Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni Jumatano Mei me 20 mwaka 2015 katika matangazo ya VOA Express hivi leo hivi leo rais wa Burundi ahirisha tarehe ya uchaguzi je yapi yanasemwa kwetu tunaona ni kitu kizuri sana Tunaomba na wale vile vyama vingine vi, vianze mapema. Ni msemaji wa chama tawala nchini Burundi akieleza kuhusu kuahirishwa kwa uchaguzi nchini humo baada ya rais Pierre Nkurunziza kuahirisha tarehe hiyo. Mimi ni Meri Mgawe na mimi ni Harrison Kamau. Na msako mkali wafanywa mjini Mombasa dhidi ya watumizi wa madawa ya kulevya. Tunapenda kusomesha watoto wetu, pia tupende wakae kama sisi ambao tulikosa elimu? Ama vipi, ndugu yangu? Kama mimi nimekaa kwa muda wa miaka kumi na tatu. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza ametia saini sheria ya kuchelewesha uchaguzi wa bunge na mabaraza ya ndani hadi Juni mbili kufuatia maandamano ya jaribio na majaribio ya pinduzi. Rais wa tume ya uchaguzi nchini Burundi, Pierre Clever Ndayi gagire alithibitisha hatua hiyo katika idhaa ya kifaransa ya sauti Amerika. Msemaji wa rais aliwaambia waandishi wa habari leo kwamba rais alifanya wa uamuzi wake baada ya kupata ushauri kutoka kwa tume ya uchaguzi na maombi wa ya wapinzani na jumuia ya kimataifa. Juni mbili ni ucheleweshaji wa wiki moja kutoka tarehe ya awali iliyotajwa na uchaguzi wa bu ya uchaguzi wa bunge Msemaji wa rais pia amesema hakuna uamuzi wowote uliotolewa kuhusu kama kutakuwa na ucheleweshwaji kwa uchaguzi wa urais uliotarajiwa kufanyika Juni 26. Maelfu ya raia wa Burundi wamekuwa wakiandamana katika mji mkuu Bujumbura wakidai rais Pierre Nkurunziza ajiuzulu kutokana na tatamko lake lenye utata la kugombea muhula watatu wa uongozi. Polisi nchini Itali wamesema wamemkamata raia mmoja wa Moroko anayetuhumiwa kuhusika katika shambulizi la Machi 18 katika nyumba ya makumbusho ya Tunisia na kusababisha vifo vya watu 22. Polisi iliwaambia waandishi wa habari leo kwamba kijana mtuhumiwa mwenye umri wa miaka 22 alikamatwa katika mji wa Italia, Gagiano, karibu na Milan. Polisi na wa kupambana na ugaidi ndio walimkamata mtu huyo. Taarifa zaidi zinatarajiwa hapo baadaye. Kundi la wanamgambo la Islamic State limedai kuhusika katika shambulizi hilo la Machi 18, ambapo watu wenye silaha walifyatulia risasi basi lililokuwa limejaa watalii nje ya nyumba ya makumbusho huko Tunis na pia kushambulia kwa risasi ndani ya jengo. Afisa mmoja wa polisi wa Tunisia aliuawa pamoja na watalii wengine ishirini na moja na kiongozi wa kidini nchini Iran Ayatola Ali Khamenei amesema leo kwamba wakaguzi wa kimataifa hawataruhusiwa kuingia katika maeneo ya kisayansi au kijeshi nchini kwake chini ya makubaliano yoyote ya nyuklia na mataifa yenye nguvu duniani. Pia amesema Iran haitakubaliana na masharti magumu. Wapatanishi kutoka Irani na kundi linalojumuisha Uingereza, China, Ufaransa, Rusia, Marekani na Ujerumani wamekuwa wakifanya kazi kufikia makubaliano ya mwisho katika programu ya nyuklia, na kwa kubadilishana na kupunguziwa vikwazo, walifikia makubaliano ya awali mwezi uliopita, na wamejipangia hadi Juni 30 kwa ajili ya makubaliano ya mwisho. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VO Rais wa Marekani Barack Obama amehakikisha msaada wa serikali yake kwa waziri mkuu wa Iraq na uamuzi wa kufanya operesheni za kuchukua tena udhibiti wa mji wa Ramadi, wakati vikosi vya usalama vya Iraq na wanamgambo wa kishia wanakusanyika nje ya mji ulioko magharibi. Vikosi na wanamgambo vilipata ushindi hapo awali kuchukua mji wa Tikrit, lakini msemaji wa Pentagon Kanali Steve Warren, alisema jana kwamba kuchukua tena udhibiti wa Ramadi ni changamoto ikizingatiwa kwamba vikosi vya Iraq vilitelekeza vilitelekeza vifaa muhimu vya Marekani vilipotoroka mji huo. Wapiganaji wa kundi la Islamic State walichukua udhibiti wa Ramadi Jumaapili baada ya siku kadhaa za mapigano ambazo maafisa wa usalama wanasema yamesababisha vifo vya watu mia tano. Indonesia na Malaysia zimekubaliana kutoka kupokea ukimbizi, kutoa ukimbizi wa muda kwa maelfu ya wahamaji na waathiriwa wa usafirishwaji haramu wa binadamu waliokwama katika bahari. Makubaliano hayo yalitangazwa leo kufuatia mkutano baina ya mawaziri wa mambo ya nje wa Malaysia, Indonesia na Thailand, nchi ambazo zilikuwa vigumu kukubali kwa wahifadhi wakimbizi. Chini ya makubaliano hayo, Malaysia na Indonesia zitaendelea kutoa msaada wa kibinadam kwa takriban wahamaji elfu saba, alisema waziri wa mambo ya nje wa Malaysia. Polisi nchini Canada imewashikilia vijana kumi katika uwanja wa ndege wa Montreal kwa tuma za ku kutaka kusafiri nje ya nchi kujiunga na kundi la Islamic State. Polisi wamesema jana jioni waliwakamata watu hao mwishoni mwa wiki iliyopita na kuzishikilia hati zao za kusafiria. Maafisa wa usalama wanasema familia zao na marafiki wa vijana waliokamatwa wanafanyiwa maojiano, lakini hakuna mashtaka yaliyofunguliwa hadi sasa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Hali ya kisiasa haijaruhusu uchaguzi ufanyike kwa njia yenye amani na uadilifu nchini Burundi kwa sasa hivi, nchi ambayo inakumbwa na maandamano ya umma kwa ajili ya kupinga rais wa taifa hilo kugombea urais kwa mara nyingine mwaka huu. Huo ni mtazamo wa upinzani, wakati ambapo leo rais wa Burundi Pierre Nkurunziza akitangaza kuwa ameahirisha tarehe ya uchaguzi wa bunge na madiwani nchini humo. Uchaguzi huo ambao ungefanyika tarehe 26 mwezi huu, sasa umepangwa kufanyika tarehe tano mwezi Juni. Mwandishi wetu Haidala Kazimana ametuma habari kutoka Bujumbura, Burundi. Uchaguzi wa bunge na madiwani Burundi ambao umeahirishwa na rais wa Burundi ungefanyika tarehe 26 Mei, yani baada ya siku 13 kuanzia leo. Sasa uchaguzi huo utafanyika tarehe 5 Juni, huku kampeni kwa ajili ya uchaguzi huo zikiwa mbioni baada ya kuzinduliwa tarehe 9 Mei. Kuanzia leo, kampeni hizo ambazo zingemalizika tarehe 23 zitaendelea hadi tarehe 2 Juni. Lakini uchaguzi wa urais ambao umepangwa kufanyika tarehe Juni haukuahirishwa. Upande wa chama tawala wanapongeza hatua wa hiyo. Gerard Ndabirabe, msemaji wa chama madarakani nchini Burundi cha CNDDDD, anatumia fursa hiyo kuomba vyama vingine kutumia muda huo ili kuimarisha kampeni. Kwa niaba ya chama cha CNDDDD, kuahirisha kwetu tunaona ni kitu kizuri sana Tunaomba na wale vile vyama vingine vianze vi, vi vianze mapema vishike kabisa ile opportunity ya, ya, ya kuingia katika katika campaign, ili, ili tuikamilishe kabisa kama kawaida, na tunafikiri kwanza kwamba baada