Kutoka studio 15 hii ni voa Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Mei 27 mwaka 2015. Katika matangazo ya voa Express, kura ya maoni Kenya yaonyesha umaarufu wa Rais Kenyatta na naibu wake umeshuka, na mpinzani wake mkubwa Raila Odinga apanda juu. Sisi wakati ikifika, tutaingia kwa kiwanja, hapo ndio itakuwa wakati wa kupima sisi ati nani ana wafuasi wengi zaidi, uh, kuliko mwingine. Ni sauti uh, uh, ya Raila Odinga, kiongozi wa upinzani nchini Kenya. Hii ni VOA Express, langu jina Horizon Kamau, na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi vilevile. Vile katika VOA Express tunakuletea kipengele cha ushauri. Msikilizaji anasema, sio kila kitu utegemee kompyuta, jitegemee mwenyewe. Kwa sababu imeonekana sasa hivi kompyuta imekuwa ndio rafiki wetu wa karibu sana, hata kuliko wazazi, kuliko mke wako. Mnakuwa kwanza kila jambo mnatafuta kwenye mtandao, umri wakati mtu anafika umri wa miaka arobaini. Basi yote hayo na mengine utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na Harrison Kamau. Kanisa Katoliki la Burundi limesema kuwa linajiondoa katika kuunga mkono uchaguzi unaotarajiwa nchini humo baada ya majuma kadhaa ya machafuko. Kanisa hilo limetoa taarifa Jumanne likisema kuwa limewasihi makasisi wote wanaohudumu kwenye tume za uchaguzi kujiondoa kwenye nyadhifa zao. Jumatano serikali ya Burundi ilitoa wito wa Warundi wote kutoa mchango wao ili kufadhili uchaguzi baada ya wafadhili wa kigeni kutishia kutofadhili iwapo rais Nkunziza ataendelea na mpango wa kuwania wadhifa kwa muhula wa tatu. Tangazo la rais mwishoni mwa mwezi uliopita limechochea ghasia na taharuki za kisiasa kwa majuma kadhaa sasa, ambapo zaidi ya watu ishirini wamekufa na zaidi ya mia tano kujeruhiwa kwenye makabiliano na polisi. Wanamazingira nchini Msumbiji wanasema wingi wa tembo umepungua kwa asilimia 50 katika kipindi cha miaka mitano iliyopita kutokana na uwindaji haramu, licha ya kwamba wanakuwa sehemu nyingine. Shirika la mazingira lenye makao yake hapa Marekani limeripoti wiki hii kwamba tembo nchini Msumbiji wamefikia idadi ya elfu kumi mia tatu kufikia sasa ikilinganishwa na miaka mitano iliyopita ambapo walikuwa zaidi ya elfu ishirini imeshutumu wawindaji haramu wanaosaka pembe za tembo kwa kuwachinja ili kufikia mahitaji yao nchini China. Shirika hilo la Conservative Society limefanya utafiti wake wa tembo kwa kutumia picha za kutoka angani kwenye ndege. Hata hivyo, limesema idadi ya tembo nchini Uganda imeongezeka kwa wingi, kinyume na miongo kadhaa iliyopita, kwa sababu ya ulinzi dhidi ya uwindaji haramu. Shirika hilo limesema Uganda ilikuwa na tembo mia saba hadi 800 katika miaka ya 80 lakini sasa wamefikia zaidi ya 1500 katika hifadhi zao. Wafadhili wanatoa wito wito, wanatoa wito kwa shirikisho la kadanda duniani FIFA kufanya mageuzi, wakati afisi za maeneo zikiendelea kujadilia hatma za kiongozi wake baada ya Marekani na Switzerland kuanzisha uchunguzi wa madai ya ufisadi. Kampuni ya kadi ya visa imetoa taarifa kali baada ya wizara ya sheria ya Marekani kuwafungulia mashtaka Jumatano watu kumi na nne ya kupanga njama ya uvunjaji wa fedha na usafirishaji haramu wa fedha. Kampuni ya Visa kad imeeleza kughadhabishwa kwake na kusema kuwa bila kufanyika kwa marekebisho itafikiria tena swala la kuendelea