huo. Kwa majina, mimi ni Matano Rumba, mwalimu mkuu wa shule ya kibinafsi ya Highgate. Usalama unaanza na wewe mwenyewe, kama kiungo muhimu. Jambo hili la usalama kule mashinani, napata hawa wanafunzi watu kuonewa kwa masaa mengi sana. Kwa hivyo mwalimu kuhusishwa ndio mwanzo wa kila kitu. Nikitaa kusema kama saa mkoko ameweza kualika maua. Kwa hivyo natumai kwamba tukiangazia janga hili la dawa za kulevya tukianza hasa kitovu chake, kwa nini watu wajingisa kaamadawa za kulevya basi nafikiri tutakuwa katika mkondo mzuri sana. Serikali imekuwa ikilaumiwa kwa madai ya kuzembea katika masuala ya usalama, lakini imejitetea kwamba serikali kamwe haina uwezo wa kuweka maafisa wa polisi katika kila shule au taasisi ya elimu, maanake shule ni nyingi mno. Kamishina wa kaunti ya Mombasa Nelson Maro aliyeongoza mkutano wa leo amesema huu ni mwanzo tu, na lazima wahusika wote washiriki katika zoezi hili la kuwalinda wanafunzi, na hata wakuu wa taasisi za elimu. Tumesema mashule, tumeelewana hapa na principal. Kuna shule ziko zile ziko na boarding facilities, hizo tutasakiwa. Kuna zile ni day, hizo tutafanya day patrol At... mara tu baada ya mkutano huu wa kuzindua mikakati ya kuweka usalama shuleni, nimezungumza na Miriam ambaye yeye anaongoza shule moja ya Kiislamu hapa Mombasa Nimejadili naye kuhusu hatua ya wasichana kadhaa kunaswa hapa Kenya kwa madai ya kusafiri Somalia kuwa washirika wa kundi la Alshababu. Lakini Miriam anashauri kutenganisha dini na ugaidi. Mwalimu mkuu katika shule ya Abubeida Muslim School sehemu za Jomvu. Hizo visa kama hayo ni ya kusikitisha, ya kusikitisha sana. Kwa ubinafsi naweza sema kwamba Uh, Waislamu wana mafundisho mazuri sana sana, kiwango cha chini hadi wasichana wanapokuwa katika wale, wanaenda kuolewa nimeona kama kwa hakika nimekaa nao kwa ni muda mrefu wa miaka kumi na kuendelea. Fundisho inakuwa kama kipaumbele katika sehemu ile. na kwa maoni yako tatizo linatokea wapi? pengine kwa wazazi mwenyewe, kwa, kwa sababu mzazi ndio mwalimu wa kwanza, mwalimu ni mwalimu wa pili, maana hata kama mafundisho yanapata lakini mengi sana maana mzazi akiitikia mtoto anapofanya jambo na asipokanya kwa wakati basi inakuja kuharibika kutoka mombasa ni josephat hyoko kwa niaba ya sauti amerika basi tukiendelea na voa express Hofu ya kutokea kwa vita kamili imeanza kutanda miongoni mwa wananchi mjini Bujumbura nchini Burundi kufuatia ukatili unaofanywa katika maandamano ya umma yaliyoendelea ya Alhamisi ya mjini humo ndani ya kata mbalimbali kwa siku kumi sasa. Watu kadhaa wameuawa na kifo cha mwisho kikatokea baada ya mtu mmoja kuchomwa moto katika kata ya Nyakabiga katikati ya mji wa Bujumbura. Basi mwandishi wetu Haidala Kazimana ana ripoti kamili kutoka Bujumbura Burundi. Maandamano dhidi ya muhula mwingine wa rais yameendelea katika jiji la Bujumbura na kuathiri shughuli za mtihani wa kitaifa unaowapa fursa watoto wa shule ya msingi darasa la sita kujiunga na darasa la saba unaofanywa nchini kote leo. Tarafani Nyakabiga katikati mwa mji, kwenye kituo kimoja cha mtihani kilichowekwa kwenye shule ya sekondari maarufu Skepers, waandamanaji wamesambaratisha wanafunzi na kuwakataza kufanya mtihani huo. Kisa cha aina yake kimetokea katika eneo moja la mkoa wa Bujumbura vijijini ambapo mtihani huo umesafirishwa katika jeneza au sandugu la wafu ili waandamanaji wajue kwamba ni maiti. Shirika la Msalaba Mwekundu limesema kuwa watu