Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Jumatatu, Mei 25 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express tunakuarifu kuwa mipango ya kuwarejesha makwao wa wakimbizi wa Somalia walioko huko Kenya zaidi ya laki sita imekamilika wahamishe iende Somalia, na kama hawatahamisha kwa miezi mitatu, sisi wenyewe tutachukua lori na mabasi, hawa watu tutawapeleka kwao. Ni mmoja wa afisa wa Kenya akielezea taratibu za kuwarejesha makwao wakimbizi wa Somalia. Hii ni VOA Express, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Mary Mgawe. Katika habari nyingine, tuwakwarifu kuwa kama huna kazi ufanye nini? Basi sikiliza mada yetu ya kama huna kazi kile kidogo uliko nacho, kuna kitu ambacho unaweza anza kufanya. Uwe mvumilivu, uwe, uwe pia mwaminifu katika biashara yako, ufanye kazi yako polepole na kwa hatua. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza habari za dunia na Ed Ligongo. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limeshutumu mauaji ya kiongozi wa upinzani nchini Burundi, ambaye kifo chake kimetia dosari juhudi za kutatua mgogoro wa nchi hiyo kupitia mazungumzo ya makubaliano yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa. Zedi Feruzi wa chama cha Union for Peace and Development alizikwa jana Jumapili, siku moja baada ya yeye na mlinzi wake kupigwa risasi na kufa katika mji mkuu wa Burundi, Bujumbura. Katika taarifa iliyotolewa Jumapili usiku, baraza la usalama limeshutumu mauaji yake na shambulizi lingine baya mjini Bujumbura wiki iliyopita imezitaka mamlaka kujaribu kuzuia ghasia zaidi huku zikiheshimu uhuru wa kujieleza na uhuru wa watu wa kujikusanya. Mwanajeshi mmoja wa Tunisia amewafyatulia risasi wenzake leo na kuua wanajeshi saba huku wakijeruhi wengine kumi kabla ya yeye mwenyewe kujipiga risasi na kufa. Mamlaka zinasema shambulizi hilo limetokea katika kambi ya Bochucha mjini Tunis na si mbali kutoka katika eneo ambalo watu wawili wenye bunduki walifyatua risasi katika jengo la makumbusho ya Bardo mwezi Machi na kuua watu ishirini na mmoja. Waziri wa mambo ya ndani wa Tunisia amesema leo kwamba tukio hilo halijachukuliwa kama shambulizi la kigaidi, japokuwa bado haijajulikana kile kilichosababisha mwanajeshi huyo kufanya shambulizi hilo. Mamlaka nchini Afghanistan leo zinasema kwamba karibu watu watano wameuawa na zaidi ya sitini kujeruhiwa wakati mjitoa muhanga alipoegesha gari lake kwenye lenye milipuko katika lango la jengo la serikali katika jimbo la kusini la Zabul. Shambulizi hilo la bomu lililenga ofisi ya baraza la mji wa Kalat. Polisi wanasema wanawake na watoto ni miongoni mwa waathirika wa shambulizi hilo na kwamba shambulizi hilo limewajeruhi wanabaraza kadhaa wa mji. Vyombo vya habari vya Afghani vimenukuu maafisa wa hospitali wakisema baadhi ya watu wamejeruhiwa vibaya. