Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni Mei 15 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, maafisa wa Uganda wasema wanaochukulia kwa makini ujumbe wa al-shababu wa kutaka kushambulia baadhi ya mataifa ya Afrika Mashariki na majeshi yenu haswatani yenye wa Burundi na wa Uganda, majeshi yenu yako katika nje ya inja, kisomali hukuhku kutwaua katika kupigwa risasi katika kualipuaki, vyovyote vile, ni maelezo ya maafisa wa usalama wa Uganda. Hii ni VOA Express, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express tunakuletea inawezekana ni kutoka kwa Milad ayo wa Tanzania. Nilipata ndoto hii baada ya kuona vijana wengi wanazunguka mitaani, wapo katika makanisa, misikiti na maeneo mbalimbali, wakiwa hawana kazi na hawajui wafanye nini. Basi hayo yote na mengine utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia, zikisoma kwako na ed Ligongo. Jeshi la Marekani linasema limefanikiwa kuyapata mabaki ya helikopta yake iliyoanguka nchini Nepal wakati ikitoa msaada kwa wanakijiji waliokumbwa na tetemeko la ardhi nchini humo. Mapema leo, wizara ya ulinzi ya Nepal ilisema mabaki ya helikopta ya jeshi la Marekani ambayo ilipotea siku ya Jumanne ikiwa na watu wanne ilionekana katika maeneo ya milima ya mashariki katikati ya Nepal, na kwamba hakuna uwezekano wa kupatikana mtu aliye hai. Waziri wa ulinzi wa Nepal aliwaambia wanahabari kwamba miili mitatu ya waliokuwemo ndani imeshatolewa katika eneo la ajali na wanaendelea kutafuta wengine. Mamlaka nchini Burundi zinasema zimewakamata watu watatu wanaohusishwa na jaribio la kumpindua rais Pierre Nkurunziza. Msaidizi wa rais amewaambia wanahabari hivi leo kuwa watu hao watatu waliokamatwa walikuwa ni majenerali waliosaidia kutangaza mapinduzi, lakini kiongozi Godfra Niyombare hakuwa mmoja wao. Rais Nkurunziza anatarajiwa kuhutubia taifa leo. Mitaa ya mji mkuu wa Burundi, Bujumbura, iliripotiwa kuwa kimya leo baada ya siku mbili za ghasia baina ya pande mbili zinazopingana. Hapo jana rais Nkurunziza alithibitisha kurejea nchini Burundi kupitia mtandao wa Twitter baada ya saa kadhaa za kutofahamika mahali halipo. Maafisa wa kusini mwa Somalia wanasema wanamgambo wa Al Shabab wamekamata kambi mbili za serikali katika mkoa wa Loa Shabele. Gavana wa eneo hilo Abdul Kadir Mohamed Nur ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wanamgambo waliokuwa na silaha kali walishambulia miji ya Audheg Audhegle na Mubarak mapema leo. Eneo hilo lipo kilometa 75 magharibi mwa mji mkuu wa Somalia, Mogadishu. Nur amesema wanajeshi kadhaa wa serikali waliuawa katika shambulizi hilo amesema kwa sasa wanapanga wanajeshi namna ya kukomboa eneo hilo la serikali. Maeneo yaliyoshambuliwa yalikuwa yakilindwa na vikosi vya Umoja wa Afrika mpaka miezi miwili iliyopita, wanajeshi wa Umoja wa Afrika walipoondoka na kuacha majukumu ya usalama kwa jeshi la Somalia. Rais wa Marekani Barack Obama amejaribu kuwahakikishia viongozi wa nchi za kiarabu wenye wenye wasiwasi kuhusu makubaliano ya nyuklia na Iran kwamba hayawezi kuhatarisha uhusiano wao na Washington. Katika mkutano wa Alhamisi jioni bwana Obama alisisitiza kwa kile alichokiita nia ya dhati na ya kweli ya Marekani katika usalama na viongozi wa Guba, na kusisitiza kwamba ataangalia uwezekano wa kuidhinisha nguvu za kijeshi kama nchi zao zitaishiwa, zitahatarishwa na