na kufadhili FIFA. Kampuni ya Coca Cola pia imesema kuwa kwa mara nyingi imeeleza wasiwasi wake kuhusu tuhuma hizo na kuwa inatarajia FIFA italiangalia suala hilo kwa kina, huku kampuni ya Adidas ikisema kuwa inatumai kuwa shirika la FIFA litafuata uwazi katika kulifuatilia na kuwa na kusuluhisha suala hilo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kiongozi wa Al Qaida tawi la Siria amesema kuwa lengo la kundi lake ni kumwangusha rais Bashar al Assad na wala sio kushambulia mataifa ya Magharibi. Katika mahojiano na shirika la habari la Al Jazira, kiongozi huo wa Nusra Front Abu Muhamed al Golani amesema kuwa haitachukua muda mrefu kuiangusha serikali ya bwana Assad. Pia ameshutumu kundi la wanamgambo wa Hezbollah kutoka Lebanon ambalo limekuwa likiwapatia wapiganaji kusaidia vikosi vya Siria, akisema kuwa wapiganaji hao wanajua vema hatima yao kwa kuungana na Bwana Assad. Ameendelea kulionya dhehebu la Alwait lenye watu wachache na ambalo ni la rais kwamba lazima waache imani yao na wamkane Asad kwa ajili ya usalama wao. Wizara ya ulinzi ya Marekani imesema kuwa kundi la Horsha, Horasan linapanga mashambulizi dhidi ya magharibi na kuwa mashambulizi ya anga yanaongozwa na Marekani Siria yamekuwa yakiwalenga wanachama wa kundi hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Iran amesema kuwa anatumai viongozi wa mataifa ya ulimwengu wataafikiana na Teheran kuhusu programu ya nyuklia kwa muda unaokubalika. Hata hivyo, Muhamed Zarif akiwa ziarani Ugiriki mapema leo ameongeza kuwa hawatakuwa na makubaliano iwapo watapewa masharti magumu na mataifa yanahusika kwenye mashauriano hayo. Iran na mataifa ya Uingereza, Ufaransa, Rasia, Marekani na Ujerumani wamejiwekea Juni 20 kama tarehe ya mwisho ya kufikia makubaliano ya programu ya nyuklia yatakayoiondolea ya Iran ya vikwazo. Bwana Zarif na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry wanatarajiwa kukutana Jumamosi mjini Jeneva, ikiwa sehemu ya mashauriano yao. Na waziri wa ulinzi wa Marekani Ashton Carter Amesema Jumatano kuwa Marekani itaendelea kuwa mlinzi wa kimsingi katika eneo la Asia ya Pacific kwa miaka mingi na kuitaka China kusitisha haraka ujenzi wa kisiwa kwenye eneo la bahari ya South China Sea. Kata ameasema haya akiwa ziarani Pearl Harbor kule Hawaii, baada ya mataifa yote ya Asia ikiwemo China, akisema kwamba mataifa yote ikiwemo China lazima yaache mzozo wa kijeshi huku visiwa, visiwa na yatafute uwiano wa amani. Kata ameongeza kuwa Marekani itafanya kile iwezalo kulingana na sheria za kimataifa. China imekuwa ikidai ardhi na kujenga visiwa katika eneo la Spratly ambavyo, ambavyo vinagombaniwa na Malaysia, Vietnam na Ufilipino. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Kulingana na matokeo ya utafiti uliofanywa na kampuni ya Ipsos ya mjini Nairobi, umaarufu wa kisiasa wa rais Uhuru Kenyatta wa Kenya na naibu wake William Ruto umepungua katika muda wa miezi kadhaa iliyopita huku umaarufu wa kiongozi wa upinzani Raila Odinga ukiongezeka kati ya wapiga kura, lakini Rais Kenyatta angali ni maarufu zaidi ukilinganisha na viongozi wengine nchini humo. Taarifa zaidi kutoka kwa mwandishi wetu VOA Express, Mwangi Konyo. Umaarufu wa kisiasa wa rais Uhuru Kenyatta na naibu wake William Ruto umepungua sana kutokana na matatizo