ya hii tarehe tarehe tano mwezi Eh, mwezi Juni eh, tunaona kwamba hakuna kipindi kingine ambayo kinaweza kuongezeka leo. Hata hivyo, upande wa upinzani, Bwana Agatongwa sa mgombea kiti cha uraisi kwa tiketi ya muungano wa upinzani maarufu Abigenga Amizero ya Barundi, kwa lugha ya Kirundi, anasema hali bado ni mbaya kiasi ya kutoruhusu uchaguzi kufanyika. Ameniambia hayo kwa njia ya simu. Inakuwaje yeye adai kwamba anasogeza wiki moja, wakati kuna matatizo chungu mbovu ambayo hayajakaliwa na kutatuliwa. Je, kama ningili muhoji anaweza akatuhakikishia kwamba mnamo wiki hiyo ambayo anadai kuongeza vijana wake imbonela kurea atakuwa amewapokonya ame, ame silaha? Na isitoshe mpaka sasa mafuta ya kuendesha magari hayapo. Wanafanya nini mpaka sasa kuhakikisha kwamba bidhaa hiyo inapatikana nchini. Je, watu watakwenda kwenye kampeni kwa miguu? Watafanyaje mpaka sasa, kama si yeye tu na washirika wake wanaoweza kwenda katika mikutano ya kampeni? Wengine si sikana kwamba tumefungwa, hali hiyo atakuwa ameirekebisha? Na pia mbona chanzo cha matatizo yote mgogoro wote wa kisiasa uliopo chanzo chake kugombea tena wakati katiba haimruhusu, mbona hajasema chochote kile? Hii ni wakati maandamano kwa ajili ya kupinga muhula mwingine wa rais yakiendelea kwa wiki ya ine kara sehemu kadha za mji mkuu wa Burundi, Bujumbura. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Na basi, moja kwa moja hadi ya nchini Kenya ambapo msako unaendelea katika pwani ya nchi hiyo, kwa nasa watu wanaotumia dawa za kulevya maarufu kama mateja, kutokana na ongezeko la walevi na visa vya uhalifu. Operesheni hiyo inaendeshwa na polisi pamoja na askari wanaosimamia usalama katika mabaraza ya miji, ambapo katika mji wa Mombasa pekee zaidi ya vijana sabini wamekamatwa wakituhumiwa kwa uhalifu unaotokana na dawa za kulevya. Mwandishi wetu Josephat Kioko ameandaa taarifa hiyo kutoka Mombasa. Msako huu umelenga zaidi maskani ambayo ni maficho ya waraibu wa dawa za kulevya. Hii ni kwa sababu Mombasa na pwani kwa jumla imekuwa katika vyombo vya habari kwa uuzaji na utumiaji wa dawa za kulevya. Karisa Changawa, afisa aliyeongoza msako huo, anaanza kwa kueleza mbinu waliotumia kuwanasa wahusika. Ilibidi tutumie mbinu, kwa sababu kuna informers wengi ambao wakisikia tunaenda mahali fulani wanatangulia kuambia. Hawa tulikodisha matatu kama tatu, na nikaingiza maaskari wangu katika hizo matatu, alafu wale ambao walikuwa wanaenda ku ikabidi tutumie ambulensi yetu ambayo tuliweka askari kama saba, ndiyo ilikuwa rahisi kwetu sisi kuwapata. Walidhani tumeleta mgonjwa, kumbe ni maaskari wangu, na tukaweza kuwapata tukawashika. Waliokamatwa katika msako huo pia wanahusishwa na unyang'anyi, kwa sababu katika maskani yao vimenaswa vitambulisho visivyo vyao, sindano za kujidunga dawa za kulevya, na kadi za benki aina ya ATM ambazo zinaaminika kuibwa kutoka kwa watu walionyang'anywa. Licha ya maafisa wa usalama kuendesha msako dhidi ya watumia dawa za kulevya, kuna shinikizo hata kwa serikali kwanza, kuandama kwa na kuwakamata watu wanaotajwa kuwa ni mashuhuri ambao wanaendelea kuhusishwa na ulanguzi wa dawa za kulevya. Kauli hiyo inatoka hata kwa vijana waliokamatwa kwa kutumia dawa za kulevya. Watu wenye pesa zao