Iran ama nchi nyingine. Mamlaka nchini Bosnia zimewakamata watu kumi na wawili wanaoshukiwa kupigana katika kundi la wanamgambo wa Islamic State. Waendesha mashtaka wanasema katika taarifa ya leo kwamba watu hao wanashikiliwa, wamesema wameshtakiwa kwa kushiriki kinyume cha sheria katika mgogoro wa Siria na Iraq. Shirika lahabari, la habari la Reuters linaripoti kwamba kukamatwa huko kunafuatia msako wa nchi nzima kwa miezi minne iliyopita, ambapo mabomu, silaha, risasi na vifaa vya kijeshi vilikamatwa. Maafisa wa serikali wa Bosnia wanakadiria karibu raia wa Bosnia 150 wameondoka nchini humo kwenda kujiunga na kundi la Islamic State huko mashariki ya kati na serikali za mataifa ya kusini mashariki mwa Asia zimeendelea kukataa kuwachukua wahamiaji na wakimbizi waliotelekezwa baharini na wasafirishaji wao haramu huko huku, hali mbaya ya mgogoro huo wa kibinadamu ikizidi kuongezeka. Wanaharakati wanakadiria watu wengi zaidi ya alfu nane bado wapo mashakani, wengi wao wakiwa hawawezi kupata chakula cha kutosha ama maji baada ya Thailand kufanikiwa kuzuia jaribio la mtandao wa usafirishaji haramu wa watu hao. Malaysia, Indonesia na Thailand, nchi ambazo wahamiaji hao walijaribu kuingia, zinasema wahamiaji hao sio jukumu lao na kukataa mapendekezo ya Umoja wa Mataifa na makundi ya haki za binadamu. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hali ya utulivu imeanza kuonekana jijini Bujumbura, Burundi, siku moja baada ya viongozi wa kundi la jeshi waliofanya mapinduzi kukiri wenyewe kuwa wameshindwa katika jaribio hilo. Serikali imeanza kuwakamata wanajeshi hao waliohusika na jaribio hilo. Mkuu wa majeshi ya Burundi amesema wanajeshi kumi na wawili miongoni mwa waliofanya mapinduzi walifariki katika mapigano ya jana yaliyodumu kwa zaidi ya saa moja karibu na kituo cha redio na televisheni ya taifa kwa lengo la kudhibiti kituo hicho cha serikali. Taarifa zaidi na Aidala Hakizimana kutoka Bujumbura. Rais wa Jamhuri ya Burundi Pierre Nkurunziza ambaye alinusurika na jaribio hili la mapinduzi wakati akiwa jijini Dar es Salaam, Tanzania, kuhudhuria mkutano wa marais wa nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kuhusu mgogoro wa kisiasa unaoendelea nchini Burundi, ameonekana Ijumaa hii katika mkoa wake wa asili wa Ngozi, kaskazini mwa Burundi, na kulakiwa na baadhi ya wananchi kwenye makao makuu ya mkoa huo waliokuwa pembeni ya barabara wakiimba. Hapa jijini Bujumbura, wananchi wameanza kutoka nje ya nyumba zao ijumaa hii maduka kadhaa yamefunguliwa jijini kati na basi za abiria zimeonekana lakini moja moja, huku bidhaa muhimu kama vyakula zikiwa nadra sana kupatikana. Mkuu wa majeshi Prime Niyongabo amefahamisha kuwa katika mapigano ya jana karibu na kituo cha redio na televisheni ya taifa, majeshi yanayomlinda rais ambayo yanadhibiti kituo hiki cha serikali yaliwaua wanajeshi kumi na wawili na kuwajeruhi zaidi ya thelathini miongoni mwa kikosi chokuwa kimeshambulia chini ya uongozi wa jemedari Godref Andiumare, kiongozi wa mapinduzi haya yaliyofeli, limited royalist ocedo defandre majeshi yanauti amri za rais yalifanikiwa kuhami kituo kilichoshambuliwa. Kitu kifaru kimoja kiliteketezwa. Wanajeshi walioasi kumi na wawili waliuawa, zaidi ya wengine thelathini walijeruhiwa na arobaini walijisalimisha na tisa walitekwa. Upande wa kikosi cha rais, wanne walijeruhiwa