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Polisi nchini Malaysia wanasema makaburi 139 yanayoaminika kuwa na mabaki ya wahamiaji yamegundulika karibu na mpaka wa nchi hiyo na Thailand, na baadhi ya makaburi yamekutwa na miili zaidi ya mmoja. Mkuu wa polisi Khalid Abubakar amewaambia wanahabari leo kwamba makaburi yaliyokutwa katika makambi ya wasafirishaji haramu wa watu, ambapo watu kati ya ishirini mpaka zaidi ya mia tatu walikaa kwenye kambi moja. Abubakar anasema kikosi cha uokozi kilikuwa katika harakati za kuifukua na kuifanyia uchunguzi miili hiyo. Mkutano wa Umoja wa Mataifa wa kuleta amani nchini Yemen uliopangwa kufanyika baadaye wiki hii umeingia wasiwasi leo wakati maafisa wa Yemen waliposema kwamba umeahirishwa. Hakukuwa na tangazo rasmi kwa umma kwamba mkutano huo wa Alhamisi unaweza kuahirishwa. Rais wa Yemen Abdurabu Mansur Hadi, ambaye amekimbilia Saudi Arabia miezi miwili iliyopita, amewataka waasi kufuata azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linalowataka kuachilia maeneo yote wanayoshikilia kabla ya mazungumzo hayo kuanza. Maafisa wa Yemen walinukuu matakwa yote hayo na kufafanua kwamba mkutano huo huenda ukaahirishwa. Na serikali ya Siria imelazimika kufanya karibu mashambulizi ya anga kumi na tano leo yakiwalenga wapiganaji wa Islamic State katika maeneo ya katikati ya mji wa Palmyra yaliyoshikiliwa na wanamgambo hao, walivyosema wanaharakati wa kundi moja la huko nchini Uingereza, shirika la uangalizi wa haki za binadamu nchini Siria na lenye makazi yake Uingereza, ambalo linaangalia ghasia za Siria kupitia mtandao wa watu waliomo nchini humo, limesema maeneo yaliyo lengwa yalijumuisha jengo la jeshi la ujasusi na hospitali. Kundi la Islamic State limeushikilia mji huo wa kihistoria toka wiki jana. Waangalizi hao wanasema wanamgambo hao wameshawaua watu 217 ikijumuisha watoto, wauguzi na vikosi vingine vya Siria, na zaidi ya watu 600 wameshikiliwa kama wafungwa. VOA express kutoka hapa Washington DC. Nchini Burundi, kwa wiki ya tano, maandamano ya kupinga mula watatu wa rais wa Burundi Pierre Nkurunziza yamefanyika Jumatatu hii katika jiji la Bujumbura na sehemu kadhaa za mkoa wa kusini. Mtu mmoja amefariki kwa kupigwa risasi na polisi, huku gari moja likiwa limechoma moto na waandamanaji sehemu ya kusini mwa jiji la Bujumbura. Mwandishi wetu Haidara Kizimana kutoka Bujumbura anatupasha zaidi. Maandamano ya umma dhidi ya muhura mwingine wa rais Pierre Nkurunziza yamefanyika Jumatatu hii ikiwa ni wiki ya tano tangu maandamano haya yalipoanza. Filimbi zimepigwa mapema leo asubuhi katika mitaa mbalimbali ya jiji la Bujumbura kuwaamsha waandamanaji. Mitaa ya Bwiza, Nyakabiga, Kinama, Ngagara na Kanyosha ni miongoni mwa mitaa iliyoshuhudia maandamano haya. Mtu mmoja amefariki kwa kupigwa risasi tarafani Mugamba, mkoa wa Bururi, kusini mwa nchi akiwa katika maandamano, na hapa jiji Bujumbura, gari moja ya abiria imechomwa moto katika kata ya Kanyosha, kusini mwa jiji la Bujumbura. sehemu hiyo jeshi limewazuia waandamanaji kuingia katika barabara kuu, na hivyo wameendelea na maandamano yao ndani ya mtaa huo. Maandamano haya yanafanyika huku mazungumzo kati ya utawala, mashirika ya kiraia na upinzani chini ya uongozi wa mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Burundi yakiwa yamesimama kufuatia kisa cha mauaji ya mwanasiasa wa upinzani bwana Zed Feruzi, kiongozi wa chama cha Ipedezi Gamiwanga, kilichotokea usiku wa kuamkia jana, upinzani ulichukua uamuzi wa kusimamisha mazungumzo hayo yanayolenga kumaliza mgogoro huu. Bwana Saidi Jinit, mwakilishi wa Ban Kimon nchini