ya kiusalama na hali ngumu ya maisha inayoikabili nchi hii katika muda ya miezi kadhaa iliyopita. Na kulingana na kampuni ya Ipsos, umaarufu wa rais Uhuru Kenyatta umepungua kutoka asilimia 67 hadi asilimia 48, kufuatia mauaji ya watu wasiopungua 150 katika chuo kikuu cha Garisa ya jimbo la kaskazini mashariki. Hata hivyo, utafiti huo unaonyesha kwamba umaarufu wa kinara wa muungano wa upinzani codi Rai Raila Odinga unaongezeka kutoka asilimia 24 hadi asilimia 29 katika kipindi cha miezi sita iliyopita. Baadhi ya wakenya waliohojiwa kwenye utafiti huo wanadai rais Uhuru Kenyatta ameshindwa kudhibiti hali mbaya ya usalama kote nchini Kenya, na wananchi wanaishi kwa uoga na wasiwasi. Pia kulingana na utafiti huo, wakenya wengi hawana ajira na bei za bidhaa muhimu zinapanda kiholela. Utafiti huo umeongozwa na mtafiti wa kampuni hiyo ya Ipsos Sinovete, Tom Uf. Na katika utafiti wetu, jinsi tunavyohoji watu, wako na nafasi au kuchagua, yani kujibu majibu manne: niko na imani kabisa ama nyingi, niko na imani kiasi, niko na imani kidogo, na si imani kamwe kabisa na huyo mtu. Kwa hivyo hizo e, matokeo ni ile ya imani kabisa nyingi au sisi kama tulizundua uh, matokeo uh, haya ya uh, utafiti kusema sasa uh, Wakenya 48 uh, wako wana imani na rais ha. Ni hii 48 ni wale ambao wako na imani kabisa naye. Tukitizama kwa makini utafiti wetu kuna watu asilimia 30 hmm. Wengine wako na imani Kiasi naye kwa hivyo ukiunganisha hizo thelathini asilimia na arobaini na nane unawezi kusema Wakenya karibu asilimia themanini wako na imani na rais. Lakini kinara wa muungano wa upinzani Raila Odinga amekasirishwa na matokeo ya utafiti huo na kusema hayafai hata kidogo, kwa sababu wakati wake bado kuwadia. Sisi wakati ikifika, tutaingia kwa kiwanja, hapo ndio itakuwa wakati wa kupima sisi ati nani ana wafuasi wengi zaidi ya kuliko mwingine, lakini wakati huu Uhuru unacheza kwa kiwanja peke yake. Lakini baadhi ya wafanyakazi na wakazi wa Nairobi wanahisia na maoni tofauti kuhusu utafiti huo. Na Uhuru anabaki huko juu, na wanachukua serikali ya serikali kuu, wanabaki naye. Sasa ndio Raila anatetea mwananchi ya chini, hata unaona ndio wanaleta Okoa Kenya kwa sababu president ana president wetu anafanya nini? Anafanya kazi venye iko, ni wale tu wako chini wake, labda wengine wana Matokeo ya utafiti huo yanaonyesha jinsi watu wengi wamekosa imani na taasisi muhimu za taifa. Mwaigikonyo, VOA Express, Nairobi. Nam basi, tukiwa bado huko huko nchini Kenya, polisi mjini Mombasa inamshikilia kizuizini mhubiri mmoja wa Kiislamu kwa tuhuma za kuwa mshirika katika kundi la kigaidi la Al Shababu. Sheikh Khalid Mohamed aliyekamatwa mjini Mombasa siku mbili zilizopita, amesomewa mashtaka ya kujihusisha na magaidi kwa kusajili vijana kujiunga na kundi la Al Shababu. Mwandishi wa VOA Express Josephat Kioko na ripoti ifuatayo kutoka Mombasa. Baada ya kuzuiliwa rumande tangu juzi Jumanne, Sheikh Halid Muhammed amefikishwa mahakamani leo asubuhi na maafisa wa polisi wa kitengo cha ukabili ugaidi. Shitaka moja ni madai ya kupatikana na vilipuzi aliponaswa na maafisa wa usalama katika mtaa wa bondeni ulio Old Town hapa Mombasa. Pia anadaiwa kuwa mwanachama wa kundi la Alshababu, madai ambayo ameakana alipofikishwa mbele ya hakimu wa Mombasa, richard Odenyo. Kamishna