kidogo, na mapigano yalidumu saa moja na nusu. Upande wake, waziri wa usalama amefahamisha kuwa kamatakamata ya kamata majeshi hao walioasi imeanza. Waziri Gabriel Nizigama amefahamisha kuwa watatu miongoni mwa viongozi wa mapinduzi hayo tayari wamekamatwa. Ha, hao ni pamoja na jemedari Siril Ndairukie aliyewahi kuwa waziri wa ulinzi wa Burundi; Zeno Ndabaneze afisa wa polisi aliyekuwa akifanyia kazi katika ofisi kuu ya polisi ya taifa; pamoja na Nimenya Helmenegirde anayehusika na mipango katika polisi ya taifa. Jemedali Godefroid Niyombare kiongozi wa kikosi hicho cha jeshi kicho jaribu kufanya mapinduzi bado hajakamatwa. Uwanja wa ndege umefunguliwa amefahamisha Emmanuel Habimana, mkurugenzi mkuu wa uwanja wa ndege wa mjini Bujumbura. Amesema kuanzia Jumamosi ndege za abiria zitaanza kutua kwenye uwanja huo. Majeshi watiifu kwa generali Godefroid Niyombare waliokuwa wanadhibiti uwanja huo waliondoka bila kupigana , amezidi kusema. Hayo yametokea wakati kampeni za uchaguzi wa bunge na madiwani unaotarajia kufanyika 26 Mei zikiwa mbioni huku pendekezo la upinzani na baadhi ya wadau wa uchaguzi huo la kuahirisha uchaguzi huo kutokana na usalama mdogo likiwa bado ni kitandawili. Kitanda Haidana, Kizimana, VOA Express Bujumbura. Maafisa wa usalama wa Uganda wamesema kwamba wanachukulia ujumbe kwenye, vide, kwenye video inayoaminika kutolewa na kundi la kigaidi la Al Shabab likitishia kuishambulia Uganda na Burundi kwa uzito mkubwa wa kiusalama, huku uchunguzi kuhusu video hiyo ukiendelea. Ujumbe kwenye video hiyo unaahidi mashambulizi dhidi ya nchi za Uganda, Burundi na Kenya licha ya usalama kuimarishwa katika nchi hizo tatu. Mwandishi wetu wa Kampala ya Kennes Bwire na ripoti kamili. Kanda hiyo ya video iliyopewa jina The Final message of the Kampala ta kuria, yani ujumbe wa mwisho kuhusu mashambulizi yanayokuja dhidi ya Kampala imewekwa kwenye mtandao wa video wa YouTube. Video hiyo inayoaminika kutoka kwa kundi la Al Shababu inaishutumu Uganda kwa kuwanyanyasa Waislamu hasa kwa kujaribu kuzuia elimu ya madrasa Uganda. Ndugu zetu wamepata unyonge wa ajabu sana katika, ukiangalia katika elimu, hawapati elimu ya madrasa wala hawawezi wakanyanywa sauti zao katika adhana ama katika mambo mengine ya kumridhisha Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ma kiibada vile vile. Ujumbe kwenye video hiyo iliyorekodiwa msituni, ukiwasilishwa na Salma Al Muhajir, unawataka raia wa Uganda na Burundi kuwashurutisha viongozi wao kuondoa majeshi nchini Somalia, lasivyo walipie gharama yake. na majeshi yenu hasatan yenye wa Burundi na wa Uganda, majeshi yenu yako katika nji ya Kisomali huku huku kutoaua katika kupigwa risasi, katika kuwalipuaki vyovyote vile, kuwachinja twawachinja, alhamdulillah. Na huko huko kwenu Burundi na Uganda, twawafata huko, twakuja kuwapiga nanyi pia. Wanamgambo hao wanaapa kupambana na serikali za Uganda na Burundi hadi wanajeshi wao watakapoondoka nchini Somalia, na kusisitiza kwamba watapenyeza kwa vyovyote vile na kuingia nchini Uganda na Burundi, ili wafanikiwe kutekeleza mashambulizi. Na sasa hii ni actions mataka kuona kwenye actions lakini katika maneno tumechoka, tume kuzungumza hasa tuataka kwenye vitendo, ili kweli nyinyi kweli ni vitendo vinatendeka, si maneno tu. Wanamgamba hao pia wamewaonya wa Kenya kwamba bado hawaja wasahau na