Burundi, anaomba wanasiasa kujizuia kufanya chochote kinachoweza kuharibu mazungumzo haya. des terrains d'entente ont été dégagés malheureusement hier il y a eu des incidents Mwafaka ulikuwa umeanza kupatikana, lakini kwa bahati mbaya jana kulitokea kisa kinachovunja moyo. Tunaomba pande zote, ikiwa ni utawala, upinzani na mashirika ya kiraia, kujizuia kutoa maneno au kufanya vitendo ambavyo vinaweza kukwamisha mazungumzo haya. Kuna masuala yaliyopatiwa jibu, lakini kuna masuala mengine ambayo ni magumu, hasa swala la muhula wa tatu wa rais. Swala hilo liligusiwa na watu walionyesha misimamo yao hmm. Lakini kuna taasisi zingine zilizochukua swala hilo mikononi. Viongozi wa kanda hii wanataka mazungumzo haya yazae matunda na siwezi kutabiri misimamo ya kila mtu anayehusika na swala hili gumu. Haidara Kizimana, Vio Express, Bujumbura. Na mipango ya kuwafurusha wakimbizi wa Kisomali kutoka Kenya sasa imekamilika na shughuli hizo zinatarajiwa kuanza wakati wowote hivi sasa, licha ya lawama akali kutoka kwa mashirika ya kutoa misaada na haki za binadamu. Mwagi Konyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Kulingana na ofisi ya Kamishina Mkuu wa wakimbizi katika serikali ya Kenya, bwana Harun Komen, mipango yote ya kuwarejesha wakimbizi wa Kisomali kutoka kambi ya wakimbizi ya Dadaab sasa imekamilika na shughuli hizo zinatarajiwa kuanza wakati wote wiki hii. Shughuli hizo zinafuatia amri ya serikali ya kuwataka wakimbizi wote wa kisomalia wafurushwe makwao katika muda wa miezi mitatu ijayo, la usivyo serikali ya Kenya itawarudisha makwao kwa nguvu. Kuna zaidi ya wakimbizi laki sita wa Kisomali nchini Kenya, na kulingana na naibu wa rais William Ruto, shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa lastahili kukamilisha mipango ya kuondoa wakimbizi wa Kisomali kutoka Kenya. Mambo ya Dadaab na mambo ya refugees, tumezungumza na watu wa UNHCR, tumewaambia hiyo kambi ambayo iko Dadaab kwa miezi mitatu wahamishe iende Somalia, na kama hawatahamisha kwa miezi mitatu, sisi wenyewe tutachukua lori na mabasi, awa watu tutawapeleka kwao. Na tangu tangazo hili la serikali, mazungumzo kati ya serikali na shirika hilo la wa wakimbizi la Umoja wa Mataifa yamekuwa yakiendelea hapa Nairobi, jinsi ya kuwahamisha wakimbizi wa kisomali hadi kwao nyumbani. Kamishina mkuu wa shirika hili la Umoja Mataifa, Bwana Antonio Guterres, alifika hapa Nairobi kwa mazungumzo na Rais Uhuru Kenyatta kuhusu swala hilo, ambapo baadaye serikali ililegeza amri hiyo. Baadaye Bwana Antonio Guterres alisema shirika lake limepata sehemu nane za kuwapeleka wakimbizi hao ndani ya Somalia. Na suala hili la kurejesha nyumbani kwa wakimbizi wa kisomali kutoka kambi ya wakimbizi ya Dadab limezusha majadiliano makali hapo mjini Nairobi, kati ya serikali na mashirika ya kutoa misaada na haki za binadamu. Mashirika hayo yanadai ni kinyume cha sheria za kimataifa kwa Kenya kuwalazimisha kuondoka kwa nguvu. Lakini upande wa serikali unadai kambi ya wakimbizi ya Dadaab imekuwa ni chemichemi ya makundi ya kigaidi nchini Kenya, hususan magaidi wa Al-Shabab. hiyo kambi ya Dadaab na Kakuma zifungwe haraka iwezekanavyo, sababu Westgate ilipangiwa Kakuma. Huyu Garmadere anaishi