wa kaunti ya Mombasa, nelson Marwa, amesema alikuwa tayari ameonya watu kuhusu msikiti uitwao Papa ulio eneo la bondeni alikokamatwa sheikh Khalid. Msikiti msikiti Papa, msikiti tu wa old town. niliongea sana kisha wengi wakasema oh, marwa has been mad ama ameenda kidogo. Mahakama hapa Mombasa sasa imekataa kumwachia mshukiwa huyo kwa dhamana kufuatia ombi la idara ya upelelezi kuwa wanahitaji muda wa mwezi mmoja ili kukamilisha uchunguzi. Familia ya mshukiwa huyo ambaye ni mhubiri katika msikiti hapa mjini Mombasa, imechukua mawakili kumtetea, kwanza kukata rufaa ya kupinga uamuzi huo wa kumnyima dhamana. Huku nyuma, Rais Uhuru Kenyatta, ambaye kuanzia Jumanne wiki hii alizuru hapa pwani, ameagiza raia kote nchini kuwa makini na washukiwa wanaojificha katika jamii. Usalama ni jukumu letu sisi zote, kwa sababu hawa watu ambao wameingia kati yetu, kila mwananchi ashirikiane pamoja na maofisa wa usalama, ndio tuhakikishe ya kwamba tumetoa watu hao kati yetu. Sisi kama serikali tutafanya upande wetu kwa vyovyote ambavyo tuwaweza, tuwaendelea kuongeza pesa kwa maofisa wetu wa usalama kuhakikisha wako vifa na vifaa ambavyo vyastahili kupambana na mambo haya. Kesi nyingi zinazowakabili washukiwa ugaidi na washirika wao zingali zinaendelea kusikizwa katika mahakama za humu nchini, hasa miji ya Mombasa, Nairobi na Garissa. Kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko, VOA Express. Kila juma mimi, mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu, nilipata, ni bosi, ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu yani, yu anakuchukulia kama mtoto wako kama kawaida tu. Mvua zinapoanza kunyesha na zikiwa nyingi, basi muundo mbinu kwa ka, ka, kawaida ni hasifu wewe ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu, kabla tu mkaribishe Bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu Iluka. uh -huh. Bubu, naam simuna. Asante sana Florence. Nakwambia ndivyo mambo yalivyo ndani ya VOA Express site, tukiendelea vizuri kabisa, na ukumbuke kwamba kesho, ikiwa siku ya Ijumaa, wakati wa matangazo ya saa moja na nusu masaa ya Afrika Mashariki, kama ilivyo ada yetu kila Ijumaa, tunakupa fursa ya kuweza kushiriki kwenye live talk, ambapo unatupigia simu, tunashauriana kujadiliana na kutazama mambo kwa kina. Ikiwa mada yetu Ijumaa hii, tutaongea kuhusu sakata na ufisadi ambao umepatikana ndani ya shirika la mpira Ani la kadanda FIFA. Kwa hivyo jiunge na sisi siku ya kesho basi, tupate kibao chake dada Lady JD kutoka Tanzania, anasema nini? Ya haya, Ya unaishi wapi? Tueleze unaishi wapi. VOA Express Washington DC. Ya haya, unaishi wapi? Kwa nini, jina lako halisi nani? Kitam kweli kweli, ya haya, unaishi wapi? Anasema <laughs> <laughs> kwamba fixi unazofanya, kwamba watu wanafikiri una hera kumbe hauna hera ndipo mambo yanapokwenda katika VOA Express siku ya leo. Tukiendelea na ripoti zetu, ni kwamba mashirika ya kiraia huko mashariki mwa Kongo, eneo la Uvira mpakani mwa Kongo na Burundi, yaomba suluhisho la haraka lipatikane kuhusu mzozo unaoendelea nchini Burundi na kusababisha wakimbizi upande wa DRC wakijazana bila misaada kwa sasa. Mwandishi wetu wa VOA Express Auster Balivika ana ripoti zaidi akizungumza nasi kwenye laini ya simu, kiongozi wa mashirika kiraia ya kiraia eneo la Uvira mpakani