wenye magari zao barabarani wanapo wanakuja huko. Sana mimi nilikuwa natumia heroin kwa kuvuta. Madhara yake kwa wewe hujali. Kabla niingilie heroin, nilikuwa nikifuta bangi, sina drugs kuingilia mwanzo nilianza kuuza. Tunapenda kusomesha watoto wetu pia, tupende wakae kama sisi ambao tuliokosa elimu, ama vipi ndugu yangu? Kama mimi nimekaa kwa muda wa miaka kumi na na tatu. Mimi kwa jina naitwa Msalam nimefurahi sana kwa operation ambayo polisi jana walifanya pia isiwe maficho majambazi. Sasa wewe utangoja ushikwe polisi? Lazima utakimbia ujisaidie. Kuna utafiti unaohusisha dawa za kulevya na ujambazi na tendo la ugaidi, na sasa pendekezo limetolewa kutoa mafunzo zaidi kwa umma katika usalama kunahitajika basic training. ni jambo la muhimu, na kuhakikisha kwamba wenyeji wa upande ule wao wanajua majambazi ni wakana nani, wasiwafiche. Hakuna haja kuficha adui, kama leo hakulenga mtu fulani na anajulikana, kesho atalenga yule ambaye anajifikiria kwamba yuko, yuko na usalama. Kwa hivyo ni muhimu. Walionaswa wanatarajiwa kufunguliwa mashtaka mahakamani, huku serikali ikifunga maskani maarufu kwa ulanguzi na utumiaji wa dawa za kulevya. Kutoka Mombasa, ni mimi Josephat Kioko, kwa niaba ya Sauti Amerika. Asante sana Josphat Kioko kutoka kule Mombasa. Tunaendelea na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa labda naona tujitose kwenye ulingo wa mangoma, tupate kibao kibao kizuri sana kutoka kule DRC Kidao. Sasa si pale unajua siri naye ni kibao kibao kiangushwe kutoka kule DRC. Tutasikia nini kinakuja, lete ngoma Wapi. Staffi, staffi kabisa ya rasio, kabisa. Sasa, mambo yakawa mazuri kabisa lakini... sana kwa mitindo ya na na sasa naona vizuri kabisa tuweze kupata tu hoja kwa hoja ambapo katika hoja ya leo tunaangalia hatua za rais wa Burundi Pierre Nkurunziza kuahirisha uchaguzi wa bunge nchini humo hadi Juni tano. Je, itasaidia kutuliza ghasia za kisiasa zinazoendelea hivi sasa? Msikilize Abdul Silindimana na Muhamed Ali. Mimi naona kama isaidizi kitu hata kimoja, kwa sababu mpaka raia hadi sasa wanataka yeye atowe tuje katiba yake pale awe wache kuwania muhula wa tatu. Bwana Nkurunziza amecheza siasa nzuri ile kuahirisha kuna, kutapunguza joto la wananchi wa Burundi na nadhani mtaingia katika uchaguzi katika hali nzuri na salama kabisa katika Burundi. Na hii kusema Messi yekaahirisha hii mambo ya uh, uchaguzi haikuwa yeye ndo alikuwa kuahirisha, bali kule mkubwa wa kamati ya uchaguzi ndio angelisema mimi naahirisha baada ya sikaza ili tujipange kisiasa, tuone mambo yatakuwa vipi. Ye mpaka saizi mimi naona kama kwangu yeye hajafanza kitu hata kimoja, bali ye hatowe tuje katiba yake sehemu ya ya ya kujichagulisha watatu. Takua tena mbitu ya mgomo mgomo babarani, kila mtu atarudi kwenye makazi, watoto wa masomo watarudi kwa makazi zao, kila mtu atajihisi vizuri zaidi. Nafikiri anazijua vizuri sana siasa za Burundi, na kwa sababu alikuwa mtu wa msituni, amepambana sana mpaka kupata madaraka na kuingia hapo. Amecheza karata nyingi kama hizo na amefanikiwa, kusema kweli. Uh, hata anasema ya hata yale uh, mapinduzi yaliyotaka kufanywa na uh, na, uh, uh, uh, askari wake wa ngazi ya juu hapo, inawezekana alikuwa mapinduzi ya ku, ya kuondoa ku tension na kupata