anashinda akiingia Dadaab na kwingine. Na kulingana na kamishina wa wakimbizi kwenye serikali Haron Komen, wakimbizi wamekuwa tatizo kubwa kwa usalama wa taifa licha ya mahitaji yao muhimu kama binadamu wengine. Wakimbizi hujihusisha na utovu wa isalama kwa njia fulani, wana ya mahitaji yao kama binadamu, wana haki zao, sababu ya idadi yao inakuwa ni changamoto kubwa kuweza kuwashughulikia mahitaji yao. Tunatarajia kwamba watarudi nchi zao eh, wakati fulani bila kujua ni lini tu so. Na kabla ya kuondoka hapa Nairobi, kamishna mkuu wa shirika la wakimbizi la Umoja Mataifa bwana Antonio Guterres alisema hakuna tarehe au muda wa mwisho wa kuondolewa kwa wakimbizi hao wa kutoka Kenya, lakini shughuli hizo zitafanyika taratibu na kwa njia ya busara. Mwaiki Konyo, Viwa Express, Nairobi. Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Moja kwa moja tunaenda kupata burudani ya muziki. Mary Mgawe, tunaelekea <laughs> kule Tanzania. Ni kibao kilichopigwa naye Sheta akishirikiana na Diamond, wanakuambia Kerewa kerewa. <laughs> kweli kweli haya <Kikuwa> liku. <laughs> Basi msikilizaji, ni Diamond akiwa na Shetau wanakwambia kereawa kibao kikali kabisa. Na katika hoja kwa hoja leo tunaye Chas Adeli wa Dar es Salaam na Shabani Fadhili wa Tabora, Tanzania. Wanajadili juu ya kununuliwa kwa mchezaji Deus Kaseke kutoka timu ya Mbeya City na kwenda timu ya Yanga. Usajili wa Deus Kaseke Yanga utamsaidia kwa kiasi kikubwa kwa sababu Kaseke ni miongoni mwa vijana ambao wameonyesha kiwango cha juu kwenye ligi kuu akiwa na Mbeya City tangu alipopanda nayo msimu lio, msimu wa kwanza mwaka elfu mbili na kumi na tatu kwenda elfu mbili na kumi na nne akaja akachezea kwa msimu wa pili ambao umeisha hivi karibuni elfu mbili na kumi na nne elfu mbili na kumi na tano. Napingana naye kwa kama ifuatavyo. Deus Kaseke mwenyewe kwa, kwa kauli yake ametamka bayana kwamba yeye kabisa alikuwa aende Simba kwa sababu Simba ndo iliyoonyesha dhahiri shahii kumhitaji kuanzia msimu uliopita hadi msimu huu, lakini na hadi ametoka Mbeya anakuja Dar es Salaam akiwa a, a, anajua kabisa anaenda ndani ya klabu ya, ya ya Simba. Ni mchezaji mzuri, na kikubwa ambacho nadhani kimemshawishi Kaseke kwenda Yanga kwa hela ambayo pengine ilikuwa ni ndogo kuliko ambayo Simba alimtangazia ni ni, ni ni ushiriki wa, ya wa Yanga kwenye michuano ya kimataifa. Kaseke anahitaji kucheza michuano ya kimataifa kama mchezaji ambaye amepevuka sasa. Yanga anacheza michuano ya kabingwa Afrika ikiwa kama bingwa wa Tanzania. Simba ambao imeshinda tatu haitashiriki mashindano yote ya kimataifa. Kwa hiyo kwa hiyo unataka kuniambia kwamba Deus Kaseke alikuwa anashindwa kuchukuliwa kwenye timu ya taifa kwa sababu alikuwa Mbeya, kiwa Yanga ina maana akiwa Yanga ndiyo anakatiliwa. Lazima tufahamu, lazima tufahamu, siku zote mwalimu mwa, wa timu ya taifa anachagua wachezaji bora, timu bora, na timu ambayo inashiriki kwenye timu ya taifa, kwa maana wana uzoefu wa kucheza mechi ngumu, anakutana na watu aina tofauti tofauti kutoka nchi nyingine, wachezaji wenye viwango tofauti tofauti tofauti, namba ya city ambayo mwisho wake wa ligi inashiriki, ina ligi kuu Tanzania Bara, bado hawajapevuka kwa kuweza kuchezea