wanapanga mashambulizi zaidi hivi karibuni. Enyi Nairobi, msifikirie tumewaruka kimakusudi. Hakika hii ni Somali, hii ni Nairobi, na hapa hivi kuna Burundi na kuna Uganda. Ikiwa tumewaruka nyinyi, tumefika Burundi na Uganda, Somali, Nairobi, msifikirie tumewacha hivi hivi. Lazima kuna amali pia nyinyi na kuja kuonyeshwa amali ya kisawasawa inshaallah. Msemaji wa polisi wa Uganda, Fred Enanga, amesema kwamba polisi kwa usaidizi wa jeshi la UPDF wameichukulia taarifa hiyo kwa uzito unaostahili na wako tayari kukabiliana na mtu au kundi lolote linaloweza kutatiza usalama, ila watatoa taarifa zaidi kuihusu kanda hiyo baadaye. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express na sasa ni wakati wa kupata kibao cha muziki kutoka kwa BB King anakuambia Changes and Things. Kumbuka ni mwanamuziki ambaye amefariki jana usiku, na baadaye kidogo tutakuletea historia yake na muziki wake kwa ujumla. Lakini kwa sasa burudika na hiki kibao cha Changes and Things. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Naam, msikilizaji basi moja kwa moja tunajiunga naye Lucy Patrick akianza kukueleza inawezekana kutoka kwa kijana Enson Msuya na baadaye kidogo utasikiliza Jicho Lako na Milad Ayo. Huu ni wakati wa jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na moja kwa moja ninaanza na ndoto. Leo jicho linaangazia ndoto ya Enson Msuya, ambaye ni kijana aliyehitimu mafunzo yake ya sheria. Tuungane naye tupate kumsikia. Inaitwa Enson Msuya, ninakaa Mwanjelwa katika mji wa Mbeya. Mimi nimemaliza mafunzo ya sheria, nina ndoto. Ndoto uh, yangu mimi ni kuwa na shule ya kuwasaidia vijana elimu ya ufundi stadi, au vocational education ambayo itawasaidia katika maisha yao ya kila siku. Nilipata ndoto hii baada ya kuona vijana wengi wanazunguka mitaani, wapo katika makanisa, misikiti na maeneo mbalimbali wakiwa hawana kazi na hawajui wafanye nini. Kwa hiyo nimefikiria kuwa na shule kama hii ambayo itawachukua vijana kule walipo na kuwaingiza katika kujifunza na kujua ufundi stadi ambao watakwenda kuutumia katika maisha yao kule walipo. Na katika hili nimejipanga kwa kuanza. Nimenunua kio eneo katika eneo la nje ya mji wa Mbeya. Niko katika matayarisho, nimelifyeka lile eneo, lakini wakati wote nikipata pesa nitaanza ujenzi na kuanza hata na darasa moja, kuanza kuwasaidia watu katika fani ya udereva. Ushauri wangu kwa vijana wengine ni kwamba uh, wasikae vi, vijiweni na ku bangi na kufanya matendo yasiyo mazuri, lakini watafute vitu vidogo vidogo kama shule kama hizi, wapate kusoma, kujiongezea elimu ili waweze kufanya kazi. Lakini pia ushauri kwa watu wengine ambao wana uwezo wajitahidi, au watafute jinsi ya kuwasaidia vijana watoke katika lindi la umaskini ambao tunalo. Bila shaka, Enson, ndoto yako itatimia. Na sasa tuungane na rabu Fredi katika Inawezekana. Shukrani Lusi, hapa kwenye Inawezekana. Leo ni naye kijana ambaye yungali mdogo, anaitwa Milad Ayo, anachipukia kimafanikio hapa nchini Tanzania. Siri yake ni nini? Anaeleza mwenyewe. Inawezekana kufanikiwa, lakini wakati mwingi tunahitaji kuto kukata tamaa, maanake mi nilianza kazi nikiwa Nikiwa mdogo kwanza, nimeanza kazi na miaka kumi na nane. Ni kazi ambayo sikuwahi kulipwa mpaka nimeiacha, hata shilingi elfu moja sikuwahi kupewa, lakini sikuwahi kuwalaumu wale, kwa sababu mimi nilichokuwa nimekipata pale ni experience. Maisha