mwa Burundi na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo naomba hivyo, ni kwa sababu shida ya Burundi ndiyo shida ya kwetu Kongo. Shida ikiingia kwa jirani lazima ipate suluhisho, kama unayakilia inakuletea shida na wewe, kwa sababu misaada haijaanza ha, kuwafikia hao wenye kuingia transito, wako napata shida kwa kuishi kidogo la lakini, um, kuna wenye kuwa aiajaliwak naye Cosmas Bahali ni kiongozi wa taasisi usikayo na amani na utatuzi wa migogoro barani Afrika ikiwa na makao yake jijini Tanzania Dar es Salaam. Eh, ni kweli kwamba madara ya migogoro ambao wanajitokeza pale Burundi ni kwamba watu wamekuwa wakimbizi, wamekuwa wengi Rwanda na pia huku Tanzania hii, aktuala, mba, mba, magimuzo ya kutokana na matatizo ambayo yako pale pale Burundi, kwamba wamb suluhisho kubwa ana akendeleza ni kwamba ni lazima kuwe na mazungumzo ya kutengeneza mustakabali wa nchi ili niweze kwa watu wote washiriki kwenye mazungumzo ya pamoja pale pale nchini nchini Burundi. Kwa maana ni kwamba lazima kuwe na na na uwezekano na, na, na mkubwa wa kushirikisha watu wengi, hata hata mashirika yasiyo ya serikali, vyama vya siasa, serikali, vyama vya siasa vyote vishiriki kwenye mazungumzo, ili kuona kwamba jinsi gani kwa Burundi iweze kwenda, kwa sababu sasa so hivi, kwa sababu vurugu nyingi, nadhani bila kwenda mezani nadhani hakuna suluhu. Hata hivyo, nilizungumza naye Vital Kamerhe kiongozi wa upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Burundi ile ni kupana shauri kwa Rais Nkuruziza, yeye ni kijana iko na miaka makumi tano na moja. Ni kusema mtu mmoja hawezi pingana na raia nzima, na kama ni kweli yeye ni pasta anasali sana, ajiingie mukiroho na angalie damu iko namwangika, na naseme kweli mimi niko mutu bure mbele ya Mungu na mbele ya hii population. Basi leo mi naambia wa kaji wote wa, wana wa raia wote kama mimi Nkurunziza sitakuwa tena kandidati na fujo taica Burundi, na yeye, maisha yake itaendelea, atakuwa mtu mkubwa sana, dunia mzima itampigia mikono. Ifahamike e kwamba matatizo yanayoendelea hivi sasa katika nchi ya Burundi imepelekea watu wengi kukimbilia upande wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Rwanda pamoja na Tanzania, wengine wakipatikana katika hali duni. Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Tumeweza kuzungumza na mshauri wa vijana kutoka jimbo la Georgia hapa Marekani, na anatushauri nini kuhusu mitandao ya kijamii? Raskaraba, hebu tushauri. Ushauri wangu ni jambo la kwanza sio kutegemea tu kila siku mambo ya Facebook au kwenye kompyuta, manake ushauri unapoenda kutafuta sio lazima utafute pale kwenye midamu au kwenye Facebook au utafute kwenye kompyuta, inakuwa inahatarisha maisha yako. Manake sasa hivi mnavyojua, mambo yamekuwa hatari, manake pale ndio unakuta gaidi, unakuta watu wenye kubaka watu wasiosema ya ukweli. Na kwa hivyo maisha yetu yote tusiaminine kwenye kompyuta, lazima tujaribu sisi wenyewe kujitegemea na kuwasiliana na wazazi wenyu, walimu wenyu na washauri wale walio wa karibu na wewe, tusitegemee mitandao kwa kila. Tunatakiwa kujua yule unayemuuliza swali na ule anayekujibu mnaonana uso kwa uso, maanake sio kila mtu utaenda kumuuliza ushauri. Kwa hivyo ule asiule rafiki wako wa karibu, kwa sababu imeonekana sasa hivi kompyuta imekuwa ndio