sympathy kwa wananchi, na hii imeonyesha wazi, hata wanasiasa na watu wa taasisi mbalimbali za vyama vya kiraia walirudi nyuma na, ku, na kukataa kabisa kwamba hausiki na mambo hayo hiyo ilikuwa ni sehemu moja ya sympathy ya kisiasa kwa bwana Nkurunziza. Mimi nafikiri hii ita, italainisha kidogo itawalainisha Warundi na kuona kwamba amerudi au hakurudi katika muhula wa tatu, lakini tunataka salama zaidi katika Burundi, ndio jambo la kwanza. Jambo likubwa li, lenye leta utata hadi sasa kwa sasa ni jambo limoja. Yeye kwa hata kwa huu mda akisema, mimi natoa karatasi yangu kwenye mambo ya uchaguzi kuwania muhula wa tatu, hakuna kitu hata kimoja wa raia watarudi tena babarani, wala watarudi kusema wanauania wanaomba hapo, hivi ah ye mwenyewe tu asemi mimi kwa toka sasa nasimamisha ile, amesema ati kubadilisha, sijui katoa mawaziri hawa na hao, ile yote ni kutaka kufumba watu watu macho tu, ama kuingia katika muhula wa tatu ama vinginevyo. Na jumuiya za kimataifa kama ulivyosikia Marekani, namtambua kuwa rais na ana haki mpaka sasa kusimamia mambo na e, e, ya usalama katika taifa la Burundi, iwe katoa karatasi ama hajatoa Wali, hiyo ni karata ambayo anaicheza anaiea kuona hali ya usalama inarudi vizuri, na naamini hali ya usalama itarudi vizuri na mtaingia tu kwenye uchaguzi, na kama kuna baadhi ya vyama vitasusia, lakini viko ambavyo vitaingia vita. Kwa hiyo usalama nafikiri utapatikana, utapatikana na uchaguzi utafanyika Juni sita wa wabunge na, na serikali za mitaa. Mpaka sasa hivi hata akisema anayaisha miaka tano sita iko mbele. Waka, wakati bado angaliki anauania kupigania muhula wa tatu, usalama huzukaa kwa, kwa raia nam kwenye VOA Express sauni, wakati ambapo mate hudondoka tu Mary, naona kwamba kuna mapishi mapishi. Wewe wajihisi vipi Maria? Nakwambia, na leo naona Rahabu ametutayarisha, sijui anatuandalia nini kutoka huko Tanzania. Ni kipindi kizuri kwa kweli, hebu tumsikilize Rahabu anasema nini. Na sasa ni wasaa wa mapishi, ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi. Leo tunapikiwa chakula cha kiasili kabisa kutoka kule Moshi mkoani Kilimanjaro. Ni chakula gani? Jina langu mimi naitwa Grace. Leo napika chakula cha nyumbani kule uchagani kinaitwa makurukuru. Chakula hiki ni chakula ambacho yani kwa kweli mtu yeyote anaweza akala. Awe mgonjwa wa kisukari, awe ana pressure. Ni chakula ambacho kwa kweli kukipika yani kwa wengine wanaona kinachukua muda. Yani hakihitaji ile haraka haraka kama unapobandika chakula chako haraka haraka. Yani kinatakiwa kipikwe taratibu na kwa uangalifu tu kwamba unatumia mahindi ambayo hayajakobolewa ya yale ambayo ni makavu, unayachemsha kabla hayajaiva unaongeza magadi yale ya asili, unaweka kiasi unayaloweka, afu unaweka yale maji yake kiasi, alafu utaona kwamba yamebadilika rangi, alafu unaendelea kuyachemsha. Unapoendelea kuyachemsha, utaona tu kwamba yenyewe yanajimenya, kwamba apo unatambua sasa kwamba mahindi yangu yamesha kuwa tayari. Huku umesha andaa maharage ambayo utaweka kule, kitaka mchanganyiko wako huo mzuri, kidogo maharage yazidi, unaipoa yale mahindi, unayaosha yaliyoiva, yale magamba yote yanat unayaosha sasa na maji masafi, alafu unainjika tena jikoni, unaweka na maharage sasa, maharage