haya ya kutafuta pesa yanahitaji ujasiri, yanahitaji kujitolea, lakini pia yanahitaji ku take risk wakati mwingine, yani usiogope kufanya kitu yani. Unajua, we kwa sasa hivi una studio yako. Wengi wanajua kwamba labda uwe na background ya pesa nyingi ndio unaweza ukafikia huko. Hapo pia unamwambia kijana, inawezekanaje? Inawezekana kwa sababu kwenye kujenga studio kama ambavyo mimi nime- nimefanya, inawezekana. Inawezekana kwa sababu mimi nilichokifanya ni save pesa. Yani ofisi yangu nimeijenga kwa nguvu zangu mwenyewe, naduduliza kidogo kidogo. Nikipata laki mbili, naweka laki moja, naweka kwa hiyo hata vitu vyenyewe vingi nimenunua kidogo kidogo, mpaka imechukua zaidi ya mwaka mmoja kumaliza hii uh, studio ya radio. Na bado sasa hivi nina kazi, nataka kutengeneza studio nyingine uh, kwa ajili ya uh, studio mbili au au tatu za TV. Hiyo ni kazi nyingine ambayo ninayo, lakini ni kazi ambayo naifanya kwa nguvu zangu mwenyewe, na inawezekana kwa sababu endelea ku-save kidogo kidogo mpaka pale nitakapofanikiwa, na sio lazima uwe mtoto wa waziri, huwe mtoto wa rais, ama uwe mtoto wa mbunge, ama baba wako basi ayo ana pesa. Hapana, mimi babangu hana pesa kabisa. Babangu alikuwa ni dereva wa wa, wa, wa gari tu ana, anapeleka Wamasai kwenye minada huko, na hakuwa una uwezo mkubwa akitea kabisa. Yani, kila la heri Millard Ayo, katika safari yako hiyo ya kuelekea mafanikio zaidi na zaidi. Hapo awali ulikuwa naye Lucy Patrick kwenye ndoto yangu. Na hadi hapo, jicho letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Matukio mbalimbali yanazidi kutokea kila uchao kwenye nyanja zote za maisha kwa njia moja ama nyingine kubadili mitazamo yetu kuhusiana na maisha ya kila siku. Leo tunajitosa kwenye ulingo wa sanaa ambapo tunamkumbuka mwanamuziki Riley B King maarufu kama BB King aliyebobea kwa miongo zaidi ya sita na kubadili mtazamo wa muziki ulimwenguni. BB King alizaliwa miaka 89 iliyopita yani Septemba 16 mwaka wa 1925 kwenye shamba la pamba katika eneo la Itabena kwenye jimbo la Mississippi hapa Marekani. Alikuwa maarufu sana kwenye miondoko ya muziki wa aina ya blues na hata kujipatia jina la The King of Blues. Alijulikana kote ulimwenguni kwa kuvutia umati mkubwa wa mashabiki, na katika maisha yake ya kimuziki aliweza kuzuru mataifa mia moja. Kilichompa sifa zaidi ni gita lake ambalo lilipewa jina Lucille. Mwaka wa 2003, gazeti maarufu la Rolling Stone ilimworodhesha kama mpiga gitaa maarufu watatu duniani baada ya Jimi Hendrix na Duane Allman, lakini ni bayana kuwa wakati fulani umaarufu wake BB King uliwapita wote. King pia aliwafunza wachezaji gita maarufu kama vile Eric Clapton, George Harrison na Steve Ray Vaughan. BB King alianza kuugua kisukari katika miaka ya 80 na ilianza kudhihirika wazi pale alipoanza kushindwa kuweka ahadi zake za kuwatumbuiza maelfu ya wafuasi wake kote ulimwenguni. BB King amewahi kutoa vibao vingi zaidi, lakini kibao maarufu ambacho kinabaki vinywani vya wengi ni The Thrill Is Gone. Umaarufu wake pia utakumbukwa kila unapotembea California au hata New York na kupata migahawa yenye kupewa jina lake. Basi sisi tuatoa pole zetu kwa jamaa na marafiki wa BB King tukisema kwa hakika, kama ulivyo wimbo wake The Thrill Is Gone, yaani raha imeishaondoka. Haya, karibu katika Yavumayo Mitandaoni. Moja kwa moja, tunaenda kuangalia yale yanayoendelea