timu ya taifa kuliko akichezea Yanga. Wote tumeona katika timu ya ya taifa Hispania kwa mfano, wachezaji wengi wanatoka katika vilabu vya Barcelona na Real Madrid kwa maana ipi? Chazi, chazi mimi nadhani kwamba wewe unachokizungumzia hapa ni mahaba ya wewe kuipenda klabu ya Yanga. Sa hauzungumzii kimantiki kuhusiana na mchezo wenyewe sawa. Mchezaji yoyote hata kama akiwa katika klabu ndogo, anaweza akacheza hata timu ya taifa. Tumeona moja, tumeona wachezaji wengi mtoa mada mwenzangu nadhani huna mifano sahihi ambayo inaweza inaeza ikatetea hoja yako. n lazima tutambue ukweli, Yanga na Simba, timu ipi imekuwa na matatizo? Simba tumeona katika miaka ya karibuni ikipelekwa ikipelekwa mbele ya shirikisho la mpira Tanzania TFF, ikidaiwa na wachezaji wake karibia watano, kwa maana kwamba waliondoka, ikashindwa kuwalipa pesa zao za usajili bado <laughs> Simba na matatizo kwenye kwenye kuafikiana na wachezaji kwenye dau la usajili. Hata kimhitaji mchezaji haitompa hela yake yote iliyokamilika tofauti na Yanga, wote tumemwona Kaseke leo ameki, kwamba ameenda Yanga na amemkamilisha mahitaji yake yote, dau lake yote la usajili wamempa. Mimi, mimi ninachokizungumzia ni yani, we unaonyesha dhahiri shahiri ili kwamba wewe una mapenzi na Yanga na hauzungumzii kwamba mchezaji mwenyewe alivyo. Mimi nimekwambia kabisa Deus Kaseke yeye mapenzi yake alikuwa ispofuwe, Yanga, hamefata, ni Simba ila isipokuwa Yanga amepata ni maslahi tu, hakupata kitu kingine. Wana spoti Idi, naona unacheka, una kweli kweli. Haya <laughs> endelea, mambo yalikuwa hoja kwa hoja. Haya, kali kweli kweli. Basi leo katika kama una kazi, tunakutana naye Mili Wanjiku kutoka Nairobi, anatuambia anafanya nini kujipatia riziki. Aa, kama una kazi, si lazima ungoje serikali ama ungoje makampuni makubwa ya kuajiri ili upate jambo la kufanya. Kwa mfano mimi wakati nilikaa kwa muda mrefu bila kazi, nikaona haina maana tena kuendelea kukaa pale nyumbani bila mapato. Nikaanza tu duka langu la kuuza vitu vya ujenzi. Nilianza na, na pesa kidogo, nikaanza kuuza polepole, kuvumilia kwa muda, polepole nikaweza ku- kuweza kuendelea kuongeza vitu katika lile duka. Leo hii nimeweza kuongeza, niko na ya kutosha. Nimeweza pia kuwa na customers wangu ambao wananiamini, kisha pia katika kazi yangu hii, mimi ndiye boss, so nina uwezo, wakati ninaona kuna mambo mengine ambayo ninafanya, nitafunga tu niende nifanye shughuli zangu, kisha baadaye nije nikue. Alafu sasa, kama ni zile hela ambazo nazipata pale, ninaweza kujitumia uh, kwa njia nzuri ambayo inafaa, naweza Ninajua hivi nitarudisha kwenye kazi, hivi nitafanya hivi. Na kwa hivyo, si lazima kila wakati wasio wakisema serikali tupe kazi tufanye hivi, lakini lazima kila mtu akikiwa hiyo moja ya kile kidogo ulicho nacho, kuna kitu ambacho unaweza anza kufanya. Uwe mvumilivu, uwe pia mwaminifu katika biashara yako, ufanye kazi yako polepole pole, na kwa hatua kidogo kidogo, utaweza kuende na ufike mahali ambapo ungetaka kufika. Na pia labda wakati mwingine unaweza kuwa pia wewe unaweza ku, kuajiri watu katika ile kazi yako na utengeneze pia wewe aa, kazi, wape wengine. So ni lazima tujiweze, tuwe na zile akili za kufikiria na kujiona ya kwamba pia sisi