mabichi ama maharage ambayo tayari pia yalikuwa yamepikwa. Maharage ambayo hayajapikwa ni maharage mabichi tu, ni makavu ya kawaida. Unainjika jikoni tena mpaka yanavyoiva, unaongeza na chumvi kidogo, yanaivia pamoja. Pia unatakiwa upike kwa ustadi kwamba uhakikishe kwamba hata maji yatakayobaki yatabaki kidogo tu au yatakuwa yamekauka kabisa, na huku maharage yako yatakuwa yameshaiva, kwa sababu hapo mahindi yalikuwa yameshaiva. Kwa hiyo tunachoangalia sasa ni yale maharage, kwamba yakishaiva unatoa maji yote. Ukishatoa maji yote au yatakuwa yamekauka, unaanza kusonga na mwiko unasonga, unasonga mpaka utakavyoona yameshikamana. Inakuwa kama kama ugali vile, lakini sio ugali, kwamba ni mahindi na maharage. Unaweza sasa hapo itakuwa chakula chako ni tayari, unaweza ukala kwa chai au ukanywa na maziwa. uta enjoy kwa kweli, ni chakula kizuri. Hiki chakula hakiwekwi kitunguu, karoti wala pilipili hoho, hapana. Hapana, uwezi kuweka, yaani ni hivyo tu. Nilikuta wanapika hivyo na mimi nikaendeleza kupika hivyo. Ni kizuri, hata siku moja nikipika nikuletee kidogo. Nitashukuru sana Grace. Na swala la magadi uliyaweka pale mwanzoni kwenye mahindi yalitumika kwa nini? Yalitumika ili kuweza kulainisha yale mahindi, kusaidia yale magamba yatoke. Nakushukuru sana kwa chakula cha Kichaga. Asante nashukuru darahabu Rahabu, au shushi mbege, mbege unaweza ukashusha kwa baadaye kidogo. <laughs> Ni chakula cha kiasili na tunaambiwa kwamba vyakula vya kiasili ni vizuri kwa afya. Kwa sasa tunahimizwa sana kula vyakula hivyo vya kiasili, na leo Grace ametufunza kimojawapo. Mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express. Mambo moto kwelikweli, unasafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Vilevile unaweza kutufuatilia katika mtandao wetu wa Twitter na Facebook. Sasa tuangalie katika yavumayo mitandaoni. Harison, kunani? Jumatano yako imekuwaje? Natumai sawa kama ilivyo yangu. Basi mambo na matukio tofauti yanaendelea kuchapa vyombo vya habari na kusisimua mitandao ya kijamii, macho hasa yakitazama nchi ya Burundi ambapo hali ya kisiasa inaendelea kuwa tete kila uchao. Uhakika nilio nao ni kuwa kila mmoja anaiombea nchi hiyo kudumisha amani na kupata suluhisho la kisiasa lisilo na umwagikaji wa damu. Lakini jambo ambalo limesisimua mitandao ya kijamii ni pale Rais Barack Obama wa Marekani alipopata akaunti yake ya Twitter na kuieleza dunia yote kupitia mtandao huo kuwa sasa yeye amekuwa mmoja wao, baada ya kungojea kwa muda mrefu kwenye akaunti yenye jina la at potters, lenye maana ya president of the united states, rais ametoa vichekesho pale anapoanza kwa kusalimia dunia yote na kuongeza kuwa sasa wamemfungulia akaunti yake baada ya kuingoja kwa muda wa miaka sita akaunti hiyo ambayo ilifunguliwa Jumanne kufikia sasa ina wafuasi zaidi ya milioni mbili. Miongoni mwa waliokuwa wa kwanza kumwandikia Rais Obama ni mwenzake wa Kenya Rais Uhuru Kenyatta, aliyesema kuwa anatazamia ziara yake nchini Kenya mwezi Julai kwa hamu kubwa. Dikembe naye kupitia mtandao huo huo anauliza, "Mbona Rais Obama hajamjibu Rais Uhuru kupitia mtandao huo huo wa Twitter?" Emato anampongeza rais kupata akaunti yake binafsi lakini anauliza iwapo mtandao huo utalindwa kwa sababu za