huko nchini Burundi. Mkamiti. Asante sana Ide. Habari inayovuma sana ni hali ya kisiasa huko Burundi. Kulingana na taarifa ya gazeti la Daily Nation ni kwamba kiongozi aliyejaribu kufanya mapinduzi huko Burundi, Jenerali Godefroi Niyombare yuko mafichoni baada ya kutaka kukamatwa na wanajeshi wanaomtii Rais aliyetaka kupinduliwa Pierre Nkurunziza. Mapema leo, Jenerali Niyombare aliliambia shirika la habari la AFP kwa njia ya simu kwamba alijisalimisha na kwamba wanajeshi wanaomtii Pierre Nkurunziza walikuwa wakimkaribia yafuatayo ni baadhi ya maoni kupitia kwenye mitandao. Omungure yeye anasema viongozi wa mapinduzi wamesema wenyewe kwamba wamejisalimisha akiwemo Jenerali Niombari. Kweli hili ni jambo la kutia moyo badala ya kuendelea kusababisha vifo vya watu wasio na hatia. Sura mbaya yeye anasema hakutakuwepo na msamaha kwa wale waliojaribu kufanya hivyo. Kenya Yetu yeye anasema Nkurunziza, fuata katiba, watu wanakufa kwa sababu una uchu wa madaraka. Naye Ramadhan anasema hii ndio Afrika na Waafrika, wakiamua hakuna linaloshindikana. Sasa Nkurunziza huyo amerudi Burundi, waasi mnakimbia, basi si bora mkutane naye uso kwa uso. Masasi Bulabo yeye anasema Nkurunziza, wasikilize hao waasi, walikuwa wanataka nini? Maana kujisalimisha sio dawa ya kumaliza uasi. Kashindi Simon anasema hongera jeshi la Burundi kwa kuzima mapinduzi Nkurunziza, Mungu akujalie. Mbaga Karim anasema Warundi, mlichokifanya sio kizuri, mmekuwa naye madarakani muda wote Nkurunziza, hamkuwa na haja ya kuuana na kupigana na polisi. Sasa tunasikia waasi mmeshindwa, nyiye wananchi wa kawaida mliokuwa mnaunga mkono uasi Nkurunziza aondolewe, mnaweka wapi sura zenu? Hivi sasa msikuru puke kufuata wenye nacho, kaeni kwa amani na rais wenu. Na mwisho kabisa ni huyu kipoli kipoli, yeye anasema, jeshi la Burundi mmejitahidi na mmefanya kazi nzuri, hongera wananchi, naendeleni kweni kwa amani. Ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Mamlaka nchini Burundi zinasema zimewakamata watu watatu wanaohusishwa na jaribio la kumpindua Rais Pierre Nkurunziza. Msaidizi wa rais amewaambia wanahabari hivi leo kuwa watu hao watatu walikamatwa walikuwa ni, ni majenerali waliosaidia kutangazwa kwa mapinduzi na kiongozi godfra Niombare hakuwa mmoja wao. Jeshi la Marekani linasema limefanikiwa kuyapata mabaki ya helikopta yake iliyoanguka nchini Nepal wakati ikitoa wa msaada kwa wanakijiji waliokumbwa na tetemeko la ardhi nchini humo. Mapema leo waziri wa ulinzi wa Nepal alisema mabaki ya helikopta ya jeshi la Marekani ambayo ilipotea siku ya Jumanne ikiwa na watu wanane ilionekana katika maeneo ya milima. Maafisa wa kusini mwa Somalia wanasema wanamgambo wa Al Shabab wamekamata kambi mbili za serikali katika mkoa wa Loa Shabele. Gavana wa eneo hilo Abdul Kadir Muhamed Nur ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wanamgambo waliokuwa na silaha walishambulia miji miwili nchini humo. Rais wa Marekani Barack Obama amejaribu kuhakikishia viongozi wa nchi za Kiarabu wenye wasiwasi kuhusu makubaliano ya nyuklia na Iran kwamba hawawezi kuhatarisha uhusiano wao na Washington. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Mary Mgawe, mwelekezi ni Duane Collins. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, mimi ni Id Ligongo. Tunakutakia jioni njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.