watatu ndio wamefariki katika maandamano leo Alhamis, mmoja amechoma moto tarafani Nyakabiga na wengine wawili wameuawa kwa guruneti katika mtaa wa Kinama kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Gari moja pia imechomwa moto mapema leo subuhi. Kufuatia hali hiyo, rais wa jamhuri Pierre Nkurunziza amehutubia taifa jana usiku ambapo aliwataka walioitisha maandamano hayo kuyasitisha mara moja na waweze kujiandaa kwa uchaguzi mkuu remeye ingingo sentare kubahiriza ibwirirwa shingiro ihejeje gutangaza atacu. Tunakubali maamuzi ya korti ya katiba na tutayatekereza. Tunawafahamisha Warundi na jamii ya kimataifa iwapo Warundi watakapotupigia kura kwa mara nyingine, utakuwa muhula wa mwisho, sawa na maamuzi ya korti ya katiba. Watoto wametakiwa kurudi shuleni sababu nafasi yao sio barabarani. Kwa matiki hiyo, tunaomba watoto walio chini ya miaka kumi na minane waliokamatwa katika maandamano waachiliwe mara moja. Wakubwa wanaweza kuachiliwa iwapo maandamano yatasitishwa. Zaidi ya watu 600 wanazuriwa katika gereza mbalimbali. Mashirika yanayotetea haki za binadamu yanalani kuwa wako katika mazingira mabaya. Pande wa kanisa Katoliki, baraza la maskofu wa kanisa hilo wanaomba wadau wote wa siasa za Burundi kukaa kwenye meza moja ya mazungumzo ili kumaliza tofauti zao. Kingine tunachoomba viongozi na wale wanaotafuta madaraka ni kuwa na mwenendo wa Warundi wa heshima, wenye uzalendo. Uongozi ni jukumu la kushughulikia wote. Jukumu hilo linaomba mtu kutojali maslahi yake na ndugu zake pekee. Anayetaka kuwa kiongozi mzuri anakubali kuwa mzazi wa nchi yote. Mzazi mzuri naye ni yule anayeweza kujinyima haki yake ili anusuru familia yake. Je, kuna mzazi anayependa familia yake ambaye anaweza kuthubutu kupigania masilahi yake wakati familia yake itaathirika? Kizimana <tipa> Sauti Amerika Bujumbura kila Ijumaa. Live talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Live talk kila Ijumaa, saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati ushiriki wako ni mchango wa jamii. Um, kwa hakika Live talk, kama ambavyo umesikia, ni kwamba tunakupa fursa kama kawaida, kila Ijumaa kama ilivyo ada yetu tukiwa na mada ya kujadilia mambo yanayotuzunguka Ijumaa kesho wakati wa saa moja na nusu za jioni masaa ya Afrika Mashariki. Uh, tutakuwa na live talk na mjadala wetu wa kesho utakuwa ni kuhusu hali inavyoendelea nchini Burundi, ambapo tunakukaribisha wewe kutoa maoni yako na hoja zako na labda pia kuchangia katika mambo yanavyoendelea nchini Burundi. Kumbuka kwamba waweza ukatuandikia kwenye Facebook na pia kutupigia simu na hakika tutaweza kufurahi kabisa na kupata fursa ya kuwasiliana na, na wewe. Nam, basi na hivi na sasa, naona ni wakati wa kupata burudani ya muziki na moja kwa moja. Leo tunamkumbuka huyu mwanamuziki Aro Brown ambaye amefariki kutokana na saratani ya ini akiwa na umri wa miaka sabini na mmoja. Basi ni mwanamuziki mkongwe na aliwika sana Harrison, huyu mwanamuziki katika miaka hiyo ya sabini, sabini mpaka themanini kwa kibao chake kizuri kabisa kinakwambia You Sexy Thing kutoka kundi zima la Hot Chocolate I hapo kabisa You Sexy Thing wimbo wa mwenda zake Errol Brown akiwa na kundi la Hot Chocolate huyu ni jamaa aliye aga dunia siku ya jumatano kutokana na saratani ya ini akiwa na miaka 71 basi na yeye huyo alikuwa ni mzaliwa wa jamaika ambapo alifariki huko bahamas nyumbani kwake na kama unavyosikia nakwambia