rafiki wetu wa karibu sana hata kuliko wazazi kuliko mke wako, mnakuwa kwanza kila jambo mnatafuta kwenye mtandao. Umri wakati mtu anafika umri wa miaka arobaini na an ako hapa na anaingia kwenye Facebook na anataka kumtafuta mtu mdogo mchanga, kumdanganya mambo yasiyo ya ukweli. Anarudi anajificha mwenyewe, anajificha mwenyewe, akisema yeye ni wa umri wa miaka kumi na sita ishirini na, ndio unaona vijana wetu wanapotea, maanake wanafikiria wanachumbiana na wachumba wa rika yao, kumbe unakuja kumkuta mtu yule anayemchumbia mwanao au yule anayemchumbia kijana wako ni mtu ana umri mkubwa kuliko hata babake, na akija kujua hayo mambo yamechelewa, anakuja ametekwa nyara, na haya maneno yanaletwa kwa hizi vyombo tunavyo, na ni nani vyombo? Ushauri wangu ni huu, watu warekebishe na warudi kwenye utamaduni wa utu. Ni wakati mtu anapata tatizo lolote na mmewe, mkewe na mwanae, sio waende kwenye kompyuta kuweza kuangalia suluhu. Suluhu iko pale nyumbani, suluhu ni kumwita kwenye mshauri. Basi naona kwamba. <laughs> Kwa upande mwingine mkamiti yu tayari kabisa kutueleza mambo yanavyoendelea katika Hollywood baada ya kusikia hawa ya mitandao. Basi kuna nini mkamiti kibayasi? <laughs> Ni kwamba Kuruchi Tran, ambaye alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na rapa maarufu kijana wa Kimarekani anayewika kwenye miondoko ya muziki wa vijana, si mwingine Chris Brown. Kuruchi amesema kupitia mahojiano yake na kituo cha redio cha Real 92.3 FM, pale alipoulizwa iwapo alikuwa na tatizo na Rihana kwa kuwa Rihana naye alikuwa akitoka na Chris siku za nyuma kabla ya Kuruchi kuanza penzi na Chris, basi Kuruchi aliweka bayana kwamba uhusiano wa Aliyokuwa nao na bwana Chris ni tofauti na ule aliyokuwa nao Rihanna, ukipenda Riri, ambaye pia ni mwimbaji na ni dada anayependwa mno na mashabiki wa muziki wa rika zote. Alisema kwamba Rihanna ni mtu maarufu na anayejulikana kila pembe ya dunia, ni mzuri, anaimba vizuri na kupendwa mno, na yeye kuruchi, ni kuruchi tu kama alivyo mwenyewe, kwani bado anaibukia kwenye fani za urembo na uigizaji. Hivyo basi huwezi kumlinganisha yeye na Rihanna au Riri ambaye anajulikana mno. Ndio maana hata wakati anatoka kimapenzi na Chris Brown, mahusiano yao yalikuwa bado yanaingiliwa na Rihanna, na hakuwa na namna ya kuliepuka hilo. Wakati huohuo, katika mtandao wa Hollywoodlife.com, Rihanna amejibu maneno ya kruchi kwa kusema hayo aliyomsifia ni maneno mazuri, na Rihanna anajisikia furaha mno pale mwanamke mwenzie na mtu alikuwa akitoka na mpenzi mmoja kukubali hadharani na kumuita mzuri ni jambo jema, hivyo basi Rihanna amefurahi mno na matamshi yaliyotolewa na Cruchi katika mahojiano aliyoyafanya hapo jana siku ya Jumatano kupitia Redio Real 92.3 FM. Na ile video ya muziki ya Bad Blood ya Taylor Swift akishirikiana na Kendrick Lamar, kwa mujibu wa Billboardlife.com, imeshika namba moja kwenye ile muziki Hot 100 kufuatia wiki nzima ya track ya muziki huo kuzinduliwa kwenye Billboard Music Awards ambayo ilirushwa hewani Mei 17 kwenye kituo cha televisheni cha ABC hapa Marekani. Blood imechukua nafasi ya soundtrack ya Furious 7 ya Wiz Khalifa, See you again akishirikiana na Charlie Puth baada ya kuwa juu kwa wiki sita. Ndiyo hayo niliyokukusanyia katika Hollywood ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Habari