tunaweza bila kungoja mtu fulani mpaka nisaidie ili niweze. Hivyo mimi naamini ya kwamba ajira ziko. Haya, twende Hollywood. Asante sana Mary. Basi mambo si mambo, ni kwamba mwanamitindo na mwigizaji Marekani Tyson Beckford maarufu kwa yale mavazi ya Ralph Rorin Polo, amechukua umaarufu wikiendi hii kwenye mitandao ya kijamii ambapo alitoa picha yake akiwa ya amekumbatiana, anakuambia zero distance, na Cruchi Tran huko Las Vegas, katika mambo ya mapati ya wikiendi na sherehe za Memorial Day hapa Marekani kama unavyofahamu. Kuruchi alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na mwimbaji machachari kijana huyo Chris Brown kwa mujibu wa mtandao wa E.com. Basi kufuatia picha hizo, Chris Brown kashikwa na wivu wa mahaba, akiandika kwenye mtandao wa Twitter kwamba hakufurahishwa na hizo picha. Pia inasemekana Chris Brown ameanza kufungua mdomo wake mchafu kwa Tyson kwamba kwa nini anatoka na mrembo huyo, lakini kadri habari zinavyozidi kutoka kwenye mtandao wa E zinasema kwamba Kuruchi na Tyson sio wapenzi, ni marafiki tu kama walivyo marafiki wengine. Na Tyson amesema Kuruchi ni mmoja wa marafiki wa karibu na waungaji mkono mkubwa ambao watakuwa wakifuatilia kwa karibu sana ile show ya wanaume waliojengeka misuli ya tumbo au ukipenda six pack, kifua na mikono, inayosimamiwa na Tyson ya Chippendale huko Las Vegas. Na mwanadada mrembo anayegonga vichwa vya habari katika mitandao na vyombo vya habari, Kim Kardashian West amesherekea mwaka mmoja wa ndoa yake na Kanye West kwa kubandika maelfu ya picha kwenye mtandao, lakini kubwa zaidi linalozungumziwa ni ile busu ya nguvu waliopeana wawili hao, kwa mujibu wa jarida la People busu hiyo ndiyo iliyopewa umuhimu sana kuliko mambo mengine, na baada ya hapo basi Kim aliendelea kubandika ujumbe na kuonyesha kuwa anamjali mumewe huyo Kanye West, ambaye amepata naye mtoto mmoja wa kike. Kim aliandika maneno yafuatayo, I love this man so much, akimaanisha ninampenda sana mwanamume huyu, na kingine alichoandika ni happy anniversary baby. mm. <laughs> haya Kim, Voi Express inakutakia kila la kheri katika maadhimisho ya mwaka mmoja katika mambo ya ndoa hayo na malavi davi. Endelea na mapenzi hayo. Basi kwako, Mary bado unaruka na VOA Express. Namwona Harison Kamau, chumba chetu cha habari. Yavumayo mitandaoni, karibu. Habari ya Jumatatu, natumai kuwa wikendi yako ilikuwa sawa. Basi leo katika yavumao mitandaoni tunaangazia mambo yanavyoendelea nchini Iraq baada ya wanajeshi wa nchi hiyo kukabiliwa vikali na wanamgambo wa ISIS suala ambalo limeibua mjadala mkali wa kidiplomasia baina ya viongozi wa ulimwengu. Lakini kabla ya kuliangalia suala hilo kwa kina, ni vema nikachukua fursa hii kuwatakia Wamarekani wote sikukuu njema hivi leo. Sikukuu hii maarufu kama Memorial Day, ni ya kuwakumbuka wote waliokufa wakipigania nchi ya Marekani. Basi kwa wale walio hapa Marekani, furahieni, lakini mkumbuke kwenda kazi siku ya kesho. Basi tukirejea hali ilivyo nchini Iraq ni kuwa wanajeshi wa nchi hiyo wanalaumiwa kwa kuzembea na kushindwa kulinda mji wa Ramadi ambao sasa huko mikononi mwa wanamgambo wa ISIS. Malumbano makali ya kidiplomasia yamezuka hasa kutoka kwa Marekani wakisema kuwa wanajeshi wa Iraq hawakuwa na ari ya kukabiliana na ISIS na kwamba waliwachilia mji huo kwa urahisi licha ya kuwa na vifaa kutoka Marekani. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter ameonekana kushuku jinsi uongozi wa Rais Barack Obama unavyolichukulia suala la Iraq, na la kutatanisha hata zaidi ni kuwa wanajeshi hao wa Iraq waliacha vifaa na silaha muhimu walizopewa na Marekani mikononi mwa ISIS, huku wakidai kuwa walihofia magari yenye ya mabomu yaliyokuwa yakitumiwa na ISIS. Hata hivyo, mbunge Hakim al-Zamili anayesimamia kamati ya ulinzi katika bunge la Iraq anasema kuwa matamshi ya kata hayana msingi. Wengi wametoa maoni yao kwenye mitandao ya kijamii kufuatia hali ilivyo sasa. Kwenye mtandao wa Yahoo, Tom anasema kuwa Marekani imejaribu kulisaidia jeshi la Iraq, lakini inaonekana kuwa halina uwezo wa kukabiliana na ISIS. Rona anasema kuwa ni kupoteza hela tu kuwapa mafunzo. Tumewapa, lakini linaonekana hakuna lolote linalobadilika. Inasikitisha sana kuona walivyotoroka mjini Ramadi. Smitrik anasema kuwa labda ni wakati wa Marekani kubadili sera za kukabiliana na mapigano nje ya nchi. Fedha nyingi kupotea bure tu. Na siwezi kukosa kueleza kuwa wikendi ilikuwa sawa, hasa kwa watu kutoka Afrika Mashariki wanaoishi hapa Washington, baada ya kupata burudani kutoka kwa kundi la Sauti Sol siku ya Jumamosi katika mkahawa wa, wa Koko Cabanas, ambapo wengi walisifu wanamuziki hao kwenye Twitter, ingawaji wengine wamelalamika kuwa hawakuimba kwa muda wa kutosha, licha ya wengi kusafiri kutoka mbali. Hata hivyo, wanamuziki hao waliwasisimua wali wengi, hasa walipoangusha kibao chao cha sura yako kabla ya kuelekea jimbo la Texas kwa utumbuizaji zaidi. Ni hayo tu yanayovuma mitandaoni nikikutakia a jioni njema. Ufuatao ni muhtasari wa habari. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limeshutumu mauaji ya viongozi, mauaji ya kiongozi wa upinzani nchini Burundi, ambaye kifo chake kimetia dosari juhudi za kutatua mgogoro wa nchi hiyo kupitia mazungumzo ya makubaliano yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa. Mwanajeshi mmoja wa Tunisia amefyatulia risasi wenzake leo na kuua wanajeshi saba huku akijeruhi wengine kumi kabla ya yeye mwenyewe kujipiga risasi na kufa. Mamlaka zinasema shambulizi hilo limetokea katika kambi ya Bauchucha mjini Tunis, si mbali kutoka katika eneo ambalo watu wawili wenye bunduki walifyatua risasi katika jengo la makumbusho ya Bardo mwezi Machi mwaka huu. Mamlaka nchini Afghanistan leo zimesema karibu watu watano wameuawa na zaidi sitini kujeruhiwa wakati mjito muhanga alipoegesha gari lake lenye mlipuko katika lango la jengo la serikali katika jimbo la kusini la Zabol. Shambulizi hilo la bomu lililenga ofisi ya baraza la mji wa Kalat. Polisi nchini Malaysia wanasema makaburi 139 yanayoaminika kuwa na mabaki ya wahamiaji yamegundulika karibu na mpaka wa nchi hiyo na Thailand. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na tunaamini utakuwa nasi alasiri ya kesho. Sikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya wa leo, msimamizi hadi Jariami, mwendeshaji Dwen Collins, mimi naitwa Mery Mgawe nikiwa naye mimi ni Idi Ligongo, sote twakuaga kutoka Washington DC. Hei, tunasema kwa heri.