Msikilizaji. <laughs> yeah, <yeah, litoka> <laughs> <laughs> ndivyo mambo yalivyo katika VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa ni wakati wa kusikiliza masuala ya teknolojia kwako, Harrison Kamau. Unaniambia na unazungumzia biashara za mitandao pamoja na marafiki zake wawili, Jaidip Manchanda mwenye umri wa miaka thelathini na miwili aliacha kazi yake kwenye vyombo vya habari miezi minne iliyopita na kuanzisha www.acugen.com, kampuni ambayo inatoa ushauri kwa mashirika juu ya mikakati ya kutangaza kwenye mitandao. Aliamua kuchukua hatua hiyo baada ya kuona kwamba mashirika India ya India yako nyuma ya mashirika katika masoko yaliyoendelea kama Marekani kufikia wateja kwa njia ya mtandao. Sekta hii iko nyuma karibu miaka kumi hapa India, anasema Manchanda. Hata mashirika makubwa yanafikiria jinsi gani na namna ya kuipanua upya bajeti zao za mtandao, huku idadi ya watumiaji mtandao ikiongezeka nchini India kufikia watu milioni mia tatu. Vijana wengi kama Manchanda wanajaribu kushikilia na kutumia uwezo wao katika biashara ya mitandao. Tofauti na mashirika ya teknolojia ya India ambayo yalifumuka katika miaka ya 80 kwa kuweka vituo vya kupokelea simu kwa nchi za magharibi, haya mashirika mapya yanaingia kwenye uwezo wa mteja katika nchi yenye watu wengi. Kipato cha kati ni kiasi cha asilimia 25 tu ya watu bilioni 1.2 waliopo India kwa sasa wapo kwenye mtandao, lakini ongezeko kubwa la mauzo ya simu za smart linaingia kwenye soko la mtandao kwa kasi kubwa. Taarifa ya hivi karibuni ya National Association of Software and Services NASCOM inasema India kwa sasa ni ya nne kwa kuanzisha biashara ndogo ndogo duniani huku ikiwa na zaidi ya kampuni mpya elfu tatu. Katika miaka mitano ijayo idadi hiyo inatarajiwa kuwa kubwa na kufikia elfu kumi na moja na mia tano inatajwa kuwa ongezeko kubwa kama lile maarufu la Gold Rush hapa Marekani wakati wa uvumbuzi wa dhahabu. Kuongezeka kwa kasi kubwa ya utamaduni wa kibiashara umepata msukumo mkubwa kutokana na hadithi za mafanikio za makampuni ya ndani kama vile Flipkart na Snapdeal ambazo zimefikia mabilioni ya dola. Mwaka jana dhamani ya Flipkart ni mfano mkubwa katika biashara za kwanza nchini India, ilikuwa kutoka bilioni 3 hadi 11 kati ya mwaka mmoja tu. Wawekezaji wa mtandao pia wameingia ili wapate nafasi katika biashara hii inayoongezeka. Raghav Goputa aliacha kazi yake akiwa ya mshauri wa juu wa mauzo ya rejareja reja, ili kuanzisha Blablaka, ikiwa ni biashara ya Ufaransa ya kupeana lifti kwenye magari kwa safari za mbali, ambayo ni maarufu sana Ulaya. Gupta anasema kilichofanya Blablaka kuwa maarufu India ni kwa sababu ya kupenya kwa mitandao ya kijamii. Facebook ina zaidi ya wanachama milioni 110 nchini humo. Mitandao ya kijamii ndiyo sehemu kubwa ya kutangazia biashara yao kwa mashirika ya magari na kupeana lifti, kitu ambacho Gupta anasema wameingia kwenye biashara hiyo kwa spidi, huku ikiwa ni viti 1125 vilivyotolewa katika siku 100 za kwanza. Katika Hoja kwa Hoja leo hii, ni nani wa kulaumiwa kutokana na mafuriko yaliyoikumba aliyoukumba mji wa Dar es Salaam nchini Tanzania? Ni serikali kwa miundombinu mibaya ama ni wananchi? Huyu hapa mzumbu wa daro na mbaruku mkali kutoka Dar es Salaam wakitoa hoja zao. Haingia kilini kwamba mvua ikinyesha kidogo tu kila mahali pamejaa, yani kama Dar es Salaam leo, kila unapoenda ni kama vile kuna mtu yuko huko juu anamimina maji, anamwaga barabara, amejaa maji