zaidi za Hollywood usikose kuangalia mtandao wetu wa www.voaswahili.com hapo kesho katika zulia jekundu na VOA Swahili. Mm. Basi ya Hollywood sisemi kitu, lakini naona upande mwingine Idli Gongo yu tayari kabisa kutueleza yavumayo mitandao ni yapi. Idli Gongo, asante ah, sana wenzangu mliopo hapo studio 15 moja kwa moja kutoka katika chumba cha habari. Kadri siku zinavyozidi kusonga mbele, ndivyo joto la uchaguzi wa Tanzania linavyozidi kuvuma katika mitandao kutokana na kuwepo kwa taarifa za mmoja wa wanasiasa maarufu na waziri mkuu wa zamani wa Tanzania, Edward Lowasa, kuahidi kutangaza ile aliyoiita safari yake ya matumaini mkoani Arusha hapo kesho, maswali lukuki yameorodheshwa katika mitandao ya kijamii yakiuliza fedha za kugharamia mkutano wake ambao unatarajiwa kuwa mkubwa wa kesho wa kutangaza nia ya kugombea uraisi amezitoa wapi? Edward Kamale yeye anaanza kwa kutoa maoni yake, anasema ya, tunafahamu mheshimiwa, una fedha nyingi, lakini ingekuwa la busara kuweka hadharani gharama zote za mikutano yako, kuanzia ule uliowakusanya wahariri wa vyombo wa wa vya habari, ambapo walikuja kwa ajili ya kusikiliza kuanza safari yako ya matumaini. Yeye Mwabe Kindoni anasema mbona mnamkalia ko ni muheshimi wa Luasa, mbona kila jambo lake mnataka mpatiwe majibu wakati wale wengine walionyesha nia wakiwa hawaulizwi kabisa. Kingine ambacho kimevuma ni kuhusiana na matokeo ya utafiti uliofanywa na chuo kikuu cha Johannes Gutenberg cha Ujerumani kwa kushirikiana na taasisi ya Uholanzi ya Planet Romeo unaonyesha kwamba wapenzi wa jinsia moja nchini Kenya ndio wenye furaha kuliko wale walio katika nchi za ukanda huo, yaani Tanzania, Uganda, Ethiopia, Sudan, Rwanda na Burundi. Utafiti huo uliangalia maoni ya umma na tabia za watu kwa wapenzi wa jinsia moja na namna wanavyoridhishwa na maisha, kama mtandao wa Kenya wa Standard Media ulivyoandika. Sasa yeye anaanza kwa kusema wapo na furaha ipite na tuelezeni, wakati si ya choba anasema, sisi kama Wakenya tunawachukulia kama Wakenya wenzetu. Hawa watafiti wasifikiri kamwe kama sisi tunakubaliana na vitendo hivi. Wakenya ni watu wazuri sana, tunawapatia nafasi ya kuweza kubadilika na vitendo hivyo. Basi hayo ndiyo ambayo yamevuma katika mitandao hii leo. Basi kabla ya kutamatisha matangazo ya VOA Express, hapa mtasari wa habari. Kanisa Katoliki la Burundi limesema kuwa linajiondoa katika kuunga mkono uchaguzi unaotarajiwa nchini humo baada ya majuma kadhaa ya machafuko. Wana mazingira nchini Msumbiji wanasema wingi wa tembo umepunguka kwa asilimia 50 katika kipindi cha miaka mitano iliyopita kutokana na uwindaji haramu, licha ya kwamba wanakuwa sehemu nyingine wafadhili wanatoa wito kwa shirikisho la Kanada duniani FIFA kufanya mageuzi wakati afisi ya, ya maeneo yakiendelea ya kujadilia hatima ya kiongozi wake baada ya Marekani na Switzerland kuanzisha uchunguzi wa madai ya ufisadi. Kiongozi wa Al-Qaida tawi la Siria amesema kuwa lengo la kundi eh, lake ni kumwangusha Rais Bashar al Asad, na wala sio kushambulia mataifa ya magharibi. Tunakushukuru sana msikilizaji, kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Dwayne Collins, na mkamiti kibayasi nami ni Harrison Kamau. Tunakuaga kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukikutakia ala