kiusalama ikizingatiwa kuwa ni akaunti ya rais wa Marekani. Politico anasema hakika hii ni akaunti itakaovunja rekodi ya dunia. Kila mmoja atataka kumwandikia rais. Bitaila anauliza je, akaunti hii itatumika kwa masuala ya kiserikali kisha baadaye atatuhumiwa kama Bi Hillary Clinton baada ya kuondoka madarakani. Web De Boys anaonya watumizi wabayo wa mitandao kuwa wakitaka kuiona milango ya jela, basi njia rahisi ni kucheza na akaunti ya rais. George Takei anasema inaonekana kampeni na hotuba za viongozi zitafanywa kupitia mitandao siku zijazo. Tayari kumekuwa na twita nyingi za maneno makali dhidi ya rais, lakini kulingana na maafisa wa oh, usalama ni kwamba kaunti hii itakuwa inalindwa, na kila kinachoandikwa humo kitahifadhiwa kwa ajili ya rekodi za historia. Kwa hiyo kabla hujaamua kuandikia kwa art potters, hakikisha kwamba uko makini. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Ni VOA Express tukiendelea vizuri kutoka jiji kuu la Marekani. Kumbuka kwamba wewe unaruhusa na una nafasi pia ya kuweza kututembelea kwenye www.voaswahili.com ama vile vile ukaingia kwenye mtandao wetu wa Twitter, yani Twitter yani at VOA, vile vile Facebook na sasa pia tunasema kwamba tuko kwenye Instagram ya Voice of America ama vipi wewe Maria? Sawa sawa kabisa, nami pia napenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu, leo tutakuwa na kipindi cha na vilevile vile hapo kesho tutakuwa na kipindi kile cha matukio ya Afrika ambapo Adijariam anatuandalia kipindi kile, alafu kwa wakati lazima tutajulisha wasikilizaji wetu kwamba tutakuwa na live talk kila Ijumaa. kwa hivyo ijuma, wewe kaa makini tu kwa vipindi vingine vyetu. Tutakueleza mada yetu ya juma hili itakuwa ni lini, na tunapoendelea tu na VOA Express na vipindi vingine utazidi kufahamika zaidi. Basi tupate muktasari wa habari. Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza ametia saini sheria ya kuchelewesha uchaguzi wa bunge na mabaraza ya ndani hadi Juni mbili kufuatia maandamano na jaribio la mapinduzi. Rais wa tume ya uchaguzi nchini Burundi Pierre Clave Ndayigagire alithibitisha hatua hiyo katika idhaa ya kifaransa ya Sauti ya Amerika. Polisi nchini Italia wamesema wamemkamata raia mmoja wa Moroko anayetuhumiwa kuhusika katika shambulizi la Machi kumi na nane katika nyumba ya makumbusho ya Tunisia na kusababisha vifo vya watu ishirini na mbili. Polisi iliwaambia waandishi wa habari leo kwamba kijana mtuhumiwa mwenye umri wa miaka ishirini na mbili alikamatwa katika mji wa Italia. Kiongozi wa kidini nchini Iran, Ayatola Ali Khamenei, amesema leo kwamba wakaguzi wa kimataifa hawataruhusiwa kuingia katika maeneo ya kisayansi au kijeshi nchini kwake chini ya makubaliano yoyote ya nyuklia na mataifa yenye nguvu duniani. Pia amesema Iran haitakubaliana na masharti magumu. Rais wa Marekani Barack Obama amehakikisha msaada wa serikali yake kwa waziri mkuu wa Iraq na uamuzi wa kufanya operesheni kuchukua tena udhibiti wa Ramadi. basi basi, tunakushukuru kwa kusikiliza VOA Express alasli ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Mwamoyo Hamza, mwelekezi Daniel Brown, mimi ni Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Mary Ngawe. tukisema kutoka Washington, kwa heri, asia kuonana.