o kwa ni kwamba kuna kitu akijifanyiki vizuri kwenye miundo mbinu, kuna kitu tu akijakaa vizuri, kuna kitu ambacho wanakosea, hawafanyi vizuri, hawaweki mazingira mazuri kuakisha kwamba hata kama mvua inanyesha ndio kutatokea uharibifu, lakini sio uharibifu wa kiasi hiki ambacho tunakiona sasa hivi. Nazungumzia masuala ya miundo mbinu kutoka katika hii barabara ya magari yanayoenda kasi, yani kifupi ni kwamba imekosewa kiasi ambacho kwamba ile barabara ingejengwa vizuri na wakandarasi wazuri, yani kisinge kuwa na kama ile iliokuwa imetokea pale, yani kiasi ambacho yanatoka mjini kwenda maeneo ya Ubungo meshaona, na pembezoni mwa mji, yani kufika pale, yani ikabidi sasa iingie kwenye njia nyingine, ambayo njia sio ya kwaki, yani yaani ni mafuriko kiasi ambacho kama itaendelea leo hii mpaka jioni, ba, ba, hii barabara haitapitika maeneo ya Jangwani. Unajua ni, ni pande zote mbili. Of course wananchi, kuna sehemu ambazo wamejenga maeneo ambayo ni mabaya yani, eh, ni kama Jangwani huko sehemu zenye mabonde mabonde, ambako mfano sasa hivi watu wengine wanaama nyumba zao kwa sababu maji yameingia kwenye nyumba. Kwa hiyo kuna watu ambao wamejenga maeneo ambayo serikali ni hatarishi, lakini bado wanaenda wamejenga huku, kwa hiyo ni kimoja, na kuna wengine ambao wanaziba mitaro, wanaweka uchafu kila mahali, hiyo ni kitu kingine. Kwa hiyo na sisi kama wananchi pia, kuna pati yetu ambao sisi inasababisha hii kama mvua inanyesha kidogo tu, mito inaanza kutema maji kila mahali, kuna shida. Ndio maana nasema kwamba kama mtu yani, kama mii mwananchi, mfano naamka asubuhi, siwezi kupita, kila mahali pamejaa maji, mitaro sijui inavurumuka, kwanza lazima nijiulize, jamani, nalipa kodi yangu inaenda wapi? Kwao lazima nijiulize. Hey, wanapaswa kulaumiwa kwa sababu, wengine ni kwamba wanaandua, wasijenge ni maeneo ya karibia na vyanzo vya maji wanakuwa wana, yani wabishi wanakuwa wana, wana yani kama vile hawataki yani. maeneo kama mfano Jangwani, Jangwani walishahamishwa walishaambiwa, wahame waende wa, waende pembezoni mwa mji. Kuna sehemu alitafutiwa kabisa, rais aliwatafutia yani, sehemu yani. ile sehemu wanaita maeneo ya Magopande kule nje kidogo ya mji, lakini baadhi walienda, walisikia wito wiki ule, lakini wengine walifanya nini? Walikataa yani walipinga. Matokeo yake ndo kama sasa hivi tena mvua zinanyesha Mafuriko ameingia tena imika kama vile wanajuka yani, pengine labda angekuwa mahali salama kama alivyokuwa ameambiwa singetokea hiyo hali hapo. Kila mtu achukue hatua kwamba wale ambao wako kwenye nani maeneo ya na vyanzo vya maji waondoke. Natamani kusema mvua sinyeshe kubwa, lakini itakuwa sio Nadhani ni ni wakati mwingine wa serikali kujifunza, sijui kama wanajifunza, manake hii sio mara ya kwanza, lakini kuona kwamba hii yani sio kwamba inawaathiri watu, inaulisha nyuma uchumi, inaulisha kila kitu nyuma. Kwa hiyo waliangalia hii swala tena upya, yani kama ni barabara, kama ni miundo mbinu, waiangalie tena, sio kulipualipua tu, yani haitakiwi kulipuliwa, watengeneze vitu kama inavyotakiwa kufanyika, ili watu tusipate shidi. Kama sasa hivi hamna gari inaenda, hamna kitu kinafanya chochote. Watu leo tumetoka mapema, lakini hu, hujui kama utafika nyumbani mapema. unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa ni wakati wa kusikiliza Yavumayo Mitandaoni. Harrison Kamau, kuna nini hii leo kwenye Yavumayo Mitandaoni? Hivi leo tuanze na kampuni ya simu ya Safaricom nchini Kenya, ambayo imejipatia faida iliyowacha wengi vinywa wazi. Kampuni hiyo yenye kutoa huduma za simu za mkono na pia ubadilishaji wa fedha imeongeza faida yake kwa asilimia 38 ikilinganishwa na mwaka jana. Ongezeko hili limeletea Safaricom faida ya shilingi bilioni 31.9 kufikia mwisho wa mwezi Machi mwaka huu, kulingana na afisa mtendaji mkuu Bob Colimo. Faida hiyo ni kutokana na huduma bora za mawasiliano na utumiaji wa fedha kupitia huduma ya M-Pesa. Colimo amesema mtandao wa kisasa wa 4G tayari umewekwa Nairobi na Mombasa, akisema wataendelea kufikisha huduma hiyo katika miji mingine kufikia mwisho wa mwaka. Hakika hii ni habari nzuri, lakini hisia na maoni tofauti yametolewa kwenye mitandao ya kijamii kutokana na faida kubwa kampuni ya Safaricom iliyojipatia, ikizingatiwa kwamba bado kuna watu wanaishi katika hali ya umaskini. John, kwenye gazeti la Standard, anasema haiwezekani kupata faida kubwa hivyo, ni wizi tu. Esi naye anauliza Jay asilimia ya faida kwa wanahisa wa kampuni hii yatakuwa ni gani? Renaissance anasema kuwa huu ni ukandamizaji, kupata faida kiasi hichi kutoka nchi maskini. huduma zao ni gali mno. Max O anasema nafikiri sababu ya kujipatia faida kubwa ni kukosa ushindani katika sekta ya mawasiliano. Safaricom inachukua hela za kila Mkenya, kisha wanasema kwamba ni faida. Gavins anadai kuwa huduma za Safaricom ndizo zilizo juu zaidi barani Afrika na ni lazima hatua ichukuliwe kuwalinda wananchi. Bin Kezi anasema kuwa huduma za Safaricom hasa nyakati za usiku ni hafifu mno. Tim Njiru kwenye Twitter anasema kuwa unapogombana na mkeo kwenye simu <laughs> basi unaendelea kutaraji, kutarajisha Safaricom. Kapteni Wanderi vilevile vile kwenye Twitter anasema kuwa anajivuniwa kuwa mwanahisa wa Safaricom. Naye mwenyekiti wa Umoja wa Afrika, Bi Nkosazana Dlamini Zuma, anasema Burundi, ni vema kuahirisha uchaguzi iliyopanga kufanyika kutokana na hali tete ya kisiasa iliyoko sasa. Anasema haoni haja ya umoja huo kutuma wasimamizi nchini Burundi wakati wapiga kura wanapotorokea nchi jirani. Basi imani yetu ni kuwa Hali ya utulivu itapatikana nchini humo ili raia wote wapate nafasi ya kutumia haki ya kidemokrasia. Ni baadhi ya mambo tu yanavyovuma mitandaoni. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Ghasia mpya za kisiasa huko Burundi zimesababisha mtu mmoja kufariki na angalau watatu wengine kujeruhiwa wakati maandamano yanaendelea dhidi ya uamuzi wa rais Pierre Nkurunziza wa kuwania awamu ya tatu madarakani. Mashahidi na ofisa wa Msalaba Mwekundu wamesema ghasia za karibuni zilitokea leo baada ya polisi kuingilia kati kusitisha mapambano kati ya wa wafuasi wa rais na wapinzani katika mji mkuu Bujumbura. Serikali ya Sudan Kusini imesema ipo tayari kuisaidia Saudi Arabia katika mapigano dhidi ya waasi wa Yemen wanaotishia kuiondoa madarakani serikali ya nchi hiyo. Katika mkutano na wajumbe kutoka ufalme wa Saudi Arabia mjini Juba hii leo, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa Dr Barnaba Mariel Benjamin anaelezea hatua za kijeshi za Saudi Arabia dhidi ya waasi wa Yemen kama ni jukumu linalohitaji uungaji mkono. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amefanya kile alichokielezea kama mazungumzo yenye matumaini hii leo na rais wa Yemen Abdu Rabu Mansor Hadi. Basi tunakushukuru kwa kutusikiliza rasli hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Hadija Riami.